Review [#Tinhterewards Quà tháng 9] Combo vệ sinh và xịt dưỡng sên IX50 và IX69

locthuyforever
5/10/2022 16:28Phản hồi: 81
Review [#Tinhterewards Quà tháng 9] Combo vệ sinh và xịt dưỡng sên IX50 và IX69
Đây là review về [#Tinhterewards Quà tháng 9] Combo vệ sinh và xịt dưỡng sên IX50 và IX69 của mình. Mình mua nó với giá 0 VNĐ và hơn 70k điểm chém gió. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về [#Tinhterewards Quà tháng 9] Combo vệ sinh và xịt dưỡng sên IX50 và IX69

Trong đợt tranh tài "nhanh tay đớp lẹ" đổi điểm lấy quà tháng 9/2022, mình may mắn tranh được 02 combo xịt vệ sinh và dưỡng sên IX50 và IX69 (số lượng có hạn mà mình lại tranh được 02 combo, ahihi ngại quá, à mà thôi ai hên thì được thôi, cô hồn mà 😁 ).

Những ngày đầu từ khi mở đợt đổi quà thì để đổi được 01 combo như này thì số điểm thiệt hại khá là chát (mình nhớ đâu 51 hay 61k điểm gì đó), thấy "tài khoản" cũng kha khá nên mình đổi 01 combo, vài ngày sau tinhte rewards đại hạ điểm xuống chỉ còn 11k điểm cho 01 combo (ai đổi đợt đầu như mình chắc sốc tận óc :D), thế là đổi tiếp, cảm ơn @lehuuthe1202 đã "tung tin tuyệt mật", mình vào đổi thì chỉ còn mỗi 02 voucher, may quá còn kịp.

Hàng đóng gói khá là cẩn thận, bên ngoài có ghi Hàng dễ vỡ xin nhẹ tay; xem thông tin trên thùng thì ghi ngày tạo đơn là 16h ngày 03/10/2022, mình nhận được hàng là trưa ngày 05/10/2022, khá là nhanh, phí ship 42k, ok khá là rẻ.

Bên trong sản phẩm bọc thêm lớp nilon bảo vệ nhằm hạn chế móp méo

04 anh em trong trong 02 combo trai tài gái sắc Made in Germany xịn sò

Những thứ mình thích

- Hàng Voltronic chính hãng Made in Germany xịn sò, dễ dàng tẩy rửa vết bẩn; mình xài thử thấy sên hết kêu lộc cộc, xe chạy êm ru. Ngoài vệ sinh và dưỡng sên có thể sử dụng vào mục đích khác, cái này kết hợp với nhớt của @mig29f là hết ý.
- Giao hàng khá nhanh (từ ngày tạo đơn 03/10 nhận ngày 05/10).
- Mod @Gaohong và nhân viên Cty gửi hàng thông tin hỗ trợ nhanh, nhiệt tình.

Test thử sản phẩm trên con trâu già, (ảnh trước khi vệ sinh)

Quảng cáo

Sau khi vệ sinh, này mình làm buổi chiều tối, muỗi nó chích quá nên làm sơ sơ để có ảnh, nói chung là xịt vào là các cặn bã dơ nó tự trôi, sau đó dùng vòi xịt nước mạnh tí là sạch bóng. Anh em nào chơi xe chắc biết công dụng của combo này rồi heng.

Những thứ mình không thích

Đối với sản phẩm: Không có gì là không thích, ok men!
Để có được combo sản phẩm: thiệt hại điểm tinhte khá lớn.

Nên mua hay không?

Có, nếu số điểm trong tài khoản của bạn dư giả; nếu "hà tiện" hoặc xót điểm thì bạn chịu khó chém gió nhiều vô (như lão @mig29f chẳng hạn) để có điểm mà đổi không phải nghĩ.
Cảm ơn 500 anh em đã xem review!
Cám ơn mod @Gaohong xinh đẹp dễ thương đã nhiệt tình hỗ trợ chí phèo đổi quà. Chúc anh em nào chưa trúng đợt này sẽ trúng đợt sau, không trúng đợt sau thì trúng đợt sau nữa, không trúng nữa thì coi như đen, ngồi đọc feedback ạk :D

Quảng cáo

Thân ái chào quyết thắng 500 anh em taliban.
#tinhterewards
#tinhtefeedback
#feedback

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài rewiew có tâm quá . Triệu like 👍👍👍
Cho bạn nghìn like
@NghiepTranVINA 10 điểm
co-lieu-10-diem-gay-sot-coi-mang-co-hieu-voi-cha-hay-lam-tu-thien-374aa7.jpg
@Huy Nguyễn (officialnpah) 🤣🤣🤣
Anh theo em
kuangnd
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NghiepTranVINA
Cười vô mặt
xịt sên của Voltronic là loại tốt nhất mà mình từng dùng qua
Bạn đã trúng giải
-DN-
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang xài wow + ix50
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Đọc cái tiêu đề ko hiểu xịt dưỡng gì, dưỡng mặt hay dưỡng da, hay dưỡng giày?
Ít nhất cái tiêu để phải ghi rõ để ai cũng chuyên môn sẽ vào xem chứ có phải ai cũng hiểu nó là xịt bộ phận xe đâu.
Đến khi vào đọc bài viết cũng chưa hiểu nó dưỡng gì, kéo mãi đến cái hình mới ồ méo phải dưỡng da
@tinhdg
Cười vô mặt
@tinhdg Cái tiêu đề có ghi xịt dưỡng sên mà pro 😁
@tinhdg Ai chơi mấy món này đều biết cả, còn người không biết thì thôi cũng không nên dây vào. Mấy cái xe cộ này khổ dâm bỏ bà, người thường thì cứ vác ra tiệm thôi bác. Có mấy chục thôi.
Thường thì mình hay dùng combo Spider & Wow. Nhưng cá nhân thấy ko cần dùng Wow cho lắm vì tốn kém, cứ chơi dầu DO rồi sau đó xịt nước lại, để khô rồi xịt Spider lên là ổn. À sên xe mình ko có phốt nên chơi dầu được, sên nào có phốt thì nên cân nhắc. IX50 được cái nó sạch thôi chứ thấy ko bám bằng Spider, nếu chịu khó vệ sinh định kỳ thì mình thích dùng Spider hơn. Nếu ai chơi sên vàng chắc thích IX50 hơn vì nó sạch.
@kixx à bạn khỏi lo, trước khi xịt mình che chắn kỹ lắm nên ko sao, lên youtube xem người ta hướng dẫn dưỡng sên nhiều lắm và đa số họ đều che chắn cả.
@JerryKist à bồ hiểu nhầm í mình
che miếng bìa thì okay rồi
nhưng khi dưỡng sên khô ,thẩm thấu ,thì bồ fai lấy khăn lau phía ngoài ,4 mặt của sợi sên để nó khô
@JerryKist dầu do là dầu hỏa đó đúng không bác nhỉ,hic
@toilachi9 DO là dầu máy đó bác, dùng để cho những xe chạy dầu họ đổ, còn dầu hỏa là để đốt.
yomama
TÍCH CỰC
2 năm
đổi thành màu đen giống M50 rồi à, đang dùng Voltronic M50 cũng ngon lành, nghe nói update từ IX50 ko biết có khác nhau lắm ko
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@yomama e thấy IX50 vẫn sướng hơn bác ạ, êm hơn.
trungif
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dbdbdbdg êm thì cả 2 đều êm như nhau thôi, nhưng M50 có thêm công nghệ Boron Ceramic bám chắc hơn, sờ vào cả 2 sẽ cảm nhận rõ
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
@trungif đấy là cảm nhận thực tế trên xe của mình 😁 còn công nghệ thì nhà SX nói vậy nhưng thấy xịt cái IX50 vẫn thấy êm hơn.
pocket
TÍCH CỰC
2 năm
IX50 thì rất ok nhưng IX69 thì hơi phí. Có thể dùng dầu hỏa tác dụng tương tự mà chi phí thì thấp hơn nhiều.

Cho dầu hỏa vào bình xịt giống như bình xịt cồn để vệ sinh xích, sau đó rửa sạch bằng nước, lau khô, cài số cho chạy không tải vài phút để nước văng ra hết, sau đó xịt IX50 lên. Mình thử 1 lần với dầu hỏa thôi còn lại vẫn dùng IX69 vì lười.

Lúc chạy không tải thì bỏ cái tay ra nhé.
@pocket thấy có kênh anywhereman gì đấy còn ngâm luôn sợi xích vô chai dầu hỏa để qua đêm luon kìa bác,hic
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@pocket Lúc ấy xịt vẫn có nước nên dưỡng sên nó ko bám
Linh_istnu
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 Nguyên tắc quãng đường và lực tác động. Vật lý cơ bản
pocket
TÍCH CỰC
2 năm
@toilachi9 Đúng rồi đó, nên thao tác làm khô xích cũng mất nhiều thời gian. Kỹ hơn nữa là xịt ngay sau khi vệ sinh xích rồi để 1 ngày hôm sau lại xịt tiếp. Nhiều khi cũng tính đổi sang loại dây đai cho nhàn nhưng vẫn không muốn bị giảm hiệu suất của xe.
Dùng cho ex được ko nhỉ?
@Bảo Trang Thiên từ giả cầy cho tới H2 😁
trừ harley : )))
để chiều nay anh @mig29f review lại thùng nhớt khổ lồng mà anh Lộc đã ship tới cho em với mig.
Cười vô mặt
@Huy Nguyễn (officialnpah) Talipan dạo này phủ sóng mạnh dữ, bạn hiền ơi 🤣
@mig29f mà đông vui anh mig hơ
@Huy Nguyễn (officialnpah) Ban quản trị đang chờ vô lưới đông đủ, hốt luôn cả bọn cho ra đảo 😄
@mig29f ra đó được mấy em xinh tươi của anh mig phục vụ. Lo gì
Toàn khen, ko thấy chê tý nào thế này lần sau quà còn to nữa 😁
lovepsi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Senfineco nên thôi đi ra
@lovepsi ?
này để vệ sinh nhông sên phải ko thớt. chắc dùng cho bộ nhông xe đạp cũng OK nhỉ. thấy nhiều loại quá mà ko biết loại nào xài ổn.
@trungmum xe đạp thì sang quá ,trừ khi đi twitter ,trek 😁
chơi DO ,hoặc simple green pha loãng để rửa
dưỡng thì chơi cái tube màu vàng của tq
ace xe đạp chăm xe thường xuyên hơn xe moto nhìu ,nên cũng ko cần hóa chât xịn quá đâu : )
Quá chuẩn
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Xe A1 chạy khoảng 1 vạn nên thay nhông xích, dùng combo này giá tương đương bộ nhông xích mới.
@thegate 10k thì nhanh quá
cỡ 2 năm còn ngon 😁
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Theo nhà sx thì 10-12k nên thay, còn mình thì tiếc nên đi đến lúc tăng hết nấc vẫn chùng thì thay. Như thế gặp rủi ro tuột xích.
@thegate ông cụ tui khi tăng hết nấc còn lôi ra đục sên bỏ vài mắc rồi đi tiếp, haiz
@thegate chặt 2 đốt sên rồi xài tiếp là vừa nhọn bén của nhông dĩa thì quăng luôn 3 món
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Tiết kiệm thế thì giàu lắm đấy 😃
Xe mình toàn chạy dây curo nên chẳng cần chai này lắm =))
@John Chris wow harley thì phê rồi 😁
belt thì fai chơi chai dressing ,măc còn hơn combo này
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
2 năm
Má cái sên của bác đi bẩn kinh dị zị
@dbdbdbdg bởi vậy mới đem ra test thử 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM