Review tai nghe Hoco EW09 Một phiên bản khác của Airpods 3 đen hôi

trungbill
14/1/2022 8:11Phản hồi: 2
Review tai nghe Hoco EW09 Một phiên bản khác của Airpods 3 đen hôi
Như anh em cũng đã biết thì tai nghe airpods 3 đã ra mắt từ tháng 9 và cũng rất hot. Hôm nay mình sẽ nói về 1 phiên bản có thiết kế khá là giống với tai nghe Airpods 3 nhưng góc cạnh và đen hôi hơn.

Đầu tiên thì mình cũng nói sơ qua 1 chút về chiếc tai nghe này. Thì thật ra là nó đã được bán ra trước airpods 3 tầm hơn 3 tháng nên nếu nói nó là fake của airpods 3 thì cũng không hẳn. Và mình cũng đã có bản này trên tay từ rất lâu nhưng đợi airpods 3 ra mắt mới giới thiệu và so sánh cho chính xác để anh em dễ hình dưng hơn.
Bản tai nghe hoco ew09 này có 2 bản là đen và trắng. Trắng thì anh em thấy cũng nhiều nên mình review bản đen nhám thôi.
Đầu tiên và về hộp sản phẩm được thiết kế khá là giống với airpods của apple Vuông vuông. Nhưng được in khá là nhiều thông tin như nhẹ nhỏ,…
Về thiết kế ngoại hình thì bản thiết kế này rất giống với airpods 3 nhưng vuông ở các cạnh hơn. Tức là các cạnh được làm thẳng chứ không bo tròn như airpods. Đây cũng là điểm mà mình thấy cũng thú vị và phá cách so với bo tròn của airpods mà các bạn thường thấy.
Bên dưới vẫn là cổng sạc Lightning như airpods. Có cả cáp sạc theo kèm.

Điểm sáng của chiếc tai nghe này đó chính là trên hộp sạc sẽ có dãi đèn báo sáng led để hiện thị mức pin. Chúng ta có thể nhìn vào và biết ngay dung lượng pin còn lại của Hộp sạc. Có 4 mức hiển thị dung lượng pin tương ưng với đèn led
Tai nghe và hộp sạc rất nhẹ. Có thể nói là nhẹ nhất trong các dòng tai nghe mà mình đã từng trên tai. Nhưng Thiết kế vẫn rất chắc chắn chứ không phải dạng lỏng lẻo ộp ẹp.
Bên trong sản phẩm khi mở nắp vẫn giống với airpods 3 Nhưng có màu đen nhám đặc trưng.
Mặt lưng cũng tương tự như airpods bản lề vẫn rất chắc chắn.
Tai nghe nhẹ hơn hẳn airpods 3 nên sẽ cho cảm giác đeo tai lâu dễ chịu hơn không đau tai.
Xét về tính năng. Tuy là thiết kế giống airpods 3 nhưng chiếc tai nghe này không hề có pop up tức là nếu các bạn xài iphone thì phải chịu tự kết nối bằng tay bluetooth setting nhé.
Cái thứ 2 là không có hỗ trợ sạc không dây.
Cái thứ 3 là không có chức năng tháo tai dừng nhạc. Nhưng cảm ứng là dạng bóp chạm cực nhạy nên chức năng này cũng không quan trọng lắm.
Cảm ứng trên tai nghe Hoco ew09 này là 1 điểm sáng. Rất nhạy và chính xác. chỉ cần chạm nhẹ là đã nhận lệnh rồi, Cái này thì ăn đứt mấy con rep Hổ vằn về cảm ưng.

Quảng cáo

Về âm thanh: Không có âm thanh không gian 3D nhé. Và đặc biệt tuy là dòng mới nhưng chất âm của Hoco ew09 không được hay. Nghe nó như nghe các tai nghe Bluetooth giá rẻ khác. Nói chung là mình không đánh giá cao nó. Âm thanh thể hiện thiếu chiều sâu.
Âm bass yếu. Các dãi âm khác dễ lẫn vào nhau. Khi chúng ta mở âm lơn hơn 70% dễ dẫn đến méo âm.
Nói chung nếu mua chiếc tai nghe này để nghe sách nói hay gọi thoại chạy Grad, học Online cũng khá là ok. Còn nếu khắc khe về âm thanh thì nó không đáp ứng được.
Về pin thì chiếc tai nghe này nghe được liên tục tầm 3 giờ vơi hộp sạc có thể sạc lại 3 lần.
Nếu bạn thích có thể mua tại đây để ủng hộ mình nhé
Tai nghe Hoco Shopee
Tai nghe Hoco EW09 Lazada
Các bạn có thể xem thêm các mẫu tai nghe khác mà mình đã review nhé

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất âm tệ thì 50k cũng chả đáng tiền mua
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@firework1805 Không đến nổi gọi là tệ đâu. Chỉ là chất bass của nó không ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế