Review Smart DIY - Phích cắm thông minh Điện Quang
Bài hay!/6 người
Chameleon.
14 ngàyBình luận: 79
Review Smart DIY - Phích cắm thông minh Điện Quang
Đây là review về Smart DIY - Phích cắm thông minh Điện Quang của mình. Mình mua nó với giá 199,000đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Smart DIY - Phích cắm thông minh Điện Quang

Đây là Phích cắm thông minh Điện Quang, mình mua về để kết hợp cùng với Smart Home hiện đang sử dụng ở nhà. Mong muốn giúp mỗi khi về nhà sẽ có nhiều cái vọc vạch cũng như giúp ngôi nhà trở nên tiện nghi hơn phục vụ cuộc sống độc thân thoải mái cũng như sở thích công nghệ.

Chức năng: điều khiển bật-tắt gián tiếp thiết bị kết nối với nó qua ứng dụng Smart Life/ Google Home hay hẹn giờ bật-tắt từ xa thoải mái. Màu trắng dễ phối với không gian nhà, cầm chắc chắn.
P/s: mình sử dụng cũng lâu rồi nên em nó hơi đen bụi chứ lúc mua mới cóng nha anh/em 😆

Quảng cáo

Những thứ mình thích

1. Ứng dụng cuộc sống thực tế
Mình đang sử dụng biến quạt điện “stupid” của mình trở nên “smart” hơn, cụ thể: Quạt mình luôn ấn nút (luôn hoạt động) lúc này chỉ cần điều khiển phích cắm để bật-tắt sẽ gián tiếp điều khiển quạt mà không cần phải di chuyển lại quạt bật nút như trước, này áp dụng cho mấy em quạt không có remote. Rất tuyệt với người hơi lười =))

Hay, mình sẽ hẹn điều hòa mở tới tầm 5h sáng thì tắt đi sau đó mình cài đặt phích cắm sẽ bật lúc 5h30 sáng như vậy gió quạt vẫn sẽ điều hòa hơi lạnh còn lại để mình ngủ tiếp, cũng là cách tiết kiệm điện nhưng thực ra cái mình quan tâm là giúp phòng ngủ mình không quá lạnh suốt đêm chứ mình bị viêm mũi mỗi khi dùng điều hòa cả buổi tối là sáng mai xác định. Ngoài ra thì mình thấy mọi người có thể dùng em nó để điều khiển các thiết bị khác như ở quê mình thì mình dùng để điều khiển đèn trên bể cá, hay máy bơm nước… mình thấy khá nhiều công năng thực tế

2. Dễ sử dụng, thao tác kết nối đơn giản, nhanh. Kết nối qua Smart Life sau đó liên kết với Google Home để điều khiển. Kết nối rất ổn định. Có điều khiển qua giọng nói thấy tương thích khá nhiều trợ lý ảo phổ biến.

3. Giá ok (khi giảm, mình mua được giá 199k) có thương hiệu nên an tâm dùng hơn lỡ lỗi gì thì được đổi 1-1

4. Chân chấu tròn nên sẽ có 2 công dụng (1) dễ dàng cắm vào ổ cắm điện (2) giúp giữ phích cắm này rất chặt vì mọi người lưu ý em nó còn phải gánh thêm một phích cắm khác nữa + 3 lỗ nên thoải mái.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Bởi vì nó đơn giản chỉ là một phích cắm với công dụng là bật-tắt từ xa nên mình cũng chưa tìm thấy điểm gì chưa thích chắc để lấy lý do không thích nhất chắc là em nó nên có thêm màu đen nữa (này chắc hy vọng Điện Quang ra thêm) để dễ phối với không gian khác nhau và giá rẻ nữa càng tốt =))

Nên mua hay không?

Với giá đang KM chỉ 199k thì mình nghĩ nên mua nếu anh/em cảm thấy công năng của e nó có thể sử dụng để phục vụ nhu cầu của mình hoặc đơn giản mua về vọc vạch biết thêm Smart DIY để chuẩn bị lắp hệ thống Smart Home hoàn chỉnh ở nhà mình chẳng hạn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

79 bình luận
Không thấy "chứng nhận" nào của quốc tế như UL chẳng hạn; hông dám xài. Review mà hông dám "đập" ra xem có gì ở trong.
Có UL mà thiết kế cái nhãn (label) ngốc quá và không nói "sản xuất ở đâu", chỉ có thể bán ở VN.
@Chameleon. Tôi chỉ e rằng bên trong là đồ t+ được bảo vệ = lớp nhựa.
crazykid42
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Kilo Victor chắc nhà bạn ko có thứ gì của t+ nhỉ 😆 kể cả linh kiện cấu thành sản phẩm
@Kilo Victor toàn lùa gà bác nhỉ,hic
@crazykid42 t+ ?
Tâm K
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Nhà không có wifi rồi
Ổ cắm của mấy ông Điện quang, Lioa phải nói chất lượng gia công hầu như rất kém, mua chỉ phí tiền. 🤧
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Đông Hoàng Thái Nhất Cái này có vẻ đúng. Chạy mỗi máy giặt mà cháy cầu chì cái ổ điện quang 3000w mua hơn 200k. Best thật
@Tuanns93 Cái ổ 3000w này mình cắm bình siêu tốc lần thứ 2 thì chảy nhựa cầu chì, may không cháy nhà ! Giờ nói khômg với LIOA rồi !
@Đông Hoàng Thái Nhất Ổ cắm thì mình thấy của hãng Gongniu đẹp, chân cắm chắc và khi cắm vào không bị bó cứng kể cả chân tròn hay dẹp
@tieututuantu Đúng vậy. Ngoài ổ cắm Nhật ra thì có vài hãng của TQ thiết kế ổ cắm cũng rất ngon trong khi giá thành ngang ngửa với ổ cắm Việt.
Cảm ơn bạn chủ review. Cổ phiếu Điện Quang đang cắm đầu down trend. Nhưng trước đó thì cũng vắng vẻ. Hy vọng dòng sản phẩm mới có thể đưa DQC lên tầm cao mới 😁
@Hạt mè bé xíu Hehe em không chơi cổ phiếu nhưng e thấy Điện Quang dạo này có nhiều sp mới công nghệ lắm bác. Hy vọng lên chứ dù sao vẫn là 1 doanh nghiệp Việt.
@Hạt mè bé xíu Đang -40% DQC
Im lặng đi
Đồ điện quang chất lượng hơi kém,
Coonghy
ĐẠI BÀNG
14 ngày
199k vẫn mắc hơn của xiaomi. Mà hệ sinh thái smarthome của xiaomi rất phong phú và đa dạng, điện quang mà bán 100k thì hợp lí hơn. HẾT
@Coonghy Con này nằm trong hệ sinh thái có khi còn đa dạng hơn Xiaomi
@tuanquang_caxc Chuẩn
Support Tuya và Gg home thì Mijia ko đa dạng bằng.
Rạng đông cũng có 1 con y chang, giao diện thấy dễ xài hơn xiaomi
@keithtran06 Này e chưa dùng nhưng e có cầm thử rồi bác. Bạn e ở cùng cc e qua thấy nó dùng e cầm thử thấy ổ cắm Rạng đông không ngon kiểu nhìn gia công nó chán lắm bác kiểu rẻ rẻ tiền sao đó. Cục này e mua về thấy chắc chắn hơn dù rđ nó rẻ hơn quá chừng
@Chameleon. Rạng Đông thấy bình thường, ko trau chuốt như xiaomi nhưng đủ cái mình cần. Bọn xiaomi đời đầu mua mỗi lần kết nối khổ vl. Lâu lâu phải đăng nhập lại app, rồi chuyển vùng, mà kết nối cũng ko ổn lằm. Xài xong hết dám mua đời 2. Chưa tính bọn xiaomi đời cũ cắm jack 2 chấu nó khó vl ra.
Van Nha
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@chameleon Phích này lỗi thời rồi mà giá cao, giờ tôi nhập đang bán phích loại có thêm chức năng đo lường điện năng tiêu thụ của trung quốc sản xuất mà giá chỉ có 155k az.
@Van Nha Xin link đi ông
Van Nha
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@If you dont mind https://www.chotot.com/mua-ban-noi-that-do-gia-dung-khac-quan-3-tp-ho-chi-minh/98354673.htm.

Mình tặng bạn 1 cái tháo ra toàn bộ review thử
@Van Nha nick chợ tot của mình là Thái 12/11/2018, bác check ib nhé
199 chua quá
mấy em này có ai chỉ mua 1 cái đâu
1 nhà mua chơi cũng 4-5 cái ,đề ngị ep giá xuống 159 ,hoặc bundle 10 cái 1390 😁
@kixx Hy vọng có bác nào Điện Quang nằm vùng nghe ý kiến bác tung promotion ;)))
Y chang của Rạng đông mà giá chỉ 156k á anh...
Điện quang đã thay đổi để kịp xu thế
mình đang sài ổ cắm Tapo, lúc mua đâu đó cũng hơn 200k. Sài thấy rất ổn, có thể bật tắt qua wifi từ xa, chủ yếu dùng khi sạc cái tab s7 khi đã đi làm và hẹn giờ tắt cho nó. Một điều mình nghĩ ae nên mua đồng bộ mấy đồ smart home cùng 1 hãng sẽ hay hơn, vì khi sài app nó sẽ gom lại 1 chỗ, dễ quản lý và điều khiển. VD sài của xiaomi thì nên mua toàn bộ là đồ xiaomi, còn mình do có 2 cái camrea tapo C200 rồi nên mua thêm ổ cắm tapo nữa.
Nhìn hoàn thiện cái ổ cắm ko được chau chuốt , nhìn qua thì tưởng cái ổ cắm 15k
Mình đang dùng ổ cắm của bên tuya để hẹn giờ đèn bể cá. Cũng dùng qua app smart life. Giá 180k khá ổn
@AnathanVu Tuya ko sản xuất thiết bị đâu nhé, nó chỉ là nền tảng phần mềm. Kiểu như Android ấy
Saigonam
TÍCH CỰC
14 ngày
Hẹn giờ máy lạnh on- off có trên remote cần chi cái ổ này
@Saigonam Hẹn cái quạt bác chứ k phải điều hoà
@Saigonam Điểu hoà dùng cục IR hẹn hay hơn nhiều
ổ cắm này chắc ko có mạch đo điện năng!
Pryms
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Chân cắm tròn gặp ổ điện lô thì thua 😆 chân dẹt thì ngon
Bữa mua sài được hơn tháng thì bị chập lỗi hẹn giờ cứ tắt bật hoài nên chả dám dùng nữa
@user1646753744745 ủa vậy đồ điện quang tệ hả bạn?
Kinh vãi
Chân chấu tròn ko mang đi nước khác khi du lịch, công tác trừ điểm. Không xếp chấu sạc gọn vào được, lại trừ điểm.
@Kilo Victor ông chắc ko rõ cách hoạt động con này rồi. Ko ai xách nó đi vòng vòng hết, đơn giản là qua wifi khác nó phải đc setup lại, reset kết nối và két nối vào wifi khác. Còn ko thì nó cứ hoạt động theo cách setup cũ (múi giờ cũ), còn nếu muốn kết nối ko cần wifi thì mua có zigbee hay giao tiếp tầm gần kiểu vậy thì mới ko phụ thuộc vào wifi. Mà có zigbee thì nó là câu chuyên hoàn toàn khác vs 1 giá tiền khác nữa. 200k con này hơi đắt nếu so vs bọn tàu build nhiêu khi ngon hơn. Ý kiến dựa trên kinh nghiệm sử dụng chứ chưa xài mà nói như đúng rồi thì thua. Thử con này mà có mấy cái ông kia nói thì giá cũng phải 300k, 300k thì mấy má vào chê hàng VN mà đắt hơn Tàu, hàng Việt ruột tàu mà mắc thế, bla bla bla. Kiểu ko thích là sẽ vào kiếm cái để chê thôi.
@HongPhongLe tôi ko nói ông mà tôi nói ông John Chris. 200k mà đòi như hàng 300,400k :v
@keithtran06 bạn đang nói tôi nhé
@HongPhongLe vậy chắc ông có ý nghĩ giống v rồi 😆) chứ tôi tag ông John Chris, ko có tag ông

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019