Review Tai nghe kèm theo Note10, 20 xịn chính hãng

T.NC
19/7/2021 12:29Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên trong ngon vậy
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 năm
thấy có nơi bán 200k cho loại này, có tin tưởng dc là hàng chính hãng k nhỉ
kuraj
TÍCH CỰC
3 năm
Trc mình xài s8+ có cái tai này nghe hay phết
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
e xài note10+ mua về chỉ lấy máy và cục xạc chứ tai nghe chưa bao giờ e dùng.
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
Con tai nghe AKG theo máy của Samsung dùng cực sướng, chỉ có điều ko được bền lắm. Mình dùng gần 2 năm cái tai nghe có dây theo máy s10 thì ở đầu các mối nối bắt đầu bị hở dây đồng. Con tai nghe này mình dùng để nghe gọi họp online hàng ngày chất lượng rất ổn. Ngoài ra còn chống ồn cho mic, nên thu âm khá nét, trong tầm giá 1 củ quay đầu thì đáng tiền.
Bác nào gắn lại cho bác thớt giùm cái ạ !! Mấy tai type C của Samsung này cắm vào mấy con Mì Sào nghe được không vậy các bác !!
@Apple Love Paradise Mình cắm laptop, máy nghe nhạc, note20 (dĩ nhiên 😁) đều chạy đc. Còn mì xào thì mình ko có để thử
NguyênAlpha
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con AKG này tổng quát rất okie, chỉ ghét cái là samsung nó keo vãi, đã làm chống rối phần dưới rồi, lên tới ngã 3 chia dây ra 2 tai lại đi làm loại dây thường, nên thành ra vẫn rối tung rối mù cái tai nghe
CH MINH TUE
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình không sd tai theo máy note 10+5G nhưng có nghe thử thấy cũng khá...giờ mới biết tại sao.
Hokjang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tai nghe AKG của mình mua từ thời Note 8 nè 🤣
Bung từa lưa ra vẫn nghe được 🤣 Chất âm thì không đỉnh, nhưng mà độ bền thì bá đạo !!!
Còn tai Note10+ thì mình dùng vẫn đang ngon, chưa có dấu hiệu hỏng hóc gì 👍
bobinaboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
đang dùng , chất âm nghe ổn
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
cái này dành cho tai trâu thôi bác ạ 😃
@Híu Mụp Hơn con ibasso IT00 giá 1tr6.
Bass ở IT00 cứng như shure215 vậy nghe khô khốc.
Treble ko lên cao bằng.
Độ chi tiết khi sd dây mặc định ko hơn.

Có luôn hình mình đang test nhé.
->đính chính.
Má, con it00 bị lỏng họng âm bên trong nút silicon.
Để mình so sánh lại sau khi vặn lại
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
@T.NC Con tai kèm note 10 bác đã burn xong chưa. Chứ mình có 1 tai S8 và 1 tai S10. tai S8 burn xong thì chất âm đục ngầu. còn tai con S10 chưa burn, nhét vào nghe treble khá ngon. Tại đang xài 1 con tws 1 dynamic 1 BA nên cũng có thể hiểu được treble như nào gọi là ngon, đánh giá chủ quan là tai akg chưa burn thì nghe treble sẽ khá ngon, bass hơi mỏng, burn rồi thì ngược lại hoàn toàn :v ý kiến chủ quan. xin đừng gạch đá 😁
@Híu Mụp Mình nghĩ là chưa burn vì ít khi dùng. Cái mảnh nylon bám trên miếng tròn chữ AKG còn chưa bóc đi.
Với người dùng phổ thông không phân biệt được chất lượng âm thanh quá nhiều giữa các loại tai nghe khi mua Note 10 mình dùng thấy âm thanh trong trẻo, đàm thoại tốt, nghe nhạc tạp rất tốt, đeo lâu không mỏi đau tai và tuyệt nhất mình quên trong máy giặt 2 lần vẫn không hỏng gì hết
Chất lượng có ra gì ko nhỉ
@asterix0108 https://open.spotify.com/track/04awtM2zQ8xbBmFGNZEL1r?si=KhhIiGqrQp-qTxYYBb1AHA&utm_source=copy-link&dl_branch=1
https://open.spotify.com/track/58ZSbMaA6JwWVIov6S8S0g?si=YIt_e3yQTr-DvsMh-RhxFw&utm_source=copy-link&dl_branch=1

https://open.spotify.com/track/0UQNThEdrj5JUs09t75ai5?si=zci2sc4tSnqMXu0halhI0g&utm_source=copy-link&dl_branch=1

Qua 3 tracks này thấy nó chả gặp vấn đề gì. Mình nghĩ tai đi mua loanh quanh đôi ba củ cũng chỉ trình diễn như cái tai note20 này + tip spinfit(loại dành cho Tws) mà thôi.
Cả 3 tracks mình đều nghe định dạng dsd, qua dap nó phải đổi thành pcm 96khz.
Chứ Spotify chỉ làm ví dụ vì phổ thông
@T.NC Cũng ổn đó chứ nhỉ
@asterix0108 Ổn đấy. Nghe tạp được. Thế mạnh là rock, soft rock và hòa tấu nhạc Hoa.

Nếu mua tai nào đó tầm 1tr, 1tr5 thì sẽ khá lăn tăn với con này.
boynokia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình còn cả bộ pk note 10+ chưa xài luôn! Ae cần pm
hefeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng con note 10+ tai nghe theo máy gắn vào vô cài đặt âm thanh chỉnh hiệu ứng nâng cấp UHQ nghe rất là ấm và sướng luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019