Review tăm nước Soocas W3Pro: nâng cấp ngon hơn đời trước nhiều!

Nam Air
15/4/2021 7:16Phản hồi: 103
Review tăm nước Soocas W3Pro: nâng cấp ngon hơn đời trước nhiều!
Thấy trên mạng bán cái Soocas W3Pro, là bản nâng cấp của cái Soocas W3 mình từng trên tay nên mình mua về thử. Giá tiền mình mua cái này là 799 nghìn, xem như 800k ha anh em. Biết sao giờ, mình thích thử mấy cái tăm nước nên cũng bỏ tiền mua kha khá rồi 😁. Thôi mình tốn tiền thử trước cho anh em để anh em tham khảo cân nhắc là vui rồi.

Mời anh em xem video nhé:

Nhắc lại một số cái tăm nước mình đã mua:

Bộ tăm W3Pro hơn bộ W3 thường ở cách đóng gói và phụ kiện bên trong, bộ này đóng gói giống cái Xiaomi Mijia, đẹp và pro hơn hẳn.

Nguyên bộ gồm có: tăm nước W3Pro, 4 đầu phun, hộp đựng đầu phun, cáp sạc USB-C

Cái hộp đựng đầu phun giống với thiết kế của hộp đầu tăm nước Xiaomi Mijia.

Bốn đầu phun đầy đủ cho mọi nhu cầu: dùng hằng ngày, vệ sinh lưỡi, dùng cho người niềng răng, dùng cho răng nhạy cảm.

Quảng cáo

So sánh cái Soocas W3 với W3 Pro, anh em thấy cái Pro nó đẹp hơn, bình nước nhìn xịn hơn ha.

Thực tế thì ngoài đẹp hơn, bình nước nó còn có thể tháo rời để vệ sinh được, ngon hơn đời trước rất nhiều ở chi tiết này.

Phần tay nắm của đời trước to bè, khó cầm. Tay nắm đời sau đã nhỏ gọn hơn nhiều.

Quảng cáo

Đời trước dùng cổng sạc riêng, đời sau dùng cáp sạc USB-C, dễ tìm, không sợ mất.

Mình thấy cái Soocas W3 Pro nó tiệm cận, gần giống với cái Xiaomi Mijia rồi, từ phần thiết kế thân nắm đến bình nước tháo được đều giống.

Thậm chí anh em cắm đầu vòi phun của cái Xiaomi Mijia vô cái Soocas W3 Pro cũng được luôn, dùng bình thường.

Tuy nhiên: Đầu cắm của W3 bản thường không cắm vừa bản Pro.

Về chức năng phun xịt rửa răng, mình khá bất ngờ khi sử dụng, cụ thể là:
  • Ở biểu tượng giọt nước to, máy phun với áp lực khá bình thường. Khoảng bằng mức độ nhỏ ở cái tăm nước Xiaomi Mijia hoặc mức số 1 của Soocas W3. → Cập nhật: Khi đang ở các mức phun, nhấn nút chọn áp lực sẽ điều chỉnh được 3 mức áp lực.
  • Ở mức giữa, máy phun 2 xung nhưng vẫn nhẹ, chắc phù hợp cho trẻ con, người có nứu nhạy cảm.→ Cập nhật: Khi đang ở các mức phun, nhấn nút chọn áp lực sẽ điều chỉnh được 3 mức áp lực.
  • Ở biểu tượng giọt nhỏ nhất thì máy lại phun mạnh nhất. Tuy nhiên nó không phun liên tục mà chỉ phun 1 giây rồi ngưng. Đây là tính năng kiểu như spot cleaning, vệ sinh 1 điểm, bạn di chuyển vòi phun qua răng khác nhấn nút thì nó lại phun lại. Tia nước của chế độ này mạnh mẽ. Nhưng chỉ phun 1 lần thôi.
  • Nút chuyển chế độ đồng thời là nút chỉnh áp lực nước phun khi máy đang hoạt động

Những gì mình thích ở phiên bản Soocas W3 Pro:
  • Thiết kế đẹp hơn, mềm mại, dễ cầm nắm hơn đời trước.
  • Nâng cấp ngon hơn như: hộp đựng đầu phun, bình nước tháo được.
  • Tính năng spot cleaning vệ sinh từng răng khá hay.

Những gì mình không thích ở Soocas W3 Pro:
  • Mức phun mạnh nhất khá nhẹ, chưa đủ phê như mức mạnh nhất của Mijia, Panasonic, hay là so với chính nó đời trước.→ Cập nhật: Khi đang ở các mức phun, nhấn nút chọn áp lực sẽ điều chỉnh được 3 mức áp lực.

• Tính năng vệ sinh từng răng spot cleaning khiến mình phải nhấn nhiều lần nếu muốn vệ sinh nguyên hàm răng ở áp lực nước cao là điểm mình không thích.

So sánh với các mẫu mình đã dùng, có lẽ mình xếp cái Xiaomi Mijia đứng nhất, cái Panasonic EW-DJ10 đứng 2, cái Soocas W3 Pro này đứng thứ 3, và cái W3 đời trước đứng thứ 4.

Cập nhật: Sau khi biết đến tính năng điều chỉnh áp lực phun, mình xếp cái này đứng nhất, cái Mijia đứng nhì. cùng hạng với cái Panasonic EW-DJ10. Cái thứ 3 là cái W3 đời trước.

Nhưng nó so với đời trước thì đã ngon hơn rất nhiều rồi!!!

Link mua cái này trên Shopee cho anh em cần: 799k: https://shp.ee/zqpcr45

Tăm nước XM Soocas W3 Pro / W3F xanh mint (4 vòi xịt) xịt vệ sinh răng miệng | Shopee Việt Nam

Mua Tăm nước XM Soocas W3 Pro / W3F xanh mint (4 vòi xịt) xịt vệ sinh răng miệng giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng tăm nước rồi là khỏi muốn dùng tăm thường nữa
@ViệtCộng07 Cảm giác phê hả bác
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@ViệtCộng07 Sạch sẽ hơn, dùng xong rồi đánh răng đảm bảm răng miệng luôn sạch. Tăm thường xỉa khó mà lâu hơn.
các bài viết hay và thiết thực <3
cũng vừa đặt 1 cái
chưa dùng lần nào ko biết kết hợp với bàn chải điện có ổn ko ?
Duy Luân Dễ Thương
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@MT555 Chắc phải order trên trang web đó bạn
@duyvua không có đặt về VN được 😆) con này bác mua kiểu gì vậy
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@DucBangLawyer Éc vậy à? Tại mình ở nước ngoài :v. Tiếc quá, thật sự muốn anh em xài thử cái bàn chải này, đối với mình thấy nó tốt lắm, thay đổi cả quan niệm bàn chải điện luôn tốt hơn bàn chải thường của mình.
Cố lên anh Nam ơi, sắp đủ bộ mỗi ngày xài 1 loại tăm nước rồi 😆
@liam.hoanglam ha ha, tốn tiền quá 😁
@liam.hoanglam Công nhận nhiều loại tăm nước quáo
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air bác Nam nhầm hay sao chứ con này e thấy mạnh kinh hồn, bác thử chỉnh mấy chế độ xem hoặc đổi đầu xem, e dùng chế độ mạnh nhất là kiểu j cũng chảy máu
@Daoket Cập nhật: Sau khi biết đến tính năng điều chỉnh áp lực phun, mình xếp cái này đứng nhất, cái Mijia đứng nhì. cùng hạng với cái Panasonic EW-DJ10. Cái thứ 3 là cái W3 đời trước.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air dùng tầm mức trung bình là ngon nhất, e dùng cái đầu cao su nhỏ nhất ko khác j dùng tăm xỉa, ngon, xịn, sạch.
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đặt ngay cho bà xõa 1 cái.. sẵn tiện subscribe kênh chủ thớt ủng hộ về mặt tinh thần.
tonytwodolla
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon ...chắt mua Sài thử
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
tuần rồi mới đặt 1 cái, ngon đấy. Tính kiếm cái Mijia mà toàn hết hàng.
@anhmafia Cập nhật: Sau khi biết đến tính năng điều chỉnh áp lực phun, mình xếp cái này đứng nhất, cái Mijia đứng nhì. cùng hạng với cái Panasonic EW-DJ10. Cái thứ 3 là cái W3 đời trước.
Cũng đang tính nghiên cứu cái vụ tăm nước này, tiện lợi, vệ sinh hơn tăm thường
mtmt4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jackychanqn Hi bạn, nói về việc vệ sạch sẽ, vệ sinh thì ok
nhưng về sự tiện lợi thì không hẳn, thực tế không đơn giản vậy đâu. rất bất tiện đó. bạn cứ tưởng tượng rằng mỗi lần muốn xỉa răng, vệ sinh phải thao tác một hồi mới xài được ( lấy mấy ra, cắm đầu xịt vào, mở nắp đổ nước vô, xong phải vệ sinh, tháo ra, cất lại...). chưa nói đến việc bạn xài ở nơi công cộng.
@mtmt4 thì nó vệ sinh tốt hơn tăm thường nhưng bù lại hơi phức tạp xíu .
Sing_1975
TÍCH CỰC
3 năm
@mtmt4 Nên để sẵn máy trong WC, sử dụng hằng ngày đâu cần cất vô lấy ra bạn, đầu cắm vệ sinh sau khi sử dụng (cho xịt tự do ra ngoài khoảng vài giây), tháng 1 lần vệ sinh tổng thể máy cũng được, thấy không có gì bất tiện.
mtmt4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sing_1975 Hi bạn, nó phức tạp không chỉ vì cất ra lấy vô không đâu, mỗi lần vệ sinh phải tháo ra cho nước vào, và cứ muốn vệ sinh răng là phải vào nhà vệ sinh, hoặc những nới có chậu rửa, đôi khi hết pin phải đợi sạc. Nói chung là công dụng thì tốt, nhưng sử dụng theo mình thấy rất bất tiện.
Đâu phải lúc nào mình cũng ăn ở nhà, rồi đi vô vệ sinh, người đi làm thì đa số là ăn bên ngoài, tại cty..
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em mua tặng gấu con xiaomi trắng hồi bác giới thiêu giờ vẫn còn tốt. Em thì dùng con cắm điện của waterpik wp-100A. Xịt mạnh thấy bà nội luôn và nhiều nước. Bao giờ con của gấu hỏng chắc bác sẽ có video so sánh phiên bản 2 của các hãng quá. Lúc đó lại nhờ thánh nam air tư vấn.
Chắc mua sài thử cảm giác phê ko bác
@Tuat Phan Cập nhật: Sau khi biết đến tính năng điều chỉnh áp lực phun, mình xếp cái này đứng nhất, cái Mijia đứng nhì. cùng hạng với cái Panasonic EW-DJ10. Cái thứ 3 là cái W3 đời trước.
@Nam Air
Cười vui vẻ
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cách đây khoảng 3-4 năm muốn mua 1 cái nhưng lúc đó giá mắc quá nên về chế một cái bằng cái vòi xịt vệ sinh và cái ruột bút bi vặn trực tiếp vào ống nước , đến nay vẫn xài tốt và rất mạnh.
Không có dòng nào nhỏ nhắn nhỉ? Mình thích dùng lắm mà mấy loại này to quá, bị gãy 2 cái rồi (không phải loại này)
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Có cái enpuly đó bạn
khanh2301
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mới vừa mua xong W3, sh!!!!!
Chắc nên mua thử quá
@mrthanh213 Cập nhật: Sau khi biết đến tính năng điều chỉnh áp lực phun, mình xếp cái này đứng nhất, cái Mijia đứng nhì. cùng hạng với cái Panasonic EW-DJ10. Cái thứ 3 là cái W3 đời trước.
có vệ sinh tốt răng cùng ( răng khôn ) ko ad , 2 cái răng khôn nó mọc ngu học vl nên khó vệ sinh .
@渡辺稲荷 Dc chứ bác
em đang niềng xài Xiao đc 7 tháng rồi.
tính năng mạnh giống Philip
Tầm 1-1m5 mua tăm nước nào mn nhỉ
@kstn_hut_hat tầm tiền đó mua 2 con này xài tẹt ga 😃
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Kinh vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp