Review RW: Thinkpad T14 gen 2 2021

12/8/2021 3:14Phản hồi: 43
Review RW: Thinkpad T14 gen 2 2021
Đây là review về RW: Thinkpad T14 gen 2 2021 của mình. Mình mua nó với giá 25 triệu đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về RW: Thinkpad T14 gen 2 2021

Chào các bạn, hôm nay mình sẽ có một số nhận xét về sản phẩm laptop Thinkpad t14 gen 2 mình mới mua tai saigonkts.com cách đây 3 ngày . Sau 3 ngày sử dụng mình thấy được một chiếc Ultrabook đem lại sự cân bằng hoàn hảo giữa công việc và cuộc sống. Không chỉ dừng lại ở đó, với sự bền bỉ về cả chất lượng gia công trong thiết kế lẫn hiệu suất hoạt động tổng thể của nó khiến mình rất hài lòng.
Hiện nay chiếc máy của mình đang sử dụng có cấu hình :
Vi xử lý: Intel Core i5-1135G7, 4 nhân / 8 luồng
Màn hình: 14.0" FHD IPS (1920 x 1080) chống chói, 300 nits
Độ phủ màu: 63% sRGB
RAM: 8GB X 2 DDR4 bus 3200 MHz (Hàn trên mainboard, còn trống 1 khe - Nâng cấp tối đa 40GB)

Card đồ họa: Intel Iris Xe
Lưu trữ: 256GB m.2 NVMe (Nâng cấp tối đa 2TB)
Pin: 50Wh
Kết nối chính có đầy đủ thứ mình cần : 2 x USB-C (Thunderbolt 4), 2 x USB-A 3.2 Gen 1, 1 x HDMI 2.0, 1 x RJ-45, 1 x microSD 1 x 3.5mm
Cân nặng: 1.53kg
DOS: Win 10 pro

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Tất nhiên rồi đến với dòng sản phẩm thinkpad đều gây cho mình sự thích thú nhất đó là bàn phím nhập liệu cực kỳ tốt, ở sản phẩm này hành trình phím vẫn là 1.8mm, thiết kế chống tràn mang lãi trãi nghiệm gõ rất tốt, cách hoàn thiện bàn phím rất tốt độ nẩy cao, các ký tự in trên phím sắt nét.
Thiết kế mang hơi hướng hoài cổ, cục mịch không thay đổi nhiều trong suốt những năm vừa qua rất là thinkpad (mà mấy đứa con gái trong team hay chê là nó xấu như mình vậy), thiết kế đem lại cảm giác rất chắc chắn khi bạn mở lên xuống màn hình, bên ngoài lớp vỏ được phủ lớp nhựa nhám không bám vân tay.
Về option hiện nay máy trang bị nhận diện khuôn mặt , vân tay, camera 720, đem lại cảm giác sử dụng tốt cho dân văn phòng.
Hiệu năng: với cấu hình bên trên , máy mang lại cho mình hiệu năng sử dụng tốt cho công việc, chỉnh sủa video(2D), hình ảnh nhẹ, game esport( cấu hình trung bình) tốt đáp ứng đầy đủ nhu cầu của mình.
FPS game mà mình test:
LOL ( High): trung bình khoảng 118 fps
GTA( 720P): trung bình khoảng 35-40 fps
Fifa onl ( high): trung bình khoảng 65-80 fps
Về màn hình : Với tấm nền IPS, độ sáng 300 nit, chóng lóa đem lại khả năng làm việc ổn định dù ở trong nhà hay ngoài trời. Cá nhân mình cảm thấy màn hình này ổn phù hợp nhu cầu .
Về cổng kết nối : máy trang bị rất đầy đủ các cổng kết nối cho công việc, khiến mình thuận tiện trong công việc hằng ngày rất nhiều, không lo thiếu cổng kết nối và cũng chẳng phải mua thêm phụ kiện này nọ.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Màn hình: nếu dành cho các bạn có nhu cầu cao hơn thì sẽ hơi đuối vì chỉ có độ phân giải 1080P, độ phũ màu SRGP khoảng 64% khá thấp.
Khe tản nhiệt đắt ngay bên phải máy, khiến cho khi sử dụng dùng chuột rời hơi nóng phả ngay tay rất khó chịu.
Không có card đồ họa rời khiến nếu mình làm tác vụ chỉnh sửa video nặng nó hơi đuối, cũng như gaming

Nên mua hay không?

Theo mình với giá tiền trên, trên thị trường bạn sẽ mua được những sản phẩm khác có cấu hinhg cao hơn và màn hình cũng tốt hơn. Tuy nhiên khi đã sử dụng thử một lần vói dòng thinkpad bạn sẽ không thất vọng vì những gì mà nó mang lại, không hào nhoáng bóng bẩy, nhưng thực dụng bất ngờ. Với mình đây là một chiếc laptop đáp ứng tất cả các nhu cầu của mình và mình hài lòng về nó, còn các bạn thì sao??? để lại ý kiến ở phần cmt nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À srr ae mình quên: về bàn rê chuột : thì là cảm ứng đa điểm nha , không rít tay rất ok nhé.
Về Pin: thì nếu để độ sáng 100% làm các tác vụ nặng thì tầm 4.5h nhé( hới đuối)
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Hàng hãng thế là giá ngon r, m thích lenovo, dòng thinkpad càng ổn, mỗi cái bị màn hình hơi lởm quá
aksuzuki
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Man404 đúng là màn lởm
mình mua cho vợ con yoga 7i 2k mà xấu vãi
Vụ màn hình thì có option. Tuy nhiên giá hơi cao. Không biết dòng này max option cấu hình như nào và bao nhiêu tiền :3
@gatheringviolet max cầu hình màn 2K à bác... giá trên trời lắm
cho em hỏi mua máy này ở đâu v ạ?
@warbler98 Mình mua ở saigonkts.com nhé bạn
@Tăng quốc tuana Cảm ơn ạ
@warbler98 Lenovo ThinkPad T14s Gen 2 là một chiếc laptop 14 inch doanh nhân được đánh giá cao về thiết kế, hiệu suất, khả năng bảo mật và thời lượng pin. Cùng Laptops tìm hiểu ngay sau đây hoặc các bạn cũng có thể tìm hiểu thêm các dòng Laptop Lenovo cũ !

https://laptops.vn/san-pham/lenovo-thinkpad-t14s-gen-2/

Lenovo ThinkPad T14s Gen 2 / i5-1135G7 ✅ / 16GB / 512GB - Laptops.vn

Lenovo ThinkPad T14s Gen 2 Core i5 1135G7 · RAM: 8GB · SSD: 512GB · VGA: Onboard · Màn hình: 14 inch FHD . Loa Dolby® Audio™ ✅ Trả góp 0% tại Laptops
laptops.vn
Cười vui vẻ
zomano
TÍCH CỰC
3 năm
chĩnh hãng thì xác định bị bóp nhiều thứ lắm
Con nay nhin men
@luongbinh0108 đúng rồi, men mà còn đen 😁
Fom dáng, tông màu thích mỗi hãng này lúc còn là IBM..nhà còn con X61 core dual bền kinh dị
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
lap giờ chỉ thích dòng Think này với dell latitude. Nhìn vuông vức, cứng cáp. bàn phím ngon, màn hình thì tạm ổn.
hajikami
ĐẠI BÀNG
3 năm
con này em chỉ tiếc mỗi cái màn hình :'( , chắc dùng đỡ, hết bảo hành thì kiếm thêm tiền rồi order bên Trung cái màn khác tốt hơn
hajikami
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hajikami bác nói thêm về cái màn đi bác, nó sai màu với nhợt nhạt nhiều không bác, mang đi cân màu thì nhìn có đỡ hơn không nhỉ
@hajikami màu chỉ dùng văn phòng thôi nha, vì có lớp chống chói nên không được trong trẻo bác
Bác chủ thớt có bán lại em này không ạ? kaka
@thaihoangbpvp haha bán rồi nha 😁
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tôi vừa lấy T14S AMD, đọ với T14 Gen 2 của thớt luôn 😆))
@Hà Khổng làm cái RV ngay bác
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tăng quốc tuana Có bài review rồi mà bạn. Tôi đăng được mấy ngày rồi á
boypro25
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hà Khổng Thấy báo T14s amd nóng khi sạc lắm à bác? Nhiều ae xài thấy bảo vậy
Hà Khổng
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boypro25 Tôi chưa thấy hiện tượng này. Kể cả khi vừa sạc, vừa chạy game
@Hà Khổng mình vừa đăng bài hỏi về chip AMD con T14s AMD, gặp ngay bác may quá, bác cho Review ở đâu cho minh xin thông tin với. Cám ơn bac!!!!
vietsa
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua ở đây con i7

https://macstores.vn/thinkpad-t14-gen-2/
@vietsa của bác thấy gia hơi cao rồi , mình tham khảo bên saigonkts.com cấu hình như bác, mà còn có nhận diện khuôn mặt nữa, bảo hành 36 tháng chính hãng mà 29.5 tr đây .
link: https://saigonkts.com/lenovo-thinkpad-t14-gen-2/ :😁
Cho em hỏi máy 1.5kg có nặng lắm không? Mỏng như thế nào ạ?
Em định mua thinkpad x1 carbon gen 7 mà không tìm được chỗ mua, cho em hỏi so 2 máy thì nên mua loại nào ạ, em làm tester ạ.
hajikami
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iriscarlet bạn kiếm bản 10th intel ấy, gen 7 có bản đó, mọi thứ của dòng x dĩ nhiên là hoàn hảo hơn dòng t rất nhiều (trừ vụ số lượng cổng kết nối ra), nếu nhu cầu màn hình không lớn thì có thể mua bản x13 gen 2 bên saigonkts, mắc hơn 1 triệu nhưng mọi thứ đều tốt hơn(trừ pin và kích thước màn hình 13.3 inch), từ tỉ lệ màn hình "mới" 1920x1200, đến chất liệu và thậm chí cấu hình cũng cao hơn 1 chút
hajikami
ĐẠI BÀNG
2 năm
có chỗ nào bán bản này mà giá mềm xíu không bác, mấy nay khan quá, saigonkts cũng báo không có lịch về hàng luôn, tính mua bên zshop mà thấy phốt nên hơi sợ, đã vậy còn bảo hành cửa hàng nữa, bác nào mua hàng ở đây rồi thì cho mình feedback về bên này với, mặc dù tỉ lệ hư hỏng của t p x1 trong năm đầu không cao nhưng vẫn tương đối sợ
Con này T14 AMD vẽ Autocad 15 ổn không các bác
@Đậu Phi Hiệp Rất ổn nha bác. Mình đang vẽ cad 21 luôn 😁
con T14 với con x13 khác nhau ở chỗ nào thế các bro?
màn hình dòng này nhìn lâu có nhức hay mỏi không ạ? em đang kiếm 1 con về để làm việc( chủ yếu là soạn bài thôi) nhưng do đặc thù nhìn màn hình liên tục nên kiếm con đỡ mỏi mắt xíu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019