Review Tai nghe bluetooth Jbl Duet BT sau hơn 2 năm sử dụng
Tuat Phan
13 ngàyBình luận: 3
Review Tai nghe bluetooth Jbl Duet BT sau hơn 2 năm sử dụng
Đây là review về Tai nghe bluetooth Jbl Duet BT sau hơn 2 năm sử dụng của mình.Mình mua nó với giá Mình mua nó với giá 890k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe bluetooth Jbl Duet BT sau hơn 2 năm sử dụng:

Đây là chiếc tài nghe được ra mắt từ ngày 21/2/2017. Có 3 màu chính là trắng, xám và đen.

Tai nghe được trang bị driver 40mm với mức tần số đáp ứng 20 Hz ~ 20 kHz cùng độ nhạy 96 dB. DUET BT sử dụng công nghệ bluetooth 4.0 hỗ trợ các profile A2DP, AVRCP, HFP, HSP

Những thứ mình thích

Tai nghe này mình đã older từ Mỹ về trong đợt nó được sale sau 2 năm sử dụng thì sau đây là những điểm mình thích theo cá nhân mình:

Sản phẩm sẽ có thiết kế thời trang, với earpad và headband được làm giả da khá mềm mại khi đeo kích thước nhỏ gọn, dễ nhét vào balo khi đi du lịch...

Sản phẩm cũng hỗ trợ đa kết nối, có thể kết nối song song với tối đa 2 thiết bị cùng khả năng chuyển đổi qua lại nhanh chóng.

Giống như các loại tai nghe khác Remote control của tai nghe có dãy phím thông minh để điều khiển các chức năng cơ bản như âm lượng, chơi nhạc / dừng nhạc và qua bài, và cũng được tích hợp thêm Microphone cho phép bạn trả lời khi có cuộc gọi đến.
Thời lượng pin con này rất trâu mình nghe hỗn hợp thì phải tầm vài ngày mới sạc lại đồng thời có thể sử dụng kết nối có dây đi kèm theo trong hộp khi tai nghe hết pin.
Ngoài ra Jbl còn đi kèm theo túi đựng tai nghe khá đẹp.

Những thứ mình không thích

Do thiết kế phần cap tai nhỏ nên đeo lâu sẽ rất đau tai.
Phần cap tai được làm giả da nên lâu ngày sẽ có hiện tượng bong tróc, nhìn rất mất thẩm mỹ. Có chỗ nào chuyên thay phần này không ae.
Tuy JBl là hãng chuyên làm về âm thanh lớn nhưng về phần gia công con này làm khá tệ giữa các nút bấm, với jack tai nghe bằng nhựa ko được liền mạch, cầm vào ọp ét dễ gãy, khá chán.

Đáng tiếc con này sạc bằng Micro USB.

Chất lượng âm thanh thì như các bạn đã biết thì các loại tai nghe JBL nghiên về âm Bass khá nhiều, con này cũng vậy Dãi Bass khá sâu còn các dãi khác như Mid , Treble khá tệ âm thanh khá tạp không được chi tiết, âm thanh nghe không được tươi cho lắm. Giọng Voice ca sĩ nghe không được sắc bén với trong lắm nên mình nghĩ tai nghe này chỉ thích hợp nghe nhạc sống, remix các kiểu thôi chứ nhạc borelo với nhạc nhẹ thì khổng ổn lắm !

Nên mua hay không?

Nên Nói chung với mức giá trên đôi với mình thì ổn vì mình thích nghe nhạc điện tử, nhạc sống, remix các kiểu anh em có đang Sài loại này không?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Trên shopee thấy có bán đồ bọc da thay cho tai nghe đó. Bác lên kiếm xem
@lamtien338 oke cám ơn nhé
@Tuat Phan
Cười vui vẻ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019