Review Hand Bar tự chế thô nhưng tiện dụng

hemilo
2/3/2021 13:50Phản hồi: 32
Review Hand Bar tự chế thô nhưng tiện dụng
Đây là review về Hand bar tự chế thô nhưng tiện dụng của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Hand bar tự chế thô nhưng tiện dụng

Mấy ngày cuối tuần khá rảnh, sẳn cũng đang muốn làm một cái Hand bar để gắn lên xe đi vòng vòng quay clip cho vui, nên mình bắt tay làm luôn. Mình dự định sẽ làm một cái Hand bar đơn giản nhất có thể và tận dụng hầu hết những linh kiện mình đang có, sau một hồi tìm kiếm thì mình đã có được những linh kiện hợp với ý tưởng của mình, sau khoảng 30 phút lắp ráp thì mình hoàn thành nó. Về chi tiết thì cái Hand bar được làm bằng một thanh kim loại dài khoảng 25cm kết nối với một pat kim loại để gắn lên xe, đầu còn lại gắn với một cái pat bằng inox có gắn một con ốc dài kết nối với phần pat gắn điện thoại. Dưới đây mình có vài clip mình quay với bằng cái Hand bar này.

Clip mình quay vào ban đêm

Clip mình quay vào ban ngày

Clip này mình có dùng After effects để khử rung, cũng cải thiện được đáng kể

Nói chung thì có hai vấn đề mình đang tìm cách giải quyết là hạn chế độ rung và cải thiện khả năng chỉnh góc quay cho cái Hand bar này, các bác có cách gì hay thì chia sẻ với mình nha.

một vài linh kiện đơn giản để tạo nên cái Hand bar

Sau khi ráp lại thì được như vậy.

Đây là khi gắn lên xe

Những thứ mình thích

Nhỏ gọn, có thể đem đi bất cứ đâu, tháo lắp nhanh chóng,

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

khi quay độ rung còn khá cao, còn hạn chế trong việc điều chỉnh góc quay.

Nên mua hay không?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi có bị rung lắm ko
@autumnlove Khá rung á bác!!!
@autumnlove Chống rung thì bác phải dùng gimbal rồi
@hemilo thế làm ngắn tay đòn thôi đỡ rung hơn
@autumnlove Nhưng mà zậy thì nó không bắt được góc em muốn quay!!!!!
Cais này sao gọi tripod đc bác nhỉ. Tripod là ba chân mà
@vicktorbui Bạn nói rất chuẩn, đây gọi tạm là tay tựa , tay gá .. ( hand bar ) thôi...
Cười vô mặt
@TsanHoang Cảm ơn bác đã góp ý, em đã thay đổi tên gọi cho hợp lý hơn rồi.
tay xa như vậy thì sẽ khó mà tránh được rung
8 điểm cho tinh thần DIY, đáng khen, thanh niên giờ lười lắm
HMToon
CAO CẤP
3 năm
CHém thẳng tay: xấu nha 😆
@ThienAnimation Cái này em làm chủ yếu tập trung vào công năng sử dụng thôi, nên không chú ý ngoại hình lắm, muốn đẹp thì xịt sơn xíu là xong thôi!!!!
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@hemilo Cho nên mới chém thẳng tay để lần sau ông xịt sơn đó haha
@ThienAnimation Lần sau sẽ chú ý hơn!!!!
Cũng hay nè
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Còn rung quá.
like cho sự chịu khó, nhưng bác gắn lên xe như thế thì rung lắm chịu không nổi đâu.
@zombie01 Cái này thi thoảng mới gắn lên quay clip cho vui thôi, mà nó rung hơn em nghĩ, em cũng đang suy nghĩ giải pháp để giảm rumg đây!!!!
Kiếm phôn nào mà app chup hình chông rung tốt thì tôt hơn .., còn không thì phôn giữ trong khung chữ nhật , chữ U hay chữ L , treo kiểu chữ thập bằng dây thun vậy .. 😃
@TsanHoang Cảm ơn bác đã góp ý, sắp tới em sẽ cải tiến nó một chút, hy vọng sẽ hiệu quả!!!!!
Ồ ông bạn cũng làm cho pepsi à. Bạn mình làm trong đấy nhiều lắm 😆)
@Lê Phú Khương Áo sài ké của ông anh làm pepsi thôi!!!!
hay quá .cái này gắn GoPro của mình là ngon này =))))
Chịu mày mò. Giỏi!
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Xấu quá hhh, mua cây 2 3 chục lại đẹp hơn 😁
@GRHDY Trong khi có sẵn đồ thì sao phải tốn 3 chục mua đồ làm sẵn làm gì, tự làm nó vui hơn mà!!!!
tripod phải có 3 chân, tiếp đầu ngữ tri- nghĩa là 3
mono- là 1,
chỉ có 1 chân thì phải gọi là monopod, google sẽ thấy
đặt tên cho đúng nha chủ thớt
@MrNamN Cảm ơn bác, để em kiểm tra lại, òi chỉnh sửa lại cho chuẩn, lần đầu làm mấy cái này nên còn thiếu sót!!!!
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
Tay đòn càng dài độ rung càng cao, thêm nữa là chỉ bắt 1 con ốc không thôi thì độ rơ sẽ tăng, nhưng nếu bắt 2 ốc thì hết cơ động.
Mình thì chỉ chế như thế này để nằm/ngồi coi phim thôi, thỉnh giảng dùng để quay clip unbox
@Vmemory Nếu làm ngắn thì lại không bắt được góc quay mong muốn, dù sao cũng cám ơn bác đã góp ý, em sẽ cố gắng cải tiến nó tốt hơn!!!!!
đây gọi là đồ gá đỡ thông thường chứ trống rung làm sao được? nó làm gì có bộ phận nào là giảm sung chấn đâu mà chống rung 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019