Review Samsung Galaxy Buds Pro

anhmafia
5/5/2021 16:26Phản hồi: 83
Review Samsung Galaxy Buds Pro
Đây là review về Samsung Galaxy Buds Pro của mình. Mình mua nó với giá 2tr5 nhờ có chương trình khuyến mãi quà tặng Galaxy dành cho Note 20 series tại TGDĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Samsung Galaxy Buds Pro

Đây là review về Tai nghe Samsung Galaxy Buds Pro của mình.
#reviewtainghe
- Thiết kế: Galaxy Buds Pro sử dụng thiết kế in-ear giống với Buds và khác biệt so với thiết kế earbuds của Buds Live, việc thiết kế theo kiểu in-ear sẽ giúp cho khả năng chống ồn thụ động của tai nghe được tốt hơn. Samsung nói rằng họ đã thiết kế lại để mặc dù là in-ear nhưng người dùng vẫn có cảm giác đeo thoải mái như là earbuds, đồng thời vẫn đảm bảo được chất lượng âm thanh tốt. Những ngày đầu mình đeo thì cảm giác không thoải mái lắm, có cảm giác cứ như là sắp rớt ra. Mình phải thử qua hết tất cả eartips đi kèm để tìm ra được cặp eartips phù hợp nhất và thoải mái nhất. Khi đeo trong thời gian dài (hơn 1,5h), mình bắt đầu cảm thấy hơi đau và bị cấn, phải lấy ra nghỉ 1 thời gian rồi mới đeo tiếp vào.
- Samsung ra mắt ba phiên bản màu sắc của Galaxy Buds Pro là Phantom Black, Phantom White và Phantom Violet, phiên bản mình mua là Phantom Black, nhìn nó ít bóng bẩy hơn 2 phiên bản còn lại. Case sạc nhìn rất đẹp, độ hoàn thiện khá tốt.
- Samsung trang bị cho Galaxy Buds Pro hai driver riêng biệt, với kích thước 6.5mm và 11mm, một driver tập trung vào âm trung cao (tweeter) và một driver tập trung vào âm trầm (woofer). Mình thấy chất âm của Buds Pro khá ok, bass khá chắc, treble cũng khá rõ.
- Tính năng chống ồn chủ động ANC và tính năng xuyên âm Ambient Sound là hai tính năng đáng giá nhất của Galaxy Buds Pro. Hai tính năng này mình rất thích. Mình hay có thói quen đeo tai nghe khi chạy xe nên mình thấy tính năng chống ồn ANC hoạt động rất tốt. Đặc biệt là khả năng chuyển đổi giữa 2 tính năng bằng cảm ứng rất tiện lợi, khi cần nghe và nói chuyện với người khác thì mình chỉ cần nhấn và giữ là 2 chế độ chuyển đổi ngay lập tức.
- Viên pin bên trong Galaxy Buds Pro có dung lượng là 61mAh và case sạc là 472mAh, tổng thời gian nghe nhạc đạt thời lượng 20 tiếng và sạc nhanh qua cổng USB-C với 1 tiếng nghe nhạc cho 5 phút sạc. Mình thấy khá ấn tượng về pin, nếu quy đổi theo thời gian sử dụng thì mình thấy cũng gần giống với mô tả của nhà sản xuất.

- Về tính năng âm thanh 360 độ Dolby, chống bụi nước, chuyển đổi giữa các thiết bị thì mình chưa dịp test qua nên mình cũng chưa có đánh giá về điểm này.
Đây là 1 số hình ảnh minh họa mình lấy từ web của Samsung

Những thứ mình thích

- Thiết kế gọn gàng
- Tính năng chống ồn và xuyên âm tốt, có thể chuyển đổi qua lại nhanh chóng
- Pin lâu
- Thể hiện dải âm treble rất tốt, bass khá chắc
- Cổng sạc Type-C

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Cảm ứng không nhạy lắm
- Bị lọt gió khi chạy xe khá nhiều, mặc dù đã để chế độ chống ồn cao nhất
- Ít ốp lưng hơn Airpods
- Đeo lâu thì bắt đầu thấy đau tai

Nên mua hay không?

Với giá mình mua 2tr5 thì mình hài lòng với chất lượng sản phẩm.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này bật transperancy mode thì như nào hả bác
mdong607272
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangtrungcva Nghe to và rõ hơn cả âm thanh thực tế bên ngoài luôn bạn. Nói chung chiếc tai nghe này SS làm rất tốt. Âm thanh cũng hay hơn nhiều, chỉ có mỗi 1 điểm mình ko thích là cái housing ho thiết kế theo dạng đó, nhưng SS lại dùng cảm ứng chạm trên bề mặt housing, cho nên cứ mỗi lần đưa tay lên điều chỉnh cái housing là cứ vô tình chạm vào bề mặt cảm ứng, rât khó chịu.
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtrungcva Mình thấy nó có độ trễ cao, nghe rất khó chịu.
theveronicar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mdong607272 công nhận đấy, đeo còn đau tai nữa 😆
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@mdong607272 Thỉnh thoảng mình cũng bị tương tự nhưng cũng thấy khó chịu lắm.
@theveronicar Tuần đầu tiên mình bị loét(viêm), rồi đến giờ cảm thấy nó lọt tai luôn rồi.
Tính năng chống ồn thiết kế mới rất đẹp mỗi cái đeo đau thử mấy cái eartip vẫn chưa hạp
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@Ryn Constantine Thiết kế ear in nên phải chịu bác ơi.
Phần da bên trong tai mỏng, nhạy cảm nên với rất nhiều người sẽ gây khó chịu, thậm chí có người bị kích ứng da đó, nên phải cẩn thận.
Mình chỉ đeo tai nghe ear in tối đa 30 phút là nghỉ.
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@Ryn Constantine Giống mình, mình phải thử kết hợp các kiểu eartips mới hợp. 1 bên size nhỏ, 1 bên size to.
brighten
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng quan điểm chạy xe ngoài đường tiếng gió rít nhiều, trong khi bản bud+ không có tính năng chống ồn chủ động thì lại chặn tiếng gió rất tốt, ss chắc còn phải cải thiện thêm rầu 😑
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@brighten Hi vọng có update cho chỗ này.
Đẹp đó bác
Mình thấy thiết kế không gọn nhỉ.
@doduchai69bn Tầm giá 5tr xuống thuộc in ear nó là loại nhỏ gọn nhất rồi
@DuyHuynh1177 T1 pro gọn như vầy chứ nhỉ
@doduchai69bn Thôi cho xin mấy cái đồ Tàu
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
Con Bud live lúc mới ra cũng hét giá 4,99 triệu, nhưng giờ shopee bữa thấy còn có 1,9tr.
Nên theo mình thì bác mua 2,5 triệu là không rẻ đâu.
brighten
ĐẠI BÀNG
3 năm
@catbui01 Bản pro là đời sau của bản live mà bác, cùng thời điểm bỏ thêm 500k để mua bản đời mới hơn thì e thấy hợp lý mà
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@catbui01 Chênh nhau 500k mà qua 1 đời là hợp lý rồi bạn. Tới năm sau nó cũng xuống 2tr thôi.
Con này mà mất cái đầu tips thì khỏi mong mua lại 😁😁
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@Hồ vi từ 86 Vụ này căng à nha. Vậy chắc phải cất cẩn thận mấy cái eartips còn lại. Có vấn đề gì lấy ra thay thế hoặc bán cũng được 😆
@anhmafia Hư tips là xác định khỏi đeo 😑😑
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@Hồ vi từ 86 Chính xác, không có phụ tùng thay thế, ngay cả khi đã hỏi bảo hành chính hãng.
@catbui01 Có trên Amazon bán đó bác, mà cũng hết hàng rồi 😥
trando
TÍCH CỰC
3 năm
Đã dùng 2 tháng, thấy khá hài lòng. Tiếc là chưa có vụ "khử tiếng gió" trong chống ồn giống như tai nghe Sony, trước dùng WF-1000XM3 thấy có vụ này, chạy xe máy thấy mê luôn
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@trando Hi vọng có update vụ tiếng gió
Đời pro nâng cấp âm quá ngon, âm trong sáng tiếng bass sâu và mềm nghe lâu không mệt tai như dòng sony, harman , jbl . Nghe gọi ngoài đường quá tốt !! Còn tiếng rít gió thì mình xoay vặn tai nghe lúc chạy và dây nón bảo hiểm cũng một phần đưa hướng gió vào tai ah 😛
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@DuyHuynh1177 Mình đội 3/4 nên cũng không quan tâm vụ gió lùa cho lắm
@hoangduycc 3/4 hoặc full là chạy im ru luôn còn gì bằng
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangduycc 3/4 thì khỏi cần tai nghe cũng im ru luôn
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@DuyHuynh1177 im quá không nghe tiếng còi xe cũng sợ
huytai93
TÍCH CỰC
3 năm
Mua ở đâu mà 2.5tr bác, e seach thì thấy tgdđ bán 4,9tr mà
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@huytai93 Chắc bác đó có mã giảm giá rồi.
@huytai93 Mua qa code trên dòng note 20 series sẽ dc giảm 50% đó bạn, nhưng chương trình đã hết rồi
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@huytai93 Đợt trước có khuyến mãi, giờ hết rồi bạn
Sau khi cân nhắc và tìm hiểu kỹ...mình đã quyết định chia tay chiếc tai nghe trùm đầu chống ồn Sony 1000X M3 để mua Buds Pro + case UAG này.
Phải công nhận sự thông minh và độ tiện lợi của nó khi kết hợp với Galaxy S21 đã thuyết phục mình!
@hoangduycc còn về chức năng 02 con này chú thấy thế nào, có gần giống nhau ko,
@TrungTruc1102 Con band và con smartwatch nó khác nhau mà
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
@TrungTruc1102 Dạ khác nhau nhiều lắm anh ơi. Em có 2 con luôn nhưng cùng hệ sinh thái nên con active nó có nhiều chức năng hỗ trợ hơn. Ngoài ra nó còn kết nối nhanh, ổn định và không phức tạp như miband. Mà thật ra nhìn giá tiền thì cũng đủ để hiểu chức năng của 02 con này mà 😁
@hoangduycc Ok thanks chú em nhiều nhé, vậy ko cần đắn đo gì nữa haha
Mình khá thích tính năng tự nhận diện giọng nói của mình, và tự động giảm âm lượng + chuyển sang ambient mode để mình nói chuyện....
@anhmafia Bạn khiêm tốn nói vậy thôi! Mình có sài 2 món airpod Pro và Buds Pro...và 2 số tiền bỏ ra chênh nhau đến gần 2 triệu. Nhưng mình chẳng thấy cái buds pro thua cái airpod chỗ nào hết...à, có chăng cái từ apple có vẻ đeo nhẹ nhàng hơn, nhưng ko nhiều. Hết!
Mình lân la các chuyên trang đánh giá trên thế giới...họ cũng rated chất âm, độ thông minh, thiết kế...của Buds Pro hơn airpod pro 1 tẹo!
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@theoriginalstuffs Bạn nói đúng. Nếu bàn về tính năng thì Buds Pro có vẻ hơn Airpod Pro thật. Nhưng giá của 1 sản phẩm nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố như giá trị thương hiệu,...
@anhmafia Đúng là apple nâng giá trị thương hiệu lên đỉnh từ khi có iphone. Tuy nhiên, là 1 người tiêu dùng thực dụng chúng ta nên suy nghĩ đến 1 sản phẩm nào mang đến cho chúng ta 1 lợi ích tốt nhất. Lợi ích đó bao gồm cả: chất lượng, tính năng, công nghệ, và mức chi phí bỏ ra.
Nhưng người dùng hệ iOS thì buộc phải chọn airpod...vì vốn dĩ sẽ được support tốt nhất. Nhưng cái tốt nhất của họ thì có lẽ những món đồ của thiên hạ đã được hưởng như thế từ vài năm trước đó...😃
dnguy3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@theoriginalstuffs Samsung Buds Pro so với Apple Airpods có vài điểm sau:
Thoải mái đeo: Airpods Pro - Đơn giản mở hộp móc vô là dính. Trong khi ông SS bắt phải gắn vô, xoay qua xoay lại tùm lum. Hay dẫn đến tình trạng ko khớp ống tai hoặc ko kín ống tai.
Đơn giản: Airpods pro
ANC: Airpods pro
IOS: Airpods pro
Android: Buds Pro
Chất âm: Buds pro
Voice detect: Buds pro
Pin: Buds pro
Pin case: Airpods pro
hoangduycc
TÍCH CỰC
3 năm
Giá hiện tại vẫn cao quá, chờ nó xuống tầm 1m8 1m9 thì ổn.
Hiện tại vẫn hài lòng với Buds+
Decent Tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay dùng để tập gym. Thấy Okay
mình coi rì viu hết mấy con samsung rồi, bạn nào cũng nói đeo đau tai nhỉ, model nào cũng đau tai, suy ra samsung làm chưa tốt vụ này rồi
@mrtqt Tùy cấu tạo tai mỗi người bạn ơi, đeo từ buds+ đến pro ko có bị như người ta chém gió
@mrtqt Con này nó ôm vành tai, nên tai bị lồi lõm bất thường hoặc nhỏ là nhét bị đâu. Tôi bị loét da tuàn đâu tiên đến nổi không dám nhét vô. Da lành lại thì bây giờ cảm thấy nó khớp tai luôn rồi
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@mrtqt tùy tai thôi, mình đeo con bud live to thế mà nhiều khi ko cảm nhận có đeo tai khi chạy xe, chỉ sợ nó rơi.
Em dang dùng con Haylou GT2 chât lượng âm thanh cực ổn. mỗi cái giống con ss này đeo hay đau tai. dễ rơi. hic
Bạn cho hỏi có chỗ nào bán ốp của budpro hok,mình xem chỉ thấy có mỗi UAG thôi ah
@kenthanh123 Mình cũng chỉ thấy UAG bán bên tiki và mua luôn cho tiện. Công nhận max ngầu nếu đeo bên lưng quần jeans.
Còn mấy loại khác nữa, nhưng mình ko vừa ý nên ko qtam.
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@kenthanh123 mình coi trên shopee thì thấy có UAG, Ringke và của hãng Samsung là chắc chắn thôi. UAG trên shopee vừa mới hết sale xong, hồi lễ 30/4 sale và nhập mã giảm giá còn tầm 500k thôi.
hungtrumno
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng con Galaxy Buds đời đầu, độ trễ khi xem youtube trên PC, laptop (nơi mà khả năng delay video để cho khớp với audio trên tai nghe bluetooth ko tốt) thì nó thể hiện rõ sự delay, rất khó chịu. Nếu mình dùng với đt Samsung của mình hoặc ngay cả với iPhone iPad thì sẽ đỡ delay hơn hẳn.
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@hungtrumno Mình chủ yếu để nghe nhạc nên cũng ko để ý vụ delay lắm
leepin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang xài cả con này và Bose SoundSport. Cảm giác Bud Pro có chống ồn, tai nghe này thông minh ở khoảng người đeo nói thì âm nhạc nó nhỏ lại trong 10s. Kết nối tốt hơn với các thiết bị mỗi lần pair mới.
Còn chất âm thì thua Bose cộng với đeo cỡ 30' là thấy hơi đau tai rồi. Bù lại Bose ko có cảm ứng gõ
Giá mua 2,5tr cho chủ note20 vậy là ổn áp rồi.
Bose soundsport earbuds đeo nặng tai ,chống ồn thụ động của nó kém do tips hình dù và chất âm thì tùy gu mình đã sài qua bose soundsport earbuds nhưng bass ko sâu, nghe gọi ngoài đường ko tốt nên đã bán
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
@leepin Mình chưa xài con kia nên ko rõ nhưng mua con này giá 2tr5 mình thấy hợp lý
leepin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhmafia Thì mình đang xài Bose soundsport free nhưng thấy Samsung giảm 50% cho chủ Note 20 là hốt luôn 1 em. Nói chung là giá đó là quá tốt rồi. Do nó ra sau nên thông minh hơn, có chống ồn chủ động.
Chỉ mỗi tội đeo 1 tí là đau tai. Ko hiểu do đâu.
leepin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DuyHuynh1177 Mình xài Soundsport free bạn ạ. Mới đầu đúng là thấy nó lò ra khỏi tai nhiều to, nhưng đeo quen ko thấy nặng. Bass của Bose thì ko bằng các hãng khác. Và là đời đầu nên nó ko có chống ồn bạn ạ. Tuy nhiên đeo lâu thì ko thấy đau tai.
Còn con của Samsung chỉ mỗi tội đeo tí thấy đau tai còn lại ngon và ổn áp trong tầm giá 2,5 củ (giá khuyến mãi).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019