Review Trải nghiệm và so sánh 2 loại pin sạc dự phòng Yoobao và Anker

Hoànglong243
17/5/2021 3:20Phản hồi: 36
Review Trải nghiệm và so sánh 2 loại pin sạc dự phòng Yoobao và Anker
Đây là review về Trải nghiệm và so sánh 2 loại pin sạc dự phòng Yoobao và Anker của mình. Mình mua nó với giá Mình mua pin Yoobao trên shop LazMall khá uy tín với mức giá đang được giảm giá là 1.050.000đ; còn pin Anker mình cũng đặt mua ở một shop trên Lazada tuy không phải shop LazMall nhưng mình đã mua nhiều ở shop này thấy chất lượng và bảo hành uy tín với mức giá 1.990.000đ.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trải nghiệm và so sánh 2 loại pin sạc dự phòng Yoobao và Anker

Khi tìm mua sạc dự phòng, bạn sẽ dễ dàng bắt gặp các thương hiệu nổi tiếng như Anker, Yoobao, Baseus, Anker, Aukey, Xiaomi,, Energizer … và mình đã chọn 2 thương hiệu Yoobao và ANker để trải nghiệm. Sau đây mình xin review cho mọi người.

Mình chọn mua 2 loại pin sạc dự phòng là Yoobao 99Wh 26800mAh PD 3.0 của Yoobao và Anker PowerCore III Elite 25600 - PD 60W - A1290 của Anker trên Lazada. Đây là 2 pin khá mới của 2 hãng này và dung lượng cũng tương đương nhau nên mình xin phép so sánh.

Về Yoobao Technology: là công ty công nghệ hàng đầu Trung Quốc thành lập năm 2005 đến nay đã có thâm niên hơn 15 năm trong lĩnh vực nghiên cứu, sản xuất và phân phối các thiết bị điện tử thông minh, phụ kiện chuyên dụng cho điện thoại và các thiết bị cầm tay. Sạc dự phòng Yoobao là sản phẩm tiên phong của hãng. Mỗi tháng, Yoobao xuất xưởng hơn 200.000 bộ sạc với tỉ lệ hư hỏng dưới 0,05%. Bộ phận nghiên cứu và thiết kế sản phẩm của Yoobao liên tục cho ra đời nhiều mẫu pin sạc dự phòng mới nhằm phủ sóng thị trường từ bình dân đến cao cấp. Công nghệ sạc nhanh và các tính năng bổ sung cũng được cập nhật liên tục để phù hợp với các mẫu điện thoại đời mới. Có thể nói, Yoobao rất biết cách chiều lòng người tiêu dùng!

Về Anker Technology: Anker là một trong những thương hiệu dẫn đầu thị trường trong các giải pháp sạc thông minh trên toàn cầu được thành lập năm 2011. Ngoài công nghệ sạc thông minh và Anker còn phát triển các thiết bị thông minh sử dụng cho gia đình, xe hơi và nhiều hơn thế nữa. Nhờ những sản phẩm mang tính chất đột phá, năm 2018 Anker đã trở thành một trong những nhà bán hàng tốt nhất trên Amazon.

Thiết kế:

Pin sạc dự phòng Yoobao 99Wh 26800mAh PD 3.0 đặc biệt được yêu thích bởi giới trẻ ngày nay bởi thiết kế thời trang, khá mỏng với dung lượng lớn gọn nhẹ tiện mang bên mình mọi lúc mọi nơi, thiết kế vỏ ngoài bằng kim loại sang trọng và chắc chắn.

Pin sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 25600 - PD 60W - A1290 tuy không quá mới lạ và gây thích thú nhưng thật sự ấn tượng với tính nhỏ, gọn và cầm chắc tay khi sử dụng, vỏ ngoài làm từ nhựa cao cấp thiết kế tối giản với tông đen phù hợp với mọi smartphone.

Về kích thước mình thấy 2 cục pin này ngang nhau, tiện lợi mang đi nhưng Pin của Anker tạo cho mình cảm giác thon gọn hơn nhờ thiết kế được bo tròn các cạnh của pin.

Hiệu năng:

Pin dự phòng Yoobao 99Wh 26800mAh PD 3.0 có 4 cổng ra: 3 cổng ra USB-A hỗ trợ giao thức sạc nhanh công suất tối đa 15W và 1 cổng Type-C đa năng vừa sạc vào vừa sạc ra, sạc nhanh với công suất tối đa là 45W. Cũng dễ dàng sạc lại cho pin dự phòng Yoobao nhờ 3 cổng vào: Micro-USB, Lightning hoặc Type-C, tiện lợi cả cho người dùng thiết bị Apple lẫn Android.

Quảng cáo

Pin dự phòng Anker PowerCore III Elite 25600 - PD 60W - A1290: với 2 cổng ra USB - A với công suất tối đa là 18W, và 1 cổng Out/In với công suất tối đa là 45W.

Nhưng khi trải nghiệm thực tế bằng thiết bị đo dòng sạc thì mình dùng pin dự phòng sạc cho Laptop thì thấy dùng Yoobao ổn định hơn, có thể sạc đầy pin cho em Laptop của mình được 1 lần khi pin sạc đầy. Còn pin Anker hơi chập chờn chút, thi thoảng không vào pin được.

Sạc bằng 3 cổng USB-A cho dòng sạc ổn định và có báo sạc nhanh trên điện thoại, còn pin Anker trong 2 cổng USB-A thì chỉ một cổng có báo sạc nhanh.

Xét về dung lượng pin: mình thấy trên pin Yoobao ghi là 26800mAh dung lượng thực tế là 16000mAh còn Anker mình thấy ghi 25600 mAh dung lượng thực tế là 14700mAh.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Sạc dự phòng của Yoobao 99Wh 26800mAh PD 3.0 sử dụng lõi pin Polymer. Đây là loại pin Lithium mới, có nhiều ưu điểm vượt trội so với pin Li-ion truyền thống, pin Lithium rất an toàn và bền bỉ. Ngoài ra pin Polymer cũng mỏng hơn, nhẹ hơn. Vì vậy, nếu so sánh với những mẫu pin dự phòng cùng dung lượng của các hãng khác, pin dự phòng Yoobao thường có kích thước nhỏ gọn và mỏng hơn khá nhiều. Đây chính là điểm mấu chốt để Yoobao có thể tạo ra những mẫu sạc dự phòng dung lượng “khủng” lên đến 26800mAh.

Sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 25600 - PD 60W - A1290 có thiết kế nhỏ gọn, mỏng nhẹ dễ mang theo mọi nơi. Công nghệ PowerIQ và VoltageBoost đảm bảo an toàn khi sạc, nhận biết thông số của điện thoại khi cắm vào để điều chỉnh nguồn ra cho phù hợp tránh những rủi ro khi sạc, tối ưu tốc độ sạc nhanh nhất có thể, tiết kiệm thời gian khi sạc. Hệ thống an toàn MultiProtect bảo vệ pin sạc, thiết bị khỏi những tình trạng sạc quá tải, quá áp từ đó mang lại an toàn cho người sử dụng.

Pin Yoobao vỏ ngoài kim loại sang trọng

Pin Anker thiết kế vỏ ngoài từ nhựa cao cấp

Về kích thước mình thấy 2 em này bằng nhau

Những thứ mình không thích

Pin sạc Anker khi dùng nhiều thì phần jack cắm nhanh bị rão, cắm không chặt và thiết kế nhựa bóng bên ngoài tạo cảm giác khi dùng cần giữ gìn cẩn thận.

Còn pin sạc Yoobao hiện mình chưa thấy nhược điểm nào.

Nên mua hay không?

Qua những phân tích trên, mình thì thích pin Yoobao có phần nhỉnh hơn bởi vì ưu điểm giá bán và nó có nhiều cổng sạc nhanh nên có thể sạc nhiều thiết bị cùng một lúc rất tiện lợi khi đi du lịch, dã ngoại. Nhưng nếu bạn muốn mua 1 sản phẩm có thương hiệu lớn để yên tâm hơn thì Anker cũng là một sự lựa chọn hợp lý. Còn về chính sách bảo hành mình có tìm hiểu cả 2 shop đều bảo hành lỗi 1 đổi 1 trong 12 tháng nên các bạn cứ yên tâm sử dụng nha.

Cả 2 sản phẩm này mình đều mua trên Lazada đóng gói cẩn thận, gia hàng nhanh và chất lượng sản phẩm mình dùng trong 2 tuần thấy oke, còn được bảo hành, được đổi trả miễn phí nếu có xảy ra lỗi.

Mình để link cho bạn nào cần mua:

Pin dự phòng Yoobao 99Wh 26800mAh PD 3.0:
https://pdp.lazada.vn/products/i1251939766.html?spm=a1zawf.20038917.content_wrap.11.45364edfZbo0Uc

Pin sạc dự phòng Yoobao 99Wh 26800mAh thiết kế vỏ nhôm nguyên khối hỗ trợ sạc nhanh PD 45W, QC 3.0 sạc cho điện thoại laptop, Macbook

Giao diện đầu ra :USB ba, loại CGiao diện đầu vào :Micro USB, Micro / Lightning / Type-CChức năng :Hỗ trợ sạc nhanhLoại :Sạc nhanh, dung lượng caoLoại pin :Pin Li-PolymerXuất xứ :Quảng Đông, Trung QuốcThương hiệu :Yoobao, YoobaoSố mô hình :99Wh,...
pdp.lazada.vn

Pin sạc dự phòng Anker PowerCore III Elite 25600 - PD 60W - A1290:
https://pdp.lazada.vn/products/i804792503.html?spm=a1zawf.20038917.content_wrap.16.6ed24edf5VLUTq

Pin dự phòng Anker PowerCore III Elite 25600mAh công suất 60W A1290 cho điện thoại và Macbook(

Dung lượng lớn: Với dung lượng lớn 25.600mAh, bạn có thể sạc iPhone 11 hơn 5 lần, Samsung Galaxy S20 hơn 4 lần hoặc cung cấp một lần sạc đầy cho MacBook 13,4ʺ. Sạc máy tính xách tay khi đang di chuyển: Nếu máy tính xách tay của bạn sắp hết pin,...
pdp.lazada.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng yoobao dùng nói chung p/p ổn.
@Tôi Vẫn Cô Đơn Công nhận ổn, tuy nhiên với con Yoobao trong bài thì mình thấy hơi đắt so với dung lượng và công suất của nó. Bản thân Yoobao có con H40 với dung lượng cao hơn (4000mAh), công suất đầu vào-đầu ra tương đương mà còn chưa đến 1tr, có chỗ bán chỉ hơn 700k.
Một bài viết quá chi tiết, cám ơn bạn... Mình sài cả hai cục loại này rồi mà không để ý 😃
Nếu so sánh thế này thì cần gì phải viết bài nhỉ. Quan trọng ở đây là chất lượng sạc. Nguồn điện độ ổn định. Viết bài hời hợt quá
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Hay thế hả giời chủ thớt chỉ có cái usb test kia thì khó mà đánh giá đc chất lượng sạc và độ ổn định
ptdmobile
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cách đây 10 năm pin sạc dự phòng rất hiếm thấy chị xách được cục Pin yoobao dung lượng 7500mAh mình thấy thích lắm mà ko biết tìm mua ở đâu? Yoobao dùng bền thật 5 năm rồi vẫn ngon, nhược điểm là không chịu thay đổi mẫu mã thiết kế nên hơi thô, nhưng thấy năm nay hãng đã chịu thay đổi thiết kế nên pin khá ổn rồi, phải mua ngay thôi
@ptdmobile Chắc mẫu đó thôi không sản xuất rồi bạn ạ. Mình mới mua 1 cục 6000mAh (giá 119k trên Lazada mall hoặc Shopee mall), áp khuyến mại vào còn có hơn 100k. Nếu bạn thích một cục nhỏ gọn thì dùng cái này là hợp lý, bỏ túi rất gọn gàng. Nó dùng cho đúng mục đích "dự phòng", đó là lúc nào ra ngoài mà điện thoại sắp hết pin. Còn một chuyến đi dài thì dùng cục khác.
Yoobao giá rẻ mà nhìn xịn xò hơn hẳn mẫu kia
Thời gian trước đây a e mua Yoobao, pisen,...1 số hãng của TQ hầu hết mua phải pin Fake nên đánh giá các thương hiệu này không tốt lắm. Nhưng hiện tại trên Shopee, Lazada đều có các shop mall của các hãng này nên mua được đồ chính hãng xài rất tốt nhé, vẫn nên cẩn thận các shop nhỏ, vẫn có hàng Fake nhé.
@leuleu9x Nhớ một thời muốn mua sạc tốt thì chỉ có ra hãng, sạc ở ngoài 100% hàng lô hoặc thương hiệu trôi nổi, chất lượng thấp. Bây giờ có các shop mall, và ngành công nghiệp phụ kiện cũng quá phát triển nên yên tâm mua đồ thơm ngon bổ mà có khi rẻ bèo.
Maxpro Auto
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua trên LzdMall là quá ổn được dùng thử 15 ngày không thích còn được trả lại, mình cuãng mua của shop trên mấy quạt yoobao và pin dự phòng thấy rất tuyệt vời
BenG Pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một phiếu cho Yoobao, pin hãng này thì ngon khỏi bàn. Anker thì là hàng thương hiệu giá khá cao anh thích sang chảnh thì anker mà chơi thôi
Minhdolahn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết khá chi tiết, cám ơn bạn may quá mình đang cần tìm một con cho Macbook
boyinblack
ĐẠI BÀNG
3 năm
em hỏi ngu ạ: viên này có được mang theo hành lý xách tay lên máy bay không?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@boyinblack từ 27.000mAh thì mang thoải mái! (dưới 100Wh)
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyinblack Miễn là bạn không sử dụng, cất balo hay túi đều được.
Đang xài ravpower pb201 và zmi qb826 cho thinkpad t490s
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
Bài viết hời hợt!
1. Công suất của mẫu Anker là max 60W mà bài viết nói 45W là ko đúng!
2. Cell lithium ion của Anker ngon hơn, đắt tiền hơn mà thớt bảo con polymer ngon hơn thì chịu rồi!
3. Dòng 1290 mẫu 2020 này công nghệ quản lý nhiệt tốt nên sạc in/out ko bị quá nóng.
4. Cái sạc tròn tròn kia là sạc test đơn giản rẻ tiền ko phải mẫu chuyên dụng có thể kiểm tra dòng và độ ổn định dòng với độ chính xác tin tưởng được.
5. Nói về khía cạnh cảm giác cầm nắm mà ko nói về trọng lượng giữa 2 viên pin và kích thước thì là có sự thiếu xót!
6. Sạc cho điện thoại mà ko rõ điện thoại chuẩn sạc nhanh dòng gì, có tương thích với pin với cổng output không rồi đưa ra kết luận chung về sạc nhanh hay không là phiến diện.
7. So sánh dung lượng lý thuyết của hãng thì không hay lắm, nên có test thử để thấy thực tế!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@NguyễnXuânBằng B ấy so sánh nên mình đưa đánh giá so sánh và nói các điểm ko đúng, điểm sai và viết rất rõ ràng!
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@hangnguyen1984 Đây là bài so sánh, sai điểm nào thiếu điểm nào mình đưa ra quan điểm góp ý đó b
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Double D Bài này trải nghiệm thì ok
Còn so sánh thì mình thấy chưa tới, nhiều điểm sai mình góp ý đó b
Nội dung góp ý có j chưa rõ ràng ko ạ!
famevn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChuoiNo1 Bài review mà đọc giống như bài PR trá hình.
mình có củ a2620 của anker thấy nhựa nó làm ngon thật tổng kết chuẩn đó muốn an tâm hơn thì anker còn lại yooobao xiaomi cũng ok
Anker thì ngon rồi mỗi tội hơi đắt, mình dùng hàng Yoobao thấy khá ok
KK8128
ĐẠI BÀNG
3 năm
Beseus mình sạc cho laptop HP 360 đc 2 lần đây...dùng cũng khá ok...
Anker đang dc qc quá nhiều ở VN nên giá nó cũng cao hơn mb chung.
P/p k hề tốt...
cho mình hỏi thớt đang làm công việc gì vậy, nhìn văn phong giống mấy bài quảng cáo
Anh T Ng
TÍCH CỰC
3 năm
bài này là quảng cáo à? Từ nội dung bài tới nhiều comment phía dưới đều như seeding, hơi lộ
So sánh 1 cái 1 triệu lẻ 90 còn 1 cái 1 triệu lẻ 990. Chơi khó vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019