Review Rì viu iPhone 5 Cờ trắng tinh khôi cho người nào cũng dùng được

novemberman007
16/4/2021 5:39Phản hồi: 46
Review Rì viu iPhone 5 Cờ trắng tinh khôi cho người nào cũng dùng được
Đây là review về Rì viu iPhone 5 Cờ trắng tinh khôi cho người nào cũng dùng được của mình. Mình mua nó với giá 1.000.000₫. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Rì viu iPhone 5 Cờ trắng tinh khôi cho người nào cũng dùng được

Hi anh em, lâu lắm k có mua đồ gì mới nên chẳng có gì viết, đành đem con iPhone 5 Cờ ra viết chơi cho anh em vào chửi cho vui.

Mình tuy tâm hồn đen tối, vừa bẩn vừa gian, nhưng rất thích dùng màu trắng, cho nó gỡ gạc ít phần nào. Lý do để mình mua chiếc phône này vì mình cần một điện thoại riêng cho gia đình (chỉ có người thân mới có số) và thi thoảng nghe nhạc mà không bị làm phiền. Còn vì sao lại chọn iPhone 5C vì thứ nhất là nó cùng hệ sinh thái Apple, thứ 2, đó là vì nó đẹp. Trong tất cả các dòng iPhone thì ngoại trừ iPhone 2G, thì mình thấy đây là chiếc iPhone đẹp nhất mà Apple từng làm. Thứ 3 là nó vẫn còn cổng 3.5mm. Vỏ tuy là nhựa Polycarbonate bóng, nhưng rất cứng cáp (chắc cho nhiều BPA, hehe) và kèm thêm tính năng dễ bám dấu vân tay, được cái không phèn như các phone vỏ nhựa khác. Mặt dưới được làm cong nên cầm rất đã, mặt trên là kính Gorrila Glass thế hệ mấy k biết nhưng mà mình để trần sử dụng hàng ngày thì cũng có xước dăm ít ít. Tổng thể thì iPhone 5C nó nhỏ xíu, nên việc vác thêm em nó khi đi ra ngoài - cùng với phone công việc - cũng không mấy bất tiện. Nhiều khi muốn tắt máy công việc, thì mình chỉ đem theo chiếc này đi cafe, và không dùng Wifi hay 4G gì cả.

Màn hình

Màn hình 4” độ phân giải 649x1136, vừa thừa cho nhu cầu nghe gọi, nghe nhạc của mình. Như bao đời iPhone dùng tấm nền IPS LCD thì cái này cũng thế, chẳng khác m gì. Nói chung là chẳng có cảm nhận gì.

Camera

Camera thì chắc chỉ để dùng quét mã vạch, QR code. Trong điều kiện đủ sáng thì vẫn hơn ối con điện thoại bây giờ. Dùng để sống ảo thì vẫn OK.

Camera trước 1.2MP độ phân giải HD (720p) nên nếu dùng FT với các máy độ phân giải cao bây giờ thì người nhìn chỉ muốn đập.

Sức mạnh & Hiệu năng

Quảng cáo

Dùng SoC Apple A6 từ thời iPhone 5 (2012) kèm 1GB RAM nên nó chạy chậm vice car lone so với phone bây giờ, xứng danh sản phẩm thất bại của Apple. Máy mình đang dùng bản 16GB, iOS 10.3, trong máy chỉ cài đặt thêm 3 ứng dụng ngoài các ứng dụng mặc định, nhưng mà nhiều lúc vẫn khựng khựng. Dễ thấy nhất là sau khi unlock máy, nhiều khi mất 2-3 giây mới vào được homescreen. Nhưng trong quá trình sử dụng thì ít khi bị treo máy.

Thời gian dùng pin

Pin iPhone nổi tiếng là tụt nhanh như SGBB tụt quần, thì iPhone 5C nó còn nhanh hơn thế nữa. Nếu onscreen liên tục chắc được 3 tiếng (vì máy mua cũ nên mình không biết tình trạng pin ntn, nhưng mà giờ chỉ còn loại này nên mình chỉ đánh giá loại này). Nhưng với nhu cầu chỉ nghe gọi và thi thoảng nghe nhạc của mình thì mình để 2-3 ngày mới phải sạc.

Anh em nếu thích một máy phụ nghe gọi, nghe nhạc lại còn đẹp hơn cả nyc thì tìm trên Shopee. Hoặc link đây: https://lnk123.co/yeo2uje5

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người đ nào là gì?
@Thành Quảng Bình 73 Viết nhầm đó b. Để mình sửa lại, kkk
@novemberman007 Gửi tặng mình nhé. Cho cháu nó dùng
một khi không giật lag thì ngon chứ nó mà lên cơn lag thì chỉ muốn vứt mịa nó đi luôn =))
@Dương Quang Thế Lúc đấy b phải bật nhạc lên cho nó lag 😆)
Nhật kè
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review cục vice car lone quá mike frence ạ ! Nhưng mà thích =)))
@Nhật kè Cảm ơn Mike Frence 😆
shcodon
CAO CẤP
3 năm
Quên viết thêm 1 dòng: nếu cách đây vài năm thì máy chạy nhanh nhất ngày ra mắt, còn hiện tại với ios 10 thì máy chạy cực chậm
@shcodon Phải nói là nó lag vice car lone luôn ấy. Nên chỉ nghe gọi và nghe nhạc thôi
Mình tuy tâm hồn đen tối, vừa bẩn vừa gian, nhưng rất thích dùng màu trắng, cho nó gỡ gạc ít phần nào ==> Lý do chọn màu trắng thật là tinh tế
@Mạnh Cường 2512 Cho khỏi lẫn với huyền thoại tinhte.vn b 😆)
@novemberman007 trắng cu............. =))))
doraewmon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy iphone c, iphone 12 mini hoặc dòng pixel rất đẹp, nhưng dường người ta thích cầm bản pro, max, s hoặc cái gì đó kim loại kính kính bóng bóng =)) để chứng minh giá trị bản thân hay gì, chứ hồi đó mình cầm iphone 5c vàng, rất cứng cáp, chất liệu gia công tốt, đẹp hơn mấy con lumia nhiều, phần mềm mượt hơn hẳn các android cùng thời. sau này cầm pixel 3 thấy nó rất là gì đó công nghệ, ko quá màu mè sến súa kim loại già cỗi nhưng vẫn cứng cáp nam tính.
@doraewmon XH mà, có người thích thế này, người thích thế khác. Mình thì cũng giống bạn. Mua đủ nhu cầu thôi. Giờ vẫn dùng iP 7, 5S, 5C 😆)
doraewmon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@novemberman007 vẫn ước gì có con điện thoại vỏ nhựa cứng cáp như vậy, nhưng mà nhà sản xuất chỉ phục vụ nhu cầu số đông mới kiếm lời đc 😔((
@doraewmon Mình thích là ok rồi bác
cũng còn con ip5 giờ chỉ để nghe nhạc và gọi video call với phụ huynh
@hungtrumno nhỏ gọn, ngon lắm bác, nếu bác kg chơi game thì 12 mini dùng tốt
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
@thuanfoto call video nóng pin nóng máy pin sẽ tiêu hao nhanh và xuống pin, dùng ip5 là tỉnh táo, con 12 kia để dùng lướt web dùng cơ bản bền pin
Cười vô mặt
@N.THA con nào cũng gọi hết bác nhưng con kia TK riêng để gọi phụ huynh con mini cho công việc
N.THA
TÍCH CỰC
3 năm
@thuanfoto call video zalo , messenger máy nó nóng và pin tụt nhanh, máy 11 mình đang 100% mà nó tụt xuống 98% trong vòng 1 tháng, tụt như tụt quần
Cười vô mặt
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
3 năm
nào là SGBB tụt quần, vice car lone
Văn hóa kì quá bạn ơi =]]
Mình nhận từ đầu là đen tối rồi mà, nên bỏ qua nha nha, hihiii
True Grit
TÍCH CỰC
3 năm
Mình nghĩ nó lag quá một phần là do cục pin của nó. Trước có trò bóp hiệu năng khi pin chai.
kub4undre
TÍCH CỰC
3 năm
Pin yếu thì thay thôi
Mình vẫn dùng IP6 pin được nửa ngày đủ thao tác 😆
Chào anh da trắng, mình là da đen đây 😁
https://tinhte.vn/thread/review-iphone-5-7-years-and-50-days.3305157/
@Nicotine Caffeine Chào anh em cùng nhà 😆)
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Để đến bây h dùng đơ bm
@tieu.ngao Tùy nhu cầu thôi, chỉ nghe gọi, nghe nhạc thì em nó vẫn đáp ứng tốt
3 năm gắn bó với em nó! giờ là XR xanh!
chắc mình hợp với màu sắc =))
@dinhdung87 Đồng chí 😆
@novemberman007
Cười vui vẻ
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
Con 5C này thì được cái loa nghe nhạc nó ấm. Mình cũng một thời từng dùng. Nếu muốn sưu tầm thì tìm ver bộ nhớ 8GB thì còn ngon tí do sản xuất sau này.
Năm ngoái, mình sưu tầm được con 5C chạy ios 8, con 5s chạy ios 10 -> chưa lên ios cỡ của tụi nó nên jailbreak cài quickdo vuốt khá thích.
Nhưng : vọc được 2 3 tháng thì cảm giác màn hình nó quá nhỏ, dùng khá đau mắt. Nên mình đã cho e nó ra đi, sưu tầm được em 6s sản xuất 2020 zin đập hộp, 6s vừa tay đỡ đau mắt hơn.
@Bảo-Duy Mình cũng đang sưu tầm một loạt. Đang có 5,5C,5S,6,7 rồi. Không cần phải mới, ngoại hình ngon canh là húp được rồi
mình cũng rất thích 5c, chẳng qua thời điểm đó giá nó quá cao thôi chứ nhựa cực kỳ cứng cáp, nhất là bản màu trắng của chủ bài đi cùng với mặt kính đen nhìn thích mắt phết
Không liên quan lắm nhưng các bác cho hỏi mấy vấn đề sau với ạ
1. MU có vô địch C2 mùa này không
2. Cần bao lâu nữa để MU lấy lại được sức mạnh cũng như sự ổn định giống thời Sir Alex và có nên thay Solsa không
3. MC có ăn 4 mùa này được không
4. Liverpool, Chelsea, Tottenham có cơ hội vào top 4 năm nay không .
Cảm ơn các bác rất nhiều .
@Tiêu Viêm 90 Đề mai về 90 nhé
Vẫn còn iP5 16gb, chỉ nghe gọi và nghe nhạc, k cài thêm gì cả vì cùi quá r.
maibook
TÍCH CỰC
3 năm
Con này mà cho cài iOS 6 thì bao mượt.
Anhkhoa1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang buồn đời đọc bài viết của bác cười tủm tỉm ai cũng xa lánh 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế