Review tai nghe Sony WH-1000XM4: Tai nghe chống ồn rất tốt và cực kì thông minh

Pnghuy
1/3/2021 10:22Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WindJino
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mua được XM4 với giá 6 triệu và hài lòng với những gì nó mang lại. Mình hay học và họp hành online nên việc thời lượng pin dư sức đáp ứng nhu cầu cho 1 ngày là điểm khiến mình chọn XM4 thay vì Airpod Pro. Về tiêu chí chống ồn chủ động thì cả 2 đều đáp ứng tốt nhu cầu của mình, cảm nhận cá nhân thì mình thấy XM4 vẫn nhỉnh hơn AP 1 tí. Có 1 điều là những âm thanh bất ngờ như tiếng hét, tiếng chó sủa thì XM4 vẫn chưa triệt tiêu được hoàn toàn, hơi tiếc ở điểm này.

Về cảm giác đeo thì mình thấy AP vẫn hơn, nằm ngồi hay ngủ đều có thể đeo được. Trong khi XM4 thì khi nằm dễ bị cấn và ngủ càng không thể đeo. Tùy nhu cầu mà mọi người lựa chọn cho phù hợp thôi. Hiện tại mình dùng XM4 là chính và khi ngủ thì dùng Airpod 2 cho thoải mái.
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
em này đã cắm thẳng USB vào PC để nghe được luôn chưa bác?
Thiết kế đẹp, dễ nhìn, chống ồn khỏi chê, nghe bass đã gì đâu. Nói chung xm4 là tai nghe tốt nhất trog tầm giá lúc này
@Mikeknowsme cám ơn mod...
iwannare
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pnghuy Tai này thiên bass à ?
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Đang tính mua con này, trước có đeo thử qua và cảm thấy kh có điều gì phải chê từ chất âm, tính năng, hay thiết kế đều ưng
Thèm 😆
xm4 loại bỏ code nhạc cao cấp của qualcom là Atpx và Atpx HD vì có LDAC vượt trội hơn, đồng thời bổ sung AAC extreme để nâng cấp cho các code nhạc aac sbc hiện tại
speak to chat khá thông minh nhưng cũng khá bất tiện nếu hát theo lời bài hát
vỏ nhựa đen sẽ rất bám mồ hôi so với vỏ nhựa trắng
Nâng cấp khá hay so với dòng xm3 nữa là thêm cảm biến tiệm cận giúp ngắt nhạc khi tháo tai, tắt tai nghe khi tháo tai nghe, ngắt nhạc để tiết kiệm pin
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này so với sennheiser momentum wireless thì sao mod ơi? 😁
@anhhuynhtori Chưa nghe thử con đó bao giờ, hông dám nhận xét :D
@anhhuynhtori Sennheiser nó ở tầm khác rồi bạn ơi, sony ko thể so sánh về chất âm dc, còn các mặt trải nghiệm thì sony hơn
@ViệtThương92 Mình đang dùng MTW1, muốn lên MTW2 nhưng thấy review phần mềm vẫn tương đối ngu đần. Nhà thì còn 1 em HD461G nghe cũng phê. Theo bạn thì có nên lên MTW2 hoặc WH-1000XM4 không nhỉ? Vấn đề true wireless hay headphone mình không quan trọng lắm, nhạc thì hay nghe rock với pop. Điện thoại thì dùng S21+ nên có cả AptX lẫn LDAC. 😁
Lẽ ra không nên bán kèm sẵn cái adapter máy bay kia, rất nhiều người dùng đem...cắm vào ổ điện 😔
bác nào dùng 1000xm3 rồi cho em xin đánh giá so với xm4 có thua kém nhiều không ạ. em tính nhẩy qua sony nghe nhạc mà mông lung quá !
@Dương Quang Thế Mình đánh giá thì về công nghệ và độ thông minh thì XM4 vượt trội so với XM3, còn về chất âm thì mình chưa nghe XM3 nhưng mình đoán cũng không khác biệt nhiều.
@Pnghuy cảm ơn bác. vậy chắc em thông chốt làm luôn Xm4
@Dương Quang Thế Chất âm là như nhau, chống ồn xm4 nhỉnh hơn nhưng ko nhiều, ưu điểm tiện dụng hơn là xm4 kết nối dc 2 thiết bị, và quản lý dc rất nhiều thiết bị, thích kết nối hay ngắt thiết bị thứ 2 nào cũng dc
olalautc
ĐẠI BÀNG
3 năm
ai có giao lưu Sen MTW2 k nhỉ 😁
Có bác nào bị như mình không còn xm4 của mình thỉnh thoảng lại tự tắt nguồn khi mình đang nghe nhạc
Bác nào biết cách xử lý chỉ giúp mình với khi đang nghe nhạc nó tự tắt nguồn khá là khi chịu cảm ơn các bác
chú mèo
TÍCH CỰC
3 năm
mình cũng đang sài em trắng; ưu điểm cũng như nhược điểm của cái speak2chat, muốn quẩy, muốn hát theo nhạc là em ấy tự động tắt nhạc, bản thân tuột cảm xúc.
ngocktqs
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang định mua mà thấy trên mạng chỗ bán giá 6tr2 chỗ bán 8tr4. Tại sao lại giá chênh lệch như thế các bác nhỉ?
namduc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngocktqs Quan tâm hàng có xịn có zin là được rồi, giá càng rẻ càng tốt.
Cười vô mặt
khanhbis
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cắm jack 3.5 vào có call via Teams / Skype rõ nét không các bác.
Mua về nghe nhạc thì thích rồi nhưng rất quan tâm vì phải làm việc, ko thể cứ chuyển qua tai nghe thoại (logitech) rồi lại mang cái này vào đc.
namduc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chỉ cần dây 3.5 có đủ 4 khấc ( hỗ trợ Mic ) là cắm chơi vô tư. Hoặc răng xanh cũng thoải mái.
Quá tuyệt cho 1 chiếc tai nghe chống ồn!
sheva370
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng xong luôn để trong túi nhưng sau một thời gian thấy có vài chấm mốc nhỏ ở phần đệm tai. Có bạn nào biết cách vệ sinh phần không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019