[REVIEW] Tai nghe earbud không dây Sabbat X12 Pro - ngon bổ rẻ

tranlong255
18/3/2019 16:5Phản hồi: 43
[REVIEW] Tai nghe earbud không dây Sabbat X12 Pro - ngon bổ rẻ
Chào anh em, trong 1 rừng tai nghe Bluetooth không dây - True Wireless, việc lựa chọn 1 sản phẩm phù hợp với nhu cầu của anh em, mà mức giá lại phải chăng là không hề dễ.

Gần đây, mình vừa mua chiếc Sabbat X12 Pro và rất ưng ý về sản phẩm này nên mình sẽ viết đánh giá thực tế để anh em có thêm thông tin trước khi chọn mua, đồng thời mình so sánh trực tiếp với sản phẩm Pamu Scroll đang rất hot trên thị trường (do mình đang sở hữu cả em Pamu Scroll)

Đầu tiên, chúng ta sẽ giới thiệu về em Sabbat X12 Pro trước:

1. Thông số căn bản:

Tên sản phẩm: Sabbat X12 Pro

Sản xuất: Made in China, có gây quỹ trên indiegogo như Padmate

Loại tai nghe: EARBUD (rất hiếm trong tầm giá)

Kết nối: Bluetooth 5.0

Pin: tai nghe 60mAh, dock 750mAh (dock sạc được 4 lần full 2 tai)

Trở kháng: 32Ω

Chống nước, chống sốc: IPX5 (chống shock tốt, chống nước ở mức vừa, không thể đem đi bơi)

Quảng cáo

Đàm thoại: cả 2 bên

Mức giá: 1.350.000đ

Bảo hành: 1 đổi 1 trong 12 tháng

2. Đập hộp:

Ngay từ cái vỏ hộp đã rất bắt mắt rồi. Vỏ chia làm 2 phần, 1 phần giấy bao ngoài và 1 phần hộp giấy cứng giả carbon bên trong.

Quảng cáo

Vỏ ngoài rất bắt mắt, in rõ hình sản phẩm (mà in nổi xịn xò hẳn hoi nhé anh chị em) cùng một số thông tin cơ bản của sản phẩm như phiên bản màu (của mình là bản Flame), các thông số cơ bản, cách đặt tai nghe vào dock sạc,v.v.

Hộp đựng bên trong làm giả vân carbon rất sang trọng, mình thực sự thích cách đóng gói của hãng này, nó đem lại cảm giác cao cấp cho sản phẩm, nhìn là muốn mở liền

Vừa mở ra là 1 quyển sách HDSD to đùng bên trên, chúng ta tạm thời để quyển này sang 1 bên

Và đây là sản phẩm của chúng ta, cặp tai nghe Sabbat X12 Pro cùng dock sạc, bên cạnh là 1 hộp to đùng đựng phụ kiện.

Phải nói cách đóng hộp cũng như sắp xếp trong hộp này hoàn toàn không giống tai nghe giá rẻ chút nào (hơn 1 triệu chút trong thế giới true wireless là thuộc giá rẻ rồi anh em ah). Mình thực sự rất rất thích. Hãng sản xuất đã rất chú ý tới những chi tiết nhỏ mà không hề nhỏ thế này.

Đi một lượt các phụ kiện trước khi vào review sản phẩm chính nào

Từ trái qua phải: Túi đựng có dây rút - Cáp usb type C (vâng, typeC đó anh em, bình tĩnh nhá, hehe) - 2 cặp hook đeo tai (trắng và đen)

Trang bị cũng khá đầy đủ đó phải không nào, có cả túi đựng dock tai nghe và cả hook để cho ai tai to, đeo hơi lỏng sẽ có cách để chắc ăn hơn.

Và đặc biệt là có cả cáp usb typeC (giá mà màu đen thì ok hơn):

Trời ơi tin được không. Dưới 2m mà có jack typeC là sao??? Đợi lát mình bật mí 😁

Quyển sách HDSD:

In rất đẹp và giấy xịn nhé mọi người. Song ngữ Trung - Anh nên vẫn đọc được chứ không phải như 1 số sản phẩm nội địa TQ chỉ có tiếng Trung giản thể (Sabbat có gây quỹ trên indiegogo nên hướng tới bán ra cả quốc tế mà).

3. Sản phẩm

Và chúng ta sẽ đi vào phần chính, đó chính là review sản phẩm Sabbat X12 Pro:

3.1. Thiết kế:

Tai nghe gồm 1 cặp tai nghe và 1 dock sạc (dĩ nhiên, cấu trúc chung của true wireless mà).

3.1.1. Tai nghe:

Tai nghe được thiết kế VÔ CÙNG ĐẸP. Phần housing được làm theo kiểu các tai nghe custom và được sơn vẽ rất đa dạng. Cụ thể có 12 phiên bản màu sắc khác nhau (và còn tăng thêm). Dưới đây là 6 màu đẹp nhất, của mình là phiên bản FLAME, bản bán chạy nhất do cách phối màu cực đẹp.

Cần lưu ý là phần housing này được vẽ random đối với các phiên bản flame, fantasy, dancer, nên việc cùng 1 phiên bản mà cách phân bố màu, cách vẽ trên phần housing cũng không giống nhau là bình thường. Đây cũng là một nét đặc biệt, không đụng hàng cho người sở hữu cặp tai nghe này.

Tai nghe được thiết kế dạng Earbud tương tự như Apple Airpods. Số lượng tai nghe true wireless dạng earbud là không nhiều, và đặc biệt là giá thường khá cao. Nhưng Sabbat đã chiều lòng người dùng để đem tai nghe dạng này xuống một mức giá vô cùng dễ tiếp cận.

Thiết kế earbus có những đặc điểm rất riêng mà mình sẽ nói kĩ ở phần sau. Nó phù hợp vói nhu cầu của nhiều người, đặc biệt là với những kiểu tai nghe true wireless như thế này.

3.1.2. Dock sạc:

Về phần dock, dock sạc này được thiết kế dạng hộp, khá phổ biến trên thị trường, bề mặt nhựa ABS dạng mịn sờ rất thích tay nhưng có điểm yếu là dễ bám mồ hôi, vậy nên người dùng cần thường xuyên giữ tay khô hoặc cầm theo khăn lau để sản phẩm được sạch sẽ.

Vậy cái dock này có gì hay ho không hay quá đại trà rồi? Vâng, thiết kế thì khá tiêu chuẩn nhưng có điểm ăn tiền đó là: dock có cổng USB TypeC (trời ơi tin được không). Phải nói là rất rất rất hiếm sản phẩm nào có giá chỉ tầm 1 triệu đồng mà sử dụng cổng usb TypeC tiên tiến này (2 3 triệu còn ít nữa là).

Mình vô cùng ưng điểm này vì toàn bộ các sản phẩm điện tử mình đang sử dụng (2 điện thoại, 1 máy tỉnh bảng, pin dự phòng, laptop) đều sử dụng cổng typeC, trước mình phải mang 2 cọng cáp (typeC và mirco) nhưng giờ đây chỉ cần 1 cọng typeC là sạc được cho toàn bộ các thiết bị của mình, việc vướng víu và phải nhớ cáp nào cho máy gì nay đã hoàn toàn không cần thiết. Quá tuyệt vời!

Mở dock sạc ra là phần chứa tai nghe

Có 2 hốc để chứa tai nghe, kèm theo 2 chấu 2 bên để truyền pin

Dock này có kết cấu khá vững chắc. Phần nắp không bị lỏng lẻo. Có nam châm ở nắp rất chắc chắn. Tuy nhiên có hạn chế là khó mở bằng 1 tay. Giá mà cái này làm ngon nữa thì hay hơn.

Kích thước của dock cũng rất nhỏ gọn, tương đương Galaxy Buds, to hơn Airpods và bằng 1/2 Pamu Scroll nên có thể dễ dàng nhét túi quần mà không bị vướng.

3.2. Thời lượng pin:

Mỗi bên tai nghe sở hữu viên pin 60mAh, cung cấp 6 tiếng nghe liên tục (nsx công bố). Thực tế với mức âm lượng 60%, mình nghe được gần 6 tiếng thật (chính xác là 5 tiếng 45 phút). Nhưng nếu nghe với âm lượng lớn hơn (80%) thì thời gian rút xuống còn 4 tiếng 50 phút. Nhưng mức thời gian sử dụng như vậy là quá trâu so với mặt bằng chung rồi.

Dock sạc có dung lượng 750mAh, cung cấp 4 lần sạc full pin cho cặp tai nghe. Như vậy tổng cộng chúng ta có khoảng 6 giờ nghe nhạc + 24 giờ qua dock = 30 giờ sử dụng :eek: quả là 1 con số ấn tượng, sánh ngang Apple Airpods và vượt trội hơn hẳn Pamu Scroll (tổng 7,5 tiếng sử dụng).

Thực tế sử dụng, mình dùng cặp tai nghe này 2 ngày mà vẫn chưa phải sạc pin cho dock (vẫn còn 1 vạch nhưng mình cứ sạc cho chắc). Đeo cặp tai nghe này liên tục 12 tiếng mà xong vẫn còn tới 70% pin (thời gian chờ rất tốt). Mình cực kỳ hài lòng về thời gian sử dụng cặp tai nghe Sabbat X12 Pro này.

3.3. Cảm giác đeo:

Đối với tai nghe true wireless thì cảm giác đeo vô cùng quan trọng. Bởi vì điểm nhấn của các sản phẩm này đó là sự tiện lợi. Chúng ta cần 1 sản phẩm có thể đeo hoài để bất cứ lúc nào cần đàm thoại hoặc nghe nhạc nó đều sẵn sàng. Và Sabbat X12 Pro thực sự làm tốt điểm này.

Sản phẩm này có lợi thế rất lớn về cảm giác đeo, vô cùng thoải mái và dễ chịu:

- Trọng lượng rất nhẹ, chỉ 6gr mỗi bên, đeo như không đeo gì trên tai.

- Thiết kế earbud khiến đeo lâu không bị đau tai, không bị bí. Đây là ưu điểm tuyệt vời của tai nghe dạng earbud so với in-ear. In-ear thì đeo tầm 1 tiếng đã thấy cực khó chịu rồi. Mình có đổi sang tips bọt biển lẫn spinfit nhưng cũng không cải thiện được mấy. Tai nghe dạng in-ear phù hợp để thưởng thức âm nhạc trong thời gian nhất định chứ không phù hợp cho việc cần đeo suốt cả ngày. Bởi vậy, mình khẳng định: thiết kế earbud là cực phù hợp với các tai nghe true wireless vì sẽ đeo được rất rất lâu mà không gây khó chịu.

- Housing của Sabbat X12 Pro không lồi ra nên không bị vướng khi đội mũ bảo hiểm, rửa mặt,v.v.

- Thiết kế dạng custom nên đeo fit vào rãnh tai, ôm sát vào tai.

=> Tóm lại cảm giác đeo cực dễ chịu. Đây là lý do mình chuyển từ Pamu Scroll sang Sabbat X12 Pro.

3.4. Chất âm:

Đây là điểm cần lưu ý về sản phẩm Sabbat X12 Pro.

Trước hết, chúng ta cần lưu ý là với các tai nghe true wireless, chất âm vốn không phải điểm mạnh. Tuy nhiên, trong mức giá dươi 2 triệu, cũng không phải là không có tai nghe tws có chất âm tốt, chủ yếu là phù hợp với nhu cầu của người dùng hay không thôi.

Chất âm của Sabbat X12 Pro ở mức khá chứ không phải xuất sắc. Đúng như anh Gầy bên ReLab có nhận xét, âm thanh của tai nghe này "Đục" chứ không được trong như Pamu Scroll. Âm Bass không được mạnh như Soul X-Shock. Tuy nhiên, với mức giá chênh lệch 500.000vnđ, mình vẫn thấy đây là cặp tai nghe có chất lượng rất ok, đặc biệt là sau khi burn-in xong, âm của Sabbat X12 Pro trong hơn đáng kể, không còn bị ĐỤC như lúc ban đầu nữa.

- Bass không mạnh, bởi vì sao? Bởi đây là earbud mà, yếu thế hơn in-ear nhiều trong khoản âm trầm. Nhưng, bass của Sabbat X12 Pro lại rất nổi trội so với các tai nghe earbud. Lượng thì không nhiều nhưng chắc và có độ nảy, không bị kéo đuôi. Đặc biệt là không lấn sang mid.

- Dải mid đặc biệt rất rõ ràng, âm thanh không bị méo, không bị rè, ấm và ngọt.

- Dải treble không quá ấn tượng nhưng vẫn đủ thể hiện leng keng của các loại nhạc cụ.

=> Chốt lại, tai nghe Sabbat X12 Pro không quá ấn tượng về chất âm nhưng không hề kém (vẫn hơn nhiều tai nghe tầm 1 củ khác). Bass đủ dùng, chắc và có độ nảy, không lấn lướt các dải khác. Mid và treble vừa tới, không bị đuối ở cả 3 dải (nhưng cũng không đủ sức thuyết phục các audiophile).

Dòng nhạc phù hợp: Jazz, Ballad, R&B, chống chỉ định Dance, EDM, Rock.

3.5. Điều khiển:

Sabbat X12 Pro có 1 nút điều khiển duy nhất (Multi Function Button - MFB). Nhiều người sẽ kiểu "Ối dời, tầm này còn xài nút bấm mà không xài cảm ứng". Tuy nhiên, việc dùng nút chưa hẳn là đã cùi hơn so với cảm ứng bởi các lý do sau đây:

- Điểu khiển cảm ứng trên nhiều tai nghe thực sự rất cùi, như Galaxy Buds mới ra, phần touch pad cũng rất cùi, mình ấn nhiều lúc hụt và không nhận. Bản thân Pamu Scroll cũng vậy, nhiều khi mình phải ấn mãi nó mới nhận lệnh, khá là bực mình. Nhiều lúc ước cứ có nút bấm cho dễ chịu. Cảm ứng phải xịn hẳn thì mới thuận tiện.

- Nút bấm cũng có dăm ba loại. Ở nhiều tai nghe khác dùng nút bấm, nút khá cứng và mình phải ấn khá mạnh mới nhận (VD: Remax TWS-2, Edifier TWS3), cộng thêm việc đó là tai nghe In-ear nên lực nhấn làm phần thân tai nghe càng dí sâu vào tai gây khó chịu nữa. Tuy nhiên, nút ở trên Sabbat X12 Pro lại rất mềm (giống với mẫu Jabees Firefly và Soul X-Shock mà mình đã có cơ hội trải nghiệm), lực nhấn cũng vừa phải. Cộng thêm thiết kế earbud vốn đã ít thọc sâu vào tai hơn. Nên trải nghiệm nút bấm trên Sabbat là hoàn toàn dễ chịu.

- Các trường hợp tay ướt hoặc mặc áo mưa trùm lên tai nghe thì sao? cảm ứng là bó tay luôn đó. Nhưng với nút bấm thì việc điều khiển vẫn bình thường như chưa từng có cuộc chia ly. Quá ngon!

Annotation 2019-03-18 231155-2.jpg

Nút của Sabbat cũng rất đa năng và có thể điều khiển được mọi thao tác. Mình gần như chả cần đụng tới điện thoại vì tai nghe đã làm được hết những gì mình cần:

- Chơi/tạm dừng nhạc: Nhấn nút 1 lần

- Nhận/dừng cuộc gọi: Nhấn 1 lần

- Từ chối cuộc gọi: Nhấn giữ 2 giây

- Đánh thức trợ lý ảo: nhấn giữ 2 giây (khi đã dừng nhạc và không có cuộc gọi)

- Quay lại bài trước: Nhấn 2 lần bên trái

- Tiến tới bài tiếp: Nhấn 2 lần bên phải

- Giảm âm lượng: Nhấn 3 lần bên trái

- Tăng âm lượng: Nhấn 3 lần bên phải

3.6. Kết nối:

Annotation 2019-03-18.jpg

Tai nghe sử dụng Bluetooth 5.0 cho kết nối ổn định và phạm vi rộng

Tai nghe tự động bật và kết nối khi nhấc ra khỏi dock (không phải ấn nút), tự động dừng khi cho vào dock sạc.

Tai nghe hoạt động được độc lập mỗi bên (yêu cầu kết nối riêng bên phải, bên trái là master nên không cần).

Tai nghe không có aptX. Đây là điểm đáng tiếc nếu so với sản phẩm cùng mức giá là Funcl AI.

Thực tế sử dụng cho thấy Sabbat X12 Pro thi thoảng có rớt kết nối nhưng rất ít (nhiều hơn Pamu Scroll 1 2 lần trong 1 tuần). Kết nối rất mau pair lại, không gây khó chịu cho người sử dụng. Phạm vi kết nối khá rộng và vẫn kết nối tốt kể cả khi có vật cản như tường gạch, tủ, vách gỗ,v.v.

4. So sánh với Pamu Scroll:

Tại sao lại so với Pamu Scroll? Đơn giản là vì mình đang dùng cả 2 và con Pamu Scroll quá nổi tiếng trong phân khúc dưới 2 triệu đồng.

4.1. Pamu hơn ở cái gì?

Vâng, rõ ràng là ở cái dock sạc, dock của Pamu Scroll là độc nhất vô nhị, đẹp vô đối, nhìn đặc biệt vô cùng. Nhưng dock này lại có nhược điểm là to, vướng, dung lượng pin thấp và khá lỏng lẻo. Nói chung được cái đẹp thì hy sinh pin. Âm thanh cũng là một điểm nhấn của Pamu Scroll. Mình xin khẳng định là chất âm của Pamu Scroll không có đổi thủ trong tầm 2 triệu đồng. Âm thanh rất trong và tách bạch, dải nào dải nấy rõ ràng. Tuy lượng không nhiều nhưng chất thì rất tuyệt.

4.2. Vậy Pamu Scroll kém gì so với Sabbat X12 Pro?

Cái dễ thấy nhất là dung lượng pin và thời gian sử dụng thực tế.

Mình xài Pamu Scroll thì phải sạc suốt này do bản thân tai nghe nhỏ nên pin hẻo được có 2 tiếng sử dụng liên tục, dock sạc đc 2 - 3 lần, vậy là tổng cộng có 6 tiếng sử dụng. quá ít ỏi so với các tai nghe tws khác chứ chưa nói đến thời gian sử dụng khủng khiếp lên tới 30 tiếng của Sabbat X12 Pro.

Kế đến là cảm giác thoải mái khi đeo. Cái này thì chả riêng gì Pamu Scroll mà hầu hết các tai nghe in-ear đều gặp phải vấn đề là đeo lâu sẽ đau tai, rất khỏ chịu. Cộng thêm việc Pamu Scroll có phần lồi ra ngoài hơi nhiều khi đeo nên khá vướng. Thêm 1 điểm nhỏ nữa là cảm ứng của Pamu Scroll không quá ngon. Thao tác hụt khá nhiều. Đặc biệt là độ trễ khi điều khiển bài khá cao gây khó chịu cho người dùng.

=> Tổng kết so sánh:

*Pamu Scroll hơn ở:

- Thiết kế dock quá đẹp và độc đáo

- Chất âm trong trẻo, nổi bật trong tầm giá 2 triệu

*Sabbat X12 Pro hơn ở:

- Cảm giác đeo cực kì thoải mái, đeo lâu không mỏi tai.

- Dock sử dụng cổng TypeC thời thượng.

- Thời lượng pin cực trâu (lên tới 30 tiếng).

- Màu sắc vô cùng đa dạng, phù hợp với giới trẻ.

Với mức giá 1.350.000đ thì Sabbat X12 Pro quả là một món hời với anh em có nhu cầu về tai true wireless cần thời lượng pin trâu, chất âm đủ dùng cùng thiết kế vô cùng bắt mắt.

Link sản phẩm: https://tainghe365.com/san-pham/sabbat-x12-5-0.html

p/s: em tìm mãi không biết viết vào 2pic nào, admin thấy sai chỗ thì chuyển giúp em. Em cảm ơn nhiều ạ!
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caominh_1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm ơn anh về bài đánh giá rất chi tiết và hữu ích.
@caominh_1998 dạ, cũng là chia sẻ cảm nhận cá nhân để ae có thêm lựa chọn thôi ạ 😁
ae bên tt có vẻ ko qtam tai nghe tws hãng khác trừ apple airpods nhỉ
@tranlong255 con này mình đep khi chạy bộ có oke không bạn? có sợ dẽ rớt không ạ?
@dinhdung87 Nó có hook silicon để hạn chế việc rớt nhé. Thực ra mình k đeo cái đấy mấy nhưng đi chạy bộ vẫn chưa rớt bao giờ
@tranlong255 oke để chiều nay đi chạy mình thử luôn 😃
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
hót quá, e đang xài e này, phải nói không có gì để chê, pin trâu, đang dùng dòng có dây sang ko dây hoàn toàn cảm giác rất sướng 😁
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao e nó lại nắm ở mục này nhỉ 😁
Screen Shot 2019-03-21 at 11.39.59 AM.png
caominh_1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em check thì hình như mỗi tai bên trái có mic, các bác có bị như thế ko ạ ?
caominh_1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác check xem có giống tình trạng em đang gặp phải ko nhé.
- Khi kết nối cả 2 tai thì chỉ nhận mic của bên tai trái (có thể test bằng cách gọi cho 1 điện thoại ở cạnh và cầm từng tai nghe ở tay đưa lên miệng và nói)
- Khi kết nối riêng tai bên phải thì Mic của tai phải mới hoạt động
=> CHỐT LẠI: Mic khi đàm thoại là bê, đầu dây bên kia khó nghe. Các bác có gặp trường hợp như em không ạ ???
@caominh_1998 Của em cũng như vậy. Kết nối riêng với tai phải thì mới nhận mic.
Bác dùng tai có bị 1 độ trễ tương đối k? Cỡ ~1s ấy?
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darknesa_hg mình nghe đi đường đàm thoại vẫn ok, mà nhiều tạp âm quá, nói lớn 1 chút mới đc 😆
Em mới dùng được 1 hôm và thấy cặp tai nghe này có 1 độ trễ tương đối cỡ ~1s. Các bác đang dùng có bị như em k ạ hay của em bị lỗi?
@darknesa_hg Em dùng với iphone 6s ạ
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darknesa_hg có chút độ trễ cỡ 0,5s ko đáng kể bác ạ 😆, nói chung là ngon, pin trâu vãi, mấy con in-ear e lại ko đeo quen đau tai vãi
@n0.table E thử pair với android thì nghe ngon k có độ trễ bác ạ. Chs
batman99
ĐẠI BÀNG
5 năm
ko biết ai thấy ngon ko mà thằng em mình ham rẻ mới hốt về, loa rè, cóc sạc lỏng lẽo, chất lượng âm thanh quá kém thua máy tai nghe 200, 300k. mở tai nghe lên nghe tiếng Tàu là qué rồi, sợ ba cái hàng fake kiểu này lắm. có mua mua hàng có thương hiệu rõ ràng an tâm hơn
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@batman99 chắc lại ham rẻ, mua phải hàng fake rồi 😆
Xỉn NgỐ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em có sắm 1 em y chang em này nhưng tên khác là Moka X-music, ko biết con nào là hàng thật và con nào là hàng fake nhái con kia luôn, mấy bác rành thì tư vấn giúp em với, con Moka này vừa ra phiên bản 2 là cổng sạc type-C, đi sau con Sabbat này nên ko biết đâu mà lần nữa.
batman99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xỉn NgỐ ko biết nữa bạn à, trên amazon kiểu dáng dạng này nhiều lắm, chả biết con nào thật giả. riêng sabbat thì mình sai rồi chất lượng quá kém, cũng có thể thằng em mình nó nhọ
Xỉn NgỐ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@batman99 Con Moka X-music của em nghe cũng ok, có điều hơi lăn tăn là không biết con nào là hàng chính gốc con nào ăn theo thôi, con Moka tận 1tr8, kêu là xuất xứ Anh Quốc, có website mà thấy sơ xài quá
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xỉn NgỐ Moka với Sabbat cùng 1 nhà sản xuất, khác thương hiệu thôi bạn 😆
Scroll có sạc k dây nữa bạn, rất tiện
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MightyActionX Sabbat có còn E12 mới ra cũng có dock sạc ko dây tích hợp sẵn hay sao đó bác 😁
blockchain
TÍCH CỰC
5 năm
có bac nào thử e này chưa
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blockchain nhìn trông biết củ loa to vãi nồi rồi 😁
tunglam2210
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trên shoppe thấy có bán 1 em tên giống thế này có 900k. Không biết phải nó không. Có bác nào mua chưa cho em xin thông tin với. Có đúng là con đang review không ạ
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tunglam2210 hình như không phải đâu bác ạ 😃, giá shoppe e thấy rẻ 1 vài trăm mà hàng ship từ nước ngoài đợi lâu, không bảo hành, hỏng coi như vứt đi, phí tiền lắm bác 😃)
tunglam2210
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n0.table Dòng sabbat này thấy nhiều con kiểu dáng giống hệt khác mỗi logo search mạng thấy có em x moka y hệt. Thấy ảo ảo tính chuyển sang em Funcl AI. Con này các bác thấy ổn ko ạ
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tunglam2210 con này ngon mà, sabbat bọn châu âu dùng cũng nhiều, search review thấy ngon vãi nồi, tốt nhất bác kiếm shop nào qua nghe thử, có bảo hành đầy đủ cho yên tâm 😁
Xỉn NgỐ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@n0.table Xemesis với bồ hắn cũng xài con này :rolleyes:
n0.table
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Xỉn NgỐ Chuẩn luôn bác 😁
tblong01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác có bị lỗi khi dùng với iphone thì âm lượng rất to mà dùng với android thì tiếng bé đi chỉ đc 2/3 ko
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
5 năm
Loè loẹt quá
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn xanh xanh đỏ đỏ đã thấy chán rồi
AE cho mình hỏi lỗi này có ai bị chưa ạ?
Khi đàm thoại thì bên sabbat x12 pro nghe rõ nhưng bên kia đầu dây bị dội âm (người nghe nghe được chính giọng mình trong điện thoại dội lại). Em đã test với cả nền ios & android đều bị dội lại. Anh Em xem giúp mình với
@HHWizard Bác đã sửa được lỗi này chưa ạ? E cũng bị vậy nhưng chỉ bị trên dt samsung
E thấy shoppee có nhiều loại 800k hơn ._. Có đáng tin tưởng k ạ
Em mới mua em này, dùng ổn áp, nói chung k chê gì cả nhưng lại đang hứng muốn lên thử con Sony nên để lại cho ae nào muốn dùng thử, giá public 580k nhé e mua 1150k
@Thienanan2664 500k được không bác. Hình như bác cũng đăng trên chotot. Em ở Thạnh Xuân. Q12 luôn đây
@Thienanan2664 Bác ơi mình muốn mua , bác ship ra quận 1 dùm mình được không mình đi làm ở ngay phố đi bộ
TTVPhuc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thienanan2664 Mình cũng đang dùng, nhưng bị mất bên phải 😔
d_chien90
TÍCH CỰC
4 năm
Rá rổ hợp lý. Mua cũng ok đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế