Review Review Tủ lạnh 6 cửa Hitachi 536L G520GV(XK) sau hơn 1 năm sử dụng

hoanloc
7/5/2021 17:23Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuy nhiên...
hlyc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi cũng dùng dòng tủ này từ năm 2010 (đã dùng hơn 10 năm):
Thích:
- các nội dung như chủ thớt đã nêu;
- tìm hiểu và khai thác công dụng của ngăn bảo quản chân không: rất hữu dụng để bảo quản các thực phẩm "khó tính".
- ngăn đá riêng nên đá không bị ám mùi.
Không thích:
- đồ nội địa nên các thông báo lỗi và menu chỉ có tiếng Nhật. Cách khắc phục: dùng app dịch Google (qua camera) trên điện thoại.
- đồ nội địa nên điện áp là 110v, cần có thêm biến áp.
Nên mua không: sau hơn 10 năm thì tiền điện mà tủ này tiết kiệm được so với giá bán hiện nay là rất đáng để mua.
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
chính vì vấn đề như bác (bạn em gặp phải) nên em quyết ko mua tủ nội địa mà mua hàng nhập bác ạ
Tủ Hitachi là trùm rồi
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
Nên mua mấy tủ sharp giống vậy mà tầm 14-17 củ không mấy bác?Còn mức tiêu hao điện thì như thế nào ạ?Mình không thấy chủ thớt đề cập
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@jiji75 à tiêu hao điện em có nhắc đến đó ạ, cơ bản rẻ bèo, ko hơn cái tủ 130L ngày xưa em dùng là mấy
@hoanloc em phỏng đoán là cơ bản "Tủ xịn" thì nó nhiều tính năng ngon và chất lượng SP cũng như bảo quản tốt hơn nhiều thôi;
- Chứ tiền Điện thì tủ thường giá tầm 15 triệu + tiền điện cũng chẳng chênh với tủ xịn bao nhiêu. Vì con HItachi này chắc cũng tầm 80 củ;
- Vậy 45 triệu mà để trả tiền điện thì cũng đc lâu lắm

p/s: có tiền em vẫn mua tủ "XỊn" ; Dù tính ra cũng chẳng dùng đc chức năng gì ngoài để nó chạy chế độ mặc định của Shop đặt vì toàn chữ Tượng hình
Hun cái nè
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@kingking2922 cái của mình là chữ tiếng anh bạn ạ, là bản xuất chứ ko phải bản nội địa, cơ bản mình cũng ghét mấy chữ tượng hình lắm
@hoanloc Bản xuất cũng quá ngon rồi, còn dùng đc nhiều tính năng. Không lãng phí, nhà mình có Tủ lạnh, nồi cơm, máy giặt....mỗi lần muốn mở tính năng khác,mò như xẩm sờ....
hachoa59
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hitachi thì dùng ngon bác ơi 😆) nhà em cũng vừa mua một cái xong. Giá rất chát nhưng chất lượng thì như ý
Hitachi (SBS) thì dở như hạch mua 35tr dùng 2 năm sệ cửa. Trong khi đổi qua dùng Toshiba 3 năm chẳng thấy hư hao gì mà giá có bằng nửa. Dẹp dòng giá trung đi nhé Hitachi
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@༄༂Ƙїşş༂࿐ Hitachi sbs là loại sx ở Thái thì phải bác ơi, theo em biết thì bên Nhật Hitachi ko sx tủ sbs đâu
Quá ngưỡng mộ đồj giàu có của bác
robben05
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có mua con Mitsubishi nội địa giống y vầy mà 5 cánh xài thích thật, cực hài lòng với cái giá 7tr luôn. Mua về ngăn mát ko lạnh lắm, thay con sensor xả đá 45k là ngon lành luôn
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@robben05 cơ bản các tính năng tủ nhật nó chả thay đổi nhiều nên tủ cũ này vẫn ngon thôi, nhưng em thì ghét hàng nội địa nhật, nhất là hàng bãi ,nên em mua hàng nhập Nhật
robben05
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanloc Có đk thì chơi new thui bác, vì giá new mình đu ko nổi 😃
Tủ bẩn vđ 😃
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@schwarzenerger dạo này vợ bầu nên bận quá em mau về toàn bỏ tủ luôn ko chăm vệ sinh lắm 😁
vietnhat02
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình có 1 cái này với 1 cái hơn 700l, thấy cái này so với cái hơn 700l thiếu khá nhiều tính năng hay ho kiểu có nút bấm cảm ứng, nút bấm mở ngăn đông, ngăn rau..... Cơ mà giá rẻ bằng 1 nửa nên nhà chung cư, nhà bé nhu cầu đựng ít dùng cũng hợp lý.
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@vietnhat02 cái đó dòng cao hơn chút sẽ có bác ạ, nhưng em thấy cũng chả để làm gì mà đắt hơn mấy chục củ nên thôi
vietnhat02
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoanloc Quan trọng nhu cầu đựng đồ bao nhiêu thôi, nếu nhu cầu cần cái tủ lạnh hơn 700l thì mặc định có mà bác..😃
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@vietnhat02 à ý em là cái cảm biến nhận người, cửa điện ý, còn tủ thì to quá chật nhà
Dogmatix
TÍCH CỰC
3 năm
@vietnhat02 Cái nhà bạn là model đời cao hơn rồi. Loại hơn 600l nó cũng có chứ không cần phải lên tận hơn 700l đâu. Nói chung không so sánh được, qua mỗi đời nó phải có thêm vài tính năng mới thì mới câu kéo được người dùng chứ.
Chưa xài đồ hitachi nào cả. Vì thấy giá hơi cao. Toàn chơi LG, Pana 😆)
Dogmatix
TÍCH CỰC
3 năm
@B L A Z E Đến khi nào bạn tìm hiểu dòng Flagship thì sẽ thấy Hitachi chả có gì là đắt cả. Nó cũng bình thường như cân đường hộp sữa thôi. Ba cái tủ như này Pana cũng toàn 50 chục trở lên, ngồi đó mà rẻ. Còn LG thì không có nhé.
Screen Shot 2021-05-08 at 18.13.00.png
Screen Shot 2021-05-08 at 18.13.08.png
Screen Shot 2021-05-08 at 18.13.11.png
Screen Shot 2021-05-08 at 18.13.35.png
Screen Shot 2021-05-08 at 18.13.50.png
@hoanloc em thấy hình như mấy con này cùng 536 lit mà?
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@kingking2922 thường sẽ có hàng như kiểu kho, giá sẽ rẻ hơn nhưng độ đảm bảo thì em chịu, em thì em ra siêu thị điện máy sờ tận tay mua cho chắc cú, đắt hơn chút nhưng đỡ mất công
Choáng khi nhìn mức giá
leanhtuansla
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho e hỏi mua Hitachi bây giờ ở đâu. Điện máy xanh nó ko bán Hitachi nữa
quá ngon, cám ơn bác chia sẻ
pmh1410
TÍCH CỰC
3 năm
Nói về tủ lạnh ở thị trường Việt Nam có lẽ Hitachi là đầu bảng rồi, tủ lạnh nhà mình cũng toàn dùng Hitachi, bền và chạy rất êm có điều giá đắt hơn các hãng khác. Tiền nào của nấy.
Dogmatix
TÍCH CỰC
3 năm
@pmh1410 Không riêng bạn, nếu đọc hết comment ở post này thì sẽ thấy rất nhiều người nói Hitachi là đỉnh 😁
Tuy nhiên nếu mọi người chịu khó tìm hiểu về dòng multidoor thì sẽ thấy, Hitachi cũng chỉ bình thường như mọi hãng khác, chả có gì là đỉnh cả. Đỉnh phải là Mitsu nhé.
pmh1410
TÍCH CỰC
3 năm
@Dogmatix Bác đào mộ kinh thế, chả biết Mitsu ra gì ko nhưng ai dùng nhiều loại rồi đều thấy Hitachi chạy êm, bền và ... đắt hơn Mitsu. Còn đỉnh thì vô cùng lắm. So với mấy cái tủ lạnh Liebherr, Siemens của Germany thì vẫn chưa thấm vào đâu :v
Dogmatix
TÍCH CỰC
3 năm
@pmh1410 Lạ nhỉ? Mình lại thấy Mit đắt hơn kha khá nếu cùng đời. Ví dụ con này cùng đời với Mit wx52d. Người ta đang báo giá mình con này là 46.9tr cho bản màu rẻ nhất. Trong khi Mit là 53tr cho bản màu rẻ nhất.
Bạn lên mấy trang đánh giá và xếp hạng của bọn Nhật mà xem. Đừng nghe mấy ông VN 😁
Giống hệt con mình đang dùng. Mình dùng hàng nội địa Nhật. Khá ưng
Hitachi đỉnh rồi!
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác xài nhớ lưu ý cái ngăn làm đá tự động
Nếu đá nhiều thì bác nên kéo các cục đá ra hướng phía trước, nếu để nó đóng nhiều cục đá ở phía sau, nhất là lúc đầy đá thì sẽ có lúc các viên đá nó bị đông ngay chỗ rơi đá, rồi nó đông ngược lên khay đá là lúc này sẽ dễ làm hư hệ thống làm đá
Thay cũng hết 5 củ 😁
tch ya
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiddenwave Ngăn làm đá rơi mà đầy thì nên chuyển một ít sang ngăn bên cạnh (ngăn trữ đá) hoặc ngắt chế độ làm đá.
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@hiddenwave à bác nói em mới để ý, thi thoảng đá nó chất thành núi phải cào cho nó dàn đều ra cảm biến nó mới nhận
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tch ya Bình thường thì như bác nói, nhiều khi không để ý hoặc đi đâu vài ngày mà lại quên thì khác 😁
tch ya
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hiddenwave Bình chứa nước làm đá khoảng gần 1 ngày là hết mà. Không đổ thêm nước thì cũng không phải lo bị kẹt khay bác nhé.
hoanloc
CAO CẤP
3 năm
@tch ya nhà em dùng đá ko nhiều, trừ khi uống bia nên kệ nó khi nào báo hết nước thì đổ thôi
trieufnf006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tủ lạnh thì chắc Hitachi là đỉnh rồi ("-") !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019