Tet22

Tet22

Review tai nghe true wireless Moto Buds 100: quá ổn với cái giá 690 nghìn
Rất hay và hữu ích!/21 người
Nam Air
2 thángBình luận: 176
Review tai nghe true wireless Moto Buds 100: quá ổn với cái giá 690 nghìn
Cảm giác đầu tiên của mình khi mang cặp tai nghe true wireless của Motorola này vào và mở bài nhạc đầu tiên là: chà, không tệ, không tệ tí nào. Dành hơn một tuần qua sử dụng nó trong nhiều trường hợp, mình có thể mạnh dạn nói trong tầm giá tai nghe true wireless 600-700k thì chắc khó có mẫu nào hơn mẫu này.

Mời anh em xem video:

Tóm tắt video:
00:00 Giới thiệu
00:25 Trong hộp Moto Buds 100 có gì
00:33 Thiết kế và hoàn thiện của Moto Buds 100

Quảng cáo

01:40 Cảm giác đeo và các tính năng của Moto Buds 100
03:27 Chất lượng âm thanh của Moto Buds 100
04:23 Thử chất lượng thoại / Mic của Moto Buds 100
05:50 Ưu điểm, nhược điểm của Moto Buds 100

Giới thiệu Moto Buds 100

Moto Buds 100 là bản nâng cấp của Motorola Verve Buds, nói là nói vậy thôi chứ thực ra mình cũng chưa từng sử dụng qua Verve Buds, và khi cầm trên tay cái hộp Moto Buds 100 mình cũng đã rất ngạc nhiên vì Moto vẫn còn làm tai nghe.

Anh em mở hộp ra thì thấy ngay hộp sạc, hai cái tai nghe được để riêng ra ngoài. Lúc mình mở ra và gắn vào hộp để pair thì thấy cũng còn pin luôn, chắc là để ngoài lâu nó sẽ tự tắt?

Trong hộp có cáp sạc Micro USB, HDSD và thêm 2 bộ tip silicon - tổng là sẽ có 3 cái để tùy chọn cho vừa tai.

Quảng cáo

Các tính năng chính của Moto Buds 100:
  • Tổng thời gian sử dụng 14 giờ. Tai nghe 5 giờ, hộp sẽ cung cấp thêm 9 giờ sử dụng.
  • Cả hai tai đều có điều khiển cảm ứng.
  • Chống nước IPX5
  • Tai nghe truewirless có micro thoại, có thể dùng riêng biệt từng tai. (Giải thích chỗ này: một số tai nghe true wireless nếu muốn dùng 1 tai lẻ sẽ chỉ dùng được bên phải hoặc trái thôi, cái này thì anh em dùng lẻ bên nào cũng được)

Sử dụng Moto Buds 100

Lần đầu sử dụng thì anh em chỉ việc mở hộp hoặc lấy tai nghe ra, rồi vào cài đặt Bluetooth để kết nối thôi. Các lần sau tự nó kết nối tiếp.

• Nếu anh em đã pair với điện thoại này mà muốn hủy kết nối để nối với điện thoại khác thì cầm tai nghe trên tay, double tap xong giữ tay hơn 5s để reset, sau đó bỏ tai vô hộp để pair với thiết bị mới.

Tai nghe này điều khiển cảm ứng, các thao tác cơ bản gồm có:
Anh em chạm giữ 2s để mở. Chạm giữ 4s để tắt. chạm 1 cái để nhận cuộc gọi hoặc phát nhạc / dừng nhạc. Chạm 2 cái để ngắt cuộc gọi hoặc qua bài. Chạm 3 cái để về bài trước. Khi đang mang thai - nhầm. Khi đang mang tai nghe thì chạm giữ 2s để gọi Siri hoặc Google Assistant.

Quảng cáo

Cảm giác đeo Moto Buds 100

Cá nhân mình thì mang vô và thấy vừa ngay với cái đầu silicon đi kèm theo. Phần thân tai cũng ăn khớp vào hõm tai của mình.

Mình cho vợ mang thử thì thấy đầu tip cũng vừa, cô ấy bảo tai nghe mang ổn. Cách âm tốt.

• Mình mang tai nghe và chạy bộ hơn 1 giờ, tai nghe không hề rơi ra hay gì cả.
  • Lúc mới mang thì cảm giác hơi chưa quen, tầm 10 - 15p thì mình thấy quen hoàn toàn.

Chất lượng âm thanh của Moto Buds 100

Mình thấy với giá tiền này thì có lẽ khó tai nghe true wireless nào hơn được về chất lượng âm nhạc.
  • Âm trung và âm cao khá thoáng, không rối rắm.
  • Âm trầm không xuống sâu nhưng đầy đặn ở dải mid-bass.
  • Phù hợp nhất là nghe nhạc Pop - EDM, VPop, Đen Vâu. Tai nghe này sẽ yếu thế khi anh em nghe Hiphop vì bass không xuống sâu được. Với các bản rock khó tính thì tai cũng sẽ bộc lộ điểm yếu.
  • Về khả năng truyền tải, mình không thử được sâu, nhưng ước lượng chất lượng băng thông của tai nghe ở mức trung bình, anh em nghe nhạc online ở Spotify ổn, tuy nhiên nếu mở Tidal nghe lossless sẽ nhận thấy được độ suy giảm trong chất lượng âm thanh.

Về chống ồn:
  • Tai nghe này không chống ồn, tuy nhiên nó cách âm môi trường thuộc loại khá. Anh em có thể ngăn âm thanh môi trường khá hiệu quả.

Về các tính năng công nghệ cộng thêm:
Tai nghe Moto Buds 100 không trang bị các tính năng xuất hiện hầu hết trên các mẫu True Wireless cao cấp, ví dụ như:
  • Không có cảm biến để biết tai nghe được đeo / tháo ra.
  • Không có sạc không dây.

Có báo lượng pin khi dùng với iPhone.

Ưu điểm, nhược điểm của Moto Buds 100

Ưu điểm:

• Giá tốt là một ưu điểm lớn. 690 nghìn thôi.
  • Thương hiệu Motorola thân thuộc.
  • Chất lượng âm thanh hoàn toàn ổn so với mức giá tiền bỏ ra.
  • Các nút cảm ứng nhạy, chạm phát nào ăn phát đó.

Nhược điểm:
  • Hộp đựng tai nghe có hoàn thiện trung bình, tuy nhiên được cái là bản lề không phải dây thun.
  • Hộp đựng tai không có nút cứng để reset/pair tai nghe. Mọi thao thác phải thực hiện qua cảm ứng hết.
  • Đôi khi có thể nghe thấy được sự suy giảm chất lượng âm thanh truyền không dây nếu bạn tinh ý.
  • Tai nghe mang vào lần nào nó cũng Hello Moto vào trong tai, không tắt được cái này hơi khó chịu.

Nên mua hay không?
  • Nếu bạn chưa có tai nghe, có thể cân nhắc, mình tin với cái giá này thì khó tai nào cùng mức giá mà ngon hơn.
  • Nếu bạn khó tính với âm thanh, yêu cầu chất lượng hoàn thiện đỉnh, chất âm đỉnh. Thì cũng nên xem xét các tai nghe có giá đỉnh 8 -9 triệu, vô đọc bài tai nghe 600 này làm gì?
  • Còn so với số tiền bỏ ra và chất âm thu về thì quá ổn.
  • Mua cho bản thân hoặc mua tặng các cháu gái tập thể dục sẽ được các cháu yêu hơn.

Link sản phẩm: Anh em có thể lên các trang TMĐT tìm rất dễ, hoặc là mình có cập nhật link sản phẩm ở phần link Affiliate của mình ở chữ ký cuối bài. Anh em quan tâm có thể nhấn vào đó mua nhé. Khi anh em mua ở đó mình sẽ được mấy ngàn tiền hoa hồng. Cám ơn anh em

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

176 bình luận
Được các cháu gái tập td dụng cụ yêu à?
Cháu nào, ở đâu để tui tặng 2 cái
Cười vô mặt
@T.NC Mình theo bác 😁😁😁
@T.NC Nghe khó, các cháu bây giờ chỉ thích e-pót thôi 😁
Có thương hiệu, giá rẻ. Âm thanh phù hợp cho việc tập thể dục 👍👍👍👍
@NghiepTranVINA quất anh ơi, tặng mấy cháu trong công viên 😆
@kedote Mấy cháu toàn xài airpod không 😂😂😂
@NghiepTranVINA dạ e cũng nghĩ vậy! anh xúc tặng chị gì đó sáng hqua đi a
@Nam Air Xúc về cho cháu nó xài hen mod 😁
giá hợp lý quá Mod 😆
Ko ngon bằng air B đc 😆
Nên tập trung vào sản phẩm Việt, các bạn ạ. Đó là trách nhiệm với xã hội và dân tộc.
@Lạc Việt 2020 Mật vụ bkav à =))
@Lạc Việt 2020 ủa liên quan gì thím?
@Lạc Việt 2020 vào trang thím đọc cmt là biết thím là người hâm mộ công nghệ bình thường hay seeder chuyên nâng bi Q bom liền
@tranhuynhtuyen người bt chả ai đi so sánh SJ với Q Bom như ông này =))
NatvPa
TÍCH CỰC
2 tháng
Không có bản lề dẻo, trong hộp không có thư, lại còn made in China. Cái thứ này chả đáng mua 😒
@NatvPa Đọc comment là biết ko viết thật lòng rồi 😂, nhưng sẽ được lòng anh Quảng nhé 😊
Mod Nam không khí hay troll BKAV. =))
Cười vô mặt
Không đeo được mấy loại in ear này anh em ạ, nó lùng bùng kiểu gì ấy, có mẫu ear bud nào tầm 500 oke la lo anh em?
tuan94_bg
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ultratrung đây nha bác. mình mua 220k
@tuan94_bg Tên là gì vậy bạn?
@lienthanhquyet AirBoom mới vác vai về chưa kịp dán nhãn :v
@legiabao95 😁
giá cũng đẹp n mà mình ko thích đeo tai nghe @@
Nhìn chất hơn hãng B nào đó
Đang xài con 200, nghe edm rất ổn
Mới mua con JBL hôm qua giá 44$ sau 2 lần giảm giá ...
@TsanHoang nhìn như mấy con đời đầu ấy nhỉ, kết nối với chất âm sao bạn?
@kehuydietngo Jbl con này dùng buetooth 5.2 nên kết nối rât tốt , điện thoại để trong phòng ngủ mình ra phòng ăn cách. 15m , qua ba lớp tường vẫn kết nối tốt ..
Jbl là hãng chuyên về âm thanh nên loa của jbl khá chuẩn , có thể chỉnh stero hay mono...
Cách điều khiển cũng giống như con của Mod .., dùng cảm biến chạm..
@TsanHoang Mua ở đâu vậy bác, chất âm, khả năng chống ồn, mic đàm thoại thế nào bác
@khoai_lang_nuong Mình mua ở Sam's club..
Khả năng chống ồn rất tốt, chất âm rất ấm vì có deep bass ... 😃
Mình kéo âm lượng trên phone về 0 vẫn nghe đc 😃
@TsanHoang 44 đồng là x2 em trên bài rồi, phải ổn chứ 😆
HIMYM
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình từng mua 2 con Baseus W04 và Soundpeats Trueair... Về nghe thì được nhưng đàm thoại tệ kiểu gì ấy. Dùng trong Zoom Meeting mọi người đều phản ánh tiếng quá nhỏ. Không biết con Moto Bud này dùng trong Zoom nó ntn đây.
HIMYM
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Nam Air Mình có nghe rồi. Bạn test thử nếu kết nối với laptop và xài Zoom có ổn ko? Nếu ổn thật sự mình sẵn sàng xuống tiền làm liền 1 con á. Nghĩ mua airpod thì mắc vượt quá nhu cầu. Chỉ cần dưới 1tr phục vụ nhu cầu nghe gọi tốt là được.
@Nam Air Cùng tầm giá với con Rep 1:1 hổ vằn, vậy chất lượng hơn không bác?
@-Mr.S- Mình chưa biết hổ vằn là con gì luôn bác
nhà nhà làm tai nghe.
Không biết chất âm so với con Jay M7 thế nào nhỉ? Mình đang xài con này mà bị rơi mất 1 bên rồi. Với pin con này thế nào nhỉ ?
@hehe_stay.withme Mình chưa dùng Jay M7 nên ko biết nói sao. Con này pin 5 giờ nhé
nlht
TÍCH CỰC
2 tháng
Lên bài đầy tinh tế. Admin thì xoa, mod thì đấm 🤣🤣🤣
Mình cạch đến già tai nghe này của moto đợt mua 799k về một bên bị pin hẻo đem đổi trả đến 2 lần vẫn bị xong vứt xó luôn. Chất âm hay nhưng ko hiểu sao lỗi pin cả 2 lần
@Khánh Chung VPC Còn bh thì đổi tiếp thôi bác
@Khánh Chung VPC Chất âm hay là ổn rồi. Pin chắc bạn đen thôi.
ThaiCaly
TÍCH CỰC
2 tháng
@Khánh Chung VPC nhiều con tai nghe kiểu mic 1 bên á, mic bên nào thì bên đó nhanh hết pin hơn. trước mình dùng mấy con samsung đều vậy. pin chênh gần 2 tiếng.
@ThaiCaly Này mic 2 bên á bác
@Nam Air Em ngại hỏi nhiều lần nên đi thau pin luôn bác nhưng vẫn bị hao pin rất nhanh 1 thời gian thì tịt luôn. Sau đo em mua con zmi PurPods thường cũng tầm giá con moto này nhưng nghe rất hay bác ạ pin thì 10 tiếng luôn rất hài lòng. Bác có dịp review thử xem
xin địa chỉ mua mod ơi...
@peterpan80 Bạn tham khảo Link mua Lazada 690k
@Nam Air đa tạ sếp.... qua nay tìm shopee mà ko thấy.... quên mất Lazada...
Yêu quá
chủ bài viết vui lòng chỉ giùm mua chỗ nào đc 690k thế? chứ tôi search google toàn trên 750k
@nightmoonlight Bạn tham khảo nha Link mua Lazada 690k
@Nam Air Vãi, thằng mau đen mắc hơn màu trắng 200k.
inuo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tranbinh198074 tưởng đâu cách nhau 20k, nào ngờ 200k
Cười vô mặt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019