Review Peugeot 2008 AT - Chiếc xe đầy hứng khởi sau 5000km

lazdung111
12/5/2021 10:38Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thời xa xưa Peugeot từng là thế lực ở saigon những năm 199x. Nhìn cũng ham nhưng bé quá cũng ngại, thôi đợi Outlander 2022 về vậy 😁, nhà đông người quá những 12 mạng, đi 2008 chắc cho lên nóc cả.
Đẹp mà
rung_xanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe đẹp mà đúng yêu cầu ban đầu là ít bị đụng hàng luôn nhé
vanhinhvu84
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vui nhỉ: " Thi thoảng loa không phát ra cái gì hết, kim xăng thì không lên khi đổ xăng.....để 1 ngày, vài ngày là lại hết!".
@vanhinhvu84 Mình cũng thuộc dạng dễ tính nhưng nói thiệt chứ xe mới mua cũng gần cả tỏi mà lỗi vậy mình điên hết cả người chứ không thể chấp nhận như một tính năng như vậy được. Thật sự bạn chủ rất là dễ tính luôn.
nhìn 5008 thấy 3008 đúng như con gẻ thật
18K
CAO CẤP
3 năm
Gớm Yêu Thương nhiều thế bác ơi haha
Chi phí bảo dưỡng Peugeot có cao ko các bác
lazdung111
ĐẠI BÀNG
3 năm
@langthangdaydo mình thấy cũng tương đối đó bác lần đầu mình bảo dưỡng hết 1tr4
dube1311
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đi mấy tháng không phải đi sửa lần nào là ngon rồi, không bị lỗi vặt như hãng nào đó
quicky
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe này bản ở nước ngoài đủ đồ thì đẹp cả trong và ngoài, về VN cắt nhiều quá nên ở trong xấu, đặc biệt quả cần số trông không muốn mua luôn, để cần số như con 3008 với 5008 có phải đỡ ko 😔
@quicky Xe nào về chả bị cắt bác ơi, cho nó giảm giá thành dễ tiếp cận khách hàng. Chứ full option giá lại lên giời, vì bên kia option nó 1k$ về mình thì lại thành 3-4k$ rồi.
Nhìn bề ngoài xe khá đẹp nhưng nghe tới Thaco lắp thì mình không dám mua rồi. Xe Nhật, Hàn, Pháp gì qua tay Thaco lắp chất lượng cũng tệ vì cẩu thả như nhau cả.
Sao mấy nút chỉnh ghế lại tệ vậy chứ nhỉ? Bên hãng có xử lý cái đó không bạn
ides
CAO CẤP
3 năm
Cái giọng rất chi à con hát mẹ khen hay. Dù rằng con hát không tệ.
tuananh076
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hahaa oh nice
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
3 năm
bữa lái thữ 5008, nói thật cảm giác lái chả có gì nổi bật, đc cái mẫu mã đẹp, nhưng giá trên trời nên ế chổng vó ! TH mà ko nhờ bán thêm Mazda, KIA chắc phá sản lâu rồi!
minhduyy
ĐẠI BÀNG
3 năm
giá tốt quá, chúc mừng bác nhé
Diễn đàn Tinhte.vn mà quá nhiều bình luận kém tinh tế, giỏi chê bai thay vì góp ý mang tính xây dựng. Xe của người ta đi, người ta thấy thích nên muốn chia sẻ trải nghiệm. Điểm nào chưa tốt thì cũng nêu ra để có thể khắc phục dần. Chứ không phải như mấy ông chỉ biết chê bai dựa trên góc nhìn thiển cận cá nhân rồi chê xe chật, xe đắt, xe dỏm, etc. Trong khi chật hay không là tùy vào cảm quan của mỗi người khác nhau, nhu cầu khác nhau. Đắt hay không cũng tùy vào túi tiền và sở thích của từng người, có thể đắt với người này nhưng với người khác họ lại thấy xe đẹp và đáp ứng đúng nhu cầu của họ thì lại không đắt. Peugeot dù gì cũng là thương hiệu châu Âu, mà đối với cá nhân tôi, tôi luôn đánh giá xe châu Âu hơn xe Hàn/Nhật. Xe Hàn/Nhật quá chú trọng vào sự thực dụng khiến xe rất nhàm chán. Trong khi xe châu Âu cho dù có những điểm yếu về mặt gia công hay sản xuất (chủ yếu để giữ giá dễ tiếp cận) nhưng luôn có một cá tính rất riêng biệt chứ không bị công nghiệp như xe Hàn/Nhật. Bởi thế người có máu nghệ sĩ một chút luôn thích xe châu Âu hơn, còn mấy ông mua xe để thực dụng là việc của mấy ông, cũng đừng động tý đè đầu ra chửi với chê, kém tinh tế lắm!
lazdung111
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Anthony L. cảm ơn bạn, cái cmt này hay quá luôn ha 😁 , thực sự bạn nói đúng những cái mình đang nghĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019