Review Review FPT net cho hộ gia đình

kelvin002
25/2/2021 9:8Phản hồi: 68
Review Review FPT net cho hộ gia đình
Đây là review về Review FPT net cho hộ gia đình của mình. Mình mua nó với giá 1.290.000 cho 6 tháng sử dụng, khuyến mãi thêm 2 tháng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review FPT net cho hộ gia đình:

Chào anh em,
Trước khi viết bài này, chia sẻ thêm cho anh em là mình làm nghề bán Chữ Ký số dạo, đặc biệt ko có bán FPT nên đừng nói mình seeder cho FPT hay gì nhé, tựu chung lại cái gì ngon bổ rẻ thì mình viết review cho ae có thêm lựa chọn để trải nghiệm.
Trước đây nhà mình (Q10) đang sử dụng net của Viettel, có thể nói là khách hàng lâu năm (trên 5 năm), modem sử dụng công nghệ cũ (ko có băng tầng 5G), chi phí cho 1 tháng là 250k/ gói 35mb theo hợp đồng.
Thời gian 1-2 năm đổ lại đây thì chất lượng băng thông của Viettel rất tệ, lúc trước thì sau 10h đêm mới bắt đầu chậm, còn gần đây thì chậm cả ngày lẫn đêm, ae có thể tham khảo hình 1-2 để thấy rõ mình đo tốc độ ntn, theo hợp đồng là 35mb nhưng tốc độ chỉ khoảng 1/6 thoi.
Alo tổng đài thì cho nvien xuống kiểm tra, check xong thì báo mạng bình thường, đến khi nhân viên về thì vẫn đâu vào đấy, mình có nói là do modem đời cũ thì bên bọn Viettel báo nếu đổi modem thì bù thêm 300k. Thôi bái bai luôn cho khỏe.
Sau đó mình mới cắt hẳn cái vịt teo chuyển sang FPT này mà xài, phải nói là rất hài lòng, ko có điểm nào để chê, mình mua gói KM 215k/tháng cho gói 45mb, thanh toán 1 lần 6 tháng tặng thêm 2 tháng, best service. Hình 3 là mình đo tốc độ của FPT trong các thời điểm khác nhau của ngày.

FPT net nói chung cũng là 1 sự lựa chọn trong các nhà cung cấp mạng internet ở VN thôi, vấn đề đặt ra là mình muốn nhận được giá trị xứng đáng cho số tiền bỏ ra chứ ko phải như Viettel, cảm thấy ko xứng đáng.
Chúc ae vui vẻ với bài review của mình

Những thứ mình thích:

Mạng chạy mượt, nhanh, chơi game ko lag, download nhanh.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Ko có j để chê

Hình ảnh

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã cắt 2 gói fpt trong 2 năm sau khi dùng nhiều năm. Còn 1 móng fpt trên cty mấy bữa nay như rùa.
kelvin002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cosmos47 😆
sco2009
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cosmos47 Mình cũng mới cắt FPT ở nhà và cơ quan 😗 mạng là 1 chuyện, chuyện nữa là ko đồng nhất về giá nên mình cho nghỉ luôn 😩
xtruongiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác xài cũng khoảng thời gian tương đương như gói viettel cũ rồi so sánh sẽ chính xác hơn haha.

Có ai đã sử dụng gói Home Đỉnh của VNPT chưa nhỉ: https://vnpt.com.vn/home-dinh . Cho mình xin review với, so sánh với FPT thì như thế nào
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
@xtruongiu Giá đó là dành cho khách đóng 12 tháng và chưa có VAT. Bình thường có VAT thì hình như 299k

Mình đang xài home giải trí. Thấy cũng ok
linhtmt113
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xtruongiu Tối 8h toàn như này thôi
ngochaiha264
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em mới dùng mà cứ tầm sau 10h tối là thỉnh thoảng lại dis mạng, dùng bực mình kinh khủng. Chắc hết gói em cũng bay quá
kelvin002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngochaiha264 vịt teo hả bác
Mình cũng mới bỏ VNPT qua FPT, cùng gói với bác, trả trước 12T tặng 3T, thanh toán trực tiếp giảm thêm 50K
kelvin002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sấm102 ngon 😆
@sấm102 Thanh toán 12T chỉ tặng 2T thôi mà, hôm bữa đóng tại quầy mình nhắc quà cái nó mới móc ra nón bh+ lót chuột kiêm sạc không dây cho mình 😆 286k/tháng 80Mbps 😃))
@CEO Techcombank Mình đc tặng 3 tháng, đk online nha bác
@sấm102
@CEO Techcombank
Mình dùng home combo của VNPT. 100Mbps khoảng 300k/ tháng, ngày vàng giảm 20%, đóng 1 năm tặng 2 tháng.
Chia trung bình 200k/tháng tốc độ 100Mbps.
Có kèm app MyTV.
Kèm 4G 30 MB/tháng
Gọi nội mạng miễn phí 1000 phút 1 tháng.
Ngoại mạng 50 phút 1 tháng.
Đã thử hết 3 nhà mạng ở chỗ mình sống:
VNPT mạng ổn, gói cước giá không cạnh tranh cskh chư cít, mỗi lần hư thì gọi cả tuần không ai tới sửa
FPT mạng ổn, cskh tốt, giá tốt
Viettel mạng ổn, giá tốt hơn FPT xíu, cskh tốt nhưng thua FPT xíu
Giờ đỉnh nhất là VT rồi gói 200k/1 tháng đây đóng 6 tháng tặng 1 tháng tính còn 180k/tháng Quá ổn.
@lzzzz_adnguyen_zzzzl 200k/tháng mà tốc độ cao vậy bác. Tầm 40-50Mb thôi chứ nhỉ
@sonha28 em xài lâu nó nhân đôi ccũng mấy lần rồi bác =))
manutd0ro10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lzzzz_adnguyen_zzzzl K fai đâu m đoán gói của bác 40mb đang km x đôi đang dịch x đôi nữa
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
Cái vụ mạng này mình thấy rất nhiều ý kiến trái chiều.
Chung Tu Phi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChillaGuy Ý kiến nào cũng đúng hết cả bạn ơi. Tùy khu vực và hạ tầng mạng nơi đó mới hay cũ, có được nâng cấp bảo dưỡng tốt không. Chỗ nào nhà mạng mới đầu tư hoặc nâng cấp thì dùng ngon, tốc độ như cam kết, ít hư hỏng. Bạn chọn nhà mạng sao mà mình cảm thấy hài lòng nhất là được
ChillaGuy
TÍCH CỰC
3 năm
@Chung Tu Phi Đúng rồi. Chỉ có trải nghiệm thử mới biết được. Nhà mạng nào cũng có người chê cả. Mình thì đang "chê" FPT vì gói mình xài khá cao 360k chỉ riêng wifi không truyền hình, mình cũng ở nội thành SG mà tốc độ không như mong đợi.
0973288468
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác dùng wifi đo tốc đọ internet làm sao chuẩn đc mạng chuẩn chỉ đo bằng mạng dây thôi. Hơn nữa có quan trọng là sử dụng bao nhiêu thiết bị cùng lúc, model, wifi có chịu dc hay không .... Còn mạng nào cũng có lúc chán. Nói chung mạng mẽo còn tùy thuộc khu vực nữa. giống như đường nước bạn sử dụng cũng vậy. mạng điện lưới các bạn cũng thế.
kelvin002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@0973288468 Hên xui thôi bác, hiện tại mình đag hài lòng 😆
wenshengnj
TÍCH CỰC
3 năm
Ghét nhât FPT dịch vụ chán thái độ nhân viên kém, tự ý nâng gói cước, suốt ngày mồi chài dùng thêm dịch vụ khác dù đã từ chối nhiều lần. QĐ cuối cùng là cắt sau 5 năm sử dụng.
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@wenshengnj Ủa nó nâng thì sẽ báo với chủ hợp đồng qua phone trước mà. Sao tự ý được. Nếu bạn xài lâu thì nó sẽ nâng băng thông và giữ gói cước để tri ân khách.
wenshengnj
TÍCH CỰC
3 năm
@anh523110 thế thì đã không nói, khi thu tiền nó mới nói đó là chính sách của công ty nên mới bực chứ
wenshengnj
TÍCH CỰC
3 năm
@anh523110 Viettel net3 plus 170k/tháng hài lòng
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà ở QN nhà em dùng vịt teo 180k/1 tháng cảm thấy đủ dùng làm việc mùa dịch + giải trí, HN em sài gói 220k của VNPT sau khi khóc lóc với mấy ông kĩ thuật viên nhà mạng giờ dùng ưng cái bụng vl
phthinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
VNPT 100mbps tính ra có 240k/tháng nè 😃
gunzok
TÍCH CỰC
3 năm
Trước giờ toàn dùng fpt thấy vẫn ổn. Ko có gì quá xuất sắc.
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
Thế này gọi là nhanh à? Nhà mình dùng gói cáp quang 35M của Viettel, tốc độ rất ổn và đây là kết quả
Dịch vụ của VT thì mệt lâm. Báo mất mạng 3 ngày không xuống. Gọi tổng đài cả chục lần cũng như không thấy, nói chung e đã trải nghiệm mà lỡ đóng 12tháng thì cố hết 12tháng đó rồi bái bai thôi. Trong này có ông nào sếp lớn của VT ko tui cho sdt mà về lục các ghi âm cuộc gọi của tôi. Xem nhân viên làm ăn như cái quần
@nguyenviphung em sài mạng viettel được 2 năm nay, có 1 lần bị sự cố em gọi họ giải quyết ngay mà chất lượng cskh cũng ổn nữa
@TriTrung050597 Có lẻ VT thấy thuê bao em đã thành toán 12tháng nên nó ko sợ, bạn chắc trả 1 tháng nên nó sợ mất, mình nghĩ vậy.
hungnguyen93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenviphung em nghĩ nhưng KH như bác họ càng phải care cẩn thận, bác gọi lên tổng đài yêu cầu xử lý ngay để kĩ thuật xuống, chắc nhân viên kĩ thuật khu bác cũng nhiều việc nên thông cảm thôi bác ạ
Long Vu86262
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình vừa đăng ký gói 100mb của VNPT họ cho mượn model có 2 băng tần giá có km 3t2990 15 tháng
FPT mà chơi game không lag là nói xạo. Chưa kể tốc độ mạng khi trồi, khi sụt. Băng thông quốc tế như rùa.
Vãi Fpt 1tr290/6 tháng mà thế kia. Trên hình là gói gd3 của vnpt 1tr788/6 tháng. Bỏ Fpt sau 12 năm quả là sáng suốt
Cười vô mặt
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manhcuong04 Best VNPT GD3. Lúc đăng kí xong 1 tgian tự up lên gấp đôi luôn. 100mb nhưng đo nhiều khi lên 120 130. Tặng sim Vina 4G 16gb xài mệt nghỉ. Lúc quên đóng tiền tháng không 1 ai thèm nhắc hay cắt luôn. FPT thử quên đòi như FE credit đòi luôn -_-. Chưa kể vụ tự ý nâng gói bắt trả thêm.
@Miyasaka bác chủ mà dùng GD3 thì sướng viết bài phải dài gấp 2 ntn 😆
kelvin002
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manhcuong04 ngon v, mà lỡ đk 2 năm FPT r, sau 2 năm qa VNPT đk gói này xài 😃))
pphuc96
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang xài của fpt gói gia đình 25mb thấy xài ổn mỗi thán có luôn box tivi là 220k/1 tháng nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019