Review Tai nghe Skullcandy Push Active - tai nghe dành cho người dùng năng động và thường xuyên...

WibuTech
23/3/2023 18:29Phản hồi: 2
Review Tai nghe Skullcandy Push Active - tai nghe dành cho người dùng năng động và thường xuyên...
Đây là review về Tai nghe Skullcandy Push Active - tai nghe dành cho người dùng năng động và thường xuyên thể dục thể thao của mình. Mình mua nó với giá 2tr2. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tai nghe Skullcandy Push Active - tai nghe dành cho người dùng năng động và thường xuyên thể dục thể thao

Ở những bài trước mình có gửi đến các bạn thông tin tai nghe Skullcandy Grind - chiếc tai có "Made for iPhone/iPod" trên vỏ hộp. Ở bài viết này vẫn là chiếc tai nghe cũng có dòng chữ đó nhưng sẽ chuyên dụng và dành cho người dùng năng động, hay thể dục thể thao.

Phần case của Skullcandy Push Active sẽ có thiết kế khá lớn. Toàn bộ vỏ được hoàn thiện từ nhựa nhám và rất chắc chắn. Khi trên tay thì cảm giác khá bám tay, cũng như trên vỏ cũng không để lại mồ hôi hoặc dấu vân tay. Phía sau sẽ có 1 nắp đậy màu cam, nhằm che đậy cổng C dùng để sạc chiếc case này.

Bên trong thì chúng ta có được lớp lót bằng nhựa với màu cam đặc trưng của hãng. Housing của Skullcandy Push Active khá to và có thiết kế có phần gọng nhằm bám chặt vào vành tai. Thiết kế như vậy có thể giúp bạn hoạt động mạnh nhưng tai nghe vẫn nằm im trên tai và là điều mà mình nghĩ sẽ rất cần thiết cho người dùng năng động và thường xuyên thể dục thể thao. Và đương nhiên là trên tai nghe vẫn có logo đầu lâu quen thuộc của hãng, nút bấm vật lý màu cam nhằm thực hiện các thao tác.

Về chất âm thì Skullcandy Push Active có chất âm thiên về bass khá nhiều. Bass rất sâu, lực và đầm, rất thoả mãn được những ai thích nhạc EDM xập xình. Tuy thế, phần vocal vẫn rất trong, sáng và vẫn nghe những bản nhạc đề cao vocal tốt. Tuy nhiên, nếu bạn nghe 1 bản nhạc hỗn hợp cả vocal và bass nhiều thì phần vocal sẽ hơi lép vế 1 chút.

Và trên Skullcandy Push Active vẫn có được những tính năng hay của công nghệ iQ đến từ nhà Skullcandy. Và mình thấy được tính năng nhận diện giọng nói trên sản phẩm này rất ổn và nhạy, không như trên dòng Grind trước đây.

Pin trên Skullcandy Push Active có vẻ nhỉnh hơn trên dòng Grind 1 chút. Với tác vụ sử dụng phần housing 2 3 tiếng 1 lần rồi cất vô case và trung bình dùng 4 lần 1 ngày thì phải tận 4 ngày mình mới phải sạc lại. Tính ra khoảng 42 tiếng dùng và nó gần sát với thời lượng 44 tiếng mà nhà sản xuất đưa ra.

Skullcandy Push Active cũng có khả năng kháng nước và mồ hôi IP55. Bạn có thể dùng để đi trời mưa, hoặc vận động thể thao (không nên đeo tai nghe để bơi lội)

Những thứ mình thích

- Thiết kế cực kì chắc chắn để có thể hoạt động mạnh thoải mái
- Chất âm ổn vì mình thích EDM, và chắc chắn các bạn thích hoạt động thể dục thể thao nhiều cũng sẽ thích nghe nhạc EDM.
- Thời lượng Pin quá tốt
- MFi được trang bị trên sản phẩm giúp tai nghe tương thích tốt hơn với những thiết bị nhà Táo và cũng như là kết nối nhanh hơn, liền mạch hơn so với những sản phẩm không có tiêu chuẩn

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Phần case có thiết kế khá lớn so với mặt bằng chung.
- Cần nghe nhạc nhẹ nhàng thì bị Bass lấn át khá nhiều.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Theo mình thì nên mua nếu bạn là 1 người tập luyện thể dục thể thao nhiều và là người dùng các sản phẩm của Apple vì có chuẩn MFi - ổn định và kết nối nhanh hơn, chất âm phù hợp với người dùng năng động. Còn nếu bạn cần 1 chiếc tai nghe để nghe nhạc nhẹ nhàng thì đây có lẽ không phải lựa chọn cho bạn và bạn có thể xem qua dòng Grind của nhà Skullcandy luôn nhé, tham khảo ở link bài này: https://tinhte.vn/thread/review-skullcandy-grind-tai-nghe-co-chuan-mfi-cung-chat-luong-tot.3646783/

Review Skullcandy Grind - tai nghe có chuẩn MFI cùng chất lượng tốt | Viết bởi WibuTech

Đây là review về Skullcandy Grind - tai nghe có chuẩn MFI cùng chất lượng tốt của mình. Mình mua nó với giá 2 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.
tinhte.vn

Nếu bạn thích bài chia sẻ này có thể ủng hộ mình bằng 1 click truy cập vào bài viết gốc để có thêm động lực mang đến nhiều bài viết chia sẻ hơn cho các bạn nhé: https://wibutech.com/tren-tay-skullcandy-push-active-tai-nghe-cho-nguoi-dung-nang-dong-va-tap-the-thao/

Trên tay Skullcandy Push Active - tai nghe cho người dùng năng động và tập thể thao

Trên tay Skullcandy Push Active - chiếc tai nghe có tiêu chuẩn MFI và dành cho người có nhu cầu hoạt động thể dục thể thao nhiều
wibutech.com

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế quái nào xem review ai cũng khen bass con này, mua về so với Sony sp800N hụt hẫng vô cùng.
@nguyenducbinh Có bao giờ do cái núm tai ko bác, lúc đầu em đeo núm nhỏ đúng là tẹt tẹt, nhưng đeo núm to, khít kín luôn thì khác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019