Review Trải nghiệm dịch vụ thay pin Apple Watch tại Apple Store

ddawng.ngn
23/5/2023 12:49Phản hồi: 102
Review Trải nghiệm dịch vụ thay pin Apple Watch tại Apple Store
Đây là review về Trải nghiệm dịch vụ thay pin Apple Watch tại Apple Store của mình. Mình mua nó với giá 99€. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trải nghiệm dịch vụ thay pin Apple Watch tại Apple Store

Mình vừa thử dịch vụ thay pin cho Apple Watch (series 5, cellular) của mình tại Apple Store ở Berlin. Đây là chiếc đồng hồ mình đã sử dụng từ khá lâu và đã hết bảo hành. Bất ngờ nhất là mình được Apple Store trả lại một chiếc đồng hồ mới, còn nguyên seal - dù chiếc đồng hồ mình đưa tới Store đã cũ và có nhiều vết trầy xước, màn hình có xước sâu.

Thực chất mình đã sử dụng dịch vụ bảo hành Apple Care của Apple nhiều lần và được đổi trả lại thiết bị mới hoàn toàn, từ iPhone X (2020, theo đợt recall của Apple do lỗi màn hình), iPad Pro (màn hình dính dead pixel, còn 1 tháng bảo hành), Macbook Pro (Intel 2019, máy hay lag, còn Care vài tháng). Song, mình không kì vọng Apple Watch hết bảo hành của mình cũng được hưởng dịch vụ đổi mới hoàn toàn như vậy.

Những thứ mình thích

Dịch vụ nhanh chóng, đơn giản, KHÔNG yêu cầu hoá đơn (mình trước mua ở Việt Nam, nên làm gì có hoá đơn xD) hay soi xét kỹ xem mình đã làm rơi hay vào nước hay chưa mà quyết định đổi trả cho mình ngay một chiếc đồng hồ mới cùng series. Apple Store hiện đại, thân thiện.

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Nên thử. Apple Store cùng chất lượng dịch vụ hậu mãi đỉnh cao của nó nếu cập bến tại Việt Nam sẽ thay đổi đáng kể thị trường và thói quen của người Việt.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở nước ngoài chi phí nhân công cao, thuê 1 kỹ sư chỉ ngồi tháo ra rồi thay pin thì thôi đưa cho cái máy mới cho rồi đỡ mất chi phí, rồi bán cái cũ qua cho TQ thay sửa rồi đẩy qua nước thứ 3 như VN là ổn 😆)
xboxvn
TÍCH CỰC
một năm
@tin_truc22 Chắc thế thật 😃) Thuê 1 ông ngồi để tháo bung thì thà đổi luôn cái mới chắc rẻ hơn =)))
@tin_truc22 Nhất là vs các thiết bị gần như k sửa dc như apple pencil, airpods thì toàn đổi mới, mình cũng ms đổi con airpods pro ms keng luôn dù cái cũ còn 1 tháng apple care +😃
mrsunb
ĐẠI BÀNG
một năm
@tin_truc22 chuẩn luôn vn luôn là nơi cái lỗi là được bán ở vn ,rồi con đối đó có phải new thật ko thì chỉ apple mới biết 😁
Cười vô mặt
Mình dùng ss5 vs AC+. Dùng 1 năm đầu nó còn 86% sang năm thứ 3 nó về 81% và gia hạn tiếp AC+ đến h nó vẫn ở 81%...
@Sr_9x Bác chủ làm ở Store bên Đức kìa
@Sr_9x Bọn VN còn từ chối bảo hành đầy kìa bác 🤣
@Sr_9x Không phải ở vn bác ạ, có AC+ thì chat với Apple rồi nó gửi cho cái mới về nhà luôn, mình gửi lại cái cũ cho nó sau khi nhận.
@qng171 y như mình mới 1 năm mà xuống 87%
Quá đã
Ơ thay pin lại được máy mới luôn. Tốt quá
Có 1 điều bạn ko nói ra là apple watch là thiết bị ko sửa đc nên khi pin chai thì thay pin sẽ đc đổi máy mới = máy thay pin.

Tuy nhiên Apple nó k thay ngay mà gửi máy đi thẩm định, nếu đủ điều kiện thì sau 5-7 ngày quay lại store nhận máy.

Nói chung đã mất tiền thay pin còn phải đợi gửi thẩm định chứ ko xử lý ngay tại store.

Dịch vụ Apple ko còn ngon như ngày xưa nữa. Giờ iPhone đi BH thì Apple Store nó cũng có thể gửi thẩm định ở Repair Center bên ngoài và phải đợi mấy ngày mới lấy máy (tuỳ case).
Cò vạc VN thích lắm đây.
Đến bao giờ xứ thiên đường mới được như tư bản giãy chết? 😆
@thaikool Tuyên truyền mị dân thôi, chứ mấy “cụ” vẫn sống hơn cả thiên đường, lương thưởng cao hơn cả tổng thống Mỹ😃 Làm lãnh đạo vn sướng như tiên, nên họ nhận xét xứ thiên đường cũng k quá sai, chỉ có điều dân ở địa ngục thì cố tình k nhắc tới😃
@MoonBreathing Thiên đường chỉ dành cho đạo Công giáo và Hồi Giáo để phấn đấu khi chết lên đó thôi.Còn dân vô thần như bọn có đạo hay nói thì chỉ lên nóc tủ ngắm gà khỏa thân
Khôn như mày :D
@Best gachatuber ever! Có đạo hay k k quan trọng, có tiền thì có thể tự tạo thiên đường dc rồi😃
@MoonBreathing Thì đó, có tiền rồi thì còn mỉa mai là tại sao xứ thiên đường thế này thế kia 😃
bác cho mình xin tham khảo thêm về trường hợp MacBook Pro 2019 mà được đổi với. Mình cũng đang có 1 em có Care Plus dạo này cũng bị nhiều lỗi quá, định tranh thủ đem ra Store một chuyến trước khi hết Care Plus
tannm12
ĐẠI BÀNG
một năm
@KhôiTrần15 Lỗi thì cứ đem ra thôi bạn
@KhôiTrần15 Có lỗi thì cứ mạnh dạn đem ra store thôi bác. Con Pro 2019 của mình hồi trước bàn phím có mấy phím khó bấm, với cứ chạy nhiều Adobe tràn ram là nó đơ xong màn hình bị sọc màu (restart là hết). Nó không bị thường xuyên mà khá random, mang ra store được thay hết cả màn hình lẫn main lẫn pin (thay mâm) luôn.
Đây không phải máy mới mà là hàng refurbished của apple có sẵn thôi. Thật sự nếu hết hàng refurbished trong store thì họ sẽ thay pin cho con apple watcj rồi tra lại bạn thôi. Cái process của họ là tập hợp hàng sửa chữa, bảo hành 1 lần rồi tân trang lại cùng 1 lúc xong đóng gói lại làm hàng refurbished để đưa cho hàng trả bảo hành hoặc sửa chữa
@ddawng.ngn Yêu Apple thế, refurbished lả hàng tân trang kô thể là mới
@SoyHungry Vậy là không phải lúc nào cũng được đổi AW mới hả bác? Thông tin này từ nguồn nào thế ạ?
@summon_rain Đây là hàng refurbished không phải hàng mới. mình từng làm bán thời gian trong đấy
@summon_rain Đây là hàng refurbished không phải hàng mới. mình từng làm bán thời gian trong đấy
Ở xứ thiên đường mà được hậu đãi tốt thế này thì bá tánh mừng phải biết 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
toanbk
ĐẠI BÀNG
một năm
Bài viết không nói là Apple Store ở nước nào ????
@toanbk xin phép cười cái
Cười vô mặt
@toanbk nước mỹ nhé
@toanbk Cho mình hỏi bạn là người nước ngoài nên có vấn đề đọc hiểu tiếng Việt hả?
Cười ra nước mắt
toanbk
ĐẠI BÀNG
một năm
@skywolf105 Đúng rồi bạn, mình là em trai họ xa của Cuhiep mà
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Dịch vụ ok, hay cái thay pin mà nó đổi cho cái mới thì tuyệt quá còn gì.
Ở VN có việc phải bảo hành cầu đầu tiên: xin hoá đơn 😆)
ở việt nam thì đã khác rồi
về dịch vụ của Apple thì khỏi phải bàn rồi và sau này Apple mà mở bán sản phẩm mới thì thôi rồi các cửa hàng bán lẻ ngồi ngáp ruồi luôn
mynkp
TÍCH CỰC
một năm
mình cũng đang dùng s5, ở VN họ báo pin trên 80% thì chi phí cao (hình như tầm hơn 5tr) còn dưới 80% thì mới được giá tốt (là khoảng dưới 2tr). Pin còn 84% nên ngậm ngùi xài tiếp dù tới tầm 2-3h chiều là pin yếu r
@mynkp Của mình pin còn 80% (check bằng shortcut) còn đồng hồ tự báo là 82%. Dịch vụ thay pin cho series 5 đồng giá là 99 đô (free nếu có care) chứ không phân biệt.
Hình như ở VN thay pin cho AW cũng đc đổi mới mà
@newstar9292 Có online ko ạ
@newstar9292 Nhưng vẫn cần hoá đơn và mất nhiều thời gian gửi sang Sing nhỉ?
Đây mới gọi là thu cũ đổi mới mà ae ta mong ước này, thậm chí cái cũ đã hỏng pin vẫn đổi dc với giá tốt, bù thêm có 99 đô đã dc đổi, chả bù cho cái thu cũ đổi mới cho có rẻ bèo hiện nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019