Review sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 19.200 - PD 60W - A1284 - phiên bản Only USA

ChuoiNo1
3/5/2021 16:39Phản hồi: 29
Review sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 19.200 - PD 60W - A1284 - phiên bản Only USA
Đây là review về sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 19.200 - PD 60W - A1284 - phiên bản Only USA của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 19.200 - PD 60W - A1284 - phiên bản Only USA

- Các sản phẩm sạc dự phòng của anker được anh em yêu công nghệ ở Việt Nam đặc biệt quan tâm, tuy nhiên các dòng sản phẩm của hãng mấy năm nay có bị tụt dốc về hiệu năng so với các hãng khác như: RAVPower, Zendure...; hoặc sản phẩm không có quá nhiều điểm nổi bật mà giá thành lại khá tiệm cận với các hãng cao cấp như Belkin, Mophie....

- Tuy nhiên từ cuối 2020 một số mẫu Anker đã có nhưng tín hiệu vui cho một fan trung thành là mình từ 2014 đến nay có thể kể tới một số mẫu: Anker A2718-65W, Anker A2633, Anker A2046, Anker A1291, Anker A8662/8663, Combo Anker doraemon... đã góp phần kéo lại 1 số lượng fan trên khắp thế giới không chỉ về chất lượng, độ hoàn thiện mà còn rất hợp trend và bắt kịp xu thế.

- Trong tuần qua mình có dịp trên tay và sử dụng 1 mẫu sạc dự phòng mới nhất của Anker, sản phẩm này không phải mẫu sạc dự phòng có dung lượng lớn hay công suất lớn nhất, tuy nhiên nó lại đem đến 1 sự tổng hoà phù hợp nhất với nhu cầu của mình, đó là mẫu Anker A1284 phiên bản dành cho thị trường USA (gồm 1 sạc dự phòng và 1 củ sạc A2712).

Những thứ mình thích

- Điều mình thích nhất ở mẫu sản phẩm này là sự tổng hoà công suất, dung lượng và nhiệt độ:

+ Về công suất: hỗ trợ tối đa 60W qua cổng type C tích hợp công nghệ IQ3.0 (hiểu ngắn gọn thì IQ3.0 = PD3.0 + QC3.0 + IQ) mà theo một số tài liệu mình đọc được thì đây là IQ3.0 gen 2, nó có tính tương thích rộng hơn cho các sản phẩm di động trên thị trường. Đối với các thiết bị di động hiện nay đặc biệt đối với người có nhu cầu sạc laptop thì 60W là công suất khá lý tưởng để sạc cho các dòng laptop (ultrabook hay surface mấy dòng mỏng nhẹ 13-14 inch thì là rất thoải mái; với lap 15 - 16 inch thì nó đáp ứng được 2 yêu cầu: công suất đủ cao để cơ bản các laptop sạc được qua cổng C nhận; thời gian sạc ko mất quá nhiều thời gian đủ để sạc tới mức cần thiết dùng thoải mái đây là yếu tố quan trọng).

+ Dung lượng: 19.200mAh và sử dụng các cell pin lithium ion 3.200 x6 viên đem lại một sản phẩm có mức cân đối vừa đủ giữa trọng lượng không cao (khoảng 400 gram: quên ko mua cân để đo chính xác; nhẹ hơn rất rất nhiều các mẫu 25600-26800mAh mà anker đã từng ra mắt) và kích thước cũng ko quá lớn (do sử dụng cell lithium - ion nên kích thước của mẫu này không thể so được các dòng cell polymer giá rẻ nhưng bù lại chúng ta sẽ có sự vượt trội về hiệu năng và độ bền bỉ).

Quảng cáo

+ Nhiệt độ: đấy là điều mình ấn tượng nhất trong 3 mẫu Anker đời mới mà mình sử dụng: A1284 - A1290 - A1291 đó là việc quản lý nhiệt độ quá tốt của Anker: trong ảnh dưới các bạn có thể thấy: nhiệt độ phòng khoảng 30 độ, sạc vào pin công suất 60W trong 1 tiếng mà nhiệt độ SDP chỉ cao nhất là 38,4 độ thật quá tuyệt vời, chênh lệch chỉ hơn 8 độ C chúng ra sẽ không phải suy nghĩ quá nhiều xem sạc dự phòng có bị quá nóng không như 1 số mẫu slim hay mẫu 18W hồi xưa.

- Combo đi kèm: mình mua mẫu này bên USA và nó đi kèm 1 củ sạc Anker A2712 tích hợp PD/PPS/QC với công suất là 65W giúp viên pin 19.200mAh sạc đầy chỉ trong 1h47 phút; hoặc chúng ra có thể dùng trực tiếp cục sạc này để sạc cho các thiết bị di động (củ sạc có dải hỗ trợ sạc nhanh rất rộng) và cái hay nữa: mặc dù mẫu A2712 có giá cao hơn A2718 tuy nhiên việc sử dụng mẫu cân gập sẽ tiện và gọn gàng hơn mẫu chân cứng cho đối tượng là những người hay di chuyên mà cục SDP của chung ta mang tới.

- Giá: mức niêm yết là 99 đô: không ảo tưởng và ngáo giá như 1 số mẫu combo khác: A1376 - 129 độ; A1290 - 159 đô.

Những thứ mình không thích

Thiết kế mới với dải nhựa bóng soi gương được ở giữa mặt viên pin hay kiểu bóng bóng của mấy dòng đời mới của anker như A1290 - A1291 làm người dùng cảm giác phải rất giữ gìn và không thấy nhiều sự sang trọng.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Đây là mẫu sản phẩm đời mới rất đáng mua:
+ Giá ổn
+ Cell xịn và bền
+ Trọng lượng và kích thước phù hợp
+ Hiệu năng cao và quản lý nhiệt tốt.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn, cục của mình đang sử dụng bị rớt hư nút nguồn rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@nkinhluan Hư là đen rồi 😔
Mà b hư mẫu nào đó, trong nhóm Cộng đồng sử dụng phụ kiện Anker trên facebook có nhiều b chế lại đồ anker đó ạ
Xem có ai tận dụng lại được ko cho đỡ phí b ơi!
khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
“ (do sử dụng cell lithium - ion nên kích của mẫu này ko thể do được các dòng cell polymer giá rẻ được nhưng bù lại là hiệu nặng và độ bền bỉ.”

câu này là thế nào nhỉ, không biết bác chủ có đọc lại bài mình viết không?
@khitamdao Ý bác chủ là lõi pin Li-ion thì nó chiếm thể tích nên nếu so về thể tích thì đội Li-po nhỏ gọn hơn Li-ion đó bro.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@khitamdao thanks b đã góp ý, đêm khuya nên hơi ẩu 😔 sẽ sửa ngay ạ!
Mình thì cạch Anker rồi.
Cách đây 1 năm mình tặng lại cục 20k của Rav vì nó to và nặng, nhu cầu mình ít dùng nên tim mua cục 10k của Anker. K nhớ mã nữa nhưng Anker marketing nó là : cục sạc dự phòng mỏng nhẹ và đẹp nhất thời điểm đó.
Mình mua về và sạc cho ipad pro >>> Thế méo nào iPad lại sạc ngược lại cho cục sạc >>> iPad toạch nguồn >>> Đang dùng hiện táo và bị reset lại suốt luôn
Mà khi đó vừa hết apple care dc 3 ngày, họ k support chat vs support qua hotline nữa. dịch đang đu đỉnh Apple Store đóng cửa nữa.
Liên lạc với Anker nó méo trả lời. Mail 3 cái k hồi âm...
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@qng171 chắc b đen gặp ngay mã siêu lỗi Anker A1231 - Powercore slim 10k PD
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
nói thật nếu hay di chuyển thì mua, it thi ko nên vì giờ sạc nhanh cũng ổn, pin dự phòng thì hên xui mình bị con aukey sài vài lần lăn ra chết cũng dc 1 năm thời gian dùng đếm trên đầu ngón tay, con enerziger cho thằng em cũng đúng 1 năm lăn ra chết, giờ mua cục sạc nano 20w hoặc hơn đi đây gắn sạc 30p là dc 50 ổn rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@qua2007 theo nhu cầu đó b, cơ mà aukey em không dám xài 5 năm rồi - lỗi lắm; con ener người quen dùng còn bảo lỗi gấp mẫy lần @@
giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@qua2007 mình từng xài Enerziger, đang bình thường cái pin tự phù, bung cả nắp ra. Thấy quảng cáo quá trời mà chất lượng không tốt tí nào. Mặc dù mình được đổi mới 1 cục. Nhưng cảm giác sạc vẫn thua con Xiaomi.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@giahuylpu ener thì quá chán rồi, so sao đc Xiaomi
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
mình thấy xiaomi có vẻ ổn đang bỏ ở nhà con 20k
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@qua2007 Dòng sạc thì ko ổn!
demol3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cục anker này nhìn sang phết🤔
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@demol3 mình ghét cái sự bóng bóng thôi 😔
lenhdaica
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng 1 con Anker được đổi mới 2 lần do dùng kiệt pin là không sạc lại được nữa, may vẫn trong thời gian bảo hành
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@lenhdaica dùng kiệt quá hoặc đầy quá mà ko sử dụng sẽ là kẻ thù của pin mà b; chính sách bảo hành của anker vẫn tốt xưa nay
hummer18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cục này có thể cắm sạc nối tiếp không anh em nhỉ, vừa sạc cho nó vừa sạc lại cho điện thoại.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@hummer18 passthrought đó hả b, để mình kiểm tra thử coi, nó có 1 cổng type C nên ý nghĩa của tính năng này ko nhiều!
Vân sọc nhìn đẹp quá
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Thai@Khang gọi là design mới a nhỉ, còn e vẫn thích vân chéo (hay gọi vân carbon) nó sạch và cảm giác cầm tốt, giống kiểu Powerline III
khiemcntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
nó về VN thì rẻ hơn nhiều rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@khiemcntt xét về lịch sử giá các mẫu công suất lớn thì giá ở VN và Mỹ sẽ là tương đương đó b! mà đấy là yếu tố cuối cùng mình xét vì lựa chọn theo nhu cầu mà
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@omegakd gửi link tiếp thị kiểu này là dễ bị mod khoá đó b
baden009
TÍCH CỰC
3 năm
ko liên quan nhưng thời buổi dịch bệnh ai cũng ở nhà nhiều ít đi du lịch nên nhu cầu sạc dự phòng lúc này ko cần lắm
Cười vô mặt
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@baden009 chọn mua cái j cũng phải theo nhu cầu mà b, với nhu cầu của mình laptop + đủ pin + 4G (5G) + xe cá nhân là giải pháp hạn chế tụ tập và vẫn đảm bảo cuộc sống và công việc trong thời buổi sống chung với dịch bệnh!
mình thích cục có 2 ports USB-C + 1 USB-A hơn.
Giờ đa số toàn dùng cổng C rồi.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@featherchickens nó còn liên quan đến việc chia dòng, nhiều C thì thích rồi nhưng kích thước sẽ lớn đó b, mình cũng có mẫu 2C2A và 2C1A cũng như 4C nhưng khá là nặng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019