Review Trải nghiệm robot roborock s7 maxv ultra sau 1 tháng mình sử dụng

duyennb
28/6/2022 7:3Phản hồi: 66
Review Trải nghiệm robot roborock s7 maxv ultra sau 1 tháng mình sử dụng
Đây là review về Trải nghiệm robot roborock s7 maxv ultra sau 1 tháng mình sử dụng của mình. Mình mua nó với giá 28 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trải nghiệm robot roborock s7 maxv ultra sau 1 tháng mình sử dụng

Sau hơn một tháng mình dùng con robot tự vệ sinh rác, tự giặt rẻ lau nhà Roborock S7 MaxV Ultra, đây là bài chia sẻ những trải nghiệm của mình với con robot này. Mình mua nó với giá 28 triệu VNĐ và kèm vài móm quà tặng . Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Những thứ mình thích

Mình thấy cái dock này rất đồ sộ vì phía trên dock bao gồm 3 khoang gồm ngăn rác, bình chứa nước sạch và nước bẩn, bên dưới là khu vực sạc và giặt giẻ của robot. vì thế dock rất lớn nên anh em cũng phải bố trí không gian đặt vị trí cho nó.

Từ cái việc đổ rác, giặt rẻ cho tới vệ sinh tóc bám ở cái chổi quét trên robot, mình không phải bận tâm nữa. Anh em chỉ cần thêm nước sạch và đi đổ nước bẩn và đổ rác đi. S7 MaxV Ultra dùng công nghệ lau rung với tấm giẻ mỏng và nhẹ, theo cảm nhận của mình là nó sạch ngang với khi mình lau nhà. Mình có thói quen đi chân trần ở nhà nên nếu có một tí bụi còn đọng lại là biết ngay, nhưng S7 MaxV Ultra không làm mình thất vọng, sàn rất sạch và không bám chân.

Chổi quét chính của S7 MaxV Ultra được làm từ cao su mềm và không có lông như các đời cũ, khó rách và cũng khó bám tóc. Như vài con trước mình dùng, tóc bám quanh trục quay của chổi, còn trên con này có riêng một chổi nhỏ ở trục để loại bỏ ngay nếu tóc muốn bám vào.

S7 MaxV Ultra có camera màu để chúng ta có thể quan sát quá trình nó đi quanh nhà. Camera này cũng được dùng để hiển thị những vật cản mà nó phát hiện trên đường đi làm nhiệm vụ cao cả. Nó nhận diện tốt giày dép, dây điện, mình có thử để cái túi vải thì nó cũng nhận là giày dép và nó sẽ tự hiển thị biểu tượng ở các khu vực đó trên bản đồ. Ngoài ra camera này còn giúp bạn có thể dễ dàng đàm thoại 2 chiều giống như camera giám sát trong nhà nữa.

Bản chính hãng còn có cả tiếng Việt, không phải ngôn ngữ trên ứng dụng nha, mà là giọng nói của robot đó anh em.

Trên ứng dụng mình cứ đặt lịch cho nó quét dọn 2 lần/ngày và nhà sạch là xong, có vấn đề gì thì báo trên app (vd gặp vật gì đó, hết nước…). Từ chỗ mình phải tự đổ rác, giặt rẻ lau, ngồi gỡ rối tóc ở chổi thì bây giờ chẳng phải động tới nữa.

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Nếu bạn đang tìm một robot có tự động giặt giẻ, thùng rác tự động, lực hút mạnh, hỗ trợ tiếng việt hoàn toàn thì đây là một lựa chọn sáng suốt. Các bạn có đóng góp gì thêm nhớ comment bên dưới cho mình nhé!

Quảng cáo

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn còn 1 bước cuối cùng là phải đi thay nước nhỉ. Hy vọng sắp tới Roborock sẽ ra mắt cái dock có cổng cấp/thoát nước để cố định giống máy giặt luôn, để nó tự cấp nước tự đổ nước đi luôn. 100% không động tay động chân vào nữa.
viros
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Methylamine Chuẩn luôn. Như này mới gọi là hết bài
Chứ không phải như bài review của cu Hiệp trước
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SieuBanana đúng rồi bác, giờ tự động gần như hoàn toàn rồi
shjdoku
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Mìh ko biết, vẫn chưa dùng qua
ngon
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Didu quá chất bác ạ
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà mình mê lệch có bậc thang giữa nhà k thể nào mua con này,
Bao h ra loại trèo đc bậc thang thì xuống tiền =((
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Khiem Lee bây giờ bác qua jav bên đó nghiên cưu là nhanh chứ đợi ra nữa thì lâu lắm bác
@duyennb hạ nền nhà xuống cho nó bằng nhau luôn còn nhanh và rẻ hơn nghiên cứu. kkk
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hugobosss haha thế lại uy tín qua bác. nghiên cứu cho khoa học chứ bác
@Khiem Lee làm con dyson nhé.
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hugobosss haha, ý tưởng hay đấy bác
duythanh90
TÍCH CỰC
2 năm
Đang thích con này thay cho con cũ ở nhà nhưng mà giá thì chát quá 😔
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duythanh90 gom lúa chuẩn bị thôi bác
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
mấy con này dùng 1 thời gian cứ ngu ngu đi sao ý, chả hiểu. Mình dùng S3 rồi S5 thì thấy vậy
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducps2 chả biết bác dùng sao chứ e dùng từ gen 2 tới giờ vẫn ngon, mới đổi lên đó bác
@ducps2 Robot nó đi thời gian va đập với đồ vật với máy rung lắc nên linh kiện bên trong nó sai lệch dần. Cái dễ hư nhất là phần cảm biến, bơm nước với bản đồ ảo.
ducps2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wolfrain Đúng đúng. Bơm rất chán. Bản đồ ảo thì càng ngày đi càng ngu. K biết mấy hãng khác dùng có ra gì k nhỉ bác. Chứ h e hết thích hàng mì xào rồi
@ducps2 Mình xài con 21tr của iRobot, vật tư thay cho nó trong 5 năm cũng tầm 3tr nhưng đặc biệt là nó ko hỏng hay sự cố gì hết.
Tính năng thì rất cơ bản thôi, công việc phải làm đối với nó đó là đổ rác, đôi khi lâu lâu gỡ tóc và ko gì nữa cả.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@T.NC 21tr vào 5 6 năm về chước với 21tr bây giờ cũng khác nhau dấy bác, giá thời xưa với giá thời nay sao đc, 21tr sau 5 6 năm thì giờ sản phẩm đó đc nâng cấp cũng lên 30 40tr chứ ít gì đâu bác
kjz_9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
trc giờ toàn dùng của irobot mà công nghệ nó chán quá ko đc bằng mấy con của tàu. Chắc phải đổi sang trải nghiệm thử.
@kjz_9x Irobot, dyson nó là những cái tên cơ bản rồi.
Giống đồng hồ Thụy Sĩ, sẽ ít tính năng so với casio.
khanhvlxd
TÍCH CỰC
2 năm
@kjz_9x iRobot thiết kế con hút bụi riêng và con lau riêng. Thế mới supper bền được. Cứ hút và lau đồng thời dễ làm ẩm mắt cảm biến lắm bác.
dattan239
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kinh thật mình mua con avi t8 là thấy ổn rồi.con này 28tr khét quá
hanoilegend
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dattan239 Công nhận T8 ngon vãi, lau rung của nó cũng là con ngon nhất trong tầm giá, mình mua có 8tr
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hanoilegend Tiền nào của lấy thôi bạn ơi, chả có cái gì rẻ mà ngon cả. Mk cũng đang dùng con t8 được khoảng 5-6 tháng, thấy nó kêu cứ bành bạch như vịt kêu, xong quảng cáo báo có AI thông minh không chạm mà vẫn lao vào chân bàn chân ghế như điên, chán không muốn nói
@phunghung700 Đúng rồi bác ơi, nhà em cũng đang gặp tình trạng y như vậy mà đem đi bảo hành thì toàn thấy nhân viên báo test không có lỗi đi ngon rồi xong về nhà đi được tầm 2-3 hôm lại bị lại
halobaby0101
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dattan239 Lạ thật đấy, mình thấy hình như các bạn toàn để ý đến giá mà không đi trải nghiệm thực tế xem nó phải như thế nào thì mới có giá như vậy. Xong cứ lên kêu đắt rồi nó như thế này thế kia ..............
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@halobaby0101 chất lượng kém thì giá sẽ thấp hơn, giống như việc trang bị nhiều tính năng nhưng phần cứng k thể dáp ứng được thì cũng đâu dùng được đâu bác
Quangtoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Một comments thôi, Ngày càng đắt. 😂
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quangtoai đắt còn sát ra miếng bác, với cả cafe giờ còn có giá cao huống gì các thứ khác
@Quangtoai Thời đại nào rồi bác ơi, không còn khái niệm tiền ít mà hít được hàng thơm đâu 😆
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leanhtu592001 lại giống bác nào phốt trên tidder đi chơi ít mà đòi chơi sang rồi bác
Quangtoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@leanhtu592001 Tui nói đắt là so với con bot tui sắm cách đây hơn chục năm, cũng mấy chục củ mà giờ vẫn chạy tốt. Lau nhà hút bụi quét rác nấu cơm, mát xa nó làm được cả. 🤣🤣
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quangtoai bác so sánh thế thì lại bập bễnh quá. chục năm trước bác cần 30tr bác mua sắm, 10 năm b tính ra, nấu cơm quét nhà, rôi mat xa thì chia ra nó chả rẻ hơn, ngày là 1 phát thì ối dồi ôi
Ơ bác thủ thớt không cho link tham khảo sản phẩm à -1 điểm nha ^_^
Ơ ông @duongtrunghs2 xóa comment rồi à, cho tôi xin địa chỉ nhà ông tôi qua nhận cái robot hút bụi nào?
@Methylamine Qua đi em, 256 Khương Đình, Thanh Xuân, HN. A xóa vì thấy xấu hổ khi cãi nhãu với em thôi.
@duongtrunghs2 Tôi ở tận SG, ông ship vô cho tôi nhé
@Methylamine A bảo e đến nhà anh thì a mua cho 1 con robot, anh có bảo gửi cho em đâu.
likemee
ĐẠI BÀNG
2 năm
tự động giặt rẻ luôn à? thế có khi ăn đứt con irobot nhà m r
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@likemee tự động giặt giẻ, đổ rác luôn bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế