Khoe video hay!

Khoe video hay!

Review Tủ dụng cụ HOLEX Germany
Rất hay và hữu ích!/5 người
HCM005
1 thángBình luận: 55
Review Tủ dụng cụ HOLEX Germany
Đây là review về Tủ dụng cụ HOLEX Germany của mình. Mình mua nó với giá 6 triệu 900. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tủ dụng cụ HOLEX Germany

Khẳng định luôn ngay từ đầu là anh em nên mua 1 cái, loại nào cũng được tuỳ thích, nhưng sự tiện lợi, gọn gàng, luôn sẵn sàng di chuyển mọi nơi trong nhà để đỡ mắc công tìm kiếm vô cùng đáng giá.

Tủ thép dày nặng tầm 30kg có chiều cao 910mm x chiều rộng 660mm x chiều sâu 380mm. Gồm 4 ngăn kéo trên tải trọng chịu được 15kg/ ngăn và 1 ngăn lớn ở dưới cùng.
Tủ này được sơn tĩnh điện 2 màu rất nhã nhặn, gồm màu "light grey combined with anthracite grey" rất hợp với tông màu nổi thất nhà mình hihi.

Về cơ cấu chuyển động thì có 4 bánh xe cao su lớn trong có bạc đạn đẩy đi khá êm, 2 bánh cố định và 2 bánh xoay được để lái, bánh có khoá khi cần cố định. Bên trên có 4 ngăn kéo 2 chiều, có thể kéo ra từ 2 bên hông tủ. Khi không sử dụng anh em có thể kéo 2 tấm che 2 bên lên nhìn rất đẹp và gọn gàng.

Quảng cáo

Mặt trên cùng của tủ có thể dùng như 1 bàn thao tác làm việc trực tiếp, cao 950mm nên rất vừa tầm đứng để làm. Nó còn được lót bởi 1 tấm cao su có vân sọc chống trượt và dễ dàng lấy ra vệ sinh sau khi dùng.

Những thứ mình thích

Mình thích màu sắc và kích thước của tủ, rất đẹp và vừa vặn khi để trong nhà, kể cả ngay phòng khách.
Di chuyển khá nhẹ nhàng, mặt tủ đứng thao tác vừa tầm (mình cao 1m71).
Các ngăn có thanh chia được nhiều ngăn để tất cả dụng cụ và ốc vít cần thiết cho dùng trong gia đình. Ngăn cuối khá lớn, có thể chứa rất nhiều vật dụng khác như máy khoan cầm tay.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Tủ không hiểu sao ko có tay cầm để đẩy đi, mặc dù thấy có lỗ 2 bên hông để lắp, rất thiếu sót. Hai tấm che 2 bên khi thả xuống ko cẩn thận sẽ tạo tiếng động lớn, dễ giật mình 😃.

Quảng cáo

Ngăn kéo ban đầu kéo ra còn nặng, để xem thời gian sau sử dụng có bớt ko.

Nên mua hay không?

Tóm lại rất nên mua, để thay thế cho tất cả góc dụng cụ hay chứa đồ trong tủ gỗ, bản treo...trong nhà. Chưa kể sự tiện lợi khi đứng thao tác và tủ có thể di chuyển đến mọi nơi trong nhà với đầy đủ dụng cụ phụ kiện mà anh em cần đều trong tầm tay.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Tags:review
badbug
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Phú Thái Tech trùm tủ này giá rất bá đạo
Tủ này bán HCM hả Thớt, ship HN chắc tiền triệu cái thùng này quá
Cười vô mặt
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@damsan_90 thấy có bán toàn quốc đó bro
Jackld
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nhà nhiều tầng hơi cực, khiêng xe lên 😆
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Jackld Thang máy OK mà 😃
@HCM005 nhà mà bác có thang máy thì cái gì cũng OK hết á kaka
Nhìn tủ đã thấy đẹp trai, mở ra thì thôi rồi luôn 😁
Quá ngon !
Đẹp thật 😁
Mình nhà mấy thợ mà không có cái tủ hịn như hình 😆, chỉ mua đồ rời, rẻ tiền hỏng lại mua.
DKez
TÍCH CỰC
1 tháng
@bomduc Thợ kĩ thuật thì đầu tư đc, chứ ng bình thg mua làm j, khéo cái quạt cái bóng hỏng ra gọi thợ ý chứ.
@DKez 😆 Nói chung cũng không cần đủ đồ lắm, hịn lắm vì nhiều cái gần như không đụng nhưng mấy cái cơ bản cũng phải có. Tôi cũng gần như đủ đồ sửa từ to đến nhỏ như điện thoại.
là chỉ có cái tủ thôi hay có luôn đồ nghề bên trong vậy ta?
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@PhanDat123BL tủ thôi bạn
@HCM005 mình thấy TOPTUL của đài loan cũng tốt, tủ trung cỡ này có tool luôn cỡ 30-40tr trở lên
ducdat2411
ĐẠI BÀNG
1 tháng
nhìn cái giá xong quay đầu đi ra
chickennho
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Quá đỉnh
Cái monitor arm NB lắp cần mỗi cái tô vít (lục giác đã theo hộp) mà bác chơi nguyên cái xe này thấy thốn quá kkk
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Vậy bạn chưa lắp monitor arm này rồi 😃
@HCM005 Đây bác, à quên nếu bác không kẹp cạnh bàn thêm thêm cái khoan kkk
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@toannd87 Rồi vít bake nữa mà. Chưa kể dây rút và kéo
Dùng tủ này đựng đồ nghề của mình thì chắc phải mua 3 cái mới đủ
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@matrix103dpi có tủ to hơn mà bạn
llyllr
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Nghe đến gớt menly là thích rồi có điều k mua mà tự thiết kế fake lại thôi cho rẻ hehe
ko hiểu sao cái tủ thì nặng 30kg, mà mỗi ngăn chịu dc có 15kg, yếu thế, có nhầm 150kg ko
@If you dont mind Ko đâu bạn, lí do là cái tủ kiểu này thiết kế dùng cho gara hoặc nhà cao tầng và chung cư nên nhiều ngăn nhiều hốc nhỏ để hầm bà lằng đủ thứ cần để sửa chữa nên ngăn chứa chỉ chịu tải trọng 15kg, còn cái khung với nhà chung cư thì bạn leo cả người lên để làm với 20kg đồ đeo trên người vẫn ok nhé, thợ của tây thì khi đi làm nó đeo 20kg đồ và kéo theo cái tủ này thì đơn giản. Còn mấy cụ thợ việt nam thôi bỏ qua ko bàn
hot shot
TÍCH CỰC
1 tháng
Mê đồ nghề mà kinh phí ko cho phép đú.
công nhận là ngon lành nhưng giá rất cao là những gì mình thấy được hmmm
HCM005
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@A0kiji giá rẻ nhất + săn sales 20% mới được đó
đẹp và tiện cho anh em hay làm lặt vặt, không phải mò mẫm vô tủ nào đó lấy rồi lại đi ra, này kéo đi tiện hơn
Yêu quá
tủ dụng cụ thôi mà hịn quá thớt ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019