Review Tai nghe Over-ear đầu tiên từ nhà Ugreen - Hitune Max3

htp1811
21/5/2022 16:9Phản hồi: 18
Review Tai nghe Over-ear đầu tiên từ nhà Ugreen - Hitune Max3
Đây là review về Tai nghe Over-ear đầu tiên từ nhà Ugreen - Hitune Max3 của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe Over-ear đầu tiên từ nhà Ugreen - Hitune Max3

Bạn sẽ không quá lạ lẫm với thương hiệu Ugreen này bởi đây là một trong những thương hiệu chuyên làm về cáp sạc, cáp chuyển đổi, HUB, phụ kiện khá nổi tiếng. Riêng về mảng âm thanh thì họ mới chỉ tung ra một vài sản phẩm và theo mình đánh giá là ở mức ổn, không quá tệ - thậm chí tốt là đằng khác ! tai nghe mình sắp review dưới đây cũng không phải ngoại lệ.

Điểm cộng :
1. Thiết kế sang trọng, cảm giác đeo nhẹ nhàng
2. Chất âm bùng nổ với lượng bass dồi dào, chắc nịch, phù hợp với các dòng nhạc sôi động, edm.
3. Pin trâu lên đến 60hrs

4. Các tính năng 3D Spartial và Auto Head hữu dụng, không phải để trưng cho đẹp.
5. Hỗ trợ Hires - Audio

Điểm trừ:
1. Không có app đi kèm để tuỳ chỉnh EQ cho phù hợp đôi tai từng người.
2. Vì mang trong mình thiết kế mới nên Chỉ có xếp gấp lại tai nghe theo chiều ngang (kể cả Sony WH-1000XM5 cũng mắc lỗi này)

Những thứ mình thích

1. Thiết kế

Ngay từ lúc mới thấy thì mình đã ưng cái bụng ngay kiểu thiết kế này rồi, Sờ tay lên sẽ có lớp phủ nhung lên toàn bộ phần gọng với earcup, sờ rất sướng tay, không để lại dấu vân tay, có thể lau chùi dễ dàng nếu bám bụi.

Với khối lượng tai nghe theo nsx công bố là 287gram, cảm giác đeo tiếp tục là điểm cộng lớn cho sản phẩm này. Mình đã sử dụng để cày phim Endgame liên tục 3 tiếng đồng hồ mà vẫn cảm thấy thoái mái, không chút khó chịu nào.

Quảng cáo

2. Các tính năng đặc biệt.

Tính năng 3D Spartial Sound và Auto Head detection và ANC là 3 điểm nhấn ăn tiền của Max3.

Với 3D Spartial Sound phù hợp nhất là dùng để xem phim, tuy cái 3D của Max3 chưa ngon lắm nhưng với tầm giá 2 triệu thì mình không thể nào đòi hỏi gì hơn.

Còn Auto Head detection của Max3 sử dụng lực ép lên tai trên earpad nên đòi hỏi các bạn phải đeo thật fit để kích hoạt tính năng này.

ANC khi dùng trong điều kiện trong quán cafe đông người có thể đạt hiệu quả triệt tiêu lên đến 90% tiếng ồn, nếu lấy Sony WH-1000XM5 làm chuẩn chung thì Max3 đạt 8/10.

3. Chất âm

Quảng cáo

Cuối cùng là về chất âm nếu bạn nào là basshead, chuyên quẩy, nghe edm, dance thì đây là chiếc headphone dành cho bạn. Còn những dòng nhạc khác vẫn có thể đáp ứng được nhưng chỉ ở mức vừa đủ.

Những thứ mình không thích

Hai điểm chê duy nhất ở thời điểm hiện tại là không có app đi kèm để tinh chỉnh EQ và vì thiết kế mới nên Không thể gấp gọn lại như các dòng tai nghe khác.

Nên mua hay không?

Với tầm giá 2tr sở hữu những ưu điểm và tính năng cao cấp như thế này theo mình đó là ở mức hời so với thực tế Max3 mang lại.
Thiết kế trau chuốt bóng bẩy cũng là một điểm cộng khác để người dùng quan tâm hơn không chỉ riêng về Max3 và quan tâm về mảng âm thanh nói chung đến từ nhà Ugreen.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Móa nó ơi, viết bài như quảng cáo dzậy cha? Thiếu thông tin kỹ thuật, thiếu sử dụng thực tế, độ kháng nhiễu, độ trễ, buffer cache size, ...
htp1811
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ting Tưởng Mình không phải dân audiophile, cũng tai trâu như bao người nên không có trình như mod Nhật đâu 😁
Với lại bài này lần đầu tiên viết nên nhiều thiếu sót nên cũng thanks bác đã nhận xét thẳng thắn :D
Anonymox
TÍCH CỰC
2 năm
@htp1811 ít nhất phải cảm nhận âm thanh ra làm sao chứ, tai nghe mà toàn quảng cáo tính năng nọ kia, trong khi đấy cái quan trọng nhất là âm thanh lại chỉ nói qua loa 1-2 câu thì vứt
@Ting Tưởng QC chứ gì nữa chưa xài Sony XM5 mà so sánh 8/10 r 😁
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
Trông ok đó
ZouPtd
ĐẠI BÀNG
2 năm
thiết kế như kiểu ông senn feat sony 😆 trông rẻ tiền
@ZouPtd Ghê. The dark side of the moon luôn.
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Ừ, dân nghiệp dư bác chốt cái chính cái nghe sướng, đeo sướng, giá tiền rẻ (so được với con nào xịn xò bác từng mua thì tốt) thông số không hiểu lắm thì làm cái link là được rồi.. 😅
18K
CAO CẤP
2 năm
Mình cũng thích đồ Ugreen và mua nhiều, nhưng tai nghe thì chưa đủ tin tưởng
phiên bản over ear đầu tiên mà lại đặt tên là MAX3, sao không đặt là MAX1 nhỉ
@nguyenthanhhieuthanson chắc để tạo cảm giác đã có kinh nghiệm làm 3 đời r 😆
tháng làm dc >400 củ hả b
Thấy hơi khó khi mua quá
code aac thôi mà cũng đòi hi res.
giá 3 tr chứ 2 tr đâu.
giá này ko nên mua tẹo nào.
giá mắc rồi, tầm nầy new cứ phang H910N cho lành
hungln
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho xin cái link mua giá 2tr cái 😆
thongstele
ĐẠI BÀNG
9 tháng
thiết kế khá đẹp, tuy không thấy giá 2 triệu bán ở đâu.
thongstele
ĐẠI BÀNG
9 tháng
em này đang giảm giá còn gần 2 củ, không biết có AE nào dùng thử chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019