Review Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai

cuhiep
27/2/2021 13:10Phản hồi: 66
Review Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai
Đây là review về Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai của mình. Mình mua nó với giá 100,000đ/1 ngưới lớn. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai :

Khu du lịch Vườn Xoài nằm ở địa phận Đồng Nai, cách Sài Gòn tầm 35km. Từ cầu Sài Gòn đến Ngã Ba Vũng Tàu anh em đi về hướng Vũng Tàu, tầm 8km là tới, bên trái đường.

Mình mang con mình đến đây vì thấy trên chỗ này có nhiều thú để coi và nhiều trò để chơi. Do buổi sáng mình bận làm việc nên chiều mới đi được. Đi đường kẹt quá nên mất gần 2 tiếng mới tới (35km mà đi gần 2 tiếng).

Bọn mình đã thuê xe điện chở đi vòng vòng để xem các con thú cho chiều nay. Sáng mai sẽ đi xem thêm các khu vực khác.

Thú ở đây công nhận nhiều thật, mình chưa đi sở thú nào ở VN mà có nhiều loại thú như ở đây và có thể xem thú sát như ở đây. Có nhiều con rất đặc biệt như Báo đen, báo đốm, hổ trắng, sư tử trắng, gấu, cá sấu, các loại linh dương, công, vẹt, cá…

Tuy nhiên cách mà người ta trưng bày mới con thú thì gần như anh em không xem được do hàng rào với lưới quá nhỏ, xem và chụp hình rất khó khăn. Đó là lý do vì sao mình chỉ khoe có ít hình mình chụp được thôi.

Nền nơi mà các con thú nó ở hầu hết là xi măng phẳng, không phù hợp với lại cái móng của tụi nó vốn để đi trên nền đất.

Ở đây có rất nhiều hồ đẹp, rộng nhưng lại ít các trò chơi dưới nước.

Bài review của mình tới đây thôi, để mốt vợ mình review kỹ hơn.

Một chú linh dương đang nhìn vào ống kính. Có rất nhiều loại linh dương ở đây, có cả Linh dương đầu bò.

Quảng cáo

Những thứ mình thích:

Rất nhiều thú để coi
Rất nhiều hồ nước đẹp
Rất nhiều cây
Có xe điện chở đi vòng vòng
Có xe đạp để thuê
Rất là rộng

Quảng cáo

Còn mình không thích những thứ như sau:

Cách thức trưng bày thú không xem được
Nhiều bê tông quá
Hàng quán và các dịch vụ cộng thêm kém chất lượng

con đà điều đầu đẹp gì đó bị nhớ, nó hay chui cái mỏ ra khỏi cái hàng rào mà tróc mỏ luôn, nhìn thương lắm.

Một con chim gì đó mình chụp xuyên qua hàng rào

😁 ngáp cái làm quen

Quá nhiều hàng rào và hàng rào quá nhỏ nên không xem được thoải mái. Còn nhiều con thú quý nữa mà toàn kiểu này nên chán.

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: http://www.vuonxoai.vn/

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem ra vườn thú Safari của Vin hơi bị ngon trong khoản tạo môi trường cho thú.
@tamnguyen072 Trả x5 mà nhìn mấy con thú sống thoải mái, giống với môi trường sônngs của nó cũng đc b à.
Red_Skin
TÍCH CỰC
3 năm
@tamnguyen072 Cái gì cũng có giá của nó 😃 với gia đình tôi 2-3 năm qua cũng đi 2 lần, được đi Safari chất lượng ở ngay VN cũng là rẻ rồi, chưa kể ra nước ngoài nếu ko mua qua deal thì giá cũng thế có khi còn nhỉnh hơn
@Kai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ThuanNguyen94 Safari làm theo công ước "phúc lợi động vật"
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@ThuanNguyen94 uhm nhìn thú trong lồng mà môi trường tốt mình đi xem cũng đỡ áy náy. Tiền đắt nhưng cả người cả thú đều vui là được.
VuTa..
TÍCH CỰC
3 năm
Thủ phủ gần nhà
Quá đã và trong lành, hôm nào em sẽ đi !
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon. Bữa đi KOI Garden công nhận như cái hậu viên của cái biệt thự gần nhà mà 70k vô k có cái mịe gì. Móc máy ảnh ra thì phải phụ thu thêm 300k...ôi đm.
@Linlinchin Quàn ở Trần Hưng Đạo phải không bạn?
@Linlinchin KOi như l ấy
@Linlinchin Ở Bà Điểm hả bác
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@kekk Ở Hóc Môn ak b! lần đầu cũng là lần cuối..
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@Minhhien.chef Lần đầu cũng là lần cuối.
Này mình đi năm 2017 thấy nhân viên hơi ít. Chỗ chăm sóc tê giác chỉ có cái cửa sắt nhỏ mình có thể chạm được vào cả con tê giác mà không thấy nhân viên chăm sóc hay quản lý nhắc nhở khách cẩn thận. Hổ thì chắc có lẽ khá đói nên thấy người thì nó nhảy lên hên là chuồng thiết kế có hồ nước để nó ko nhảy được.
@anhtuannntatata Nhảy lên làm gì bạn. Cạp ng à
@Minhhien.chef Kiểu đói vồ lên đó bác. Nhảy từ hồ nước mà nhảy lên cao lắm. Thú dữ mà không thấy nhân viên quan tâm lắm.
pomme_bleu
TÍCH CỰC
3 năm
Chẳng có con thú nào thấy hạnh phúc khi ở môi trường nuôi nhốt
@pomme_bleu Thả nó bên ngoài thì thành mồi nhậu lâu rồi?
@hanguyen129 Nhà tôi nuôi chim. Có những con nuôi lâu thả ra cứ quanh quẩn không bay đi, mở cửa lồng lại chui vào
@Kai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pomme_bleu
Anh theo em
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@pomme_bleu tự nhiên là tốt nhất nhưng cũng chết nhanh nhất, vì môi trường ô nhiễm, thu hẹp dần, thiếu thức ăn, săn bắn... Nên có lẽ nên có mô hình như các safari Phú Quốc là tạm ổn, hoặc phải rộng hơn. Chứ rừng quốc gia cũng ko ăn thua.
Con bác có khen con sư tử hiền lành và mùi thơm hơn mẹ ko ?

- Có lần em đi coi sư tử có thằng nhóc nó khen mẹ như vậy rồi bị mẹ nó hù nhốt vào chuồng khiến nó khóc phát ớn. Đúng là các bà là trùm thù vặt 😁
hunggh
CAO CẤP
3 năm
chụp bằng bộ gear sony mới à bác
@hunggh Mình chụp bằng Fujifilm GFX100s và ống 80mm f1.7
nhìn mấy con thú thấy thương ghê 😔
@liam.hoanglam Bắt những con thú đem vô chuồng và gọi đó là sở thú. Mình chưa bao giờ thích cái thể loại này. Cho vé free mình cũng không quan tâm đi xem.
@liam.hoanglam 1 là nó ở đây 2 là nó trong hũ cao với bình ngâm rượu nhé tùy bạn chọn thôi
Nhà sát bên đít nhưng ko ngờ nó thay đổi nhiều thế này. Hồi học cấp 3 chỉ vào đây để cưỡi đà điểu và trượt cỏ 😁
LMT85
CAO CẤP
3 năm
Đang mùa sinh sản nên bọn này hăng lắm 😁
LMT85
CAO CẤP
3 năm
@Lê-Minh-Trí Cụ tổng @cuhiep làm vài con nuôi thuần về thả quán cafe bao đẹp :D
Mua loại ấn độ xanh hoặc trắng đỡ phải giấy tờ :D
@Lê-Minh-Trí Thôi. Không nuôi nổi đâu
mình mới đi hồi cuối năm ngoái, vườn thú ở đây hoành tráng lắm
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
Con dê với cả con hưu à bác @cuhiep :))
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
3 năm
Toàn sân xi măng
Tội mấy con thú
Thấy có 1 số rác trong chuồng thú thì phải 😑😑😑
NamNguyen710
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có điều kiện đi châu phi xem sư tử nên chỗ này cũng nên đi trải nghiệm một lần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019