Bàn chải điện Sonic Whitening

Review Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6
locthuyforever
13 ngàyBình luận: 26
Review Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6
Đây là review về Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6 của mình. Mình mua nó với giá 1,69 triệu đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6

Năm 2020, LG đã ra mắt dòng tai nghe True wireless mới, là bộ đôi LG TONE Free HBS-FN4 và LG TONE Free HBS-FN6 (gọi tắt là FN4 và FN6), về thiết kế, ngoại hình, hộp đựng thì hai mẫu FN4 và FN6 giống hệt nhau, điểm khác biệt là FN6 có khử khuẩn bằng UV và sạch không dây. Sau nhiều lần đắn đo và xem các Review, mình quyết định rước em nó dịp tết Nguyên Đán Tân Sửu, chiếc tai nghe mình sở hữu là màu trắng (trong bài này các ảnh tai nghe trắng là mình tự chụp, ảnh Screenshot là chụp màn hình từ app TONE Free, một số ảnh minh họa các tính năng của tai nghe mình lấy từ web LG).
- FN6 có ngoại hình bằng nhựa bóng, rất nhỏ gọn, theo đánh giá của mình là rất đẹp, độ hoàn thiện có thể nói là tuyệt vời ông mặt trời!
- FN6 được trang bị Drive 6mm và công nghệ âm thanh Meridian, xử lý tín hiệu số DSP..., mình có thể thưởng thức nhiều chế độ âm thanh khác nhau như Immersive, Natural, Bass Boost, Treble Boost. Theo cảm nhận của mình thì FN6 thể hiện dải âm treble rất tốt, giọng hát ca sĩ trong trẻo, tuy nhiên, âm bass hơi yếu kể cả khi bật chế độ tăng bass. LG thiết lập sẵn cho FN6 4 chế độ âm thanh là Ngập tràn (Immersive), Tự nhiên (Natural), Tăng cường âm bass (Bass Boost) và Tăng cường âm Treble (Treble Boost), đồng thời cung cấp thêm 02 tùy chọn thiết lập chế độ âm thanh qua app TONE Free.
- Tai nghe FN6 thiết kế in-ear, mặc dù không hỗ trợ chống ồn chủ động được tích hợp tính năng khử tiếng ồn đến từ Meridian, qua trải nghiệm mình thấy nó có thể chặn hầu hết tiếng ồn từ môi trường bên ngoài. LG trang bị cho FN6 chế độ Ambient Sound, cho phép người dùng vừa nghe nhạc vừa nghe được âm thanh từ môi trường xung quanh. Về thời lượng pin, mẫu tai nghe này có thể phát nhạc liên tục trong vòng 6 tiếng, mở rộng lên tới 18 tiếng khi sử dụng cùng với case sạc, case sạc sử dụng cáp Type-C thông dụng.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

- Đầu tiên là khả năng khử khuẩn, đây là tính năng đỉnh của chiếc tai nghe này: theo nhà sản xuất thì FN6 sở hữu hộp sạc UVnano hiện đại, mang đến 3 lợi ích: bảo quản an toàn tai nghe, sạc pin dễ dàng và tăng cường tính vệ sinh cho người dùng. Hộp sạc FN6 sử dụng đèn tia cực tím bên trong, tiêu diệt đến 99,9% vi khuẩn E.coli và A.aureus (có diệt được Covid-19 không thì hong biết, ahihi) bám trên bề mặt lưới tai nghe và đệm cao su, giúp tai nghe luôn sạch sẽ, đảm bảo tính thẩm mĩ, bảo vệ đôi tai của bạn khỏi vi khuẩn gây hại, đặc biệt là viêm tai, và đỡ "ghê" hơn khi cho người khác mượn tai nghe.
Thông tin mình đọc được, theo một nghiên cứu của tổ chức Senior Living vào năm 2018, trung bình trên bề mặt các tai nghe gắn khít tai (inear) có đến 119.186 đơn vị vi sinh vật cư ngụ. Điều này có nghĩa rằng số "sinh vật" cư ngụ trên tai nghe inear gấp 6 lần vòi nước trong bếp, gấp 330 lần bàn làm bếp và bẩn hơn 2.708 lần chiếc thớt bếp, thấy ghê chưa, 😁.
(Lưu ý: Tính năng diệt khuẩn chỉ hoạt động khi cắm sạc, quá trình khử khuẩn bằng tia cực tím diễn ra tự động trong 10 phút).
- Chống nước IPX4: tai nghe chịu được mồ hôi, tia nước bắn.
- Tính năng xuyên âm: Khi không chơi nhạc, FN6 cho phép âm thanh từ môi trường đi qua tai nghe giúp mình không cảm thấy bí bách hay khó khăn trong lúc trò chuyện. Khi đang nghe nhạc, chỉ cần chạm vào tai nghe, nhạc lập tức dừng lại tạm thời để bạn có được một cuộc trò chuyện nhanh với mọi người và chỉ cần thả tay ra để tiếp tục chơi nhạc.
- Tích hợp 2 micro: micro bên trên để lọc tiếng ồn và micro ở cuống tai nghe cho khả năng thu tâm tốt hơn. Hơn nữa, hai tai nghe cũng hoạt động độc lập. Khi tháo tai nghe ra, nhạc sẽ tự động dừng và tự động chơi nhạc khi bạn đeo lại tai nghe mà không cần thêm một tao tác thừa nào.
- Hỗ trợ sạc nhanh - sạc 5 phút, nghe nhạc được 01 tiếng, có cả sạc không dây.
- Một tính năng mình thấy khá thích đó là Xác định vị trí tai nghe, khi bạn không thể nhớ tai nghe để ở đâu, bạn có thể tìm nó bằng cách mở app TONE Free và bấm tìm kiếm tai bên trái hay bên phải, khi tai nghe trong phạm vi kết nối, nó sẽ sẽ phát ra tiếng bíp để bạn tìm kiếm.

Mo ta Mic FN6.jpg

Quảng cáo

Vi khuan.jpg

Những thứ mình không thích

Âm bass của FN6 hơi nông, mỏng và chưa đủ lực, nói chung là anh em nào thích bass thì không nên chọn FN6, và mình hơi hối tiếc khi không trải nghiệm thực tế mà lại đặt mua luôn, hơi thất vọng về bass vì gu mình là bass mạnh. Mình dự định trải nghiệm con JBL 115, nghe nói con này bass cũng êm lắm, mà giải thưởng bài dự thi review cũng có nó, nên thôi chờ xem có trúng thưởng không rồi quyết định sau, hehe.

Nên mua hay không?

Thời điểm ra mắt, FN6 được niêm yết giá khá cao là 3,49triệu, tuy nhiên không hiểu vì lý do gì giá nó tụt nhanh quá, đợt mình mua khuyến mãi giá chỉ có 1,69 triệu thôi, và hiện nay giá của nó cũng thấp lắm rồi, thấy một số cửa hàng niêm yết có 1,45 triệu. Với các ưu điểm trên và mức giá khá dễ chịu, mình nghĩ FN6 rất đáng mua.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
Diệt khuẩn hơi bất tiện khi cắm sạc nhỉ. Giá con này khả năng cao sẽ còn giảm tầm 1 tr cho bằng anh bằng em.
DuyAnh187
ĐẠI BÀNG
13 ngày
cho mình hỏi bạn có hay tập thể dục với con này ko ? kiểu như chạy bộ nó có bị rớt ra ko nhỉ ?
@DuyAnh187 nó rất nhẹ và nhét khít vào tai (tùy từng ear tip) nên chạy quanh giường hay svđ cũng không rớt được nha bạn.
@DuyAnh187 thoải mái bạn ơi, nó gần như bất động khi bạn đặt vào tai, không lo rớt đâu
Nên mua bản FN4 vì nó là FN6 bỏ đi cái diệt khuẩn (mình thấy thừa)
Chất âm đúng là thọt bass, nhưng để nghe vocal hay instrument khá mê, âm không tối và bí bách như nhiều tai nghe khác.
Đặc biệt và về độ đẹp và chất lượng build thì trong những con hơn 1tr mình đã xem không có con nào bằng cả. Build quá tốt, thiết kế quá đẹp, tính năng nhiều.
Chỉ chống chỉ định các bạn hay nghe EDM chứ còn lại thì chả chê gì được
kyo8300
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Ageha.Kicho Tại sao nên bỏ diệt khuẩn vậy bác
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
13 ngày
@Ageha.Kicho Ko thừa đâu. Sau khi bị viêm tai trị tới 1 tháng thì mình ước con FN4 mình mua có UV như FN 6 đó
@Ageha.Kicho chuẩn bác, điểm yếu duy nhất của nó là bass nông, LG đã ra bản FN7 nâng cấp bass và bổ sung chống ồn chủ động rồi
@kyo8300 cái diệt khuẩn nó hay á chớ, nếu không nhầm thì đây là mẫu tai nghe duy nhất trên thị trường có tính năng diệt khuẩn bảng UV
Đã chịu viết lại òi hả chú, vậy là hợp lệ òi đó, bài dự thi chính thức tính từ bữa nay 5/5 nha 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Kkk, tinh chỉnh lại nội dung chút rồi đăng lại cho nó đúng quy định
@crazysexycool1981 Bác đã nộp bài chưa?
@locthuyforever OK, chúc chú may mắn nha 😁
A bắt đầu viết từ tối qua, ban nãy hoàn thành nốt, coi như đã xong nội dung bài dự thi. Vấn đề là đến chủ nhật cuối tuần A mới có thời gian rảnh để chụp mình hoạ sản phẩm nên chưa thể publish ngay bây giờ được 😁
Cái cán dài dài ko thích lắm nhỉ, ăn được con Mee X10 không nhỉ. MEE AUDIO X10 TRUE WIRELESS
@MoonThaoNguyen Cái cán dài dài đó nó nằm khít khe tai, nhìn cũng đẹp mà, airpod nó cũng vậy thôi
@locthuyforever Mình hỏi mấy nơi rồi, chất âm thua xa MEE X10 bạn ơi, MEE X10 cực nhỏ gọn, ko có cán dài dài thế đâu
Mới mua con này giá 1tr490, đeo êm k đau tai, thiết kế đẹp, gọn, nghe tốt các bài nhạc nhẹ nhàng, guitar nhưng bass yếu nên k hợp với nhạc EDM. Lúc nua cửa hàng k cho test trước, phải trả tiền mới được bóc hộp.
hình như bữa có ông review con này rồi
@crazysexycool1981 Hahaha, thâm thúy quá
Cười vô mặt
@locthuyforever Đợt này mà ẵm được giải thưởng thì đừng quên share lại hoa hồng vì sự nhắc nhở đầy tinh tế này nha 🤣
@locthuyforever hèn chi
bài viết khá ổn
@khatvong041110 thanks bác, bác cũng tham gia chứ?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019