Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Thay măt Kính mát (kính râm) tại kính mắt Tâm đức

hoang_geo
1/4/2021 3:32Phản hồi: 15
Review Thay măt Kính mát (kính râm) tại kính mắt Tâm đức
Đây là review về Thay măt Kính mát (kính râm) tại kính mắt Tâm đức của mình.Mình mua nó với giá 640k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Thay măt Kính mát (kính râm) tại kính mắt Tâm đức:

Mình mua một chiếc kính mát của Micheal Kors cách đây 2 năm (mình nhớ sale off chỉ còn 1.8 triệu gì đó thôi). Chiếc kính khá đẹp và ổn. Màu mắt kính đen (đi tối là thua), không có độ. Năm rồi mình đi làm công trường ở Thanh Hoá, cát + gió Lào nóng làm mắt chiếc kính xước và rộp cả lên (mình rất bất ngờ), vậy là coi như tèo phải mua kính mới. Mình rất tiếc chiếc gọng cứng cáp và đẹp của chiếc Micheal kors nên tìm hiểu xem thay được không và mình tìm được bên kính mắt Tâm Đức có thể thay. Mình thay mắt có thông số như sau:
Hai mắt kính Có độ Chemi U2 Hàn Quốc (thay mắt cũ)
Gọng Michael Kors cũ Siries Auden II.

Những thứ mình thích

Mắt kính có độ cho mắt mình cận, giờ lái xe ô tô mình không cần đổi sang kính cận nữa.
Mắt kính rất trong và đẹp, mình chọn màu grey và có thể dùng lái xe cả buổi tối được.
Cửa hàng đo và kiểm tra mắt rất cẩn thận và nhiệt tình. Thời gian thay khá nhanh 2-3 ngày là có kính.

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Chưa thay được hai cục chặn gọng loại nhét, do cửa hàng đa số loại nhét và bắt vít. Nên tạm phải dùng cái cũ trông đã xuống màu.
Hộp tặng bằng vải trông khá lởm.

Nên mua hay không?

Chi phí thay hai mắt chỉ 640k thật sự làm mình hài lòng. Kính đẹp, có độ cận viễn theo mong muốn, và tiết kiệm giúp mình không phải bỏ lãng phí gọng kính cũ, mà mua kính mới cũng tốn 2-3 triêu đồng nữa (có nhiều kính xịn giá còn hơn nhiều). Vì vậy, mình share để các bạn nào có kính cũ lỡ bị hư mắt rất nên tham khảo. Tất nhiên, chúng ta không so sánh với kính mới về độ zin hay đẳng cấp hàng hiệu.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng mới cắt cái kính cận đổi màu tại đây. Hết 1tr7 chưa giảm 20%
gọng nào đẹp, xịn hợp gương mặt. Giữ lại thay tròng đổi màu Essilor là bá đạo. Mình cũng định thay tròng đổi màu cho cái gọng đẹp mà mắc quá chưa làm nổi. 3tr cho 1 cặp đổi màu đậm và nhanh của Essilor.
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Heritage Vietnam Mình không biết tròng Esailor này. Đúng là giữ gọng lại thay tròng là phương án khá hợp lí đấy ạ.
Khang 5755
TÍCH CỰC
3 năm
Có lẽ mắt kính cận trắng nhuộm màu theo yêu cầu của bạn.
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khang 5755 Mình có biết loại này, hôm bữa hỏi Tâm Đức lại không có.
Ở SG thì có thể ghé tiệm kính Mừng làm cho lẹ, Chất lượng tầm trung trung nhưng đc cái giá tốt.
@shogunvietnam chỗ nào bạn , bên bạn có gọng kính nhựa dẻo bẻ không gãy không
@LucKyStar7 529/21 Nguyễn Tri Phương, Phường 8, Quận 10, HCMC. Chỗ này đc cái bán ko nói thách, ko trả giá, hàng cũng bình thường thôi. Đc cái đỡ lo chặt chém.
có loại gọng nào tốt nhựa dẻo , bẻ không gãy không mọi người
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đang tính qua đây để cắt cái tròng kính cận đổi màu, mà phân vân vụ cái tròng nó dày vì hiện tại cũng đang xài 1 cái tròng có độ đổi màu mà nó dày quá trời mặc dù mình cận chưa tới 2 độ. Có ai xài đang xài tròng đổi màu có độ mà mỏng cho mình xin thêm thông tin với.
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vincent Vo Mình thấy tròng loại của Hàn Quốc này cũng không dày lắm, còn rìa họ mài mỏng được bạn ạ.
Ngon, toàn phải đeo clipon kính râm cho gọng 😁 đang đeo gentle monster south side, để thay gọng fake lên thay tròng mang 2 cái chứ clipon vào nặng và dày quá
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@theon2709 Thử xem bác ạ 😃
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
3 năm
Loạn trên 3.75 thì làm giá đắt cực kì. Mình làm bên Ownday chỉ có 1 giá 1tr5 + tiền combo kính gọng
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@i9kdigital ồ vậy ạ, cảm ơn bác, thêm thông tin cho các bác loạn nặng ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019