Review SanDisk Extreme Portable SSD 1TB

waitu_4ever
16/2/2022 21:45Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LokiDCheater
ĐẠI BÀNG
2 năm
giá ngon quá
MavicVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
140$ thêm tiền ship + thuế thì ở VN mua cửa hành vẫn ổn hơn với bảo hành. Cũng đang đợi big sale bản 2TB, dùng 1TB lâu quá rồi, giờ mua SSD Bõ phải dùng loại box USB3.2 gen 2 or đợi box USB 4 trong tương lai. Mà chơi SSD rời nóng lắm nha mn, càng nhanh càng nóng.
- Dùng để backup or lightroom thì dùng em này đc.
- Còn dùng để edit video trực tiếp thì nên mua SSD rời + box có quạt tản nhiệt + có thể làm luôn box USB4 or Thunderbolt 3.
Giá này hợp lý quá rồi còn gì nữa 😁
anhchangdc
ĐẠI BÀNG
2 năm
1Tb ssd Sandisk mà có 50$ là quá rẻ rồi! Cho xin link đi bạn
Review hộ mình để chép phim cho iPhone xem được ko bạn
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình có con samsung t5, chả hiểu sao đợt này copy chậm tốc độ có ~30Mb/s. Có ai biết vì sao k
tiachop22
TÍCH CỰC
2 năm
@ducps2 Mình nghĩ do cáp đó bạn, có mấy sợi Type C nhưng chép cũng chỉ 40MB/s mặc dù shop bán ghi high-speed các kiểu.
nouvo
TÍCH CỰC
2 năm
Ở VN bán khoản bao nhiu các bạn?
vn2396996
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cần tìm một thiết bị lưu trữ giữ liệu qua trọng ( không cần nhanh hay dung lượng nhiều)
Có thiết bị nào bền không anh em
binhcerato
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn giống cái ốp lưng đt quá
Quá ngon,50$ ai cũng muốn có vài em để dùng ^^
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái giá ở Việt Nam khác xa cái $50 của bác 😆
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khoảng 5.5 tr lận !
theironman
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác chủ thớt dùng SSD xong quay lại dùng HDD sẽ thấy sự khác bọt, chênh lệch rất lớn
Mấy cái chất liệu cao su này mới mua thì cầm thấy thích, chứ sau khoảng 1-2 năm nó lão hoá và chảy ra thấy ghê luôn. Con samsung t3 của mình bị vậy, từ h chừa
lahmpro
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vậy là rẻ rồi đó bác, dù là giá amazon không sale, bữa mình mua amazon úc $215 . Hic
waitu_4ever
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lahmpro Thấy nó on sale từ trước black friday tới giờ mà
lahmpro
ĐẠI BÀNG
2 năm
@waitu_4ever Chắc úc nó khác , giá hiện tại on sale cũng $199 aud trên amazon 😅. Mà chụu chứ sao, giá đồ điện tử đắt mà
Các bác cho em hỏi, em mới mua con sandrisk E61 V2 500GB đọc 1000mb/s, ghi 1050mb/s
mà khi em cắm vào máy qua typeC và usb thì tốc độ không được như ghi trên bao bì, thực tế là dưới 300mb/s
Mong các bác giải đá, em cảm ơn.
@duytungle97 cái này cũng phải tùy nhiều yếu tố, cáp usb C loại nào, chuẩn usb C đang đọc ghi trên thiết bị đó là bao nhiêu, rồi còn tốc độ ở ssd và dữ liệu file đang copy sang nữa, nói chung là tốc độ của nxs đưa ra chỉ tham khảo và thực tế có thể chậm hơn, thử test tốc độ đọc ghi bằng phần mềm CrystalDiskMark xem có được như nsx QC không
@Trungsao1987 Máy tính em đang dùng là Legion 5 có cổng TypeC Thunderbolt 4 port và Usb 3.2 gen 1 ạ, còn dây em sử dụng là dây đi kèm với Ổ ssd, vừa em có test qua CrystalDiskMark thì đo được là R 419mb/s , W 400mb/s.
@duytungle97 nhiều video đo tốc con này tầm 900mb/s, kiểu này chắc có mùi gì đó rồi
@Trungsao1987 Chắc em phải mang máy qua đó hỏi luôn mới được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019