Review Robot Hút Bụi Dreame D9 , Lực Hút 3000Pa
Rất hay và hữu ích!/7 người
4 thángBình luận: 126
Review Robot Hút Bụi Dreame D9 , Lực Hút 3000Pa
Đây là review về Robot Hút Bụi Dreame D9 , Lực Hút 3000Pa của mình. Mình mua nó với giá 7 triệu900. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Robot Hút Bụi Dreame D9 , Lực Hút 3000Pa

Trước em Dreame D9 này mình đã sử dụng qua máy hút bụi cầm tay T20 cực hài lòng về hiệu năng giá thành nên khá tin tưởng về hãng này .
Về thiết kế mình sẽ đi nhanh qua thôi, vì thực tế các dòng robot bây giờ khá giống giống nhau chỉ khác nhau về hiệu nặng công suất công nghệ. Máy thiết kế nhìn khá giống với các dòng của Xiaomi, cũng không lạ vì Dreame cũng là một thương hiệu con của Xiaomi.
Hộp bụi của robot này khá lớn với dung tích là 570ml theo nhà sản xuất đưa ra, theo mình có thể là lớn nhất trong các dòng robot của Xiaomi nói chung (trước khi mua mình cũng tham khảo nhiều dòng khác trước), bên trong là lõi lọc HEPA quen thuộc của robot hút bụi hiện nay.
Hộp nước của Dreame D9 rất lớn 270ml và xịn hơn là có thể điều chỉnh lượng nước, nhìn bằng mắt thường sẽ thấy các ống bơm và máy bơm bên trong hộp nước. Tiếc một chút là nhà sản xuất cảnh báo không cho sử dụng nước lau sàn cho sạch và thơm nhà hơn mà chỉ được sử dụng nước lọc.
Về khả năng lau thì mình đánh giá ở mức độ ổn, với các vết bẩn còn ướt và mới robot xử lý khá ổn còn các vết bẩn cứng khô có thể cho robot chạy đi chạy lại nhiều lần cho đến khi sạch. Nhưng mình thì cứ lau thật sạch nhà trước đã, rồi mới cho robot lau hàng để duy trì độ sạch đó.
Tiếp theo là tính năng chính của Dreame D9 hút bụi, khá ấn tượng với mức giá này nhưng D9 lại có lực hút rất mạnh 3000Pa, mình bật thử với công suất tối đa có ồn quá không thì âm thanh chỉ khoảng từ 50db-65db tương đương với cuộc trò chuyện thông thường.

Quảng cáo

Mình có thử hút các hạt lớn (gạo, đậu) thì robot hoàn thành nhiệm vụ khá xuất sắc
Trên app có đủ các chức năng từ chính tới phụ. Tiện hơn là với app mình có thể điều tuỳ chỉnh lực hút, lượng nước
Hay nhất là đây nè: Khoanh vùng không làm việc, khoanh vùng không lau, tường ảo, phân chia phòng thứ tự làm việc, hẹn giờ làm viêc, khá thú vị khi các chức năng này chỉ có trên các dòng robot ở phân khúc cao cấp thôi.

Những thứ mình thích

- Hút rất mạnh và sạch từ sàn thường cho tới hút thảm với lực hút 3000PA
- Kết nối điều khiển qua App Mihome gần như đầy đủ các chức năng trên các dòng robot cao cấp, tường ảo, vùng cấm, lưu 3 bản đồ.
- Hộp bụi lớn 570ml chắc tầm 2 -3 ngày đổ một lần
- Mức giá phải chăng

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Chưa sử dụng được nước lau sàn.
- Chỉ có một chổi cạnh.

Nên mua hay không?

Trong phân khúc 8 triệu thì con này thật sự đáng mua vì: lực hút mạnh, hãng có tên tuổi, phiên bản chính hãng quốc tế không lo bị lock như hàng nội địa.

Quảng cáo

Nếu so với con Mi Mop P thì con Dreame D9 này đáng mua hơn hẳn, còn mấy hàng nội địa khác thì mình không rõ, cứ chính hãng quốc tế mà mua cho lành.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

125 bình luận
Tags:review
Đây là còn S5 Max phiên bản 2021 à bác. Nhìn lạ vậy.
@phamhoach8x S5 Max tầm 10tr bác ạ
@nguyenmanhnl Vậy con này giá cũng tốt mà hiệu năng cũng như S5 Max rồi
@redneon Mình trước có tham khảo con này, nhưng được tự vấn hàng nội địa sẽ có nhiều hạn chế nhỏ.
@phamhoach8x Phiên bản mới hút mạnh hơn S5 Max, tính năng ngon, mà giá lại quá hợp ví đó bác.
Lại robot của Xiaomi à, hãng này đẻ lắm thế.
@domanhhung02 Xiaomi cái gì cũng có làm hết bác trước e con ngạc nhiên khi thây nó làm luôn máy chạy bộ cho đến giấy vệ sinh.
@domanhhung02 Đẻ nhiều lại ngon đẹp hơn đời cũ thì tội gì ko yêu bác. kaka
Bác mua ở đâu đấy ạ
ducphuc18
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Đức Mạnh Xd4 Bác nhìn tem là biết của bên nào rồi
@Đức Mạnh Xd4 Của Mivietnam.vn bác nhé.
con này so với Mop P thì hơn kém nhiều điểm không các bác. Mình đang định mua 1 con Mop P cho nhà dùng, 1 trệt 2 lầu, mỗi lầu khoảng 80m2 sàn, nhà khá bụi.
@HungDB So sánh đây b.
pd19
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@dungdeptrai9x Đợt mình cũng định mua Mop P. Nhưng bạn nhân viên của Mi bảo pin hẻo, hay bị lỗi rò nước, nên mình thôi. Lên luôn Roborock S6 maxV và khá hài lòng
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@dungdeptrai9x việc mang vác robot là rất bất tiện, bạn sử dụng rồi sẽ biết. vậy nên mình chơi ba sàn ba con hihi
Fernie
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@doanduong_xd4_pvif Bảng so sánh này bị sai. Con mop P có lưu bản đồ và chia phòng nhé
Lần đầu tiên mới nghe hãng này.
Hãng này khá nổi đấy bác, công ty thuộc hệ sinh thái Xiaomi EcoSystem. Kết nối dùng app Mi Home mà.
Lực hút 3000pa là bằng với cái máy hút bụi cầm tay của mình rồi
Robot của xiaomi đa số 1 chổi vì thường chổi đó dùng để quét các góc cạnh thôi, phần còn lại chổi chính xử lý rồi, với lại theo mình robot sẽ di chuyển rất logic để cho các chổi có thể đi hết các góc trong nhà. Nên bác cứ yên tâm 1 chổi vẫn xử lý tốt.
itcoọk88
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@trunghuongthuy Thật ra 1 chổi và 2 chổi cũng như nhau tụi nó vẫn chỉ quay theo 1 bên 😃, mấy con 1 chổi nó có cái hay là có thêm 1 cảm biến bên hông.
Nhìn vào là biết thiết kế của nhà xiaomi rồi
@phamminhduc97 Ngôn ngữ thiết kế chung của Mì Xào mà
phudodt86
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bác cho e xin link sản phẩm chi tiết với
phudodt86
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@nguyenngocdiephygge Thông số cũng ok đấy chứ.
pdtuan87
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Nên sắm, cảm giác đi làm về nhà sạch sẽ là thích rồi
Con này có chế độ lau không, không cần hút không các bác.
HungDB
TÍCH CỰC
4 tháng
@phunghung700 nói thật bác, đừng trông chờ quá nhiều vào chế độ lau của robot, bác nghĩ tý nước kia sao lau được cả sàn được, nên tập trung vào chức năng hút bụi, còn lau xác định phải tự lau mới sạch được
@HungDB Lau duy trì thôi chắc ok mà ,
@HungDB Mình hiểu chức năng lau của các dòng robot này, chủ yếu là rê giẻ lau đi đi lại lại thôi, nhưng cũng hiệu quả nếu sử dụng thường xuyên, em thấy bác chú thớt sử dụng chức năng lau thì phải lau nhà trước. Dùng robot để duy trì mức độ sạch đó.
Giá tốt phết 7tr9 mà hiệu năng chức năng khá ok.
Mua hàng ở mivietnam ổn không mọi người, mình tìm chỉ thấy thông tin bên đây mở bán thôi.
@vuthanhtu89 Ổn.
Dòng Dreame này thì quá ok rồi đang dùng 1 em hút bụi cầm tay cũng hãng này rất tốt trong tầm giá
Mình muốn mua cho mình xin địa chỉ uy tín ở HCM với.
@leanhtu592001 Theo mình biết là ở quận 3 298 Nguyễn Thiện Thuật bạn nhé.
@phamhoach8x dạ em cám ơn bác, để qua xem thử.
vancongxd4
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Dreame thì các bác yên tâm hãng này như thằng Roborock ấy, nhưng giá dễ tiếp cận hơn.
Vẫn thích tự quét dọn hơn, bây giờ việc gì cũng có máy móc người càng lười ra thêm.
@vanducdeptrai Thời nào rồi còn cái suy nghĩ như này?? Bạn thích tự quét dọn là việc của bạn nhưng không thể nghĩ người khác sử dụng thiết bị hỗ trợ thì cho họ là lười. Việc nhà thì bao nhiêu việc cho đủ? Dọn dẹp nhà cửa là tốt nhưng không phải lúc nào cũng tốt. Tốt chỉ khi tự nguyện và thích làm, chứ con người phải có ngày mệt có ngày khoẻ, đâu phải cái máy đâu mà lúc nào cũng như lúc nào.
Còn vận động thì thiếu gì cách. Mình đều đều 1,5h/ ngày trong phòng gym không biết có đủ chưa? Mình cũng làm việc nhà được nhưng chỉ khi có hứng thôi, còn lại cứ để máy làm mình thiếu gì việc khác để lo
anhxeom9x
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@vanducdeptrai bác suy nghĩ vậy thì vợ kèm cả ngày,cằn nhằn cả ngày....
DKez
TÍCH CỰC
4 tháng
@vanducdeptrai mình nghĩ thời nay nên để máy móc xử lý, tuy nhiên dọn dẹp cũng có những cái máy móc cũng ko làm đc. lau nhà, quét nhà, rửa bát, giặt sấy đồ là những việc máy có thể làm được. Chứ dọn đồ chơi, dọn bát đĩa ăn, là quần áo, úp bát... thì chắc mình vẫn phải tự làm
@vanducdeptrai Robot nó hút sạch , chui vào gầm giường, gầm ghế , tốt hơn mình làm đấy b. Xài riết giờ thấy nó hữu ích vô cùng.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019