Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Review máy rửa bát 8 bộ Texgio Bi205 , sự lựa chọn hoàn hảo cho hộ gia đình chung cư

bibokin1989
26/4/2021 4:47Phản hồi: 12
Review Review máy rửa bát 8 bộ Texgio Bi205 , sự lựa chọn hoàn hảo cho hộ gia đình chung cư
Đây là review về Review máy rửa bát 8 bộ Texgio Bi205 , sự lựa chọn hoàn hảo cho hộ gia đình chung cư của mình. Mình mua nó với giá 9,680,000 ( chín triệu sáu trăm tám mười nghìn ) . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review máy rửa bát 8 bộ Texgio Bi205 , sự lựa chọn hoàn hảo cho hộ gia đình chung cư

Đây là máy rửa bát gia đình 8 bộ Texgio Bi205 , có giá trên thị trường là 9,680,000 , Đây là 1 trong những máy mình lắp cho khách hàng thấy khá là ok về giá cả cũng như tính năng của 1 chiếc máy rửa bát.Hy vọng với phần review này mọi người có thể hiểu thêm về dòng rửa bát tầm trung , dòng 8 bộ này thực chất là sử dụng hợp lý cho 1 gia đình tầm 5-6 người , 2 vợ chồng và 2 con là hợp lý nhất.Máy bi205 này có xuất xứ là hàng nội địa trung , được bảo hành 5 năm tại nhà , mình có hỏi bên nhà cung cấp thì họ nói có sẵn các linh kiện thay thế tiện lợi cho việc bảo hành.Với 2 giàn rửa này thì các bạn có thể xếp xoong nồi ở ngăn dưới và đĩa ,còn bát thì nên xếp trên ngăn trên, lưu ý trong việc xếp bát đũa là ta sẽ xếp xen kẽ nghiêng 45 độ để đảm bảo sau khi rửa xong sạch hơn và khô hơn vì nguyên lý máy rửa bát sẽ rửa bằng các tia nước nếu chúng ta xếp không đúng cách bát đũa sẽ không được sạch như ý vì không có tia nước vào.Cũng như các dòng máy rửa bát xuất Âu khác thì máy 8 bộ này cũng cần bộ chất tẩy rửa bóng , muối, chất rửa ,có nhiều loại chất rửa khác nhau dạng viên , dạng bột hay gel , theo mình thì các bạn có thể chọn dạng bột cho dòng 8 bộ này khá là tiết kiệm , có thể tham khảo của ludwik , santos là dạng bột sinh học sẽ ít bị mùi chất rửa đối với các bạn khó tính.Một bộ này có thể dùng cho gia đình 4 người từ 6-10 tháng tính ra chi phí khá là tiết kiệm , 0,82kwh ,9lit nước/rửa.Chi phí trung bình cho 1 máy 8 bộ sẽ rơi vào khoảng 150k-180k/tháng

Những thứ mình thích

Điểm cộng cho máy là hình thức bên ngoài khá đẹp , các bạn nên lắp âm tủ thì tiện lợi hơn , nhìn gọn gàng mà sang trọng , mặt kính màu đen sẽ phù hợp với các không gian nội thất của bếp , máy có tính năng diệt khuẩn UV nhà nào mà có con nhỏ các bạn có thể để bình sữa hoặc đồ trẻ em vào rửa luôn cũng được , điểm mình thích ở máy này là sấy tăng cường khí nóng rất thích , mỗi lần rửa xong sờ vào cái bát nóng ran , đối với dòng này thì có thêm cả sấy khí tươi , nôm na là hút không khí lạnh bên ngoài vào điều hòa khí nóng bên trong giúp không cần mở cửa ra càng để lâu máy càng khô và đặc biệt không có mùi , về chương trình rửa thì ngoài 6 chương trình cơ bản của máy rửa bát thì có thêm rửa UV nữa là 7 chương trình , hầu như các khách hàng mình lắp thường rửa chế độ 1h là đã thấy ổn

Những thứ mình không thích

Điểm trừ của máy theo mình thì là máy rất khó để độc lập trên bàn bếp vì có phần kính thừa ra để âm tủ , có thêm các nan gập nữa thì tốt tiện lợi trong việc sắp xếp bát đũa.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Theo mình đối với hộ gia đình nhỏ 4-5 người thì dòng máy 8 bộ bi205 là 1 sự lựa chọn hợp lý trong dòng 8 bộ , dễ lắp đặt ,đối với các gia đình đã có tủ bếp rồi thì cải tạo lại 1 chút cũng vẫn được , tính năng rửa và sấy rất ok cảm giác không phí tiền khi đầu tư vào em nó
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man404
TÍCH CỰC
3 năm
4-5 người mà chơi dòng 8 bộ thì khó, chắc chắn phải rửa tay nhiều. 8 bộ hợp 1-2 người hoặc max 2 NL + 1 em bé thôi
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Man404 8 bộ dùng cho 5 người thoải mái bác ạ , 2 bữa dồn 1 luôn ý ạ
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
@bibokin1989 Hic hay nhà bác ăn kiểu tây nhỉ, nhà mình trước có mỗi 2 vc với 1 bé 3 tuổi mà xài bộ 8, nồi với 1 số cái toàn phải rửa tay. Mà đấy là 1 bữa :|. Hay do mình nấu kiểu vẽ ra bát đũa quá 😆
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Man404 hahaha bác nói thế thì em thấy bác đúng rồi kaka , cũng do nhu cầu nấu nướng thật , bản thân em cũng thích máy to hơn nhưng đúng là nhiều nhà để lắp đc cái máy rửa bát ko tìm ra chỗ nào ý
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đang xài hiệu này loại 14 bộ, giá hơn 1/2 Bosch tí nhưng sử dụng rất ổn.
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala giá rẻ hơn bosh 1/2 chứ bác , bác dùng model nào đấy
Cười vô mặt
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bibokin1989 TG-W60F966 này bác ạ, trải nghiệm thử rồi sau có điều kiện thì lên Bosch nhưng vẫn rất hài lòng.
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala đợi trải nghiệm xong có vẻ hơi lâu kaka , máy 966 có sấy khô tăng cường khí nóng khá là ok , nồi đồng cối đá về giàn trên cùng e ko thích lắm vì nó bằng nhựa thành ra em dùng loại 2 giàn thấy xếp bát đũa cũng ok
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bibokin1989 Haha, nghe vậy cũng yên tâm. Giàn trên cũng ok bác ạ, tuy bằng nhựa nhưng ko mùi gì, để chén nhỏ, đũa muỗng.
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala kaka thế hả bác , e dùng con 12 bộ thấy xếp 0k lắm rồi , 8 người ăn thoải mái xoong nồi rồi , máy 966 là galanz sản xuất hãng nội địa trung nổi tiếng rồi bác ạ , chịu khó vệ sinh máy ko gây tắc là dùng bền lắm
tithong251
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác cho thông tin mua ở đâu, chế độ bảo hành ổn áp ko bác ?

Ko bít con này để ngoài đc ko, do nhà em bếp âm thì sợ ko lắp vào đc
bibokin1989
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tithong251 để độc lập thì ko bằng để âm tủ bác ạ , nhìn nó gọn hơn , bảo hành 5 năm tại nhà ok bác nhé , bác gọi số này họ tư vấn phần lắp đặt cho bác nhé 0901709309

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019