Review Thử mua ổ cứng SSD Samsung OEM 512GB trên Shopee
/6 người
hoangminh2018
1 thángBình luận: 154
Review Thử mua ổ cứng SSD Samsung OEM 512GB trên Shopee
Đây là review về Thử mua ổ cứng SSD Samsung OEM 512GB trên Shopee của mình. Mình mua nó với giá 1.770.000đ dùng mã giảm giá 50k mình phải trả 1.720.000đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Thử mua ổ cứng SSD Samsung OEM 512GB trên Shopee

Mấy nay dựng clip 4k quay với bitrate 150 Mb/s khi bấm view thấy nó bỗng nhiên giật giật. Source file này mình để trong ổ cứng HDD, có thể tốc độ không đạt nên view trên Premiere bị lag. Vậy là quyết định tìm mua một ổ cứng SSD 512GB để chứa file khi dựng clip vậy.

Search trên mạng một hồi thì thấy ổ cứng SSD Samsung 512GB hàng OEM của 970 Evo Plus giá cũng khá hợp lý. Vậy là quyết định mua. Trước đây hay mua ở Memoryzone, nhưng mã PM981a này Memoryzone đang bán giá tới 1.850.000 lận. Ở Shopee cũng có một shop khác bán giá chỉ 1.770.000 tức là rẻ hơn 80k. Dùng mã giảm giá được giảm 50k nữa, như vậy tổng tiền chỉ là 1.720.000, và còn được giao hàng nhanh Nowship free nữa, thế là đặt mua thôi.

Quảng cáo

Cuối cùng, sau 2 tiếng kể từ lúc đặt hàng, mình cũng đã nhận được ổ cứng SSD No box, shop có tặng kèm một con ốc để bắt vít ổ cứng. nhưng trên mainboard của mình đã có sẵn ốc rồi nên cũng chẳng cần, thế là quăng ốc đi cho rộng chỗ.

Những thứ mình thích

Kết quả sau khi kiểm tra thấy khá ổn, hàng chính hãng Samsung, hàng mới nguyên chưa được sử dụng. Trước khi mua cũng băn khoăn, sợ hàng No box nếu họ giao hàng đã dùng hoặc hàng like new thì sao. Cuối cùng là hàng mới, chưa qua sử dụng. Power on Hours là 0 hours.

Test tốc độ đọc và ghi cũng khá ổn, thông tin từ nhà sản xuất là đọc ghi lần lượt 3,1GB/s - 2,9GB/s

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Để dùng xem có bền không

Nên mua hay không?

Nên mua một cái mà dùng, dung lượng 512GB mà giá 1,77 triệu thì cũng không quá đắt đỏ, lại là ổ cứng SSD PCIe NVMe gen 3 x 4 nữa.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

/6 người
Tags:review
Link mua đâu🙃
cunxu_2301
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@hoangminh2018 Ib tớ link với nhé. Cảm ơn bạn
@hoangminh2018 Memoryzone mà bạn chê mắc thì xem giá Phong Vũ bạn khóc thét 😆
Những thứ ít hỏng như RAM hay ổ cứng thì đâu rẻ là mua thôi. Phong Vũ tui cũng từng mua Laptop, màn hình LCD, kể cả SSD cũng từng mua ở đó rồi.
bác liều nhỉ, em không biết nên không dám mua kiểu này. đành ra hanoicomputer mua.
@lamtien338 😆 tôi lên mạng hô bán phát hôm sau đến tận nhà lấy cơ mà
@bomduc Hihi. Ngon nhất bác.
@lamtien338 Tự nhiên lãi được 3 củ cạc hỏng, 2 củ rưỡi cạc đang dùng
@bomduc
Cười vô mặt
giờ em đang tính làm con ram ddr4 loại 8G, bus 2666 cho pc thì cứ mua là được hay cần chú ý kích thước gì không bác
RAM CŨNG PHẢI MUA MẤY HÃNG UY TÍN CHỨ TƯ VẤN SAO LẠ VẬY, MẤY HÃNG CÙI BẮP MẤT CÔNG ĐI BẢO HÀNH NHIỀU, CỨ GSKILL HAY CORSAIR MÀ TÁNG LÀ ỔN NHẤT
@kulele Mình chỉ bảo bác ấy cẩn thận mua nhầm ram máy chủ thôi, không tư vấn hãng gì đâu 😆
@bomduc xàm.
ram máy chủ đắt.
lắp vẫn chạy bt.
@ahihi đồ chó Tuy đời nữa ông ạ, nó dài hơn tý
mình mua xài cũng hơn nữa năm vẫn chạy tốt, cũng không có hộp luôn mà mua 1tr8 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Của sam sung nó hiển thị khác á bác
@denmilu Giờ mình mới để ý. Để chat hỏi bên bán xem. Mình mua cửa hàng memoryzone uy tín lắm chắc k bậy bạ.
@denmilu Của mình cùi quá nên k hiện. Mình ib cho bên bán họ trả lời.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Vãi họ trả lời vô trách nhiệm bạn hen. Trước mình mua mấy cái PM850 hay EVO850 nó đọc ghi có 500MB/s mà cũng hiện đó bạn.
con Asus K501LB mình không để ý có cổng SSD M2. làm mình mua ổ SATA3 thay cho HDD. giá 460k thấy cũng ổn. ổ của Lexar
@truongthainguyen Các main đời mới tầm trung đều có hết bạn ah, chưa kể ko có cắm vô cổng PCIe cũng được
@bomduc Ơ thế bạn k đọc các cmt bên trên à? Asus K501LB là laptop core i thế hệ 5 thì lấy đâu NVMe? Lấy đâu ra cổng PCIe để cắm? Cắm xong rồi liệu có biết mod bios để boot ko?
Mod ở đây là chỉnh sửa mã nguồn bằng phần mềm đấy nhé.
@hoangminh2018 vâng, cổng nhỏ rail ngắn ý
Đúng rồi, cổng nhỏ băng không không bằng nhưng cũng khá
@hackieuhay Đã xem giá trên Memoryzone, nhưng mắc hơn shop mình mua
@hackieuhay Giá nó hơ cao tí chứ hạt dẻ j bác 😆
zombie01
TÍCH CỰC
1 tháng
@hackieuhay Bên này mình cũng hay mua. Dịch vụ khá tốt. Giá cũng ổn. So với mấy trang tmdt thì giá cao hơn tí
layhon
ĐẠI BÀNG
25 ngày
trên shopee cũng có cửa hàng của memoryzone thôi, vừa đc free ship vừa đc giảm giá ;)
zombie01
TÍCH CỰC
25 ngày
@layhon bữa mình có thấy, mà mua trực tiếp bên MZ trên 300k được freeship trong ngày nếu order trước 10h 😁
Mih mua của WD NVME như này có 1tr4
@bomduc E ko hiểu bản thương mại là sao ạ... E có đọc danh sách ổ hỗ trợ nâng cấp cho Macbook của Sỉntek trong đó có ổ SN500 của WD và lại rẻ nên xúc luôn... Có điều trc khi up thì phải đang xài Macos bản High Sierra trở lên ạ vì Recovery Macbook cũ ko nhận ổ ngoài.
Là mấy con OEM như con trong bài không lắp được cho Macbook đâu nó không nhận.
@Trùm Sạc Macbook Apple Máy mình tuy cùi nhưng ssd phải nhanh
@tannguyen2606 E ko cảm nhận đc lắm... Máy bàn e cũng cỡ đó chỉ để chơi game cùng con RTX2080.
Con này ngon
Nhưng không cài Hackintosh được
Nên mình không chơi. Toàn qua Evo970 2nd
Giá còn hơi cao, tốc độ cũng nhanh đấy
Thấy cái ảnh tác giả cầm ssd mà cầm ngay cái chân tiếp xúc thì thôi hết muốn coi nội dung review luôn rồi.
@nhatthien0488 Ảnh hưởng gì đâu, sợ dơ thì sau đó lấy cục tẩy chà lên chút là hết.
chơi Wd sn750 512gb có app cũng ngon
dra.long10
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@demonntl App gì đây bác?
@hoangminh2018 wd mà bền gì? nó có chuyên làm ssd bán dẫn đâu? nó đặt oem linh kiện rồi bán thui chứ gì mà bền? ssd wd xài ghi quá 50% thấy cảnh chạy rùa á.
Chạy rùa hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố, tốc độ của ổ cứng đó, cùng ổ cứng SSD cổng PCIe nhưng có cái giá rẻ có cái giá mắc, tốc độ đọc ghi chậm thì rẻ, đọc ghi nhanh thì mắc.

Qua nhiều lần dùng WD mình thấy nó bền hơn nhiều hãng khác, ngay cả loại Blue cũng ngon chứ đừng nói black
App chính chủ của wd tương tự khi dùng ss evo 970/970plus đó @@
Mình cũng có con PM981a này 1GB, chạy ổn.
@Nam Air con này bán dành cho oem server sử dụng mà nên ổn rồi. ngoài ra nó ko có bao bì vì bán lần 1 khay mấy ông kia mua về xả ra bán lẻ giá mềm.
phoipha
TÍCH CỰC
1 tháng
Mới mua con samsung Nvme 980 1TB giá 4 triệu. Tốc độ thấy cực kỳ ngon. Mà con 970 1TB giá tới 9 triệu. Không biết sao lại lệch nhau kinh hồn đến vậy
@phoipha Chắc bạn xem nhầm đó
virus912
TÍCH CỰC
25 ngày
Bạn xem nhầm, 980 rẻ hơn là đúng rồi nhưng không nhiều vậy; 970 công nghệ TLC bền hơn QLC của 980
mailhn
ĐẠI BÀNG
1 tháng
2018 mình mua SSD M.2 Samsung 970 Evo Plus giá 3tr1 đó nha, giờ giá quá tốt cho bản OEM, dù hiệu năng kém hơn chút xíu
@mailhn Ổ cứng ngày càng rẻ mà, giờ thay hết HDD sang SSD để copy dữ liệu cho lẹ.
sony_x8
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chênh lệch 80k thì để tớ mua bên memory cho nó lành.
@sony_x8 Thiệt mắc cười quá, hàng điện tử thì nó hên xui thôi. ở đâu giá rẻ thì quất
còn nói về bảo hành bắt đền thì từng dính 1 con ssd mang tiếng 1 đổi 1 nhưng bên memo gì đó cho chờ gần 2 tuần mới đổi, 1 thẻ nhớ lỗi không format được đợi 12 ngày mới đổi, đồ điện tử nó hên xui thôi, chứ mua mà bị hành thế kia cũng như không
Mua mấy con rồi, dùng ổn không vấn đề gì.
RAM với SSD thì cứ memoryzone mà mua.
@Hùng Xồm Thiệt mắc cười quá, hàng điện tử thì nó hên xui thôi. ở đâu giá rẻ thì quất
còn nói về bảo hành bắt đền thì từng dính 1 con ssd mang tiếng 1 đổi 1 nhưng bên memo gì đó cho chờ gần 2 tuần mới đổi, 1 thẻ nhớ lỗi không format được đợi 12 ngày mới đổi, đồ điện tử nó hên xui thôi, chứ mua mà bị hành thế kia cũng như không
Mr.Knows
ĐẠI BÀNG
1 tháng
đã mua hơn năm rồi mà vẫn rất ok

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019