Review Chuột không dây silent Logitech M590

Buddy112
19/6/2021 7:34Phản hồi: 40
Review Chuột không dây silent Logitech M590
Đây là review về Review Chuột không dây silent Logitech M590 của mình.Mình mua nó với giá Được một người bạn tặng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review Chuột không dây silent Logitech M590:

Xét tổng thể chuột Logitech M590 có thiết kế đơn giản, thuận tiện cho người dùng. Các phím bấm phụ bố trí hợp lý và dễ sử dụng.
Tại vị trí nút scroll có khả năng gạt sang 2 bên để bổ sung tính năng. Kết hợp với phần mềm logitech options giúp tăng khả năng tùy biết gần như không giới hạn

Những thứ mình thích

Mình rất thích 2 nút sang trái/phải tại scroll, mình set là tăng/giảm âm lượng. rất tiện lợi
Tính năng silent cũng rất thích hợp cho dân văn phòng

Những thứ mình không thích

Thời lượng pin sử dụng ngắn

Nên mua hay không?

Rất nên mua

#review #game
#dodungmuadich

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cao su hay bị lão hóa 😃
@couhpnavov152 Bằng nhựa mà ko dùng 2 máy thì mua M331 silent. Còn xịn nữa thì MX Anywhere
@sassyboy2412 mình chỉ thấy nó bị bóng (do mình ra mồ hôi tay) chứ không thấy cao su có vấn đề gì
Buddy112
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sassyboy2412 mình dùng gần 1 năm thì vẫn thấy chưa có vấn đề gì
@Buddy112 Hơn 1 năm là bị. Mà cũng tùy tay nữa bạn
của mình sau 2 năm cày, e nó đã bị click lúc ăn lúc ko
Thế là trong cơn giận dữ, mình đã mua ngay 1 con mm2 để rồi phải hối hận mua lại con anywhere3 😔
@gnuhuuh Nản với mấy con chuột hu cái nút chuột phải sài con ngon mà hư đúng cái nút chuột phải, nhiều lúc tức muốn đáp mẹ nó vào tường
@luongbinh0108 tháo ra, lấy dung dịch vệ sinh linh kiện điện tử xịt vào
jamesvuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng bị chuột trái click ko ăn, hầu như các chuột silent click của Logitech mình mua đều bị khi hết bảo hành. Nản
@jamesvuong Con chuột sài ok hư mỗi cái nút chuột phải, cầm muốn tức, chắc dáp mẹ nó vào tường
@jamesvuong mình dùng 3-4 năm rồi thấy vẫn okie
YOGA
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng là dòng silent bị hỏng nút, mình dùng 585 vẫn 2 năm ngon, pin ít hao. Ko tắt bao giờ
@YOGA mình cũng dùng con này, lúc trước ý đồ mua 590 mà ko biết sao lại mua trúng 585 do hoa mắt hay sao á. dùng 2 năm rồi mới thay pin có 1 lần
Ko mua mấy con master hay any oe và chỉ mua con 590 này.

K hiểu cái cuộn vô tận ấy để làm cái trò j nữa. Trong khi silent & cuộn sang ngang mới là quan trọng.
@wink Nút cuộn m585/m590 này cùi, khấc nhẹ hẫng, không chính xác, thà ráp cuộn của mấy con rẻ hơn vô. Dùng trình chiếu khi đang họp cuộn slide nhảy loạn lên
@hnll2212 Chiếu slide cuộn làm gì bạn?

1. Ipad chiếu tiện hơn win
2. Nếu lap thì điều khiển logi chứ?
3. Ko thì dùng arrows chứ ai dùng chuột?

Tôi đồng ý là cái cuộn của m590 chưa sướng nhưng hơn hẳn bọn master với any oe. Tôi dùng any oe toàn fai tắt cuộn nhanh, dùng cuộn thường nhưng bản mới nhất k có cuộn ngang nữa. Any oe nhé. Master 3 chưa mua mới cả to quá, ko hợp.
Cloudz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã xài con này được 2 năm và khuyên anh em không nên mua. Logitech gia công con này tệ quá, phần cao su xung quanh con chuột mới mấy tháng đã bị bung ra hết rồi, dạng như hình bên dưới. Dùng càng lâu bung càng nhiều.
@Cloudz con này người dùng ai cũng than phiền vụ cao su này 😁
@Cloudz mình dùng khoảng 4 năm rồi không thấy bị lỗi này (dù mình ra mồ hôi nhiều)
ltb1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã mua 2 con này, 1 con dùng đến 4 năm chưa hư hỏng gì (pin hơn 1 năm), 1 còn dùng 2 năm nay chỉ thay pin 1 lần, không chịu hư hỏng gì hết là sao? Còn cái đế cao su nó là dính bằng keo vào phần nhựa, dùng rê chuột sà sã vậy keo nào chịu cho nổi mà không bung ra, trừ phi là đúc liền khối với thân chuột.
Kết luận: không biết chê cái gì, chỉ biết khuyên nên mua mà dùng. Ah, mà con này có kết nối Bluetooth, dùng được cho 2 thiết bị khác nhau, quá đã luôn í.
- ko dùng pico receiver như m545
- làm nhựa cứng có vân 2 bên thì bao bền, silicone chảy ra dính tay cứ phải lau hoài
Đang dùng làm chuột phụ với Mac, lâu lâu bị mất kết nối 1 2s là có thật nhưng vài ngày mới bị 1 lần nên ko quan tâm lắm.
Mình có 2 con chuột này dùng cho Macbook và iMac, rất ok so với mức giá còn pin dùng khá lâu mới hết.
Mình cũng đã dùng được hơn 2 năm, k có gì để chê ngoài cái miếng cao su lâu ngày bị bung ra 1 tí thôi
mrwhitebp
ĐẠI BÀNG
3 năm
đừng mua màu xám nhé mn. nó dơ kinh lắm 😔((
leaderhero
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua về do có Bluetooth, lúc đầu kết nối với Ipad dùng bình thường, những lần sau kết nối nhận chuột nhưng các chức năng khác như click, cuộn không hoạt động. Vào Setting ipad mò thì vẫn không được. Ae nào biết tại sao không
Snaaut
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này dung pin lâu lắm chứ không ngắn như thớt nói. Vụ cao su dão thì ai cũng bị.
@Snaaut pin mình dùng pin sạc nên trâu lắm 😁
@Snaaut mình dùng pin Energizer xanh lá, xanh lam nên thấy pin trâu á
chắc chủ thớt dùng pin rởm nên yếu
Buddy112
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Snaaut Mình dùng chả hiểu sao nó hết nhanh lắm, hay có thể mình dùng chủ yếu là bluetooth
cizi7
ĐẠI BÀNG
3 năm
tôi dùng con này này hơn 3 năm rồi, không chê được điểm gì
pin trâu, hoàn thiện tốt, chả bị bung cao su như các bác nói bao giờ
nói chung là cực kỳ hài lòng
Chuột thì mấy con dòng G dùng sướng hơn nhiều, g304 và Gpro kiểu dáng cơ bản, DPI cao hỗ trợ ngon cho mấy cái màn 2k và 4k
Xài con này được 3 năm thì bị double click. Đi mua cái nút nhấn về thay xong xài tiếp 😃
h2ux
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cao su siêu cùi
Nút cuộn dở, trơn tuột, khấc quá nhẹ, thua cả M331. Đang dùng con M585 anh em của M590, chỉ khác là bản non-silent. Kết nối bluetooth cũng khá ổn định. Nhưng vì nút cuộn dở, nếu chọn lại sẽ không mua
vihali
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dạo này làm việc ở nhà, cầm chuột nhiều mỏi tay. Giờ chuyển sang cầm bút điện tử thay chuột, tay ko đau nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019