Review Trên tay Robot hút bụi, lau nhà Roborock Q7 Max: Thông minh, hiệu quả cao – Đỉnh cao robot...
pdtuan87
một thángBình luận: 27
Review Trên tay Robot hút bụi, lau nhà Roborock Q7 Max: Thông minh, hiệu quả cao – Đỉnh cao robot...
Đây là review về Trên tay Robot hút bụi, lau nhà Roborock Q7 Max: Thông minh, hiệu quả cao – Đỉnh cao robot tầm trung của mình. Mình mua nó với giá 11 triệu VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trên tay Robot hút bụi, lau nhà Roborock Q7 Max: Thông minh, hiệu quả cao – Đỉnh cao robot tầm trung

• Thông số cấu hình chi tiết
Thương hiệu: Roborock
Model: Q7 Max
Chất liệu: Nhựa ABS
Kích thước: 35,30 x 35,00 x 9,65 cm
Pin: Lithium-ion 14.4v/ 5200 mAh

Quảng cáo

Trọng lượng robot: 4.7 kg
Lực hút: 4200 Pa
Điện áp: 20 VDC 1.2A
Công suất: 68W
Diện tích làm việc ở chế độ tiêu chuẩn : 200 m2
Dung tích hộp bụi : 470 ml
Dung tích hộp nước: 350 ml
Điều khiển từ xa: Có (Thông qua Smartphone)
Tường ảo: Có
Lưu bản đồ: 4 tầng
Thời gian sạc:

Quảng cáo

Những thứ mình thích

• Làm sạch và hiệu suất
Q7 Max mang đến một số cải tiến đáng kinh ngạc so với thế hệ tiền nhiệm s5 Max với lực hút lên đến 4200Pa giúp dễ dàng làm sạch các khe nối trên sàn gạch

Chổi chính được làm hoàn toàn bằng silicol chống rối tóc hiệu quả và tăng tuổi thọ khi sử dụng

Khay rác và nước 2 trong 1 dễ dàng tháo ra vệ sinh khi robot dọn dẹp xong

Hệ thống bơm nước điện tử thông minh có thể điểu chỉnh lượng nước qua app điện thoại giúp sàn nhà không bị quá ướt khi robot hoạt động

• Bản đồ và điều hướng

Quảng cáo

Roborock Q7 Max sử dụng cảm biến lidar được gọi là PreciSense để xây dựng bản đồ nhà một cách trực quan và chính xác

Trong ứng dụng roborock giờ đây người dùng có thể xem các phòng ở bố cục 3D, 2D giúp người dùng có thể hình dung trực quan các phòng trong nhà từ đó chia phòng cụ thể giúp robot làm việc dễ dàng hơn

• Khả năng lau
Robot sử dụng 1 tấm vải lau gắn sau robot để lau nhà. Hệ thống bơm nước có thể điều chỉnh qua app dễ dàng.

Robot chỉ có thể lau những vết mồ hôi chân những hạt bụi nhỏ còn sót lại trong quá trình hút bụi. Vì vậy nếu bạn muốn sạch sẽ hơn bạn nên cho robot dọn dẹp 2 lần / 1 ngày.

• Giá cả và tính khả dụng
Hiện tại, roborock q7 max đang được bán với giá khoảng 11 triệu đồng và được phân phối chính hãng tại mivietnam. Có thể nói đây là con robot tầm trung ngon nhất cả về phần cứng lẫn phần mềm tại thời điểm hiện tại.

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Chắc chắn nếu bạn đang tìm một con robot trong tầm giá khoảng 10 triệu thì Q7 Max xứng đáng có trong danh sách đề cử top 1 cho bạn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Tags:review
Bác nào có câu hỏi nào cmt em giải đáp nhé !
@pdtuan87 Phần mềm dùng chung cái app Mi Home chắc như nhau. Thuật toán tìm đường cùng 1 hãng chắc chẳng khác gì nhau.
Phần cứng thì chịu, cầm mới biết được. Dùng con Roborock hơn 2 năm nay hỏng mỗi cái motor, thay hơi chát, còn lại ổn. Chả biết thế hệ sau cải tiến thêm gì không, chứ thân vỏ nói chung là bền, chả bong tróc gì. Hi vọng motor hút bền hơn thôi.
@zaizai_vjp khác nhau bác ạ, dòng roborock này có thêm app Roborock chuyên dùng kết nối robot cực kì mượt mà khi sử dụng. Nếu bác có thời gian có thể ghé qua mivietnam để trải nghiệm cả 2 dòng sản phẩm roborock và dreame để đánh giá chất lượng nhé
@pdtuan87 mình dùng con Roborock gen 2 kết nối được app Mi Home quốc tế bình thường, cơ mà app Roborock không tìm thấy thiết bị, chả hiểu kiểu gì
Cười vô mặt
@pdtuan87 Mình phân vân có nên thêm ít tiền để mua Q7 max + vì có thể khay tự đổ rác ko? Vì mình thấy hộp chứa nước và bụi chung 1 hộp nên 1-2 ngày phải châm nước thì mình tiện đổ rác luôn. Nên việc mua thêm max + có vẻ hơi dự thừa? Ko biết mình nghĩ vậy có đúng ko?
Ngoài ra, dẻ lau Q7 mình thấy ko tốt như loại dẻ của S7 nên mình gắn miếng dẻ của S7 vô đc ko nhỉ.
Cám ơn bạn
Roborock ra thêm model mới à bác dạo này nhiều model nhỉ
@Pham Van Dien89 Đáp ứng nhu cầu khách hàng mà bác
ủa giống s6 maxV nhà mình ,!
@lamphong91 S6 maxV có mắt camera tránh đồ vật còn bản này không có bác ạ
@pdtuan87 khiếp thế mà cũng đắt nhì,, gần bằng tiền s6 max của mình?
@lamphong91 Q7 Max là model 2022 bác ạ, so với s6 maxv thì không có camera tránh đồ vật nhưng lực hút đã được nâng cấp lên tới 4200Pa so với s6 maxv chỉ có 2500Pa bác nhé. Ngoải ra chổi chính của Q7 max được làm hoàn toàn bằng silicon giúp chống rối tóc hiệu quả và hút bụi tốt hơn đó bác.
Oscard
ĐẠI BÀNG
một tháng
mình đang dùng con gen 2 không biết con nay hơn gì nhiều bác
@Oscard Điểm khác nhau giữ q7 và gen 2
+ Lực hút của gen 2 là 2000Pa còn q7 max là 4200Pa
+ Gen 2 không thể điều chỉnh lượng nước lau sàn qua app điện thoại được
+ Q7 max có tạo bản đồ 3D dễ dàng phân vùng cho robot làm việc
+ Q7 max sử dụng ngôn ngữ bằng tiếng việt khi sử dụng bác nhé
+ Ngoài ra Q7 còn được trang bị thêm nhiều cảm biến so với các thế hệ cũ giúp robot lập bản đồ chính xác hơn từ đó giúp hoàn thành công việc lau dọn nhà một cách chính xác và nhanh chóng
đã bác nào dùng chưa ? cho e xin ít trải nghiêm
Cũng đáng cân nhắc trong tầm giá đấy chứ !
@PVTuat Đảm bảo với b trong tầm giá chưa có con nào ngon hơn cả về phần cứng và phần mềm so với con roborock Q7 max này
Khác gì s5 max mình dùng k ngoài lực hút
@Nha.tranthanh Về khả năng tạo bản đồ 3D nữa bác cùng với đó là Ai thông minh hơn giúp tiết kiệm thời gian hoạt động của robot b nhé
Mình phân vân có nên thêm ít tiền để mua Q7 max + vì có thể khay tự đổ rác ko? Vì mình thấy hộp chứa nước và bụi chung 1 hộp nên 1-2 ngày phải châm nước thì mình tiện đổ rác luôn. Nên việc mua thêm max + có vẻ hơi dự thừa? Ko biết mình nghĩ vậy có đúng ko?
Ngoài ra, dẻ lau Q7 mình thấy ko tốt như loại dẻ của S7 nên mình gắn miếng dẻ của S7 vô đc ko nhỉ.
Cám ơn bạn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019