Review SSD WD Black SN770
Mèo Linh Linh
11 ngàyBình luận: 62
Review SSD WD Black SN770
Đây là review về SSD WD Black SN770 của mình. Mình mua nó với giá 3,6 tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về SSD WD Black SN770

SSD WD Black SN770 1TB là ổ cứng đến từ thương hiệu Western Digital không quá lạ trong số các sản phẩm lưu trữ hiện nay. Nằm trong dòng Black có tốc độ đọc/ghi cao cho game thủ chơi game hoặc những người sáng tạo nội dung nên nó cũng được tối ưu cho việc truy suất dữ liệu trong thời gian dài rất phù hợp với nhiều người. Dòng này có nhiều tùy chọn dung lượng phù hợp túi tiền nhưng phiên bản mình chọn là 1TB để sử dụng thoải mái lưu phim, tải game, chơi game với lưu trữ các file cho công việc.
• Dung lượng: 1TB
• Form factor: M.2 2280
• Giao diện: PCIe Gen 4 x4
• Đọc/Ghi: 5150 - 4900 MB/s
• Random Read/Write: 7400004KB - 8000004KB IOPS

Quảng cáo

Những thứ mình thích

- Tốc độ đọc/ghi cao
- Đặt linh kiện sang hết một nên tản nhiệt hiệu quả với các phụ kiện tản nhiệt
- Bảo hành 5 năm an tâm cực kỳ

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Giá thành cao
- Shop mình mua chỉ có 1TB tối đa

Nên mua hay không?

Có vì tốc độ cao và dung lượng lưu trữ là hai thứ người dùng đều thích. Nhưng giá tiền của SSD này, đặc biệt là dòng Black và dung lượng 1TB này khá cao, là thứ mà khiến nhiều người đắn đo nhất. Nhưng mà nếu đủ điều kiện kinh tế thì đây là lựa chọn không hề hối hận và rất hài lòng, sử dụng lâu dài tốt.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

62 bình luận
Tags:review
ssd thiết kế đẹp đấy bạn, còn tốc độ thì... nhìn mà chỉ biết ước
Dòng này cao hơn dòng của Sam sung hay sao bác, so sánh thêm để có thêm bức tranh chứ
@sontinh1911 cùng ý kiến với bạn
Nên gắn tản nhiệt cho ssd, sẽ giúp giảm nóng và tăng tuổi.
Thấy để trần tội cho cái ssd, 48c là nóng rồi, phần mềm crystaldiskinfo báo đỏ không thấy sao.
@hackieuhoang cái mà gắn tản nhiệt thì theo sự lựa chọn của người dùng; nhà sx người ta bán có/không gắn tản để tạo thêm 1 nhánh việc làm khác là "chế" ra tản cho m2 ssd.
@Kilo Victor hỏng thì mang đi bảo hành, con này bảo hành tận 5 năm cơ mà lo gì
@dra.long10 dữ liệu quan trọng bạn ui.
giả sử bạn đang có đồ án sắp đem nộp; tự nhiên ... bụp 1 cái, cái ổ chết ... mẹ nó rồi. Giờ bạn phải đi bảo hành cái ổ... à được đấy.. người ta sẽ gửi cho bạn cái mới... rồi đồ án... ai thường cho?
@Kilo Victor dữ liệu quan trọng thì nên sao lưu trên hdd gắn box ngoài là an toàn nhất bạn ơi, như mình dùng mac tối về mở lên là tự động sao lưu luôn chẳng sợ mất dữ liệu gì cả, ổ 6TB mua trên chợ tốt chưa đến 2 củ, lưu tất cả dữ liệu trong đó luôn
Sao bạn không mua hẳn SN850. Mình mua ở MemmoryZone cách đây 3 tháng giá khoảng 3tr4 xài ổn.
@yellowring278 Sao không mua tivi sam mà mua LG. Sao không mua xe toyota mà mua huyndai. Sao không ăn cơm mà cứ đòi ăn phở.....
@hackieuhoang Chắc bạn hiểu sai ý mình. SN770 và SN850 đều là dòng WD Black nhưng SN850 tốc độ cao hơn.
nhiệt độ ssd báo đèn đỏ 😁
Thôi mình chọn nhà Sam thôi.Gía rẻ mà cũng đủ dùng
Giá này quá chát. Tầm giá này người ta đã có thể mua con Ss 980 pro rồi, còn muốn rẻ hơn thì có bản Ss Pm9a1 là hàng OEM của 980pro (giá chỉ có 2tr750).
@Đông Hoàng Thái Nhất đang định mua 980pro, 2 bản này là 1 hả b
@ewgatwtwqt4fdas Nó là 1 thôi. Nếu bác muốn kinh tế thì mua bản Pm9a1 vẫn y chang, bảo hành 3 năm.
@Đông Hoàng Thái Nhất con pm9a1 hàng OEM là sao nhỉ, thấy giá tốt quá
@dra.long10 OEM nói đơn giản là sản phẩm được thừa hưởng công nghê ạ ! Thường mẫu OEM có sẵn trong máy tính , được các hãng mua lại công nghệ và sản xuất ra 1 dòng riêng cho máy tính của họ ( Đa số là hãng laptop ).
Giá như macbook có thể thay được ssd thì ngon
Cười vô mặt
@Cường Vui Vẻ Thay dc thì nó đã k giàu nhất thế giới 🤣🤣🤣
Đang muốn gắn cây 256gb nhìn 1T mà ước
Mắc nhỉ, t mua ssd 1tb giá có 800k
@anhlucky2 Mấy bác mua i10 mà kêu mẹc đắt.Dù cả hai đều là ô tô.
@anhlucky2 Đâu thế bác, e link với đang cần đổi lên
lazy0338
ĐẠI BÀNG
10 ngày
đúng là giá hơi cao
Ssd trước giờ toàn chơi Sam, thời HDD thì chơi WD nhiều 😁
@HaiChin @HaiChin Mình nhắn tin nhiều ngày nhưng ko thấy bạn phản hồi nên phải cmt qua đây. Nhờ bạn kiểm tra tin nhắn và phản hồi mình việc nhận quà Tinhte Rewards nhé. Cám ơn bạn!
@HaiChin nhận quà đc món gì thế bác
amdxxx
TÍCH CỰC
10 ngày
Nên mua hay không?
Mình nghĩ câu trả lời phải là KHÔNG mới đúng chứ! Dung lượng 1TB thì bình thường - nhưng speed và giá thành thì quá là không cạnh tranh với sản phẩm khác.
Ổ cứng WD mà linh kiện quan trọng toàn của SanDisk nhỉ. Kk
@nguyenly2016 Thì WD mua lại Sandisk rồi xong k dùng thì mua làm cảnh à bạn.
@huyanh995 WD mua hãng SanDisk luôn rồi hả bạn? Vậy giờ mua đồ hãng nào tốt? Kk
hiepmu
CAO CẤP
9 ngày
@nguyenly2016 WD chuyên sản xuất ổ cơ, nó ko muốn tự nghiên cứu chíp flash mất thời gian nên bỏ tiền ra mua luôn SanDisk cho khỏe 😁
980 pro có 2tr750 😆)
Đẹp mạnh
laiviet
TÍCH CỰC
10 ngày
Con này controller và RAM cache cùng một die à?
@laiviet Thiết kế DRAM-less tức là không có DRAM, SS 980 cũng thiết kế kiểu như thế này.
laiviet
TÍCH CỰC
10 ngày
@caocaolatre199x Ra là vậy. Cảm ơn bạn.
Mình định mua WD red SN700 nhưng do giá cao về sau đổi sang Hynix Gold P31, rất hài lòng. Con này giá cao, TBW thấp mà lại thiết kế không có DRAM nên mình không mua.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019