Review Review phim "Em và Trịnh", “Trịnh Công Sơn”
Rất hay và hữu ích!/22 người
MrNamN
4 thángBình luận: 183
nghia32
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Em và Trịnh có cốt truyện hay hơn nhiều, theo mình Em và Trịnh 10/10 thì Trịnh Công Sơn 4/10.
cvn
TÍCH CỰC
4 tháng
Tối hôm 10/6 ra rạp làm một lèo Trịnh Công Sơn rồi qua Em và Trịnh xuất đầu công chiếu.
Người ta bảo phim làm trong 5 năm quay nhiều quá nên không biết bỏ cái gì giữ cái gì nên phát hành 2 phiên bản. Phim"Trịnh Công Sơn" là phim về TCS thời trẻ. Còn "Em và Trịnh", đi đâu cũng nghe nói về phim này thôi, là về TCS thời trung niên trở đi.
Phần Trịnh Công Sơn thì hay. Nhiều cảm xúc. Diễn viên đóng cũng hay. Mình rất thích.
Con phần Em và Trịnh thì... chán.
Thứ nhất là nó bao gồm phần lớn cảnh quay của phần đầu. Xem mãi chưa thấy được phần 2 nội dung của nó là gì, có gì hay. Các cảnh đều nhạt nhẽo, cảnh với mấy ông bạn, các trường đoạn với cô người Nhật... đều nhạt thếch.
Thứ hai là diễn viên đóng chẳng hợp. Trần Lực lúc nào cũng cười cười, chẳng giống TCS, thêm nữa khẩu hình gượng ép không khớp với giọng Huế. Bà mẹ TCS thì nói cười quá nhiệt tình, không giống một bà cụ người Huế...
Nói chung đáng ra mình chỉ nên xem phim Trịnh Công Sơn thôi, không xem Em và Trịnh.
P/S: nếu phim chỉ dừng lại ở thời trẻ, chau chuốt thêm tý thì đẹp. Ôm đồm quá trong khi chẳng có gì để làm cho hay được đoạn sau. Không muốn spoil nội dung phim nên mình sẽ không kể ra các chi tiết hời hợt, vá víu của phần E&T, nhưng gói gọn lại là E&T nó như nồi lẩu nấu vụng.
emhungken
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@cvn TCS lên phim không khác gì thằng trap boi, biến thái đi theo con gái nhà ngta đến tận nhà =))
@emhungken Thời đó nó vậy đó ba. Các cụ có mạnh mẽ như giờ thấy gái là tươm tướp chạy lại xin số đt đâu. Mà nếu ông TCS mà mạnh mẽ vậy thì giờ éo có nhạc Trịnh để nghe nha
@emhungken Thời trẻ ai mà ko vậy
Cười vô mặt
emhungken
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@chebistorm Ko bạo mà trap biết bao cô =)). TCS ngoài đời ko biết sao nhưng lên phim như loàn
cvn
TÍCH CỰC
4 tháng
Bà Chiều Xuân, trong cả phim xuất hiện được chừng 10 giây, nói 1 câu "Thế 10 năm qua con có hạnh phúc không" Cảm giác diễn viên thì cố len chân vào phim để làm đẹp profile, còn đạo diễn thì cố nhồi thêm diễn viên có tên tuổi vào phim để nâng tầm phim lên.
DUY.LT
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Em và Trịnh, nhưng Trịnh Văn Quyết
khoanda47
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mua nó với giá 180.000 VND? Bạn có thể mua đứt nguyên 1 bộ film này luôn à? Waoooo
Cười vô mặt
@khoanda47 Bác ko biết đó là đoạn auto của phần Review hả? Bác xem 1 cái review khác sẽ thấy cái cú pháp đó lập đi lập lại...
trap boy + có tài => được ca ngợi
Phim nói chung là rất hay nhé, nhẹ nhàng, khoan thoai. Ko có quá nhiều cao trào nhưng diễn tả rất chân thật về Trịnh. Cũng như khung cảnh Sài Gòn những năm 60. Bối cảnh đẹp, diễn viên đẹp, âm nhạc hay, và cũng có cảm giác buồn nhẹ nhàng. Không có các cảnh câu view rẻ tiền sexy hay hài hước nhảm nhí mà ta hay thấy trong những phim Việt gần đây
Là phim Việt đáng xem nhất trong 2 năm trở lại đây
100k để trải nghiệm cũng khá là ổn. Mình vẫn ủng hộ phim Việt, trừ những phim quá xàm xí
K.M.Huy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đừng khắt khe quá với phim Việt! - =]] thôi đi ra
anhcom67
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Hư cấu để thành phim là chính
không nghe nhạc Trịnh nên chắc thôi ko phải đi xem film
Rev
CAO CẤP
4 tháng
sau vài lần cố đấm ăn xôi xem phim việt. Mình đã quyết định là k bao giờ dám xem phim Việt chiếu rạp nữa, sợ lắm luôn 😆)))
Nhờ bài này mà mình sẽ đi xem phim này.
So với phim em còn nhớ hay em đã quên cũng về ns TCS thì sao?

Để xem 😁
Mình chung quan điểm gần như 90% với bạn viết bài. Phần trang phục mình không rành lắm nên không ảnh hưởng cảm nhận khi xem phim. Trước khi đi xem mình cũng chuẩn bị tâm lý sẵn đây sẽ là 1 phim khá khó xem, thậm chí là chán về nội dung nhưng thể loại phim tiểu sử này là xu hướng tốt, đặc biệt đang là xu hướng đang hot hiện nay.
Hi vọng sau Trịnh Công Sơn sẽ có những vĩ nhân, những danh nhân hoặc là những người truyền cảm hứng khác được đưa lên màn ảnh rộng, để tôn vinh họ và tôn vinh cả một thời đại oai hùng mà họ đã sống và cống hiến.
Có phần nào TCS giống ông thầy họa sĩ của tôi, xấu nhưng có tài nên gái bu lắm phết mặc dù ông cứ vin cái nghệ sĩ rồi lại lấy cái từ "đào hoa" để bào chữa cho mình...
Hun cái nè
TCS ông tổ ngành chăn rau Việt
@Nakamoto_Nat nói nhẹ nhàng hơn " Trịnh và ems " =))
Nói chung nhìn tên đạo diễn không muốn xem 😆
emhungken
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@dunggrap Lol đạo diễn này chửi khán giả từ phim Trạng Tý =))
không bằng iphone

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019