Review săn sale 7 triệu máy rửa chén BEKO BDFN26430X - QUÁ TRÌNH SỬ DỤNG THỰC TẾ

thonguyen312
28/11/2023 7:47Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

To sướng thật, nhà có cái máy Nhật nội địa bé tí, chán chả thèm dùng
@donquijote nhỏ quá rửa mất công hả bác
@thonguyen312 Đúng rồi bác!
@donquijote nên vậy em mới không thích mấy cái nhỏ, gom lại rửa nguyên ngày cho đáng, lắt nhắt mệt lắm
Con này với con bosch seri 4 mã 14e cuối thì nên mua con nào nhỉ các bác
@aslan.thelion không lăn tăn giá thì bosch có thương hiệu đó bác
Vợ mình trước cũng bị ở chân, 2 bên, cũng ngứa ngáy khó chịu. Sau đó dùng loại giấm gạo Thủy Sản, mỗi tối đun 1 chai, pha với chút nước. Đun lên rồi ngâm trong lúc nó còn nóng. Khoảng vài ngày sau có kết quả tốt. Từ nhiều năm nay rồi vợ mình ko còn bị nữa. Trước đó bị cả chục năm, chữa đủ loại tây ta ko được.
À mà phải đúng loại giấm gạo nhé, vợ mình tìm mua đúng loại này, mua ở chuỗi T Mart
@nothing_special ủa ai chỉ cho bác mẹo này thế
@nothing_special Mẹ mình cũng bị, để mình tìm thử rồi làm xem có kết quả không, thanks bạn
@thonguyen312 Đây là do ông chú ruột mình chỉ cho, ổng bị 2 chân chắc cỡ 20-30 năm, cũng đủ các loại thuốc, tốn nhiều tiền. Sau đó có ai đó mách cho ổng và ổng thấy hiệu quả luôn nên share cho vợ chồng mình. Ổng còn mua sẵn cả thùng giấm và cho nhà mình mấy chai
Nên dùng đúng từ "Máy rửa chén bán" nhé
hi.vuphan
ĐẠI BÀNG
3 tháng
hôm trước mình tính mua cái tủ lạnh 340L của Belko mà cuối cùng đọc cai review bị đọng nước ngoài cửa tủ nên rén, chuyển qua LG.
@hi.vuphan máy rửa chén cũng ổn lắm bạn nhé
Sao nhiều người ngờ u thế nhỉ, sao ko bảo chất tẩy rửa độc hại mà lại bảo tay mình có bệnh nhỉ
@hungquyen999 ngờ u cái gì? tác giả cũng nói là bị "dị ứng" đấy. nói độc hại thì cái quái gì chả độc, chỉ là nồng độ có đủ gây độc hay thôi. đã lơ mơ còn đi xúc phạm người khác.
@hungquyen999 vợ mình tay bị dị ứng dù tiếp xúc với nước, còn những người khác bth, dù sinh hoạt cùng môi trường, nên gọi tay bị dị ứng có bệnh
@thonguyen312 Phải cảm ơn vì nhờ những người như vậy mới biết nó độc như thế nào
dvtuong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình cũng dùng super card, chủ thớt chọn mục hoàn tiền nào và mua hình thức onl hay cà thẻ trực tiếp vậy ạ. Chắc cũng hốt 1 em
@dvtuong Em chọn mua sắm á, cũng tuỳ pos máy chỗ điện máy nữa bác
TuanLe206
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@thonguyen312 bác mua chi nhánh nào vậy, dmcl gần nhà e k có cà dc. do pos của eximbank, e xài chỉ thanh toán dc bằng pos của vcb
Khanh Sabu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
lợi ích thẻ super card nhiều k bác, e đang dùng thẻ của vp vì mua shopee nhiều mà tính đổi. Ko biết thẻ super card với shopeee sao ta
@Khanh Sabu Hoàn thuộc dạng nhiều nhất thị trường, em giờ chỉ xài super card thôi, nó hoàn nhiều lắm. Nhưng tháng tối đa hoàn 1 triệu
mid
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Kinh nghiệm là ko nên vứt cái lòng nồi cơm điện, lòng nồi chiên ko dầu, chảo chống dính ... đại loại các đồ có sơn mạ hoặc tráng gì đó vào máy rửa bát vì nó sẽ hỏng / bay hết các thể loại sơn mạ, lớp chống dính đó.
Cho mình hỏi chút, đối với cái nồi dính cá cháy kia thì máy bosch có rửa sạch đc ko nhỉ hay cũng chỉ đạt được mức như beko.
@Tuan Anh Vuong Để hnao em thử đã
@Tuan Anh Vuong Như beko thôi, đang xài nè bạn. Nguyên lí giống nhau nhưng bosch phổ biến, hy vọng hỏng dễ tìm linh kiện thay 😆. Giá bosch chỉ cao hơn beko 1 tí nếu cùng tính năng. Cái của mình có sấy zeolith, + made in germany + mâm riêng để rửa muỗng đũa, tránh chiếm chỗ để nồi, nên nó đội giá lên cao đến 2x tr. Nói chung performance/price thì beko tốt hơn, dưới 10tr thì quá vô đối cho beko.
@mrford105 7 củ thì quá thơm hả bác. 😁
@thonguyen312 Máy
bosch 11 củ: chỉ rửa + 2 mâm để chén
Bosh 12-13 củ: thêm tính năng silent
Bosch 16-17 củ: thêm tính năng tự hé cửa để chén tự khô + thêm 1 mâm tầng 3 để muổng dĩa
Bosch 22-23 củ: + thêm sấy zeolith nhưng cắt tính năng tự mở cửa sau khi rửa xong + wifi smart linh linh
Bosch 33 củ: thì vừa có sấy zeolith vừa có mở cửa sau khi rửa

Beko:7tr chỉ thua bosh 16-17tr ở 1 khay cộng thêm nhưng vẫn hơn dong 12-13 củ tính năng hé cửa hong khô chén. Quá rẻ cho 1 cuộc tình.
@mrford105 Ngon bác ơi. 😬😬
phuongpi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
hết hàng ròi bác ơi
@phuongpi Đúng r bác, sale là múc liền
@phuongpi vừa hỏi thì giá đang là 8tr nhé
@aslan.thelion cũng được rồi bác, làm cái thẻ tín dụng lấy tiền hoàn nữa
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình mua cái Fujian, cơ bản giảm được 90% cv rửa chén bát. Nhàn hẳn, khuyến nghị ae nên trải nghiệm.
lazy0338
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Kinh vãi
công nhận bác chơi lầy, cái lồng quạt nó bụi và vi khuẩn một nùi bác cho rửa chung luôn 😆)
@Tam Nguyen Cao 😃) cũng nghĩ z, mà nghĩ cái chảo dầu mở nó còn bẩn hơn mà bác 😃)) đúng không
mới gọi tổng đài DMCL hỏi giá đã là 8.999k rồi 😁
@thonguyen312 bác ơi check inbox mình hỏi chút nhé
@tronghoang8705 bác nhắn qua zalo 0934048639 luôn nha
@All Update cho mọi người, sau một thời gian sử dụng thì mình thấy như sau nhé, quan điểm cá nhân khi sử dụng trực tiếp :
1, Mình thích công việc rửa chén, vì thay vì rửa chén giờ là trò chơi xếp hình, xếp chén dĩa một ngày vào cuối buổi tối sao cho vừa hết
2. Chén dĩa up nên hướng xuống dưới, để lên trên là sẽ bị đọng nước
3. MRC rửa chén dĩa rất sạch, lại sấy khô rất tiệt trùng.
4. Tránh bỏ những đồ nhựa, gỗ vì nhựa dễ bị biến dạng do MRC có rửa nhiệt độ cao.
5. 7 triệu chắc là quá rẻ cho một chiếc MRC rồi, nó cho mình thời gian nhiều hơn cho việc khác và niềm vui khi xếp đồ rửa chén.

Thanks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019