Review review máy tính sony vaio VPCEA45FG đời 2011 sau 11 năm sử dụng

jamecomy
18/5/2022 9:55Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nể 11 năm.....
E dùng con lenovo đã 07 năm, và nghĩ lả trâu bò lắm rồi, vẫn còn 04 năm nữa mới bằng Bác! Chúc con Sony bác thọ theo năm tháng.
jamecomy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@featherchickens mang tính chất kỷ niệm nhiều
Có lẽ vì dùng Linux nên con VGA nó thọ không nhỉ. Mới upgrade cho bà chị chưa từng mở ra vệ sinh con SSD, chị lấy báo cáo thuế cho 25 công ty tiếp.
Chip.X
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác cứ thế này thì sao e bán được hàng
hktan91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chip.X máy bàn làm máy chính,
Chip.X
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hktan91 chuẩn, ko từ bỏ được máy bàn
cái cảm giác trên máy bàn lap ko mang lại được
đã từng trải qua 3 đời lap, 4 đời máy bàn rồi
hktan91
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chip.X cái máy laptop, màn hình thấp đau cổ, bàn phím nhỏ đau vai, lại yếu hơn máy bàn,

chỉ được cái cơ động, làm việc thì phải máy bàn thôi
rua93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con của bác khá giống của e, của e là sony vaio s132fx. Mấy năm trước e nâng cấp ram lên 8GB vẫn dùng phà phà win 10. E mua từ hồi mới vào ĐH năm 2011, cũng 11 năm, khoảng 1k USD. Vừa r e mua mac mini dùng cho nó mượt r, còn em sony thì cất tủ 😆)
Nói chung của bền tại ngừoi chứ hãng nào cũng vậy thôi…
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
Công nhận thiết kế của VaiO ngày xưa nó đẹp vcl. Nhìn cái là mê luôn. Điểm mình thích nhất là thiết kế mặt bàn phím
Mình xài con Vaio Vpceg11fx cũng hơn chục năm, bền bỉ 😆 chất liệu nhựa vẫn đẹp chỉ cái màn HD nhìn hơi đau mắt thôi 😃))
Nhớ ngày xưa cầm 1 con Vaio thôi là thấy đẳng cấp hơn hẳn xung quanh rồi 😁
Năm 2009 tới giờ màn hình có dấu hiệu. Ko biết trụ nổi ko trộm vía chỉ cài win chưa hư phần cứng 😅😅😅
jamecomy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jonny truc nhiều máy sống thọ thật, ko như bây giờ mới 3 năm là cháy màn hình rồi
nkn1506
TÍCH CỰC
2 năm
Trước dùng con này đến tận 2020 mới bán
Bác dùng bền thật đấy =))
jamecomy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@P.W xài kỹ thôi, để 1 chỗ nhiều nên ko hư, chứ bản lề dòng này yếu lắm, ko chống sốc nữa, xách đi nhiều là đi ngay
@jamecomy Mấy con ntn dị mỗi cái touchpad nó làm hạt nổi, hôm nào tay sạch thì oke miết trơn láng, nhưng hôm nào có mồ hôi thì... =))
lấy cana chùi giùm em với @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019