TIKI Freeship June

Review Review Camera hành trình HP F960x
xuantuhue
1 thángBình luận: 16
Review Review Camera hành trình HP F960x
Đây là review về Review Camera hành trình HP F960x của mình. Mình mua nó với giá 2,5 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review Camera hành trình HP F960x

Đây là review về Camera hành HP F960x. Mình mua nó với giá 2.500.000 (bao gồm thẻ nhớ 32G và công lắp đặt). Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.
Thông số kỹ thuật
Độ phân giải: Full HD 1920x1080p
Góc quay: 140 độ
Kích thước màn hình: 3″ inch LCD Color Panel (TFT)
Cảm biến hình ảnh: G-sensor Sony

Quảng cáo

Phần mền hỗ trợ ghi hình ban đêm: WDR
Thẻ nhớ Micro SD, hỗ trợ tối đa 64gb
Hỗ trợ ghi lặp ghi đè khi đầy thẻ nhớ, file đầu tiên (file cũ nhất) sẽ bị ghi đè lần lượt.
Định dạng file: MOV
Khẩu độ máy ảnh: F/2.0
Cổng sạc: Mini USB / AV port
Nguồn: 12-24 DC input/ 5V/ 2A output
GPS : Có
ADAS: Có
WiFi: Có
Cảm biến chuyển động
Chế độ trông xe Parking mode
Cảnh báo va chạm phía trước FCMD và FCWS
Cảnh báo lấn làn đường : LDWS
Trọng lượng: 86g
Kích thước: 89 mm x 53 mm x 28.5 mm

Quảng cáo

Ngôn ngữ: Tiếng Anh, Trung,…

Lắp đặt

Thiết bị sẽ được dán trực tiếp lên kính của xe, thay vì sử dụng giá hút cao su như ở các dòng cam HP đời cũ khác. Đây cũng chính là xu thế lắp đặt camera hành trình hiện nay, bởi chúng giúp cho không gian của xe trở nên gọn gàng hơn, thoáng đãng hơn và thẩm mỹ hơn rất nhiều. Thời gian lắp đặt khoảng 15-30 phút.

Quảng cáo

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

HP F960x có thiết kế hiện đại cùng kích thước vô cùng nhỏ gọn. Thiết kế đẹp ấn tượng dễ dàng lắp đặt không gây mất tầm nhìn.

Thời gian dùng pin

Chất lượng hình ảnh của HP960x đạt chuẩn Full HD 1920x1080P, cho hình ảnh rõ nét chân thực cả ngày lẫn đêm.

Cách lấy file

HP F960x sở hữu màn hình LCD rộng 3 inch. Cho phép người dùng có thể xem trực tiếp video, hình ảnh trên chính chiếc camera hành trình này. HP F960x còn cho phép kết nối wifi để xem trên điện thoại qua ứng dụng HP pixi cam hay Go Dashcam. Ngoài ra có thể tháo thẻ nhớ để xem trên máy tính.

Các tính năng nâng cao

HP F960x cũng sở hữu các chức năng thông minh như tự động chia nhỏ file video, bảo vệ file video khi có va chạm xảy ra, tích hợp công nghệ WDR giúp ghi hình dễ dàng hơn trong điều kiện ngược sáng hoặc ánh sáng yếu. Theo như quảng cáo thì HP F960x hỗ trợ cảnh báo va chạm, lấn làn nhưng cái này thì mình chưa thử vì hệ thống TSS đã làm điều đó.

Điểm chưa hài lòng

Có thể giá hơi cao so với nhu cầu.

Có đang mua hay không?

Nếu bạn cần một chiếc camera có tích hợp GPS, wifi, có màn hình đủ lớn để xem trực tiếp thì nó là một sự lựa chọn hợp lý. Hiện tại sản phẩm đang có bán ở một số shop với giá 1,9tr.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
Mình thấy rất rõ đấy, cám ơn bạn đã chia sẻ
@nkinhluan Cảm ơn bạn đã động viên.
Cho mình hỏi về khả năng năng chống rung (có thể đọc đc biển số xe trc) vì mình dùng con Yi cam này xe chạy rung rung đọc không đc biển số
@tndoubleh Để em xem lại video và báo lại cho bác.
kanishi
TÍCH CỰC
1 tháng
Không review về parking mode nhỉ
@kanishi Theo thông tin thì có như mới dùng nên chưa khám phá được hết các tính năng của nó bác ạ.
kanishi
TÍCH CỰC
1 tháng
@xuantuhue review thì nên khám phá kỹ hết các tính năng bác ơi
@kanishi Khám phá hết cũng khó.
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Em cũng đang dùng con HP f860x, trước có tải được app HP pixi từ App Store nhưng sau khi đổi điện thoại em lên tải lại App thì không còn nữa có bác nào biết cách khắc phục không ạ? Em đã thử chuyển vùng cửa hàng sang Mỹ, TQ rồi nhưng đều không còn app đấy, giờ có việc gì toàn phải tháo thẻ nhớ ra rồi mang lên cắm vào laptop xong lại mang thẻ nhớ đi cắm lại hơi bất tiện.
@ĐQ Đại Bạn có thể dùng app go dashcam để kết nối.
ĐQ Đại
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@xuantuhue Em đọc bài của bác xong cũng tải app Go Dashcam rồi, để chiều về thử xem như thế nào =)))))
@ĐQ Đại Mình thử cả 2 app đều kết nối và xem được.
dcborussia
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Theo mình biết thì HP không làm sản phẩm này. Vậy nên chất lượng thế nào thì chưa biết, nhưng hàng nhái thương hiệu như vậy nên tẩy chay
kduycntt
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@dcborussia Thực chất là hãng DigiLife sản xuất, trên trang chủ thì để có giấy phép bản quyền của HP.
Link trang chủ thì có chữ hp nhưng thực chất không phải.
Nguồn gốc công ty cũng không được đề cập nhưng có chữ tàu ở phần QR code nên mạnh dạn đoán đây là hàng khựa rồi chứ chả phải HP Mỹ đâu.
https://www.hp-imagesolution.com/product/category-153/938

f960x - 9 Series - Car Camcorder - HP Image Solution

Car Camcorder Introduction Car Camcorder f960x More than a Car Camcorder The stylish f960x is your best partner on your journey. Mini size and adhesive tape design perfectly fits i..
hp-imagesolution.com
@kduycntt Hp bán cho tàu rồi mà.
@dcborussia Hp bán cho tàu rồi mà giống như ibm, blackberry

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019