[REVIEW] Trải nghiệm Côn Đảo - Thiên đường hay Địa ngục?

maymuaha_love
17/4/2018 3:47Phản hồi: 1
Cách đây vài hôm thôi, em vừa mới hoàn thành một trải nghiệm thú vị đến Côn Đào, nơi mà từ khi học cấp 2 em đã ao ước được đến đó một lần phần vì cảnh đẹp, phần vì nơi đây từng là nơi đáng sợ nhất Việt Nam. Hồi đó e rất muốn đến đây xem ntn.

Dòng đời sô đẩy nên em dường như quên mất mình thích gì nữa rồi. Cho đến tháng trước nhân cơ hội thất nghiệp tạm thời nên em quyết định làm một chuyến đến Côn Đảo cho đã.
Em phải năn nỉ mãi thằng bạn thân nó mới chịu đi cùng em, em với nó rất thân, từ cái hồi cởi truồng tắm mưa cơ :v … ))

Chúng em lên mạng tìm bừa một tour đi Côn Đảo đăng kí và đợi ngày đi thôi. Vì căn bản là cũng k có hiểu biết gì. Bạn bè thì cũng chưa ai đi nên không nhận được lời khuyên nào về Côn Đảo cả. Cứ liều mình đi thôi
Đầu tiên chúng em phải ra Nội Bài để bay vào HCM. Sau đó nhập đoàn đi Sóc Trăng.
Chúng em từ Cảng Trần Đề (Sóc Trăng) đi tàu ra Côn Đảo. Thằng bạn em nó yếu đuối vl ý, nó bị say sóng dã man lắm, nhưng em thì cứ tỉnh như sáo ý.

À nói đến đây em chia sẻ luôn cho mng. Ra Côn Đảo nếu ai say sóng thì có thể đi bằng tầu siêu tốc. Nó mới chạy được vài tháng gì thôi. Hình như 3 4 trăm gì đó. Hoặc nếu muốn nhanh hơn thì có thể đi Máy bay ở HCM hoặc Cần Thơ (mất khoảng 50p). Nếu đi tàu thì mua vé nằm cho thoải mái chứ vé ngồi lại gần động cơ, khó chịu lắm.
Sau khi đến Côn Đảo thì đã gần trưa rồi nên chúng em đi tham quan quanh mấy khu làng cỏ Ống và Nghĩa địa gì gì đó rồi ăn trưa.
Chiều hôm đó thì chúng em được thăm Dinh Chúa Đảo, Trại Tù, Chuồng cọp kiểu Pháp. Nhìn kinh dị lắm. EM chỉ tưởng tượng thôi là đã thấy rùng mình rồi, sao lại có thể dã man như vậy. Ở đây đc dựng lại mô hình cho mọi ng quan sát và dễ hình dung hơn.​

Quảng cáo

Ngoài ra thì ở đây có rất nhiều cảnh đẹp, thiên nhiên mê hồn lắm. Có rất nhiều nơi như Bãi Đầm Trầu, Suối Nóng, Vườn QUốc Gia (em chưa được đi), Miếu Bà Phi yến,Vịnh Đầm tre, Bãi Ông Đụng, Hòn Cau,…. Nhiều lắm, em còn không nhớ hết được.​

Ở đây đi tắm, ngắm cảnh, dạo bờ biển khá thú vị. Nhưng Lười lười đi bộ ra biển thì bơi ở bể bơi cũng thú vị phết. haha

À mà ở đây có những món ăn hay lắm, Lần đầu tiên em được nhìn thây Cua mặt trăng, Trên lưng nó có nhưng vòng tròn, vì vậy mà đc gọi là cua mặt trăng, ăn ngon lắm đó.

Quảng cáo

Ốc vú nàng nữa nghe tên thì em với thằng bạn cười sặc sụa, Cứ hở ra là nó lại cầm con ốc trêu em. k hiểu luôn. Nó hình chóp, Nhìn khá thú vị :V :V
Ở đảo này còn rất hoang sơ nên cũng khá đắt, chỉ có hải sản là tạm đc thôi. Em nghe đc từ những ng đi trước là có thể ra bến cảng mua hải sản về nhờ khách sạn chế biến.

À mà ở đây còn có chợ nhé, có cơm bụi hẳn hoi, ăn thích lắm hehe.
Em thì thấy Côn Đảo khá là hay chứ, Cảnh đẹp có, tâm linh có, yếu tố lịch sử cũng có.
Ai còn băn khoăn thì cứ đến mà trải nghiệm đi.

Vâng. Nhìn e như đứa ăn trộm

Côn đảo đc mng vẫn trêu đùa là 1mét vuông, 80 thằng sống ảo haha
Mng nếu muốn đi thì có thể lên Dealtoday.vn đặt trước. Chứ đi lần đầu bỡ ngỡ lắm
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minmun24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp b nhỉ. Nhưng mình sợ ma lắm :V :V :V

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM