Review So sánh đèn pin có chỉ số hoàn màu cao và thấp. CRI>90 luôn là ưu tiên khi chọn đèn pin...
Rất hay và hữu ích!/8 người
AllLove
12 ngàyBình luận: 100
Review So sánh đèn pin có chỉ số hoàn màu cao và thấp. CRI>90 luôn là ưu tiên khi chọn đèn pin...
Đây là review về So sánh đèn pin có chỉ số hoàn màu cao và thấp. CRI>90 luôn là ưu tiên khi chọn đèn pin của mình của mình. Mình mua nó với giá 1tr2. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về So sánh đèn pin có chỉ số hoàn màu cao và thấp. CRI>90 luôn là ưu tiên khi chọn đèn pin của mình

Mình hiếm khi quay phim hay chụp ảnh vào ban đêm. Vì ánh sáng yếu nên clip bị nhiễu hạt.
Tuy vậy thi thoảng mình vẫn phải quay 1 vài clip tầm 30s. Lúc này chiếc đèn pin vẫn là lựa chọn để cung cấp ánh sáng.

Anh em có thể coi clip so sánh giữa 2 chiếc đèn pin có độ hoàn màu cao và thấp ở đây . Mình quên chưa lắp tản sáng lên ánh sáng hơi gắt hihi

Quảng cáo

Chiếc đèn pin mình sử dụng làm ví dụ trong clip là Astrolux MF01 Mini có độ sáng tối đa 5500 lumens. Nó rất nóng khi hoạt động ở độ sáng này. Nên mình không bật hết công suất. Mình thường sử dụng độ sáng 2000 lumens.

Mình sử dụng thêm Astrolux MF01S có độ sáng 10000 lumens và Fireflies ROT66 Gen 2 có độ sáng 7500 lumens. 3 chiếc đèn có độ hoàn màu 95CRI và rất sáng đủ cho nhu cầu của mình.

Nếu anh em quay các clip dài thì nên sài đèn chuyên dụng khi làm vlog nhé. Đèn pin cơ động, có thể sử dụng đa năng nhưng nó không được thiết kế cho việc sử dụng công suất cao trong thời gian dài. Đèn sẽ tự hạ sáng để bảo vệ đèn khỏi tình trạng quá nhiệt.

DIY_Flashlight_Diffuser_SST20_vs_XP-L_4000K_Color_Temperature_Comparison.jpg
Tản sáng từ 1 chiếc đèn led. Anh em chọn loại đèn led tốt sẽ có tản sáng ngon nhé.

Astrolux MF01S

Tản sáng silicone bán sẵn

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Điểm đầu tiên mình thích đó là tính cơ động của đèn pin. Nó cũng khá gọn để mang theo hàng ngày. Độ sáng rất cao và có thể tùy chỉnh từ mức 1 lumens tới 10000 lumens. Phù hợp cho nhiều tình huống sử dụng khác nhau.

Phần test ánh sáng của Astrolux MF01S anh em coi ở cuối clip ha. Anh em quan tâm tới đèn thì có thể xem hết clip của mình nhé

Đây là clip so sánh giữa 2 chiếc đèn pin Astrolux MF01S và ROT66 Gen 2. Qua clip này anh em cũng dễ hình dung kích thước 2 đèn. Mình quay 2 nhiệt độ màu để anh em tiện so sánh và lựa chọn nhé.. Để quay phim mình ưu tiên sài nhiệt độ màu 4000K bởi chỉ số hoàn màu 95CRI

Điểm thứ 2 mình thích - tất nhiên rồi đó là chỉ số hoàn màu cao đem lại hình ảnh rất chân thực. Anh em đều biết ánh sáng mặt trời có chỉ số hoàn màu 100CRI. Bởi vậy khi cung cấp đủ ánh sáng thì clip của chúng ta cho màu sắc trung thực như quay vào ban ngày.

Quảng cáo

Điểm thứ 3 mình thích là đèn có thể gắn lên mũ bảo hiểm, lên xe máy làm đèn trợ sáng. Gắn lên tripod...Rất linh hoạt

Những thứ mình không thích

Là 1 người thích ánh sáng, nó hỗ trợ mình rất nhiều trong cuộc sống. Mỗi loại đèn với thiết kế riêng phù hợp cho từng mực đích sử dụng khác nhau bởi vậy theo quản điểm cá nhân thì mình không có gì phàn nàn về mấy cây đèn pin.

Nếu anh em lần đầu mua đèn pin không lắm rõ cách sử dụng cũng như công dụng của từng loại đèn thì có thể anh em sẽ không thích những điểm sau:
+ Nó rất nóng. Đèn có công suất cao bởi vậy nó nóng là điều hiển nhiên. Anh em muốn độ sáng 2000 lumens hãy mua đèn có độ sáng 10000 lumens nó sẽ mát.

+ Anh em lựa chọn nhầm giữa đèn chiếu xa và chiếu tỏa. Đèn pin hầu hết được đo theo tiêu chuẩn ANSI/PLATO FL1 bởi vậy anh em muốn soi rõ trong phạm vi 100m - Hãy mua đèn có phạm vi chiếu xa theo công bố là 800m. Anh em sẽ hài lòng với lựa chọn của mình.

+ Mua nhầm đèn pin theo quảng cáo. Tiền mất tật mang.

Gắn tản sáng để điều khiển giao thông

Mình nhờ hãng khác tên tránh bị anh em cầm nhầm

Độ sáng 100000 lumens

Nên mua hay không?

Đèn pin có rất nhiều loại cho từng mục đích sử dụng khác nhau. Không phải đèn đắt tiền là tốt. Chọn được đèn pin phù hợp với nhu cầu sử dụng quan trọng hơn.

Anh em ghé qua kênh YouTube của mình có rất nhiều clip về đèn pin. Hi vọng anh em sẽ lựa chọn được chiếc đèn pin phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân.

Mình không bán đèn. Mình thường mua đèn ở trên Banggood. Đây là ưu tiên hàng đầu. Tiếp đó là Lazada và Shopee chỗ nào rẻ thì mình mua hihi.

Ở phần mô tả của clip có link và mã giảm giá anh. Một số mã giảm giá nếu hết hạn vì mình mua cũng khá lâu rồi. Anh em có thể để lại bình luận mình sẽ tìm mã giảm giá trên Banggood giúp anh em.

To như cái bát đựng canh.

Sáng 36000 lumens - chiếu xa 1.7km

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Astrolux_MF01_Mini_5500_Lumens_SST20_4000K_95CRI_vs_SST20_6500K_The_Best_Led_Video_Light.JPG
Rất hay và hữu ích!/8 người
Có một đợt mình cũng đam mê đèn pin đến nỗi mua cả đống về trong khi ít có dịp dùng đến.
Từ đèn keychain, edc đến các dòng đèn nặng đô khác. Nitecore và Fenix là 2 hãng ưa thích của mình, cũng có mấy đèn dòng P của Ledlenser vì kết cái hệ thống zoom của nó.
AllLove
TÍCH CỰC
12 ngày
@Lựu Đạn Mình thích cây TM39 của Nitecote. Đèn của hãng làm kiểu dáng rất đẹp.
@AllLove Tiny Monster đúng chất rồi, cơ mà mình thích TM 39 lite hơn.
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Lựu Đạn Uhm tiền quả pin cũng hơi nặng đô bạn nhỉ
Bạn nhiều đèn pin quá, đam mê 😃
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ hihi sợ ma á bạn
@AllLove haha
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Ngon. Mà nhìn cái giá.......
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Aco nguyen Giá cũng nhiều đèn khá tốt đó bạn. Bạn coi thêm clip trên kênh youtube của mình là thấy. Sofirn sp40 trên lazada giá cỡ 300k có pin cũng tuyệt rùi
Aco nguyen
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@AllLove Xin địa chỉ ngâm cứu thêm. Hoặc bác nhờ bạn tư vấn dùm con nào trong tầm 1tr. Mục đích sử dụng gắn xe máy như đèn trợ sáng.
AllLove
TÍCH CỰC
8 ngày
@Aco nguyen Mình ko bán đèn. Mình ở HP bạn gần qua chơi hihi. Để coi con nào ngon mình bảo
kero2005
TÍCH CỰC
11 ngày
bạn tư vấn Pin đi, pin 18650 và 28650 mua ở đâu ổn, giá bao nhiêu?
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@kero2005 Pin 18650 thì có samsung 30q giá tầm 100k, sony vtc4 hoặc 6 - pin 26650 thì có shockli, hly giá rẻ cũng chạy ổn.
đúng là dân chơi hệ ĐÈN PIN, mình thì chỉ cần đèn led của điện thoại là đủ =))
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@tronghoang8705 Chuẩn luôn bạn
@AllLove đi xe thì có đèn xe, đi bộ thì có đèn đường, hôm mình thay cái bóng led cho xe mà tìm chỗ tối để test mà chạy lòng vòng mãi ko có chỗ nào tối. chỗ nào cũng có ánh đèn.
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@tronghoang8705 Công nhận. Mình muốn test đèn cũng phải rủ bạn bè đi chơi
Dân chơi đèn pin là đây
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@ultratrung hihi sợ ma ý bạn
demax
TÍCH CỰC
11 ngày
Ưng cây cuối bài. Gắn vô otô đi đêm ông nào đi ngược chiều trong phố dùng pha gây chói mắt thì mở lên điều trị lại.
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@demax Cây cuối thì đúng là ghê đó bạn 100000 lumens sáng cả sân bóng
cayowl
TÍCH CỰC
11 ngày
Đèn 100000 lumens là cái hình này đấy à bác?
https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2021/05/5455376_blob.jpg
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Photokey Đây bạn
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Photokey Nóng nó tự hạ sáng bạn. Hãng bảo hành 5 năm cứ an tâm dùng hihi. Mua 100000 lumens bạn bật 30k lumens là ok rồi.
Photokey
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@AllLove Quá đã, cám ơn bác
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Photokey Không có gì bạn.
Đèn chát quá 😁
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@narutoxboy hihi từ 200K tới 200tr đó bạn thoải mái lựa
Tầm 600k có cái nào độ sáng cỡ 1000lm ko mn, nhỏ gọn thôi
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Võ Thành Quân Cây đó ổn luôn bạn. Bạn kiếm trên shopee hoặc lazada là có giá tốt đó
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Võ Thành Quân Nó có cả còi hú yên tâm ko sợ bị chị em lạm dụng haha
@AllLove
Cười ra nước mắt
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Võ Thành Quân Lại thích bị lạm dụng rồi kaka
bộ sưu tập đèn pin luôn hả? ghê thặc
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@longbc Mắc bệnh sợ ma từ bé bạn kaka
đèn flash đt là ưu tiên của mình =)) lol
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@hieupy89 Chuẩn luôn nè. Nhanh gọn lẹ bạn nhỉ
Không dành cho dân mù màu
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@hongphuc1992 Nhiều lúc vô tình soi vô mặt ý bạn. Lúc đầu là màu trắng sau đó là màu vàng và mấy cái chấm đen lởn vởn trước mặt mấy hôm.
Thích loại đèn pin có chức năng chích điện, để diệt muỗi chơi
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@Channel NTL Đèn ý sài chơi chứ dễ bị thu quá bạn
Mình cũng đang tìm vài cái đèn pin tốt tốt 1 chút giá 500k b có mẫu nào ko. Đang dùng tạm mấy con sunhouse nhựa 😂
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@trantuananh1996 kaka sau khi mua sẽ gia nhập hội với ae ta
@AllLove Ok để mua 1 cái 😃
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@autumnlove 3 cây đó là uy tín bạn. Dân chơi đèn lâu năm đều chọn nó. Mỗi cây có 1 điểm hay. Cây RRT2 thì có xòng voay để thay đổi độ sáng. Bạn ưng mắt cây nào thì mua cây đó. Vì sau có thể mua tiếp mà kaka
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@autumnlove Jetbeam là hãng đèn lâu đời chất lượng rất tốt.
Nhiều kiến thức cần biết
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@phucprolangtu Viết sơ sơ thui bạn. Đèn pin cũng khá thú vị ý hihi
NATGE
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Bài hay quas. Đèn để đi camping cắm trại nên dùng loại nào bạn ơi?
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@NATGE Cắm trại thì có cây Sofirn BLF LT1 khá hấp dẫn. Mình có 1 clip sơ sơ của cây đó rùi bạn coi xem thử nhé. Tiếp theo có nextool 6in1 ngon bổ rẻ.
Mình cũng chơi tản sáng bằng đèn E27 kia 😁 Toàn mua phillip với osram về lấy tản ngon choét
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@trantuananh1996 Chào người anh em thiện lành
daucua001
ĐẠI BÀNG
11 ngày
nhà bị mất điện thì có đèn loại nào thắp thay nến với đèn dầu được vậy bác ?
AllLove
TÍCH CỰC
11 ngày
@daucua001 Có cây này bạn. Ít bữa mình làm clip chi tiết

Thêm 1 clip nữa có rất nhiều chế độ để vọc. Bạn coi hết 3 clip này sẽ lựa được cây ưng ý

Rẻ hơn tầm 330k cây này không đối thủ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019