Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Thinkpad P50 - Raptor F150 thế giới laptop Workstation to nạc

vsprint15
28/3/2021 9:7Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up luôn hình bạn gái xem gu chọn bạn gái có giống chọn lap không bác kakaa
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuocdoituoidep Chết em mất
Khôn như mày :D
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trước mình có og PM dùng con này code, nói chung ngon. Nhưng mà mình thích mac hơn, h có M1 mát hơn rồi
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sony Quang M1 ngon hơn hẳn intel không bác. Thấy ai cũng khen mà ko thấy ai chê...
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vsprint15 Đợi M2 đi bác, dùng ngon mà mát
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng hơn 3 năm rồi. Từ đầu chỉ có màn FHD thì độ phủ màu hơi kém thật. Sau đó tự thay lên màn 4K 100% sRGB thì đã thôi rồi luôn. Nhìn đi nhìn lại thì dùng con này được lâu nhất đến giờ. Cấu hình đã bắt đầu làm mình để ý đến chuyện lên đời mà chưa biết thay thế bằng con nào nữa.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xjutommax Nếu mà vẫn thích form này thì P15 gen 2 thôi bác ;)
bb_1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xjutommax thay khó không bác, xin bác chi tiết ở đâu, giá tnao.. 😆 e dùng P51, pin chả cần quan tâm vì lúc nào cũng phải cắm sạc mới hết công suất đc.
xjutommax
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bb_1990 Biết tháo lắp là thay được. P50 và P51 dùng chung hầu hết linh kiện.
3 thứ cần thay là bản lề 4K, cáp eDP 40 pin, màn 4k. Màn hình có thể chọn của Sharp hoặc AUO.
Xem lại chỗ ổ 3.5 thớt ơi. Chắc lỗi tại cái bàn phím 😆)
KineKun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng M4800 mua fullbox cách đây 7 năm vẫn chạy phé phé. Chê mỗi điểm là chỗ lót tay phủ nhung nên giờ nó xấu xí kinh khủng. Nếu = nhựa như con P50 này thì miễn bàn 😆
nnn1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
bài hay, mình cũng dân xây dựng nhưng chỉ word với excel, đọc bản vẽ trên pdf và nghìn năm rồi ko làm tính toán... nên mình hài lòng với macbook 😆
Radium94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quả máy nhìn ngon lành và cứng cáp quá bác. Bản thân mình k làm xây dựng nhưng cũng thích thiết kế của thinkpad. Dòng Workstation phải dày, nặng, lì một chút mới đúng của nó 😆
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Radium94 Đúng vậy bác
Photokey
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang xài p71, rất đã, phù hợp cho nhu cầu của mình
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Photokey P71 màn 17 inches chắc còn nặng ác nữa bác nhỉ ?
lần đầu tiên cầm cái này là hồi ông anh được hãng cấp cho caí p50 cấu hình ssd 512, card rời, ram tận 32 gigs. hiu hiu. dãi chaỷ cả xô!
cơ mà cục sạc nặng quá 😅
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nnkjsc Khủng long thời bấy giờ.... mơ ước của nhiều anh em đó bác
killerareso
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai làm công trình thì laptop dòng W là chuyên dụng. Hơi nặng tý nhưng nia đáp ứng đx nhu cầu của công trình.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@killerareso Quan trọng là nó bền kinh bác, không sợ va đập. Đi làm xây dựng mà nưng niu cái laptop thì mệt lắm
lechiquang89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngựa chiến của mình là Dell 7710. Cũng To Cao Đen Hôi, nhung vào việc lúc nào cũng nhanh. Máy to có cái nặng nhưng tản nhiệt thì tốt, nên hiệu năng cục ổn định. Mình hay dùng Sketchup, Fusion 360 và Solidworks.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lechiquang89 Workstation chỉ cần ổn định tản nhiệt tốt là cái nào cũng chơi được bác nhỉ ^^
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lechiquang89 Bác làm bên CNC nhỉ ?
lechiquang89
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vsprint15 Mình làm đủ thứ. mộc cơ khí, điện. Hihi. Kiểu thợ đụng. Đụng gì làm đó.
Máy thì đẹp nhưng chỉ sợ phí tiền cho con máy dựng thôi.
Thể loại mỏng nhẹ đòi hiệu năng cao thì mình chưa bao giờ tin tưởng (ít nhất là với mấy con chip H của intel)
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TraiKimThanh Đúng rồi bác. Con này đời khá sâu rồi nên tìm máy nguyên bản cũng khó, chủ yếu là tin tưởng nhau thôi. Còn khó quá thì mua máy mới nguyên thùng là hay nhất, đỡ suy nghĩ hehe
tranthanhvy
ĐẠI BÀNG
3 năm
E dùng thinkpad L540 mà gõ bàn phím cứ đến chữ "tr" là loa kêu tút 1 cái là bị gì các bác. Tìm hoài ko ra lỗi @@
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranthanhvy Chắc do xung đột phần mềm bác. Thử cài lại windows xem sao bác, cách nhanh gọn nhất để giải quyết lỗi tìm không ra nguyên nhân
tranthanhvy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vsprint15 E cài lại win rồi vẫn bị đó bác
hda011094
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review có tâm 😆
bb_1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
đồng ý với bác chủ thớt, tuy nhiên ngay cả dòng P cũng không phải miễn nhiễm với Throttle, rất nhiều người kêu ca từ dòng P50 cho đến P53, thường phải thay cả module tản nhiệt. Ở VN thì cách khắc phục là trét kem lại, Under Volt, cũng có thể giúp rất nhiều. Mình dùng P51, đã dùng 2 cách trên và đạt được 100% hiệu suất, nhưng 1 năm sau có vẻ lại nóng lên khá nhiều.
@bb_1990 lại đè nó ra , trét tí "Kem" bơ đậu phộng gì đó cho thơm đi bác 😆
Trông dock đẹp đê mê luôn
minhnt268
ĐẠI BÀNG
3 năm
p50 nhìn đã vậy rồi mà cái dock nhìn nguyên 1 cục không
T1311™
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xây dựng môn phái nào mà viết văn cuốn vđ vậy ba...
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blackinox
Cười vô mặt
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blackinox Xây dựng nhưng em đam mê viết lách lắm bác ơi
nvtiep
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết chân thật , hay. thả cho bác 1 like
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang dùng đời sau đó tý là P51, mình chơi luôn bản chip Xeon.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoa garden Thích cái tem Beat Yesterday của Garmin quá bác ơi, hợp cạ với thinkpad ghê
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vsprint15 dạ ! với bác cho em hỏi bác mua cái thinkpad Docking ở đâu thế bác.
vsprint15
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoa garden em mua chỗ bán máy luôn. Bác có thể lên hội nhóm thinkpad trên facebook đó. Docking này giá giao động từ 300-500k (tuỳ theo độ mới và có kèm theo chìa khoá hay không), mà giá đó không kèm sạc nhen bác hihi
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vsprint15 dạ em cám ơn bác ! em lên GG seach thấy toàn 4 or 5 củ không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019