Review trải nghiệm pin trong suốt storm 2 slim 130W - 20.000mAh: ấn tượng, xịn xò và mạnh mẽ

ChuoiNo1
23/6/2022 17:41Phản hồi: 156
Review trải nghiệm pin trong suốt storm 2 slim 130W - 20.000mAh: ấn tượng, xịn xò và mạnh mẽ
Đây là review về trải nghiệm pin trong suốt storm 2 slim 130W - 20.000mAh: ấn tượng, xịn xò và mạnh mẽ của mình. Mình mua nó với giá gần 4 triệu đồng để tiếp tục trải nghiệm một model sạc dự phòng trong suốt cùng với mẫu Storm 2 liquid 25.600mAh. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về trải nghiệm pin trong suốt storm 2 slim 130W - 20.000mAh: ấn tượng, xịn xò và mạnh mẽ

Tinh tế đã từng có bài trên tay sản phẩm Storm 2 liquid - 25.600mAh nên mình sẽ nói ngắn gọn về đặc trưng ấn tượng của dòng sản phẩm này:

- Thiết kế trong suốt nhìn được hết nội thất sản phẩm: bo mạch, chân sạc, pin...
- Màn LCD đa dụng thể hiện cổng kết nối sản phẩm, công suất in/out, nhiệt độ, thời gian kết nối, tình trạng pin...
- Cell pin chất lượng
- Dung lượng pin phù hợp với các bạn cần 1 sạc dự phòng công suất khủng và có thể đem lên máy bay.

Sản phẩm mình trải nghiệm tên là Sharge chứ không phải Storm bởi lẽ phiên bản này bán ở thị trường Trung Quốc của model Storm, mình không tìm hiệu kỹ nhưng khả năng liên quan đến bản quyền thương hiệu của sản phẩm nên phải đổi tên cho phù hợp với từng thị trường.

Bản Slim 130W - 20.000mAh này (tên đầy đủ là Sharge 130W Portable Power Bank) hiện đang được bán duy nhất tại thị trường Trung Quốc theo mình được biết nên khá ít thông tin cũng như tên gọi của sản phẩm này trên mạng.

Những thứ mình thích

Một số thông số ấn tượng của sản phẩm như:
- Kích thước: 156x65x30,4mm
- Chất liệu: nhựa chống cháy và nhôm
- Cell pin: 21.700 x4
- Dung lượng 20.000mAh (72Wh)
- Input: max 65W (sạc đầy pin dưới 2h)
- Output: 130W total (USB C + USB A)

Quảng cáo

Điều mình quan tâm đến model này mặc dù đã có bản Storm 2 liquid 25.600mAh bởi lẽ, nó gọn gàng hơn, nhẹ hơn và nó đủ với mình: chỉ cần 1 cổng C và cổng A sử dụng đúng với yếu tố phòng trường hợp cần bổ sung điện năng cho bản thân.

Với tổng công suất 130W, cổng USB C luôn đáp ứng được tối đa 100W, cổng USB A là 30W, không bị chia sẻ điện năng khi dùng nhiều cổng sạc ra đồng thời đó là điều mà ít hoặc rất ít model sạc dự phòng công suất lớn hiện nay đang sở hữu (một số mẫu mình biết và đã sử dụng có tính năng này như: Zendure C4 - 205W, ZMI 20).

Slim 130W là model cập nhật tốt xu thế hiện nay khi cổng type C tích hợp cả chuẩn sạc nhanh PD và PPS giúp người dùng có thể sạc nhanh cả các thiết bị IOS, Macbook và các model SamSung galaxy đó là một lợi thế lớn khi nó bao phủ rộng hơn nhóm sản phẩm di động hiện đang được người dùng đông đảo hiện nay.

Bên cạnh đó, việc tích hợp PPS dải 3,3-21V/5A sẽ giúp hỗ trợ sạc siêu nhanh 2.0 - 45W cho dòng Samsung Galaxy là là một điều khiến mình thêm ấn tượng đối với model này (model stom 2 liquid 25.600mAh cũng hỗ trợ PPS 5A). Các bạn có thể tham khảo thêm về chuẩn sạc siêu nhanh 2.0 - 45W của dòng SamSung Galaxy S22 series trong bài viết này của mình.
https://tinhte.vn/thread/review-chon-sac-sieu-nhanh-2-0-45w-cho-samsung-galaxy-s22-series.3527551/

Bản thân là người trải nghiệm nhiều năm các sản phẩm sạc, cáp, pin dự phòng bé có, nhẹ có, to có, nặng có, siêu nặng như các trạm sạc cũng có nhưng những model được mình sử dụng lâu nhất, nhiều nhất lại là những mẫu dung lượng 15.000-20.000 mAh bởi một lẽ nó là sự tổng hoà của kích thước, trọng lượng và dung lượng để đám ứng các nhu cầu của bản thân điều mà những mẫu dung lượng quá ít đem lại sự lo lắng, những mẫu dung lượng khủng thì lại quá cồng kềnh mang vác vất vả, hoặc lo lắng khi nhận ra đi công tác mà lỡ mang nó tới sân bay (dưới 100Wh hay nói dễ hiểu là trên 27.000mAh thì không được mang lên máy bay).

Quảng cáo

Một số hình ảnh so sánh 2 mẫu Strom 2 và các chuẩn sạc nhanh của sản phẩm Slim 130W

Những thứ mình không thích

Điều mình cảm thấy hơi đáng tiếc ở model Storm 2 Slim - 130W này đó là nhà thiết kế sử dụng màu ghi ở 2 đầu viên pin, tuy đem lại tổng thể hài hoà với đường dải bên thân nhưng nó lại làm các thông tin sản phẩm khó đọc và đem lại cảm giác cũ cũ.

Và điều thứ 2 đó là mức giá ~ 4tr sẽ khiến nó khó tiếp cận hay nói đúng hơn khá đắt, khá là xót ví khi bỏ tiền ra mua nó, nhất là với mình khi đã có chiếc Storm 2 liquid 25.600mAh.

Nên mua hay không?

Dòng sản phẩm Storm liquid hay các model sản phẩm củ và cáp sạc của Sharge thực sự rất đáng để các bạn trải nghiệm, đó là các sản phẩm hoàn thiện tốt, công suất lớn và thiết kế rất đẹp mắt đồng thời cập nhật nhanh các xu hướng và những công nghệ hàng đầu của sạc nhanh nơi mà Trung Quốc đang dẫn đầu hiện nay.

Nếu bạn có nhu cầu 1 viên Pin dự phòng sạc nhanh cả cho các thiết bị IOS, Macbook, laptop các model SamSung Galaxy ..... và có thói quen sử dụng như mình có thể tham khảo sản phẩm này nó thực sự đáng để trải nghiệm.

Cảm ơn các bạn đã đọc và theo dõi bài viết, bình luận, góp ý để giúp bài viết hoàn thiện hơn!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4tr thì còn lâu mới mua
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@nospecial vâng, con 25600mAh silicon Z preorder cùng gần 5 củ; e mua trực tiếp được rẻ hơn 20% thế là ngon rồi
@demen72 Tôi đây xài iphone Xr, đổi iphone 13pro về vk hỏi bảo đổi máy với thằng bạn để trãi nghiệm đây, bù nó 2 triệu thôi 😂
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@darker Tui mua cái Gimbal DJI về nói: công nhận TQ làm đồ gì bây giờ bán cũng rẻ thật, cái chống rung cho đt này giá 350k nè e, đã ko?😂
Mua cái máy bắn vít Ingco 2tr về nói có 500k😂
Mua cái máy ảnh Fujifilm XT30 27tr về nói bán Nikon 5300 bù có 2tr😂
@demen72 May mấy bà vk ở nhà k xài google 🤣
Quá ngon cho sạc dự phòng
@ChuoiNo1 So với pin của xaomi…. Giá quá chênh lệnh
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@NghiepTranVINA haha, con này hàng độc và đẹp đó b, xiaomi làm đồ giá bình dân thôi, mẫu cao cấp cũng chỉ giá dễ tiếp cần nhưng quá thực đồ của xiaomi không đẹp
@ChuoiNo1 Chính vì nó đẹp độc mới mê. Hàng xaomi là phân khúc phổ thông bình dân dễ tiếp cận nhiều người hơn. Còn hàng kia ngoài đam mê còn phải có điều kiện nữa 😁😁😁
huynhdoantho
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NghiepTranVINA Con này là hàng gọi vốn của Xiaomi đó, Shargeek Team là 1 team nhỏ được Xiaomi đầu tư và bảo hộ cho sản phẩm Storm Power Bank, có điều mấy con này nằm ở phân khúc riêng biệt
thẻ nhớ usa review hàng tq hihihi jk
mình đang xài cục bự hơn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Cục 25.600mAh gần 6 lạng
Cục ấy ngon nhưng a review mất rồi
@cuhiep Quảng cáo trá hình review 🌝🌚
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@iPhan Chính Hãng Ai bán đâu mà quảng cáo 😮‍💨
@ChuoiNo1 Quảng cáo thẻ nhớ usa hihi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@iPhan Chính Hãng bản quyền, kinh nghiệm và tiền mình bỏ ra để có được những bức ảnh đó, thì phải giữ chứ, b nói buồn cười quá, a Hiệp cũng phải đóng cái dấu CuHiep ở các bức ảnh của ảnh kia kìa
quangson2002
ĐẠI BÀNG
2 năm
cúc này tháo ra thay cell chắc là được
pikupi
TÍCH CỰC
2 năm
@Huy Nguyen Le nếu bạn thích mua bên mẽo thì Amazon có bán đó, giá chua hơn thôi
https://www.amazon.com/Portable-Charger-Shargeek-20000mAh-See-Through/dp/B09X9DT3JS
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@pikupi mua amz thì phải 4tr6 về VN 😔
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 nếu thay được cell thì ngon
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tuan13a1 có clip thay cell đó b, cũng ko khó khắn lắm; nhưng cell 21700 này thì bền lắm, đợi nó chai pin cũng ốm luôn
Cell pin: 21.700mAh - Chỗ này chắc bạn ghi nhầm 21700 là kích thước pin. Kể sài cell samsung ngon hơn cái cell hồng hồng tuyết tuyết đó.
CellonC
CAO CẤP
2 năm
@ChuoiNo1 Mình sẽ phá cục dự phòng 20000mah của mình sau đó gắn thêm pin vào gắn song song không biết có sao không nhỉ
CellonC
CAO CẤP
2 năm
@AllLove 160k được bao nhiêu mah bác nhỉ. Mua quả 100 000mah cũng rát lắm
@CellonC Pin 21700 tầm 5000mAh
@AllLove Mình cũng chọn cell samsung 💕
nhìn cục pin đã thật.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@-KhangThien- trong suốt luôn có 1 sự ma mị 😁
Lâu lắm không dùng sdp. Pin điện thoại giờ quá tốt rồi lại kết hợp với sạc nhanh. Sdp giờ lại thành vướng víu
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Baoanh_nghiem mình có đi thuyết trình với công tác nên pin dung lượng cao công suất lớn là điều cần thiết cho những trường hợp này, chứ nhiều nơi ko tìm được vị trí cắm nguồn AC phù hợp đó b, mà lại lịch kịch dây dợ
@Baoanh_nghiem Kiểu thích thì mua, chứ ít dùng, mình có cục bé như cái thỏi son, nhẹ lắm, đủ sạc gần 1 lần mà chả dùng đến, nhà sạc nhanh, đi đường ô tô xạc nhanh 15 phút có mà dùng thêm mấy tiếng :v
@bomduc Chuẩn rồi bác. Em có cục mà để phải gần năm nay rồi ko dùng 😁
Giờ mình khá ít xài Sạc Dự Phòng, do Pin đt xài 2 ngày, sạc tý lại đầy. Trừ khi đi vào khu hẻo lánh, rừng núi ko sạc được thôi. Chứ nhu cầu hằng ngày, và đi du lịch ở phòng khách sạc lại ít dùng.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyên Hardy do nhu cầu thôi b, đi du lịch mà ko phải mang lap làm việc thì mình lại cần SDP vì chụp và quy phim check in quá nhiều 😁; chứ ở nhà và đi làm thì đâu đâu cũng có sạc nhanh cắm trực tiếp
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
kickstarter mấy đồ chơi toàn hàng chị na, chán
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tuan 95 Đó là những đồ công nghệ mới đó bạn, chứ đưa đồ nhật lên đó chắc ko có khứa rồi
tuan 95
CAO CẤP
2 năm
@ChuoiNo1 Nhật bỏ qua 😆))
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@tuan 95 nhật giờ chỉ có JAV đứng đầu ngành công nghiệp thôi
@tuan 95 Chủ yếu mã xong bán giá cao ấy mà. Lợi nhuận X2 x3 😆
Mua cục này cái chính là đam mê hàng độc thôi chứ cỡ 1tr5 có cục Energizer 20.000mah sạc ra 87W đủ cho macbook rồi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Nars Elemental Beast Ener hàng lởm lắm b à
Từ giã hãng này từ 4 năm trước
Giá 1tr5 mà có 87w thì giá ko tốt và chả có j đặc biệt
@ChuoiNo1 vậy cho link sp tham khảo
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@abc_8989 Cỡ 1tr5 hoặc hơn mà 100w có mấy model như Zendure C2-Zmi 20, zendure supertank 2019, zendure C4-23000
Mình dùng rồi thấy ổn, nên mua model mới 2021-2022
kidhitech
TÍCH CỰC
2 năm
để dọc nhìn lừa đảo vch =))))
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@kidhitech Nhìn góc ấy đẹp nhất b nhể
nhìn ngầu thật.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@hackertheking E thấy sexy hơn ấy
cái cục đo điện áp đó mua ở đâu vậy bác?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@JerryKist Cục chargerlab à b?
2 cục ấy 3 củ mua bên Trung quốc b à
@ChuoiNo1 ý mình hỏi cái này, mà nghe 3 củ thôi lượn luôn 😁
hình ảnh_2022-06-24_110603309.png
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@JerryKist Mẫu PD3.1 -240w đời mới
1tr6 thì phải
Có dung lượng nhỏ hơn mà thay được cellpin như này ko bác.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Blitzwaffen E thấy model dòng này của hãng có con 20000 này là nhỏ nhất rồi
BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
cân nặng con nhày nhiêu bác? Balo nặng quá rồi, thêm nữa chắc gãy lưng.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@BrioPc 450gram ko nặng so với các mẫu công suất 100w đâu b
Ko phải mang củ sạc luôn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@T.NC Cái này sạc bao giờ mới đầy b
Cái này đội chi phí ổ điện và với mức độ phát triển công nghệ sạc hiện nay (6-12 tháng) thì thật là ko nên
iáT Tài
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 Mình ko mấy tin tưởng vào cổng usb có sẵn trên ổ cắm ntn.
@T.NC Mấy cái như này mình thấy hợp ở khu dịch vụ như nhà hàng hay sân bay cho khách cắm tạm. Chứ ở hộ gia đình thì mấy cái này không hữu ích lắm vì công nghệ cải tiến liên tục còn cái này gắn chết, sau 1 thời gian không còn nhu cầu dùng nữa.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@iáT Tài đúng rồi b, mình cũng ko tin tưởng lắm
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@lucky10000 chuẩn luôn
Đang xài pin sạc dự phòng 3300mAh tích hợp cả đèn pin, săn sale có 100k. 😃
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@SoGetSu Loại ấy mình dùng đc 8 năm rồi
Giờ vẫn dùng chỉ có điều pin trai thôi
Nhưng sao sạc nhanh đc các sp kia hay sạc lap 😂😂😂
@ChuoiNo1 Mình thích cái gì đa năng hơn, nhu cầu thì đủ xài 1 lần là đc. Gọn nhẹ cũng tốt. 😃
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy bác kiếm được hàng chất thế 😔
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@vinius197 Xem review với kick hay chongdiatau nhiều thì còn tốn tiền b à
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@ChuoiNo1 xịn vãi luôn, nhìn chảy nước miếng luôn
có 2 nhóm người tiêu dùng:
- có điều kiện kinh tế & đam mê công nghệ : ae đủ đk để trải mua, trải nghiệm, sử dụng những món đồ ntn,
- ng tiêu dùng thực dụng & nếu ko có đk kinh tế lắm : thì sẽ chọn những sản phẩm khác phù hợp hơn nếu cần phải có.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Trần Xuân Tiệp Đúng rồi quan trọng nhất là nhu cầu sử dụng và hoạt động phải ổn định
Chứ mấy hãng baseus hay hoco ener dùng con số thì to mà hoạt động í ẹ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019