Review SONY WF 1000 XM3
Phát audio
9 ngàyBình luận: 23
Review SONY WF 1000 XM3
Đây là review về SONY WF 1000 XM3 của mình. Mình mua nó với giá 2250000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về SONY WF 1000 XM3

Tai nghe dạng true wireless
Có chức năng chống ồn
Có eq chỉnh âm thanh

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Với mình nó có những điểm mình thích :
+ chất âm hay mang đậm hơi hướng Nhật Bản
+ khả năng chống ồn ở mức khá nó không làm mình bị tách biệt ra khỏi môi trường xung quanh khi mình ngồi cafe
+ thời lượng pin tầm 3 giờ nghe nhạc liên tục là khoảng thời gian mình cảm thấy hài lòng
+ về phần micro đàm thoại thì nó cũng cho mình được trải nghiệm tuyệt vời khi chất lượng tiếng người nói rõ trong trẻo

Những thứ mình không thích

Những thứ mình không thích:
+ củ tai nghe hơi to nên nhìn rất thô cảm giác bị cấn khi nằm ghiên
+ không có khả năng chống nước nhẹ
+cách kết nối gồm gà

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua bởi vì tầm giá hiện tại đã dưới 5 triệu cho một tai nghe có chất âm hay
Thương hiệu đến từ Nhật Bản
Dành cho những tính đồ thích nghe nhạc có âm bass mạnh
Và điều quan trọng hơn là nếu các bạn không quan trọng về khả năng sử dụng khi tập luyện thể thao

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
Quả tai nghe to tổ bố. Đeo lên không khác gì đút cái nút chai vào tai
@hungnttxpto Nói là chống ồn nhưng chán lắm bác. Bass cũng dạng vừa phải. Nói chung là tai em nghe nhạc cũng bình dân nên không biết đánh giá như nào cả. Nghe chỉ như tai nghe theo máy samsung s10 thôi
@Giang Không Xấu Trai
Cười vô mặt
Lèm bèm
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@Giang Không Xấu Trai Bác thông cảm chắc tại em đô con nên nhìn nó cũng vừa không to lắm. Lần sau em sẽ để cho tay em nghỉ tí để chờ não 😂.
@Lèm bèm cái này nó to bằng ngón tay cái. Bác đút 2 ngón tay cái của bác vào 2 lỗ tai rồi soi gương đi xem đeo cái này có to k
Để chứng năng chống ồn 1 khoảng thời gian sau đó cảm thấy chóng mặt
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Âm thanh hay, kết nối tốt, trông hơi to. Điều kỳ tích xảy ra là bỏ quên túi áo (cục sạc vẫn để ngoài), cho vào máy giặt xong tưởng nó tèo thì đi tong gần 5 củ, ai ngờ vẩy nước, xì khô, cho vào hút ẩm xong và em nó vẫn sống nhăn đến hôm nay. Tuyệt vời cho đội Sony.
con này ngày xưa ngon lắm, version 1 chống ồn rất ngon nhưng nghe gọi thì lởm. Nhưng đến các version sau này thì chống ồn giảm đi nhiều nhưng nghe gọi lại tốt.

Cách tạm thời tăng chất lượng âm thì bác mua cái tips bên ngoài, cải thiện hơn kha khá
nghe liên tục mà 3h là pin hơi teò hỉ
bạn mua ở đâu mà giá chỉ có 2250k vậy
aman
TÍCH CỰC
9 ngày
@second_fantasy Shopee đầy
Em đang dùng được khá lâu rồi và có cảm nhận chút:
Cảm nhận riêng:
- chống ồn và âm thanh nghe ổn. ( không chống ồn hoàn toàn như mong đợi ạ)
- Pin trên tai và case tốt ( Nên ở lại version 2.0)
Nhược điểm:
- Tai nghe to/nặng. Đeo lên khá dễ rớt khi có di chuyển nhẹ như lên xuống xe.
- Cập nhật lên bản 3.0 nghe pin rất hẹo. Cần tắt chế độ DSEE HX trong phần Sound thì pin tựa 2.0
sy_hung2003
ĐẠI BÀNG
9 ngày
bác mua ở mô thế ạ
Muốn mua nhưng chần chừ vì kích thước to ko phù hợp cho mũ 3/4
vanhoa
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Kiếm cái tip bọt biển thay cho tip theo tai, chất âm cải thiện khá nhiều và đeo cũng fit hơn
đã và đang dùng con này, đánh giá chất âm thì khá tốt với dòng inear nhưng củ tai hơi to, thao tác nút cảm ứng chưa thông minh lắm, chông ồn tạm ổn, với dòng true wireless thì thấy đến thế là cùng
giờ dùng wh 1000xm4 là chính rồi, vẫn trông chờ con wf1000xm4 ra có nhiều cải tiến về chất âm và kiểu dáng
Không chê Sony nhưng giờ chỉ thêm vài trăm (2tr7-3tr, nobox) là mua được Sennheiser Momentum TWS 1, so sánh một chút:

- Sony WF 1000 XM3: Pin trâu, có chống ồn, thiết kế cồng kềnh, đeo cứ lỏng lẻo. Âm trường quá hẹp dí sát tai luôn, không khác gì mấy cái tai nghe mấy trăm nghìn. Âm hình là cái gì có ăn được không? Cơ mà cũng nhờ thế mà bass nghe rõ hơn, có lực hơn, dù lấn cả mid lẫn treble. Mid không có body, nghe nhạc nào thiên vocal là ko có chút cảm xúc nào. Treble thì thôi ==! Nhu cầu mua để nghe nhạc sôi động thì ổn.

- Sen 1: đeo fit nhưng hơi to không nhét sâu được, bác nào tai nhỏ thì có thể khô máu thêm 2tr để mua sen 2 (nhỏ hơn 2mm) =)) pin kém hơn Sony nhưng về cơ bản vẫn nghe được liên tục 3 tiếng. Âm trường top đầu tai nghe TWS, không quá rộng nhưng đủ để thể hiện lớp lang nhạc cụ. Âm hình khá ấn tượng. Mid đẹp, có body, ấm áp tình cảm. Bass đánh rất vừa phải, đủ lượng, đủ lực, không lấn sang các dải khác. Treble dừng ở mức có độ tơi nhất định và đủ leng keng để nghe.

Đây là tóm tắt review 2 con tai của em. Sau khi bán hết DAP và tai nghe thì hiện em đang end game ở Sen 2 =))
Thiết kế đeo to vs dễ rớt, hay mất kết nối, quá tệ

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019