Review tai nghe Aukey - EP-T10
locthuyforever
3 thángBình luận: 42
Review tai nghe Aukey - EP-T10
Đây là review về tai nghe Aukey - EP-T10 của mình. Mình mua nó với giá 990 ngàn đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về tai nghe Aukey - EP-T10

Sau khi review tai nghe LG Tone Free FN6 tại https://tinhte.vn/thread/review-review-tai-nghe-true-wireless-lg-tone-free-fn6.3321940/ trong đó mình có đánh giá điều không thích đối với chiếc FN6 là âm bass mỏng chưa đủ lực, khi đó có người anh em @marilonluu gợi ý mẫu Aukey EP-T10 hoặc Astrotec s80+/ginko edition để trải nghiệm âm bass. Sau một hồi đắn đo suy nghĩ, một cái tặc lưỡi "thôi thì chiều chuộng bản thân mình một chút, rước em Aukey EP-T10 về trải nghiệm xem sao". Vậy là đặt ship COD em nó về, giá 990k, khá mềm so với thời điểm mới ra mắt là 2,49 triệu đồng.

Review Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6 | Tinh tế

Đây là review về Review Tai nghe True wireless LG Tone Free FN6 của mình. Mình mua nó với giá 1,69 triệu đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé…
tinhte.vn

Thông số tổng quan về Aukey EP-T10:
– Thiết kế gọn nhẹ, trọng lượng chỉ 12.5g, trang bị nam châm từ tính, công nghệ chống nước IPX5
- Kết nối bluetooth 5.0, tự động kết nối nhanh chóng, dễ điều khiển với nút cảm ứng;
- Pin 110mAh sử dụng lên đến 7 giờ, hỗ trợ sạc không dây Qi...
- Tai nghe dùng màng loa Graphene.

Quảng cáo

- Về ngoại hình, sản phẩm có độ hoàn thiện tốt với chất liệu nhựa, được phủ một chất liệu cầm rất êm tay, không bám vân tay, case đựng tai nghe thiết kế dạng xoay độc đáo. Tuy nhiên, so với chiếc FN6 mình đã sở hữu trước đó thì độ hoàn thiện Aukey EP-T10 không sánh được, case Aukey EP-T10 có thiết kế to hơn, nhìn thô hơn (phù hợp với bác nào to to con tí 😁), kích thước case Aukey EP-T10 to gần gấp đôi so với FN6 (anh em xem ảnh), case đựng có 4 đèn led màu trắng để chỉ báo mức pin.

IMG_20210510_083437 (1).jpg

Những thứ mình thích

- Đúng như bạn @marilonluu nói, chất bass nó khá mạnh;
- Chống nước IPX5;
- Hộp đựng sản phẩm chắc chắn, sang trọng.

Những thứ mình không thích

Mua về tai nghe không có một tí pin nào do tai nghe để riêng ở ngoài chứ không để trong case.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Với giá 990k thì cũng đáng để mua, nhưng nếu anh em có mua thì nên test trực tiếp hẳn xuống tiền nhé!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

41 bình luận
Tags:review
liamphamvn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chất lượng âm thanh sao bác?
@liamphamvn bạn có thể xem thêm các bài review trên Youtube đánh giá rõ hơn bác nhé. Nói chung khá ổn, nhưng nếu bạn có mua thì nên đến cửa hàng trải nghiệm thực tế, vì sản phẩm hay bị lỗi về pin (bạn có thể đọc phản hồi phàn nàn của khách hàng tại các trang bán hàng).
Đầu năm ngoái, trước khi quyết lấy airpod 2 thì đã đi xem thử con Aukey này.
Sau khi nhìn, cầm nó lên, đeo thử thì mình bỏ nó ra luôn. Vì nó quá to, viền cấn vào tai gây cảm giác rất khó chịu. Chắc do hốc tai mình nhỏ nên không thể đeo những chiếc dạng đô con thế này.
Và thời điểm đó giá của nó cũng hơn 2tr nên mình không đắn đo đến thẳng với Airpod 2 😁
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Trước cũng tính mua con này nhưng sau quyết định mua Samsung Buds Plus để đồng bộ với hệ sinh thái của Samsung luôn.
@hoangduycc Mình đã trả con EP T10 do bị lỗi, đang ship con Galaxy Buds+ về
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@locthuyforever Bác mua buds+ nhiêu tiền á?
@hoangduycc 1,490k bác ơi
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@locthuyforever Cũ hay mới vậy bác?
@hoangduycc trên web ghi là mới 100%, mình chưa nhận được hàng nên chưa biết ntn
Đồng bộ tốt k a
@MC XUÂN XUÂN Mình xài không được 15p do nó bị lỗi pin toàn văng sau khi kết nối khoảng 30s
Con này rất dở ko nên mua.
Con này mình mua xài đã được tròn 1 năm (Shopee Mall giá 1tr490). Về âm thanh thì mình đánh giá nó quá ok với tầm giá. Mình thường đeo nó mỗi ngày 1h để tập thể dục.
Nhược điểm của con này là ear tip, rất khó tìm ear tip để thay thế vì nó thiết kế hơi khác (bên trong có 1 cái vòng, xài lâu cái vòng nó bể hay nứt là ear tip nó sứt), gắn các ear tip thông dụng thì nó không có ngàm để giữ.
minhai
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đeo có đau tai không bác? Đang đeo Aukey EP-B60 mà thấy khó chịu tai dù đã chọn đệm nhỏ nhất.

Em đang tìm con để chạy bộ và thấy em này cũng thấy ổn trong tầm giá, pin (theo quảng cáo) và sạc không dây..
@minhai Mình đeo lâu ko bị đau tai bạn ạ
Mình không đi sâu vào chất lượng sản phẩm hay chê bai (sợ vướng như vụ Hoàng và VF), nói gọn là mình mua nó về sau khi đọc các bài giới thiệu, review cả trên Youtube rồi mới mua về, việc đầu tiên là bóc hộp sản phẩm, chụp vài cái ảnh làm review, rồi nghe thử và phát hiện nó bị lỗi, trả hàng cmnr, chờ ship về con Galaxy Buds+ rồi review tiếp. Tóm lại anh em không nên mua online con này, nếu thích thì test trực tiếp rồi hãy quyết định.
minhai
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@locthuyforever Bị lỗi gì vậy bác?
@minhai Lỗi pin, nghe chưa được 1/4 bài hát là báo pin yếu và ngắt kết nối, dù pin lúc kết nối là 70%
Mình đang dùng con này khi mua lại qua 1 người bạn. Nói chung là nghe gọi khá ổn, có điều ko có chống ồn thôi. Còn nghe nhạc thì ở mức chấp nhận được. Dùng đa dụng khá ok
Một chiếc tai nghe mà không đáng để xuống tiền.
nhìn cái hộp đựng tai nghe bự quá à
Nó gần gấp đôi FN6 luôn, nhưng chất liệu case cầm trên tay thấy thích lắm
Con này phải test thật kỹ lúc mua, trc ra cellphones mua con này mà đem ra 2 con nguyên seal bị lỗi nên mua airpod luôn cho lành
@thinhnguyen1004 Mình mua ở cellphones bị lỗi phải trả lại nè
@locthuyforever biết là lỗi trả lại nhưng tốn thời gian đó bạn
@thinhnguyen1004 Phải chịu thôi bác, họ không chịu hoàn tiền
@locthuyforever Đã xuống tiền thì chắc chắn sẽ ko hoàn tiền, lúc đầu mình rất thích em này mà tận tay bóc seal 2 em đều bị 😔
AĐÙMEN
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình có làm video review chi tiết con này, mời mọi người xem lại cho vui. mới đó cũng gần 1 năm rồi nhỉ ;)
dra.long10
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bác mua ở đâu đc giá 990k vậy??
CellphoneS nha bác, nhưng mà khuyên bác đọc các cmt phản hồi sản phẩm trước khi chốt đơn, mình đã quá vội vàng chốt đơn khi thấy cái giá 990k
Mua nghe nhạc thì nên đầu tư tý cho cuộc đời nó sướng… nghe mấy cái tai này có mà sớm điếc luôn. Airpods 2 hoặc Airpods Pro nhé…
@S CLASS Nếu đã đầu tư thì quất hẳn Sennheiser hoặc Harman Kardon hoặc B&O hay Klipsch chứ sao phải cuồng Apple như thế bác
Cười vui vẻ
@locthuyforever Àh nếu dư dả thì chơi tới bến… còn airpods là p/p cực tốt… ko quá mắc nhưng sử dụng rất đã
kian244
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình đang xài con này được gần 1 năm, bass ngon, nói chung âm ổn, cách âm thụ động rất tốt nhưng đeo được 30p thấy rất khó chịu vì bí và đau tai 😔
bác mua được rẻ nhỉ, em mua nó giá 1490, ngay từ hồi mở bán, thế mà càng sau càng rẻ
Hay bị ngắt kết nối giữa chừng, xài như chuột bạch.
kietaven
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Chả thấy review chất lượng âm thanh thế nào,đeo vô lắc đầu,lắc cổ này nọ có dễ rớt ko,cảm giác đeo thế nào !?! Chỉ nói sơ sơ thế mà cũng gọi là review chăng ?
@kietaven Mình vớ phải con bị lỗi có nghe được lâu đâu mà review âm thanh, bác thông cảm
Mày vui tính vãi
kietaven
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@locthuyforever chời....xui dữ vậy hả pak ?
Kinh vãi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019