Review tai nghe Truewireless Sudio A2, chống ồn, kháng nước, nhiều màu, pin trâu và đeo cực nhẹ

kiwimita
13/5/2023 6:28Phản hồi: 0
Review tai nghe Truewireless Sudio A2, chống ồn, kháng nước, nhiều màu, pin trâu và đeo cực nhẹ
Vừa rồi mình được trải nghiện Sudio A2, chiếc Truewireless chống ồn từ Sudio với giá 1.200.000 đồng và dưới đây là một số chia sẻ về trải nghiệm của mình.

1.Thiết kế:

Hộp sạc bo tròn, nằm gọn trong lòng bàn tay như một cái gương mini của các chị em, ngôn ngữ thiết kế cũng đơn giản với mặt trước là 4 đèn báo trạng thái pin và cổng Type-C ở mặt sau, phần cổng sạc nhô ra thế này cũng giúp mình dễ dàng cắm sạc trong điều kiện ánh sáng thấp.

Kiểu đeo in-ear lai với earbud làm mình thấy rất thoải mái không bị đau tai khi đeo thời gian dài, micro nằm ở phần chìa ra của tai, hướng về miệng mình đảm bảo thu âm khi đàm thoại đạt chất lượng tốt nhất.

Ngoài ra Sudio A2 cũng có tận 5 màu khác nhau để người dùng lựa chọn bao gồm: Trắng, Đen, Xám đen, Hồng và Tím để bạn tha hồ lựa chọn theo phong cách riêng của mình.

2.Tính năng:

Chống ồn là tính năng làm mình tò mò nhất khi nghe đến giá của Sudio A2, nhưng khi trải nghiệm A2 cho mình cảm giác chống ồn mượt mà không khó chịu, mình ngồi cafe, chạy xe và đi máy bay công tác thì tổng thể nhưng tiếng ồn như tiếng người, tiếng còi xe hay tiếng ồn máy móc và công trường đều được xử lí sạch sẽ, để lại mình với âm nhạc. Thao tác tắt mở chống ồn dễ dành với trình điều khiển cảm ứng ở cả 2 bên tai.

Một điều làm mình thích nữa là khả năng kết nối 2 thiết bị, nếu bạn đã kết nối với điện thoại trước đó và đang dùng với laptop thì khi có cuộc gọi đến, bạn chỉ việc nhận cuộc gọi và tiếp tục nói chuyện trên Sudio A2 mà không thêm thao tác đổi thiết bị.

Tai nghe cũng phù hợp cho các bạn tập gym hay chạy bộ bởi khả năng chống nước chuẩn IPX4 kháng được mồ hôi và mưa nhẹ, mình thấy cũng không cần chống nước dữ quá, đỡ phải che mất mấy cái lỗ microphone làm giảm khả năng thu âm hay chống ồn.

3.Âm thanh và cảm giác đeo:

Quảng cáo

Với trọng lượng siêu nhẹ chỉ ~6g cho mỗi bên tai, Sudio A2 cho mình cảm giác đeo như không đeo, bám tai tốt và đeo lâu không bị nong tai. Âm thanh của Sudio A2 được hãng khá chăm chút khi thay vì chỉ nhấn mạnh vào dải bass và âm trầm như những chiếc tai nghe cùng phân khúc thì Sudio A2 tập trung cân bằng cả 3 dải âm, mình chủ yếu nghe nhạc Kpop cà Vpop trending, cảm nhận của mình là dải bass căng, sâu và nội lực tốt, không lấn sang các dải khác khi mà giọng ca sĩ vẫn giữ được nét riêng của mỗi người khi mình nghe cả nhóm hát cùng lúc, trung âm sáng rõ không chói gắt gây khó chịu cũng như âm cao cũng mượt mà nhưng vẫn chưa cao đến mức khiến bạn nổi da gà đâu nè. Tổng thể cho âm thanh hài hòa đắm chìm trong không gian rộng lớn về cả chiều sâu lẫn chiều rộng.

4. Thời lượng Pin:
Mình cũng cố gắng dùng tai nghe nhiều nhất có thể trong một ngày làm việc ở văn phòng 12 tiếng cũng đi như xe máy di chuyển về nhà thì Sudio A2 vẫn đáp ứng đủ khi phải hơn 2 ngày mình mới sạc lại hộp sạc. Hãng cũng công bố thời gian tối đa trên tai là 9h và hộp sạc sạc lại cho tai thêm 2 lần nữa tổng lên đến 30h sử dụng.

Tổng kết:

Quảng cáo

Ưu điểm:
  • Giá thành rẻ hơn chất lượng
  • Âm thanh tốt, bass nảy, có lực. Dải cao tròn đầy, không bị bể tiếng
  • Chống ồn chủ động tốt
  • Kết nối đa thiết bị, tốc độ phản hồi khi chạm cảm ứng nhanh
  • Đàm thoại tốt, cảm giác đeo nhẹ

Khuyết điểm:
  • Củ tai hơi nhô ra chút nhưng đeo vẫn thoải mái
  • Chưa hỗ trợ sạc nhanh
Chia sẻ