Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Review tai truewireless Lypertek Tevi
jetnguyen88
1 thángBình luận: 39
Review tai truewireless Lypertek Tevi

Thông tin chung về tai truewireless Lypertek Tevi

Mình mua con truewireless tevi này tầm 1 năm bên Xuân Vũ, Review thấy cũng khá ổn trong tầm 2 triệu trở lại.

Những thứ mình thích

1 số ưu điểm của nó:
- Pin trâu, 10h 1 lần sạc x 7 lần ở case sạc tổng 70h dùng cả tuần không hết
- Chất âm tốt, nhấn sub bass. Treb leng keng, Vocal trong rõ. Tổng thể khá tốt và được đánh giá cao trên mấy group nước ngoài thuộc top crinacle's BUYER'S GUIDE

Những thứ mình không thích

Nhược điểm:
- Nút bấm vật lý cứng
- Tip đệm theo hộp không được fit cho lắm. Thay tip spinfit để cải thiện.
- Housing có vẻ vẫn hơi to so với tai mình

Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Tags:review
Đổi eartip spinfit luôn à bác 😆 con này em có cơ hội nghe thử bên Xuân Vũ mà tới chốt mua thì bên đó hết hàng 😃)
@Nguyễn Lê Tấn Châu tip spinfit ngon mà. mềm cách âm tốt fit tai. H mua đầy hàng mà bác.
@Nguyễn Lê Tấn Châu con đấy bao nhiêu thế bác 😃
haidoox
TÍCH CỰC
1 tháng
Con TWS đầu tay, tiếng gần ngang ngửa Nobble Falcon, rất đáng tiền 😁
@haidoox vậy á. mình thấy con falcon body nó thế nào ý đeo chắc thoải mái
haidoox
TÍCH CỰC
1 tháng
@jetnguyen88 Con này vs Falcon cùng 1 OEM, chung software nốt. Nhưng tiếng vs kiểu dáng khác thôi
kaoshimori
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@haidoox Noble Falcon vẫn chi tiết hơn nhiều :D nhưng cái epro của nó móc vô dc 1 tgian là dễ bung lắm, toàn bị kẹt trong tai. Tiện đây em bị mất bên tai trái, có bác nào bán lại tai trái k ạ 😔 Buồn
Xin giá bạn ơi
@ViệtCộng07 xv h hình như bán 1750k đó bạn. con này nc là 1 cái tai nghe chất âm tốt. còn nghe gọi với đt ko phải thế mạnh đâu.
@jetnguyen88 Giá này cũng hợp lý với chất lượng này rồi
mình đang dùng MTW1, ae biết tai nghe nào chất âm ngang con này ko
@lephuocduc97 SENNHEISER KO CÓ ĐỐI THỦ VỀ CHẤT ÂM TRONG TẦM GIÁ ĐÂU 😆 CHỈ KIẾM CON MỚI HƠN CỦA SEN MÀ CHƠI THÔI 😃))
Trông cái kén thiết kế nhìn giống Sen thế, logo lại giống Audio Technical, có cái tem vàng Hi-Res ở trong kén thì phải. Thương hiệu này mình chưa nghe bao giờ. Đang dùng Sony.
@khanhduy089 kaka tem dán vào đó bác :v
kaoshimori
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Con này hợp với ông nào thích nghe chi tiết, âm na ná con Noble Falcon nhé (Nếu lấy falcon làm chuẩn 10d thì âm con này tầm 7/10). Cảm giác đeo thoải mái hơn con Noble, design cao cấp hơn =))
@kaoshimori vậy à. xem chart mấy ông nước ngoài nó na ná Etymotic ER2 ấy bác
Nút bấm vật lý là cái hay trên tai nghe . Cảm ứng thì mình dùng chỉ toàn tắt nó đi khi đeo xong lên tai mới bật. Vì chạm là nó nhảy lung tung. Hahahahaha
Nghe tai nghe thì dĩ nhiên càng đắt thì chất lượng gia công và nguyên vật liệu tốt hơn. Nhưng chất âm thì chưa chắc ai đeo cũng khen như ý "mình". Âm thanh nó đã "bác học" rồi người nghe cũng cỡ "tiến sĩ" mới thẩm thấu được. Có người nghe hay (tai pro) có người nghe dỡ do không tương thích thể loại nhạc của mình hoặc do cấu tạo tai trong khác nhau. Điển hình là tai phải mình vách ngăn hẹp hơn trái cho nên đeo inear thì 1 bên tip lớn 1 bên nhỏ mới nghe được. Dĩ nhiên phải xoay cho đến khi nghe được âm thanh như ý. Loa đã khó thì tai nghe nó còn kén còn khó hơn nhiều. Khi mua thì các bajn nên đeo thử trước tiên là coi có thoải mái hay không. Sau đó mới tính tới chất âm phù hợp với thể loại nhạc mình thích. Âm thanh hay nhưng đeo khó chịu thì cũng chả thiết gì. Ý kiến cá nhân thôi.
@pond1597 đúng là tai nghe nó rất khó nói. 1 con tai mới trên tai thì cũng khó để nó thoải mái ngay dc. Thay tip dùng 1 thời gian mới cảm nhận dc có thật sự hợp ko ấy bác
Nên mua con nào nhập môn tws thế các bác
@khanhduy089 Cảm ơn bác nhiều nhé 🤧
@TNDragon
Ngầu đấy
Ra tiệm đeo cái nào mình thấy hay là ok. Nếu "xui" cái mình thích nó mắc thì chịu còn không nó rẻ mà mình thấy hay là ok. Đừng nghe "ai" nói mà tin mà mua. Tụi nó chuyên QC kiếm cơm cho nên tiền to là tốt là hay........ Nào là dãy âm nào là biên độ, tần số......đó chỉ là thuật ngữ là chuyên môn mà những tai pro họ mới nhận biết ngoài ra chỉ máy móc có thể mới đo đạc được. Tai người cấu tạo có người vầy người khác cho nên nghe cũng khác nhau. Mình nghe chứ không phải thằng hàng xóm nghe cho nên cứ thấy thích là mua vì mình trả tiền mờ. Hàng hiệu không phải lúc nào cũng hay cũng tốt cả. Cái quần zin Versace rách te tua mấy ngàn thua cái quần tui mua ở chợ 500k . Nó mắc là nó là hàng hiệu thôi. Nếu chuộng hàng hiệu mà giàu có thì biết cách xài sẽ tiết kiệm mà vẫn sang chảnh như thường. Cháu tui nó giàu lắm đi xe mer và Audi không. Nhưng quần áo thì cứ hàng Fake thì ai nghi ngờ ? Không lẽ đè nó xuống săm soi ......Cái oto đã lừa được tất cả mợi người đấy. Nó bảo không phải con không chơi nổi mà là phí. Bác thấy con vầy mặc đồ vầy ai dám khinh ? Đó là nhà giàu nói và vì thế nó mới giàu thêm. Hãy là người tiêu dùng thông minh bác ạ. Hahahahahaha
Nhìn màu đẹp
Em đang đẩy Sen 1 để lên Sen 2 cũng tầm giá này 😁
Uầy hay thế. Mình đang cần 1 con tầm giá này mà nghe ổn. Thanks bạn
Con này đeo đi chạy có sợ rơi không nhỉ 😁
Vẫn chưa xứng để xuống tiền đc ạ ^^
@Duckie (PTViet) nhu cầu của bạn là gì chứ nói xuống tiền hay ko tuỳ gu thôi nhé!
@jetnguyen88 ko,mình đang nói là đối với mình thôi ^^Vì mình ko đầu tư nhiều tiền cho khoản ko dây này ^^
Con này điều khiển và kết nối như mấy con redmi airdot, thấy nó tàu quá cuối cùng ko mua 😆
mrduck148
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Có em tai nghe nào giá rẻ 500k mà ổn ko nhỉ
@mrduck148 380k có hàng ổn rồi bác Haylou GT1 Pro là đủ chiến. Quan trọng là t chấp nhận được hay không
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019