Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review REVIEW CHIA SẺ VIỆC Ở NHÀ VÀ CÔNG NGHỆ

Archibald_Mclean
23/9/2021 11:43Phản hồi: 27
Review REVIEW CHIA SẺ VIỆC Ở NHÀ VÀ CÔNG NGHỆ
Đây là review về REVIEW CHIA SẺ VIỆC Ở NHÀ VÀ CÔNG NGHỆ của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về REVIEW CHIA SẺ VIỆC Ở NHÀ VÀ CÔNG NGHỆ

Chào toàn thể các anh em homework trên tinhte, mùa work from home của mọi người vẫn bình yên phải hông, với mình công việc vẫn nằm trong danh mục việc thiết yếu nên mình may mắn hơn anh em vẫn đi làm đều đều, tuy nhiên sau chuyến công tác dài ngày và sau đó phải cách ly tại nhà hai tuần mình chợt nghiệm ra chỉ cần thay đổi một chút công nghệ sẽ giúp mình rất nhiều khi phải hoạt động hoàn toàn tại nhà.

Những thứ mình thích

Đầu tiên muốn làm việc tại nhà thì phải có mạng ổn định cái đã, trước đây mình thường để router chính ở dưới, và dùng một router cũ để trên lầu làm repeater, trước đây mọi thứ có vẻ ổn thỏa cho đến khi mình nhận ra mọi người ở nhà thường nằm trong phòng riêng trên lầu hơn là ngồi ở dưới nhà, mình bèn tìm cách chuyển router chính lên trên và mình đã tìm ra vị trí đắc địa để wifi có thể phủ sóng rộng rãi trong nhà, hỳ hục cả buổi chiều trông có thể hơi thô sơ một chút vì cột bằng dây không nhưng mình cũng khá hài lòng vì giãn cách không thể tìm đâu ra băng dính đồ lên tường như Duy Luân dễ thương, thôi thì méo mó có hơn không và từ đó mình được vợ khen vì không bị đứt mạng khi cày phim bộ nữa, mình cũng gát ý tưởng mua wifi mesh lại luôn, con mình học online cũng tiện lợi hơn...

Mà nhân nói về học online, dịch dã đến mới thấy nhà mình thiếu thốn thiết bị cho mấy đứa học chừng nào, điện thoại thì nhỏ quá, mà laptop thì hai vợ chồng dùng mất rồi cái khó ló cái khôn, mình tận dụng tivi ở nhà rồi dùng tính năng cast màn hình điện thoại lên tivi cho con học mình ngồi bên chỉ tiện lợi vô cùng đảm bảo hai yếu tố gọn nhẹ vừa to rõ, nhờ kết nối không dây khi cần con mình có thể nói chuyện phát biểu với cô qua webcam điện thoại để trên bàn không cần phải lại gần tivi nếu kết nối bằng dây...

Rồi ở nhà nhiều sinh ra nhu cầu dọn nhà vô cùng cấp thiết đến lúc này mình mới cảm thấy độ cần thiết của một chiếc máy hút bụi, mình dùng loại cắm dây của Samsung rẻ thôi mua ngay trước dịch, nhờ máy hút bụi mình ít boị viêm mũi hơn do lông của con chó nhà mình so với quét như trước đây, hút hết bụi thời gian lau nhà của mình cũng nhanh hơn không còn bị quầng đen phải lau lại nhiều lần do chổi quét không sạch, mình còn dám lau nhà ở những nơi trước đây mình không động vào như gầm giường gầm tủ vì ngại quét nhưng với máy hút bụi đẩy qua vài đường sạch sẽ bụi rồi lau tiện và nhanh vô đối. Đồng thời nếu lau bàn ghế các bạn cũng có thể dùng các đầu hút khác nhau để hút hết bụi qua một lần rồi lau lại bằng khăn và nước sẽ sạch hơn nhiều....

Nhắc đến chuyện dọn dẹp, ở nhà mình mới có thời gian vệ sinh lại những món đồ công nghệ của mình, lần đầu tiên mình tìm hiểu việc mở con laptop của mình ra tra keo tản nhiệt lau sạch bụi, mới đầu không quen mở máy không lên sợ vãi nồi may mà nhờ qua vài video trên youtube mình đã làm cho em nó sống lại và rút ra được nhiều kinh nghiệm, youtube thật sự là một công cụ tuyệt vời nếu bạn muốn mày mò tự học gì đó chỉ cần bỏ công tìm kiếm một chút rất nhiều video hướng dẫn tự sửa chữa hay làm mọi thứ đều có thể tìm thấy trên youtube mình đã tự nối dây mành khi nó bị rơi và tự cắt nối đi lại dây mạng cũng nhờ youtube (do dịch gọi mãi mà chẳng ai làm giúp)... À và cũng nhờ Youtube luôn mình khỏe mạnh hơn nhờ tập theo những bài tập có sẵn trên youtube đó, tuy không nhanh có hiệu quả bằng vào phòng tập nhưng cứ kiên trì các bạn sẽ thấy hiệu quả của nó...

Những thứ mình không thích

Cuối cùng Work From Home thì phải Homework chứ hè (Nói thiệt đây cũng là điểm hông thích nhứt)... Do vẫn được đi làm nên ở nhà công việc chủ yếu của mình là cập nhật kiến thức và mình cảm thấy rất mừng khi các nền tảng dạy học và chia sẻ kiến thức online rất nhiều, rất cảm ơn các thầy cũng như các nhà tài trợ cùng các công ty công nghệ internet đã có tâm đưa những bài giảng rất chất lượng lên các nền tảng giúp mở rộng kiến thức cho tất cả mọi người... À mà cũng nhờ những nên tảng công nghệ giúp điều khiển máy tính từ xa mình có thể dễ dàng theo dõi các số liệu ở nơi làm việc từ xa rất tiện....

Quảng cáo

Tranh thủ cập nhật chút khi phải cách ly ở nhà

Nên mua hay không?

Và đó đơn giản là cách mà công nghệ đã giúp mình trong những ngày giãn cách tự cách ly tại nhà, có thể không giống làm việc lắm nhưng với mình công nghệ và con người phải hòa hợp với nhau cùng bổ trợ và cải tiến nhau giúp mọi thứ trở nên dễ dàng hơn khi điều kiện tại nhà không thể đầy đủ như nơi làm việc được. Có một mùa ở nhà mạnh khỏe mọi người, quan trọng là mạnh khỏe thôi còn tất cả những thứ khác để sau tính, cố lên....

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ chia sẻ thật lòng là hay rồi. Lap bác dùng là máy gì thế?
@Dave ✅ Lenovo idepad 330s 14 bác mua lâu 2-3 năm rồi 😅
bạn dùng loại bàn phím gì vậy ạ?
@greensky20 Bàn phím nimxo hồi sinh viên mua có 330k thôi bác, cũng cơ củng blue switch (rách) như ai 🤣
Nên có một góc làm việc riêng cho mình bạn thay vì mình tận dụng giường ngủ thế kia, mỏi lưng và hại mắt do góc nhìn màn hình bị lệch.
@nguyencaothangtp Em đang cố gắng, bạ đâu ngồi đấy nó quen mất rồi 😅
dhnghia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác dùng router giống em AC1500, hiện tại em speedtest dc 300 Mbps với em này. Nhà em 1 tầng và em để dưới tầng trệt, 5G mạnh nhưng xuyên tường yếu, 2.4G thì ổn định hơn nhưng ko mạnh bằng, nên em kéo dây lên lầu cắm vào laptop để làm việc luôn, hơi rườm rà nhưng đảm bảo mạng ổn định là chính
@dhnghia Em kéo lên lầu cũng vì thế xuyên tường yếu quá ko lên đc tầng, mà nhà giờ mọi ng ở trên lầu là chủ yếu
kolya82
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà có lầu thì chứng tỏ cũng có không gian nhiều, vậy thì bác nên sắp xếp khu vực làm việc riêng cho mình đi. Chứ ngồi giường hại lắm.
@kolya82 Có đó bác sắm cái bàn rồi cũng bạ đâu ngồi đấy, do laptop nó nhẹ quá xách đâu cũng đc nên quen mất sẽ cố gắng ngồi 1 chỗ 😅
Mình dân IT nhìn thấy bạn sử dụng bàn phím rời với laptop nhìn thực sự không pro chút nào.. nó chiếm không gian làm việc của bạn (Tất nhiên việc gõ bàn phím rời là sướng hơn rất nhiều so với bàn phím của laptop)
@hadoan75 Em gõ phím nó bạo lực chút quen rồi nên gắn vào gõ cho nó thoải mái bác, em chủ yếu làm power point với soạn báo cáo bằng word thôi gõ cũng ko nhiều lắm
@nospecial Gõ là chữ là chủ yếu nên mua con tkl cho gọn nhẹ bác, cỏ 350k thôi mà xài 5 năm nay rồi
Cười vô mặt
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
làm việc ở nhà quan trọng nhất ko phải ba cái đồ công nghệ, mà quan trọng nhất là được ở 1 mình yên tĩnh
Cười vui vẻ
@DKez Bạ đâu ngồi đó nó quen rồi bác nhể, con cái nó ồn ào mình sách đi chỗ khác trốn tiện hơn 😅
1. Cái router khó qus thì xài wifi mesh, nhanh gọn lẹ đỡ mất thời gian.
2. Robot hút bụi cần thiết, nuôi chó coi chừng nó hút lun shjt vào. Dù chó hay đi chỗ quen nhưng sẽ có lúc “ngạc nhiên chưa!”
3. Nhìn con chuột bắp tay bạn chắc k hay tập tạ =]].
@huyboy20003 Chuột chơi minigame đc cho bác, xài lâu cũng quen 😂
kidanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất phục mấy bác, dùng laptop nhưng lại gắn bàn phím ngoài.
@kidanh Thoải mái là đc bác, phím laptop nó mềm nó nông quá, bác thông cảm 😅
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Nội dung bài viết và "khung mẫu bài review" không khớp nhau lắm mọi người nhỉ, như đoạn cuối "Nên mua hay không" thì nội dung dưới lại không ăn nhập lắm. Có cách nào chỉnh sửa, xóa các đoạn này không nhỉ?
Bác là giáo viên trường Duy Tân ạ
Cười vô mặt
@minhduc0939 Cách ly tại nhà thấy cái hay hay cập nhật thêm chút bác 😁
bui1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn bắp tay thế kia thì chắc là quạt nhà mình hơi bẩn đấy nhé 😆
AidenCao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất hữu ích. cảm ơn MOD.
Làm cái bàn làm việc cho thoải mái, ngồi gần giường mệt lên nằm cái dễ ngủ lắm 😁
Akinori
TÍCH CỰC
2 năm
E ghét nhất cái chiếu trúc nằm lông cứ kẹt vài khe, lăn qua lăn lại là bay đi mấy cọng, thốn
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đu trend làm việc tại nhà…

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019