Review thịt bò steak và lẩu/nướng tự mua về làm: tỷ lệ p/p tốt, rất đáng tiền
hitechever
12 ngàyBình luận: 41
Review thịt bò steak và lẩu/nướng tự mua về làm: tỷ lệ p/p tốt, rất đáng tiền
Đây là review về thịt bò steak và lẩu/nướng tự mua về làm: tỷ lệ p/p tốt, rất đáng tiền của mình. Mình mua nó với giá 350k/kg. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về thịt bò steak và lẩu/nướng tự mua về làm: tỷ lệ p/p tốt, rất đáng tiền

Chào cả nhà, mình tham gia diễn đàn cũng được 11 năm rùi nhưng đã lâu rồi chưa đăng bài. Sau một thời gian ở ẩn, hôm nay mình quyết định viết review cho các anh em về ẩm thực tiếp nối mod Trần Hoàng Long vì mình tin có thể cho anh em có thêm góc nhìn trải nghiệm về ăn uống cũng như tiết kiệm rất nhiều chi phí.

Chuyện là mình rất thích ăn thịt bò dạng steak hoặc buffet lẩu nướng Hàn Quốc. Vợ chồng mình mỗi tháng thường xuyên đi ăn mấy quán này ít nhất phải 5-6 lần nên tính ra cũng khá tốn kém.

Trước đây mình cũng có mua thịt bò steak ở vài cửa hàng và siêu thị về dùng tại nhà thì giá cả cũng tương đối cao và có thể do cách chế biến nên thịt cũng không được ngon như ở ngoài tiệm.

Vừa rồi gia đình tổ chức tiệc và mình có mua thịt bò sống về nhà để chế biến và ăn thì thấy rất đáng giá tiền, tỷ lệ P/P rất tốt nên chia sẻ với anh em nha.

Những thứ mình thích

Mình mua thử mỗi loại thịt để ăn thử là:
1. Thịt lõi vai bò Mỹ USDA Choice
2. Thịt “bò tan chảy” hokubee (wagyu Úc)
3. Thịt ba chỉ bò Mỹ và bắp bò Úc

Bây giờ cả nhà ai cũng khen ngon và khá bất ngờ vì thịt chất lượng nhưng giá lại rất tốt. Trước đây mình chỉ thích ăn ngoài do không nghĩ có thể mua về với giá hợp lý vậy được. Kể từ lúc đó, vợ chồng mình bỏ luôn mấy quán SumoBBQ, Kichi hoặc Haidilao… chỉ mua bò về rồi tự làm ăn thôi. Trung bình tiền ăn ngoài hàng tháng tầm 4-5 triệu, tháng vừa rồi thống kê thì chỉ mới tốn có hơn 2 triệu mua thịt bò xong là không ăn ngoài nữa luôn.

Một số buổi lười nấu cơm, vợ chồng mình lôi thịt ra bỏ vào nồi chiên không dầu để 160 độ C 12 phút lấy ra là vừa ăn luôn. Nếu nấu cơm bình thường cũng phải vo gạo rồi chiên xào đồ ăn cũng mất ít nhất cũng khoảng 20 phút đến nửa tiếng mới có đồ ăn, chưa kể phải rửa một đống chén ))

Nói kỹ hơn về bò Hokubee, món làm mình ấn tượng nhất: thịt siêu mềm, tan chảy và cực thơm. Ba mẹ và các cháu trong nhà cuối tuần nào cũng đòi ăn thịt này, gần như không ăn bò bít tết ở ngoài nữa luôn.

Những thứ mình không thích

Chưa có 😁

Nên mua hay không?

Qua đây mình nhận thấy đối với các anh em ghiền bò như mình hoặc là một trong các trường hợp sau đây thì nên mua bò về tự làm rồi ăn, tiết kiệm và dành tiền mua đồ công nghệ sướng hơn ăn ngoài nha kkk:

Các anh em đang chuẩn bị trổ tài nấu nướng cho người yêu hoặc cho gia đình
Các anh em thích ăn steak hoặc lẩu/nướng
Các anh em không có nhiều thời gian cho việc nấu nướng hoặc lười nấu
Các anh em tập gym hoặc cần nạp đạm

Mình mua thịt ở shop Chin Meat (https://www.facebook.com/chinmeat) cho anh em nào cần nhé.

Chin Meat

Chin Meat, Thành phố Hồ Chí Minh. 833 lượt thích · 33 người đang nói về điều này · 11 lượt đăng ký ở đây. CHIN MEAT - Thịt ngoại giá Việt
facebook.com

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 ngày
ngon quá
xemtin
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Đọc xong không hiểu làm sao luôn. Giới thiệu thịt bò thì cũng giới thiệu gia vị hay sao luôn đi bạn.
@xemtin Mình sẽ bổ sung nè. Thanks bạn đã góp ý
@hitechever Steak thì toàn áp chảo, quan trọng là sốt. Ko có sốt ngon thì bò ta ngon hơn
@linkingok Sốt mua đâu chả đc, còn thịt bò steak ngon thì thịt phải ngon, thêm ít lá thơm là đủ ngon rồi không cần sốt
Vãi cả mua ở đâu chả được. 😆 Không cần sốt thì chấm mắm hả? Nghi nổ nổ chứ chẳng biết gì steak.
Minh TNK
TÍCH CỰC
11 ngày
@linkingok Mua đâu chả được chắc sumo BBQ vào vinmart mua sốt về làm.
dual1
CAO CẤP
12 ngày
Đúng là nấu ở nhà thì ngon, nhưng cực nhất cái khúc dọn dẹp - khúc này chắc là khúc nhà hàng tính vô phí dịch vụ.
lhxung2009
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Nhìn ngon quá ! Bác thêm cách ướp, gia vị như thế nào luôn nhé.
Bạn khéo tay thiệt. Chia sẻ cách chế biến nhé 👍
Ngon quá! Mình khoái món bít tết
camhung
ĐẠI BÀNG
12 ngày
sở thích mình là thịt bò, nhâm nhi chai bia. nhìn thế này không chịu được! 😆
Sao thịt bò wagyu rẻ thế bác. Trong nhà hàng 3tr8 có 300g😑
tomato459
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Dương 1H wagyu có nhiều loại mà b
Trước cũng hay mua thế này, nhưng p/p vẫn thua quán. Ko hiểu họ chế biến kiểu gì ngon thế, mình dùng bò giá bằng giá ra ngồi đợi họ nấu cho ăn mà cũng ko bằng
Mr.HSG
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Hokubee nó thẳng ra là bò nó bùa, dùng thủ thuật larding để nhét mỡ vào thớ thịt tạo cảm giác mềm mại. Không tin bác để cho nó rã đông ở nhiệt độ phòng, hồi nó chảy mỡ ra hết con nguyên thịt. Bò này ăn vị chán, không ngọt thịt, mất vị bò. Steak mình chỉ ăn bò tươi, không chơi bò rã đông. Và Việt Nam mình thì chọn striploin, ribeye là ăn phù hợp hơp top blade. Tenderloin thì quá mềm.
@Mr.HSG hic, đúng là dân chuyên. Em tưởng steak thì thịt giống nhau hết chứ
@goodbye77 Steak tuỳ phần mà giá nó khác nhau, steak cần phải mềm nên thịt thường làm tái nên bò không ngon là fail rồ
Minh TNK
TÍCH CỰC
11 ngày
@Mr.HSG Bác nói rõ hơn, kỹ hơn đi. Em chưa ăn steak bao giờ cơ.
Mr.HSG
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Minh TNK Kĩ hơn về gì bạn?
armado
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Thể loại review mới, nhìn hấp dẫn đó bồ
quá chất lượng luôn
thớt nên nói thêm cách chế biến mấy món này luôn cho mn tham khảo
vantan1991
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Mình cũng cực thích thịt bò :3
đây là bữa ăn dành cho người có điều kiện á nha
quá ngon luôn
Mình chú ý vô sò điệp hơn, ngon quá
bhuubao
TÍCH CỰC
11 ngày
Ngon quá. Đáng tham khảo cho đứa nghiệm bò như em
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019