Review Review Chuột Microsoft arc touch1 sau 9 năm sử dụng!

22/7/2021 17:52Phản hồi: 89
Review Review Chuột Microsoft arc touch1 sau 9 năm sử dụng!
Đây là review về Review Chuột Microsoft arc touch1 sau 9 năm sử dụng! của mình.Mình mua nó với giá 2 triệu 200k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review Chuột Microsoft arc touch1 sau 9 năm sử dụng!:

Microsoft từ lâu đã có những sản phẩm độc đáo và tiện ích, như bàn phím, chuột, ....
Mình mua Macbook Pro 2021 và có ý định mua Magic mouse cua Apple, tuy nhiên nó vẫn to và ko tiện lợi với mình khi đó, sau 1 ngày đi tìm các loại tại YAMADA DENKI (Nhật Bản, mình mua máy khi còn đang ở Nhật) Mình đã thấy con ArcTouch và quyết định mua con chuột này. Mình đã sử dụng nó 8 năm , mọi cv liên quan đến mt ngoài touchpad mình còn thường xuyên sử dụng trong cv như tính Excell, Word, PhotoShop.... Mình đã phải độ lại vỏ vì sau 2 năm vỏ cao su bị bong tróc nhìn rất xấu! Mình có độ bằng da, tuy ko đẹp lắm nhưng cảm giác cầm rất thích, mình hay độ bọc điện thoại cục sạc nhanh và đồ công nghệ bằng da thật, tuy ko phải chuyên môn nên ko đẹp lắm nhưng cũng rất hài lòng (Có lần độ con BB 9360 và bị nhiều bác nói) con chuột này bị hỏng sau khi mình đi Hà Giang 3 tháng và không dùng đến nó. chắc do hơi ẩm nên chập mạch! Hiện tại mình đã để vào tủ trưng bày làm kỉ niệm! và thay bằng 1 con chuột khác của Microsoft, do ko cần di chuyển nhiều nên mình đã ko mua lại ArcTouch đời sau, dù vẫn thích. Dưới đây là hình ảnh mình teardown cho anh em xem!

Những thứ mình thích

Con chuột này rất nhỏ gọn và mỏng, mang đi mang lại rất tiện lợi không tốn diện tích.
Cảm giác sử dụng rất giống chuột có con lăn cơ học.
Điểm ảnh cao, phản hồi chính xác, cảm giác bấm phím trái phải rất nảy.
Khi sử dụng hầu như không gây tiếng động.
Rất bền, mình đã dùng nó liên tục từ năm 2012 đến năm 2021 thì hỏng ( do để lâu ko dùng)
Pin sử dụng được khoảng 6 tháng.

Những thứ mình không thích

Vì mỏng nhẹ nên khi sử dụng sẽ không có chỗ tì cho ngón út.
Năm 2012 nên vẫn phải dùng reciver.
Giá khá đắt vào thời điểm mình mua.

Quảng cáo

So với con chuột bình thường của MS.

Nên mua hay không?

Mình mua nó với giá 2.200.000đ vào năm 2012. Vào thời điểm đó con chuột này cực kì nên mua với những anh em hay di chuyển, Hiện tại thì không nên mua( và có lẽ MS cũng ko còn bán). Anh em nên mua đời mới cũng vẫn rất đẹp và được cải tiến nhiều. Anh em hay đi lại có thể sẽ rất hữu dụng. Cảm ơn anh em đã đọc bài.

So sánh với con chuột mới của mình

Quảng cáo

Nhìn từ trên xuống, dài hơn và thuôn hơn.

Nhìn nghiêng, rất ôm tay

Hiện tại mình đã thay bằng con này. Mua 800k ở FPT.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phục ai dùng được con này, mình được tặng 1 con, cầm vô thấy nó trống trống, xài không thoải mái
@Duy Luân Luân bán lại cho mình đi
@SoulEvil Mình xài 8 năm mới hư.
@tieutangbuongbinh Mình bán lâu rồi 😆
@tieutangbuongbinh MÌnh chưa bị hư thì bị .... mình đập :v
Xài được đến 9 năm thì đúng là 1 sự kiên nhẫn đến phi thường rồi. Thánh chứ không phải người đâu
@Zinniie Căn bản là mình thích và mình dùng cũng quen. Đồ tốt ko nên bỏ. Có lẽ mình đã quen 1 phần với lối sống của người Nhật
@17benthuy Chuẩn luôn bạn ơi.
Zinniie
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tieutangbuongbinh Haha mình cũng thích kiểu của bác, của bền tại người mà
@tieutangbuongbinh Em nói mỉa đội dân chơi trên này thôi. Dùng lâu là biết bác tập trung công việc ko chạy đua công nghệ là tốt lắm r
Mình đc tặng con sf arc khi mua Lg gram 2021 mà mở ra dùng đc 1 ngày bán gấp vì cầm mỏi tay do ko có điểm tì. Đổi sang logi anywhere dùng sướng hơn nhiều 😁
@manhcuong04 Mình dùng quen thấy rất bình thường
leeri
TÍCH CỰC
3 năm
@manhcuong04 Thay switch chuột dễ mà bạn, bỏ uổn :D
@riletan chắc ít nữa giãn giãn việc mình cũng đi thay :D
princez
CAO CẤP
3 năm
@manhcuong04 Nếu chỉ cần thay switch thì đơn giản, bác tự đặt mua về tự hàn :D mình mua 2 con switch cho con Anywhere kia 10k về tự hàn ngon 😆
MrHau92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm nhận mỗi món đồ của MS thật đi trước thời đại. Dùng mãi vẫn thấy đáng đồng tiền bỏ ra
Penn
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ Hùng Dũng "Dùng khoảng 2 tháng sẽ quen" chắc quen các động tác thể dục cho đỡ mỏi tay thì hơn là quen dùng. MX master dùng 2-3 tiếng vẫn ổn chứ MM thì chịu, mà phải làm việc cả mac và win nên ưu tiên MX master thôi.
@Penn Vì bạn không đủ kiên nhẫn thôi. Với cả sẽ không phù hợp với ai tay to thì sẽ càng mỏi hơn do chưa quen cách cầm. Thời gian đầu mình đã rất muốn bán MM2 vì nó gây mỏi và đau tay nhưng vì cử chỉ và độ mượt của nó nên cứ lần lữa và sau 1 thời gian thì nó không còn cảm giác khó chịu và đau nữa. Bây giờ ko thể dùng đc chuột khác trên Mac => Tất cả là thói quen.
Penn
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ Hùng Dũng Gì phải khổ thế bác, sức khỏe là vàng ngọc, đôi tay lại còn làm ra tiền thì phải nâng niu tí chứ ép buộc làm gì cho khổ 😆 mà thôi mỗi người 1 ý, bác quen được thì tốt cho bác thôi
@Penn À mình mua MX Master 3 for mac đầu tiên bán ngay trong 1 ngày vì nó to quá và phải mua MM2 để dùng. Trong thời gian dùng cũng đã thử các loại chuột khác và thấy không bằng MM2 nên mới dùng MM2 chứ việc gì phải khổ bác. Nói là 2 tháng không đau tay chứ mình mua cuối t3 đến cuối t4 theo trí nhớ là ko có cảm giác đau hay khó chịu rồi, nói 2 tháng cho chắc cú thôi.
Và nhấn mạnh lại là không có sp tốt nhất mà chỉ có sp phù hợp nhất, tay bác to thì bác dùng MM2 khó là đúng rồi. Tay mình nhỏ dùng MX3 không di nổi chuột sau 15' dùng làm sao đc.
Công việc của mình lại sử dụng scroll rất nhiều nếu không dùng MM2 thì thật sự mắt rất khó chịu.
=> chọn sp phù hợp nhu cầu là best.
giá này thời đó mua con gaming razer hay stellseries oách luôn, con này nhìn hơi dị.
mà tuổi thọ 9 năm thì quá xá r, tiền nào của nấy
@PhanDat123BL Hồi đó hay di chuyển nên ưu tiên càng mỏng càng tốt. Có cái bàn phím gaming lượn sóng của MS mà sau cho lại cậu em. Vì nó quá cồng kềnh
Trời ơi, con này mà bạn xài được 9 năm thì đúng là quá giỏi,q úa đặc biệt. hihih
@cuhiep Em xài xombo mac pro2012 và con này đến tận 2020 hỏng chuột. Mac mới cho con xài để lên đời M1 đầu năm nay.
@cuhiep Em dùng con logitech M185 cũng sang năm thứ 8 rồi, vẫn dùng hàng ngày bao giờ hỏng thì thay
dlcky
TÍCH CỰC
3 năm
chắc vất tủ dọn tủ mới lôi ra review chứ dùng gì 9 năm ...
@dlcky Mình dùng nghiêm túc luônnha bạn, Word,Excel, ..... tất cả mọi cv trong 9 năm qua đều dùng đến nó. Mới đầu mọi người còn tưởng đt cục ghạch. Miếng da mình bọc cũng dc 8 năm đó bạn.
trungthu69
ĐẠI BÀNG
3 năm
Haha, chất vk
Hun cái nè
xài gì dc lâu dữ z bác?
vjpden33
TÍCH CỰC
3 năm
Chẳng hiểu sao mà sống được 9 năm!
Mình có 1 con đời cao hơn 1 đời, được 2 năm là bề mặt nhựa nó mủn ra dính dính, nhớt nhớt không dùng nổi.
@vjpden33 thì ổng mới thay bằng da đó bác 😆
@vjpden33 Lúc mới đầu do trơn quá lấy miếnv băng keo dán gáy sách dán vô cái mặt lưng bóng bóng. Sau bong ra là để vậy xài luôn
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
3 năm
công nhận, nhìn đã ko muốn xài rồi 😆) nể bác thật
cuongbu
TÍCH CỰC
3 năm
Quá lể cho con chuột dùng tới 9 năm tuổi
Con này của mình được 10 năm
@Phungtrungkienjp Vẫn còn cao su là bác hơn em rồi em sau 1 năm là em gỡ cao su ra dán da luôn
Ngon đấy!
bền ăn đứt chuột của cu nào đó rồi 😃
Xài kỹ như bác thì cty nó ko bán đc đồ mới luôn. Cơ mà mình thích =))
Bác thử tháo mạch ra xịt RP-7 rửa xem còn dùng đc hem?
@Blitzwaffen Để mình thử xem. Cảm ơn bác gợi ý. Chắc để làm kỉ niệm vì giờ cũng ko dùng dc. Mac M1 ko có cổng để cắm reciver. Để cho con xài với con mac cũ.
Thực ra với bất kỳ món đồ vô tri nào anh em dùng một thời gian chừng 2 năm trở lên sẽ thấy nó thân thiết với cuộc sống hàng ngày, và không muốn rời bỏ nó. Nên bác thớt mới độ sửa lại dùng tiếp tới giờ 😃
bamborock
TÍCH CỰC
3 năm
M705 logitech, dùng từ 2012 tính ra cũng bằng chủ thớt nhưng vẫn xài tốt. Xài là chuột chính cho cả lap và máy bàn. Phần kê ngón cái mòn tới nhựa luôn rồi. Chưa hư nên ko thấy lý do để mua con mới.
bamborock
TÍCH CỰC
3 năm
@bamborock Có lần bị double click thì xịt rp7 vào rồi dùng tiếp
@bamborock Vậy à bác. Em có 2 đống chuột đang bị double chả nhẽ vứt
@bamborock Quan trọng là mình dùng quen rồi thấy nó rất dễ, mà tốt nên ko muốn bỏ. Đt thì thay hoài kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019