Review Trên tay OPPO Reno8 T 5G

WibuTech
5/2/2023 6:16Phản hồi: 0
Review Trên tay OPPO Reno8 T 5G
Đây là review về Trên tay OPPO Reno8 T 5G của mình. Mình mua nó với giá 10 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trên tay OPPO Reno8 T 5G

Vừa rồi, OPPO vừa tổ chức sự kiện ra mắt dòng sản phẩm OPPO Reno mới, với mức giá cận cao cấp, những gì Reno8 T 5G được trang nhìn chung là rất phù hợp với mức giá. Cùng mình trên tay em nó nhé.

Thiết kế, ngoại hình

Ngoài hình máy có vẻ là điểm mà OPPO rất chăm chút cho chiếc điện thoại này. Có vẻ nhà sản xuất này nhận thấy được tầm quan trọng của thiết kế bên ngoài ảnh hưởng trực tiếp đến chủ sở hữu chiếc máy như thế nào. Chúng ta sẽ có được 1 chiếc máy có thiết kế cực kì mỏng, gọn, nhẹ và cảm giác cầm nắm cực tốt. Đối với các bạn nữ thì các bạn sẽ thấy rất thoải mái khi được trên tay, sử dụng OPPO Reno8 T 5G này.

Màn hình

Màn hình cũng là điểm khá tốt trên OPPO Reno8 T 5G so với tầm giá cận cao cấp. Chúng ta có được 1 chiếc màn hình cong tràn 2 bên, có kích 6.7 inch cùng độ phân giải full HD+, tần số quét 120Hz mượt mà. Xem phim giải trí sẽ cực kì đắm chìm vì tỉ lệ bao phủ màn hình trên thân máy tận 93% và chất lượng hiển thị tốt.

Camera

Cụm camera mặt sau cũng có thiết kế rất nổi bật, cũng 1 phần tạo điểm nhấn cho chiếc máy. To và nổi bật như thế nhưng tổng thể vẫn rất hài hoà, không bị lạc quẻ quá nhiều so với toàn bộ mặt lưng. Cụm camera của OPPO Reno8 T 5G cũng có thông số khá ấn tượng. Camera chính với độ phân giải 108mp, 1 camera đo chiều sâu 2mp và 1 camera macro 2mp có tính năng kính hiển vi. Mình khá ấn tượng với tính năng kính hiển vi từ dòng cao cấp OPPO Find X3 Pro, mà nay với 1 chiếc máy cận cao cấp mình cũng đã sở hữu được tính năng này.

Camera selfie 32mp cho độ chi tiết tốt cùng những tính năng làm đẹp có sẵn. Với camera chính tốt như vậy thì chị em có thể tự tin dùng OPPO Reno8 T 5G để selfie và post ngay lên mạng xã hội.

Quảng cáo

Sức mạnh & Hiệu năng

Điểm hơi đáng tiếc trên OPPO Reno8 T 5G đó chính là phần hiệu năng, máy chỉ được trang bị chipset Qualcomm Snapdragon 695 5G. So với mức giá này thì chipset này có vẻ hơi thua thiệt so với các đối thủ cùng phân khúc giá. Tuy nhiên, mình vẫn có thể gỡ gạc lại với dung lượng ram 8GB + 8GB ram ảo cùng bộ nhớ trong lớn để thoải mái lưu trữ và đa nhiệm các tác vụ. Bên cạnh đó thì với ColorOS 13, 1 giao diện hệ điều hành có tuỳ biến nhưng cực nhẹ cũng khiên phần nào cho mình được cảm giác mượt mà khi sử dụng

Thời gian dùng pin

Quảng cáo

Phần Pin cũng rất tốt so với tầm giá, 4800mAh, cùng sạc nhanh 67w thì bạn không phải lo về việc không có năng lượng cho chiếc OPPO Reno8 T 5G này hoạt động. Chi tiết về thời lượng sử dụng, có lẽ mình sẽ gửi thông tin trong 1 bài viết khác vì chưa được cầm máy quá lâu

Nếu bạn thích bài chia sẻ này có thể ủng hộ mình bằng 1 click truy cập vào bài viết gốc để có thêm động lực mang đến nhiều bài viết chia sẻ hơn cho các bạn nhé: https://wibutech.com/tren-tay-oppo-reno8-t-5g-gan-nhu-la-day-du-voi-muc-gia-can-cao-cap/

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019