Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Review tai nghe CHỐNG ỒN CHỦ ĐỘNG sony WH-1000Xm3
123congnghe
2 thángBình luận: 120
Ông mua khi nào vậy ? Trong khi hiện nay MX4 chỉ có 6t2 ???
@marilonluu Mình mua cách đây 2 năm ở bên Nhật bạn nhé
@123congnghe vậy thì bài này quá muộn, đổi thành "sau 1 thời gian dài dùng và cảm nhận" thì hợp lí hơn.
@marilonluu cảm ơn bạn, mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau
Thời nào rồi còn review con này
@concuuduc hihi, cảm ơn bạn có vẻ mình review hơi muộn, khi con Xm4 đang sốt rần rần
Cười vô mặt
@123congnghe Đúng roÀi. Hihi
@concuuduc đúng là chay theo công nghệ mà chỉ có đam mê thôi là chưa đủ...
Cười ra nước mắt
@123congnghe Anh em công nghệ mà bác. Đồ mới nó hấp dẫn hơn nhiều. Mình có coi mấy bài so sánh hai đời tai ghe này nên cũng nâng cấp thử. Kết quả là rất đáng.
Syter
TÍCH CỰC
2 tháng
1000MX4 sau 3 tháng nè:

Chất lượng hoàn thiện: Chả biết chê vào đâu, mang kiểu gì cũng đẹp, sờ vào có cảm giác nguyên liệu cao cấp, sướng tay. Công nghệ hay ho, dễ thao tác, microphone chằng chịt xung quanh.

Cảm giác đeo: Nhẹ, ôm đầu gọn gàng nhưng không chặt. Mút đỡ đầu quá nhỏ làm trọng lực nó tập trung ngay giữa đầu chứ không phân tán đều. Đeo một xíu phải di chuyển mút để khỏi đau đầu... Nhưng cũng tại vì size đầu mình thuộc dạng quá khổ nên cũng không rõ vấn đề này đối với người khác như thế nào.

Chống ồn: có vẻ ngang ngửa AirPod nhưng thích ambient sound của Sony hơn vì nó rất yên bình. Lắm lúc mình đeo lên bật chống ồn chỉ để đọc sách, không cần lên nhạc. Không bị vấn đề như bạn gặp phải, chất lượng cách âm gần như tuyệt đối dù đi biển hay sân bay. Thỉnh thoảng có tiếng động lớn thì mới nghe, ngoài ra điếc hết kể cả tiếng thông báo, hay có người đứng xa 3 mét gọi tên cũng chịu, không nghe gì ạ.

Chất âm: không hài lòng. Nghe Senheiser quen ở khoản đấm lowpass rồi, sang thằng này nó tịt luôn nên phải làm quen lại. Được cái nghe rất du dương và nhiều layers nhưng dù gì thì nó vẫn là điểm yếu đối với mình vì là 1 editor mà không nghe đủ các băng tầng thì chả khác gì người khiếm khuyết. (Đã thử tweak EQ các thứ nhưng... càng chỉnh nghe càng dở hahaha chắc tại không biết cách dùng)

Chốt: Ngu như mình mới chọn nó để làm việc. Nhưng để dùng hàng ngày và du lịch thì quá tuyệt vời.
@Syter nghe bác đặc tả xong mà muốn đập lợn làm 1 cái quá.
@Syter cảm ơn bạn review đời sau của em nó
abuken
TÍCH CỰC
2 tháng
Bạn cho mình xin thông tin ví bên cạnh dc ko?
@abuken hihi, cảm ơn bạn quan tâm, con ví bên cạnh là con mình tự design, hoàn thiện bằng tay bởi mình nhé. Một sở thích khác của mình ngoài công nghệ là làm đồ da
Cười vô mặt
Ryan Nghia
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình cũng đang xài XM3 đây, khổ cái mua xong thì XM4 ra nhưng mà thôi thì review 2 con không khác nhau mấy, nhìn chung cũng hài lòng với khả năng chống ồn của nó
@Ryan Nghia cứ yêu đam mê và hài lòng cho cuộc sống nhẹ nhạng an yên hơn
Cười vui vẻ
Mình cũng đang sài 1 cái 1000X Mk3 và đang rất hài lòng với nó.
Mình chủ yếu đeo nó trong suốt hành trình đi công tác SG - Vĩnh Long hàng tuần.
Chống ồn cực tốt.
Chất âm hay.
Pin quá tốt.
Kết nối thông minh, vì mình sài NFC nên chỉ cần áp cái điện thoại lên 1 tai là mở nhuồn và tự connect...
Tính di động cao, nhẹ.
Mình đã sài đời đầu, và đây là cái thứ 2.
Cái mình chưa hài lòng đó là hạn chế về chuẩn âm không dây vẫn nghe không đã khi so sánh với việc cắm dây kết nối trực tiếp....
Hy vọng một ngày nào đó Sony làm con DAC ngon hơn nữa để giải mã âm thanh hay hơn mức hiện tại.
Hết
@theoriginalstuffs cảm ơn bạn chia sẽ trải nghiệm, hiện tại thì mình cũng đang hài lòng với em nó
vãi cả xm3 6 triệu, xm4 nó ra rồi, xm3 mình mua năm ngoái cũng có 3,5tr.
@duongtrunghs2 mình mua cách đây 2 năm ở bên Nhật bạn nhé. Công nhận giá bên này cao hơn thật, cảm ơn bạn chia sẽ
Ng ta lên xm4 cả rồi. Giờ còn rì viu xm3
@Minhhien.chef cảm ơn bạn, mình review sau gần 2 năm sử dụng, chắc có vẻ hơi muộn
@123congnghe Thôi làm luôn bài review ip xsmax cho đủ 😂
Kahny La
ĐẠI BÀNG
2 tháng
giờ giá tương đương, đương nhiên là quất xm4 rồi, mới lụm được vài tháng 6.8tr, phải nói là rổ giá cực ổn, nghe nhạc k gì để chê, đặc biệt là chống ồn và tính năng thông minh khi nói chuyện tự dừng nhạc
@Kahny La Mình cũng đang phân vân để nâng cấp mà chắc chờ thêm một thời gian nữa đã, cảm ơn bạn chia sẽ
Cười vô mặt
Kahny La
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@123congnghe Mua luôn đi. K hối hận đâu. Chờ gì nữa
Nhưng nếu có airpod pro rồi thì khỏi xm4 cũng đc. Vì hơi ít dùng, nó to. Cũng hơi bất tiện. Khi nào cần nghe nhạc lắm mới dùng còn thì APP vẫn tiện hơn
Lên xm4 luôn bác
@Ngothien123 chắc phải chờ
Cười vô mặt
Zen0906
ĐẠI BÀNG
2 tháng
MX4 êm lắm, tài chỉnh ổn thì nâng cấp lên cũng tốt
@Zen0906 cảm ơn bạn chia sẽ, tạm hài lòng em đó đã, rồi từ từ sẽ nâng cấp
VagabondIT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Xm4 99% còn bảo hành muốn đổi Sennheiser Momentum Wireless 3, có thể bù thêm tiền! Có bác nào nhận kèo này ko?
@VagabondIT Thế phải bù nhiều nhiều đó 😆)
VagabondIT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nguyennguyen vn
Mày vui tính vãi
Sp cũ, có bài rồi lại cho lên trang chủ làm gì nữa
Mình thật sự thích cái tai nghe này. Tết vừa rồi đã lỡ cơ hội vì có nhiều thứ phải chi quá không thể mua được. Mình muốn mua nó cho mẹ để mẹ coi TV ngoài phòng khách cho thoải mái. Mẹ mình coi TV hay bật rất lớn vì mẹ nói muốn nghe cho nó đã nhưng nhiều lúc hơi bất tiện cho các thành viên còn lại trong gia đình.
@Cậu 3 đào hoa Mua thì lên hẳng đời mới WH1000Xm4, cũng như mình cứ phải đắn đo mãi rồi mới mua, có một số thích thứ không phải cứ thích là được, còn có như thứ phải ưu tiên, hy vọng bạn tìm được con tài nghe ưng ý cho mẹ
@Cậu 3 đào hoa Cá nhân mình nghĩ nếu mua tai nghe để xem TV thì nên mua loại Earbuds TWS khi đó mẹ bạn có thể đeo 1 thời gian dài mà không bị nóng và vướng như tai nghe chụp tai. Cũng không cần thiết phải có chống ồn, cái cần là pin ổn và kết nối ổn định thôi.
tahatran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cắm với điện thoại hay laptop qua 3,5mm còn chống ồn không đồng bào ?
@tahatran bạn hỏi mình mới thử, nếu bạn ở để chế độ còn bật thì vẫn có noise cancelling nhé bạn. bạn có thể tham khảo https://helpguide.sony.net/mdr/wh1000xm3/v1/en/contents/TP0001703069.html?search=cable ~Ralph từ sony.
WH-1000XM3 | Help Guide | Using the supplied headphone cable
helpguide.sony.net

Còn nếu để tiết kiệm pin và nghe qua dây đi kèm 3.5 mm thì không có nhé bạn.
Cười vô mặt
tahatran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@123congnghe Chế độ còn bật là sao nhỉ, tức là cắm vào laptop hay điện thoại nghe sẽ mất đúng không ? đeo không dây mới có ?
@tahatran Mình xin chia sẽ kỷ hơn để bạn dễ hiểu: tai nghe con bật là còn ở chế độ hoạt động với pin trên tai nghe, khi đó bạn nhấn vào nút điều chỉnh chế độ ambient sound on/off, noise cancelling vẫn còn phản hồi nhé, mình đã test thử khi cắm tai nghe vào điện thoai và laptop thì tại nghe không tắt chế độ pin trên tai nghe nên vẫn có thể sử dụng NC được bạn nhé. Đeo có dây vẫn có chống ồn bạn nhé.
tahatran
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@123congnghe ok cảm ơn bạn : )
Hồi xưa mình cũng xài con Xm3 này,công nhận chống ồn kém,đi làm mấy ông tài xế sáng nào cũng mở bolero,mà chụp tai nghe vẫn thấy văng vẳng,rất khó chịu.Quyết định chuyển qua B&O H95,công nhận vẫn cứ là tiền nào nấy,đắt mà thấy đáng tiền thật sự 😆
@Enigma222 để khi nào đi thử các dòng khác ở showroom nào thử xem, cảm ơn bạn chia sẽ
@123congnghe Ừ,nghe nhiều dòng mới biết được tai mình ưa kiểu gì,trước khi mua con Beo mình cũng lượn lờ mấy showroom của Mainguyen nghe chán các loại mới quyết định chốt đơn 😆
Của mình kết nối với ip11 thỉnh thoảng vẫn dis
@austin_1st vậy chắc mình là người may mắn
@123congnghe Với android nó lại ổn, thế nên chia tay luôn từ sớm
Nhìn chung là đây là mẫu tai nghe TWS đầu tiên mình mua cảm thấy rất hài lòng về em nó
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019